Đồng nát sáng chủ nhật!

Re: Đồng nát sáng chủ nhật!

Gửi bàigửi bởi 2988 » 09 Tháng 8 2012, 14:59

khangdep đã viết:
2988 đã viết:Một buổi mà bác nhổ được từng này linh kiện thì em phục tính kiên trì của bác lắm ạ.
Chở được hết chỗ này về chắc là phải dùng PKL :D

Dạ không, nhân công có 2 người + 2 mỏ hàn nóng nhanh ạ :mrgreen: .
Chỗ đó + mấy con xuyến + Mấy con tản nhiệt khủng + 2 con POW 60~70kg/con mà PKN của em vẫn chiến tốt :lol: .

khà khà... cộng tổng số kg hàng hóa + nhân công phụ ôm eo ~ một chú 600cc chứ mấy, bác chiến tốt là phải :D

Mong có ngày gặp bác ở ...cây xăng VM!! :mrgreen:
Never put off till tomorrow what you can do today!!
...Tel: 098 9x3 2988
Hình đại diện của thành viên
2988
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi anhkhois » 09 Tháng 8 2012, 21:10

khangdep đã viết:
anhkhois đã viết:Đây là kết quả đi đồng nát của em, mấy con wima đỏ này thuộc diện "kill on sight" :lol: , được cái là màu đỏ rất là nổi chỉ cần đi xa xa là nhìn thấy ngay. Mấy con tụ này có khi gặp cả board nguồn công nghiệp đỏ chót mua cả board về ngồi nhổ hoặc mua lẻ loại nhổ sẵn. Mỗi tội đống wima của em được có mấy cặp thôi, còn lại không con nào giống con nào... , cứ lượn lờ thấy là nổi máu tham, đúng là xanh xanh đỏ đỏ trẻ nhỏ nó ham.

Hự hự con gà tức nhau tiếng gáy. Em tức cụ mấy quả wima :lol: :lol: :lol:
PS: em cũng cứ xanh mới đỏ là em thích lắm, người ngoài lại tưởng mình đồng bóng :lol: (1 buổi đồng nát Văn Môn)

Topic này thành topic show hàng mất rồi, thôi em show hàng tiếp đây. 24 quả pháo Panasonic HFQ (Panasonic FC phải gọi HFQ bằng cụ vì HFQ chính là tiền thân dòng FC sau này, vỏ xanh đen chữ bạc nhé), cái này em mua hàng đồng nát nhưng lại là hàng NOS, còn nguyên cả bao bì của hãng luôn.
Bạn không được cấp phép để xem tập tin đính kèm trong bài viết này.
anhkhois
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi VQ_audio » 09 Tháng 8 2012, 22:08

anhkhois đã viết:Topic này thành topic show hàng mất rồi, thôi em show hàng tiếp đây. 24 quả pháo Panasonic HFQ (Panasonic FC phải gọi HFQ bằng cụ vì HFQ chính là tiền thân dòng FC sau này, vỏ xanh đen chữ bạc nhé), cái này em mua hàng đồng nát nhưng lại là hàng NOS, còn nguyên cả bao bì của hãng luôn.

Tụ hoá cho dù là hàng NOS để lâu kô chích điện dễ bị xì lém :mrgreen:
"Tham & hi vọng là hai lý do duy nhất dẫn đến mọi thất bại . Đừng bao giờ trộn cả hai trong một deal" G.Gekko
VQ_audio
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi rock0em_h_x » 09 Tháng 8 2012, 23:38

VQ_audio đã viết:Tụ hoá cho dù là hàng NOS để lâu kô chích điện dễ bị xì lém :mrgreen:

Vậy loại tụ hóa mà chích điện thường xuyên, sau đó em rã ra ráp vào ampli của em thì sao hả cụ?
Em dùng đồng hồ đo thì nó vẫn cho trị số gần bằng giá trị trên thân tụ, ví dụ 100uF 10% thì nó hiển thị khoảng 95,..... uF
Cơ bản nhìn nó cũ rích, thân tụ hơi méo mó. Cái loại như Nichicon mà cao tầm 15cm, đường kính khoảng 2.5-3 cm ạ
Give Life to Music, use Tubes ....... Give Music to Life, use Tubes
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chuẩn bị treo hết tất cả các dự án!
rock0em_h_x
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi nguyensyanhduy » 10 Tháng 8 2012, 00:37

anhkhois đã viết:Đây là kết quả đi đồng nát của em, mấy con wima đỏ này thuộc diện "kill on sight" :lol: , được cái là màu đỏ rất là nổi chỉ cần đi xa xa là nhìn thấy ngay. Mấy con tụ này có khi gặp cả board nguồn công nghiệp đỏ chót mua cả board về ngồi nhổ hoặc mua lẻ loại nhổ sẵn. Mỗi tội đống wima của em được có mấy cặp thôi, còn lại không con nào giống con nào... :( , cứ lượn lờ thấy là nổi máu tham, đúng là xanh xanh đỏ đỏ trẻ nhỏ nó ham. :mrgreen:

em thì chỉ lụm được mấy thứ này :(
đi đồng nát .....nhà đầy rác
nguyensyanhduy
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi LoD » 10 Tháng 8 2012, 06:07

hôm qua rảnh rảnh ngồi lục trong đống ve chai đã đi thu gom về thì thấy một bịch tụ tháo máy xinh xinh nên tò mò lấy ra xem thử...chỉ thấy có 2 loại 1 loại là Paktron còn loại kia thì chịu ...

đo thử vài em .... trị số ghi trên thân là .01/100V/+-1%
....
éc éc chỉ up được 3 hình ...làm mất hứng. :D ....
LoD
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi LoD » 10 Tháng 8 2012, 06:12

... tiếp nào

... hic limit 3 attachment..
LoD
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi LoD » 10 Tháng 8 2012, 06:22

..... tiếp tục... thử xem cấu tạo em nó ra sao....
muốn cởi lớp áo ngoài của em nó cũng hơi khó khăn chút, vì em nó đổ keo gì cứng ngắt..

sau khi cởi áo em nó thì nhìn bên trong rất đẹp :D

em nó bao gồm 2 miếng foil bạc quấn với nhau sau đó hàn với 2 bản cực rất chắc chắn...

với tụ này em nghĩ sử dụng làm tụ lọc nhiễu cho DAC hay ampli bán dẫn chắc được vì điện áp hơi thấp 100v. em cũng chưa biết xài vào chỗ nào nên bác nào cần tụ này thì cứ PM cho em nhé. bài show hàng của em đến đây là hết.. :D
LoD
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi CHU TEU » 25 Tháng 8 2012, 14:49

Hải Phòng em loanh quanh mấy hàng chè chai thế mà vớ bở mấy món của nợ bác à! :mrgreen: :mrgreen:
Đầu băng cối hay đĩa than có chỗ bán rẻ nhưng cẩn thận lỗi lung tung xòe. Nhiều món hàng đồng nát nó không biết là gì, mua cực rẻ luôn!
CHU TEU
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi NDHien » 02 Tháng 9 2012, 17:57

Chào các bác

Đây là kết quả đi chợ God mác kệt ..., dạo này mình vừa kiếm ra chợ trời bán đồ tạp nhạp , cái loa thì mua khoảng 3 tháng trước tính ra hết khoảng 1 triệu :P , và tuàn trước lại đi lại chơi thì kiếm một amp cổ lở hủ mấy loa này không biết tại sao mà nhẹ hều à , mấy món này được chế tạo thời ông bành Tổ còn sống ...., về nhà gấu nhà cằn nhằn hết nửa ngày :lol:

Hình ảnh

Loa này độ nhạy tương đối cao , củ loa 12 " , nghe cũng tàm tạm .

Hình ảnhHình ảnh

Amp này chạy không được vì dùng 120V điện lưới ...thiệt hại khoảng 900K , lại bị gấu cằn nhằn nửa ngày nữa :)

Thân
NDHien
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi DNA Shop » 02 Tháng 9 2012, 20:25

Săn lùng đồng nát dễ bị ngiện đấy, cuối tuần nào không đi, trong người ngứa ngáy khó chịu. Đúng không các bác ?
Mà của đáng tội, thi thoảng đang đi cũng vấp phải mấy cục vàng, sướng ơi là sướng! :)
DNA = đồng nát & associates. :lol:
DNA CD shop
Địa chỉ L/L 393/7 Trần hưng Đạo f. Cầu Kho Q1, ph: 0902771552
Số tk: 130.10.000.867558 ngân hàng BIDV sở giao dịch II Saigon, chủ tài khoản A cẩm Cường
Số tk: 007.1000.633242 ngân hàng VCB Q1 Saigon, chủ tk A cẩm Cường
DNA Shop
Shop

Gửi bàigửi bởi LUU LINH LANH » 04 Tháng 9 2012, 19:58

NDHien đã viết:Chào các bác

Đây là kết quả đi chợ God mác kệt ..., dạo này mình vừa kiếm ra chợ trời bán đồ tạp nhạp , cái loa thì mua khoảng 3 tháng trước tính ra hết khoảng 1 triệu :P , và tuàn trước lại đi lại chơi thì kiếm một amp cổ lở hủ mấy loa này không biết tại sao mà nhẹ hều à , mấy món này được chế tạo thời ông bành Tổ còn sống ...., về nhà gấu nhà cằn nhằn hết nửa ngày :lol:

Hình ảnh

Loa này độ nhạy tương đối cao , củ loa 12 " , nghe cũng tàm tạm .

Hình ảnhHình ảnh

Amp này chạy không được vì dùng 120V điện lưới ...thiệt hại khoảng 900K , lại bị gấu cằn nhằn nửa ngày nữa :)

Thân

Đi ve chai chỉ sợ mỗi tội nhà mau đầy...và lại phải mở tiệm bán ve chai !Thấy cái j cũng thích cũng rẻ mua về rồi chắng biết làm j. Mà đã là ve chai thì có khi vớ đc vàng nhưng cũng có khi vớ đc...đúng là đồ bỏ đi đúng nghĩa...Cho nên vui cũng vui mà buồn cũng buồn... he he...!!! :mrgreen:
LUU LINH LANH
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tuninh » 06 Tháng 9 2012, 23:44

đây là kỷ niệm ve chai lớn nhất của em đây, vào cái thời điểm bắt đầu le lói làm GM, em lượm được tổng cộng 58 bo như thế này.
Tính sơ qua linh kiện đáng kể trên nó :
1 con 2n3958 visay là cái con có đế nhựa ( cho đến giờ em vẫn chưa tìm được con jfet nào đẹp hơn thế)
4.5 cặp bc107,108 vỏ sắt
một loạt tụ 0.1philip mkt hoặc simen mkt.
1 cặp k30
và rất nhiều cái khác mà em chả nhớ tên thậm chí có cả mấy em chân vàng.
Cho đến nay em vẫn chưa biết nó được móc từ đâu ra và cũng chưa bao giờ gặp lại em nó ở đâu,
Đến giờ em chỉ còn được 1 con 2n3958 còn lại rơi vãi hết rồi.
Em post lên đây hy vọng có bác nào biết nguồn gốc của em nó ở đâu thì vặt vội , nếu có biết nó nằm trong máy nào đang chạy thì tạm thời cho nó chết đi mà vặt :lol:
Giá trị của em nó thì các bác tạm tính được , còn giá trị mà em mua vê chỉ có 20k 1 tấm
bao ngày lang thang ve chai chỉ hy vọng gặp lại được em nó vì giờ em vẫn đang mải đi tìm nguồn Jfet thật cho GM. :cry:
Dọn nhà thôi sắp ngủ chung với đồng nát mất rồi.
tuninh
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi DNA Shop » 07 Tháng 9 2012, 05:41

tuninh đã viết:đây là kỷ niệm ve chai lớn nhất của em đây, vào cái thời điểm bắt đầu le lói làm GM, em lượm được tổng cộng 58 bo như thế này.
Tính sơ qua linh kiện đáng kể trên nó :
1 con 2n3958 visay là cái con có đế nhựa ( cho đến giờ em vẫn chưa tìm được con jfet nào đẹp hơn thế)
4.5 cặp bc107,108 vỏ sắt
một loạt tụ 0.1philip mkt hoặc simen mkt.
1 cặp k30
và rất nhiều cái khác mà em chả nhớ tên thậm chí có cả mấy em chân vàng.
Cho đến nay em vẫn chưa biết nó được móc từ đâu ra và cũng chưa bao giờ gặp lại em nó ở đâu,
Đến giờ em chỉ còn được 1 con 2n3958 còn lại rơi vãi hết rồi.
Em post lên đây hy vọng có bác nào biết nguồn gốc của em nó ở đâu thì vặt vội , nếu có biết nó nằm trong máy nào đang chạy thì tạm thời cho nó chết đi mà vặt :lol:
Giá trị của em nó thì các bác tạm tính được , còn giá trị mà em mua vê chỉ có 20k 1 tấm
bao ngày lang thang ve chai chỉ hy vọng gặp lại được em nó vì giờ em vẫn đang mải đi tìm nguồn Jfet thật cho GM. :cry:

mạch này trông quen quen, hình như trong video projector cổ loại dùng CRT
DNA CD shop
Địa chỉ L/L 393/7 Trần hưng Đạo f. Cầu Kho Q1, ph: 0902771552
Số tk: 130.10.000.867558 ngân hàng BIDV sở giao dịch II Saigon, chủ tài khoản A cẩm Cường
Số tk: 007.1000.633242 ngân hàng VCB Q1 Saigon, chủ tk A cẩm Cường
DNA Shop
Shop

Gửi bàigửi bởi tuninh » 07 Tháng 9 2012, 08:03

Hình như nó là module không liên quan đến phần hình, vì những linh kiện trên đó không dùng cho việc xử lý liên quan đến hình ảnh.
3 cái jac 3 màu kia nó là chuẩn gì bác thử lục lại trí nhớ xem nó là món gì nhé
DNA Shop đã viết:
Dọn nhà thôi sắp ngủ chung với đồng nát mất rồi.
tuninh
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tranguyennguyen » 07 Tháng 9 2012, 09:01

tuninh đã viết:Hình như nó là module không liên quan đến phần hình, vì những linh kiện trên đó không dùng cho việc xử lý liên quan đến hình ảnh.
3 cái jac 3 màu kia nó là chuẩn gì bác thử lục lại trí nhớ xem nó là món gì nhé
DNA Shop đã viết:

Mạch có 3 nút nhấn hoặc terminal 3 màu RGB nên khả năng là mạch xử lý hình ảnh là rất cao :mrgreen:
Sắp đến điểm dừng?
tranguyennguyen
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi ngocnhung » 09 Tháng 9 2012, 10:19

Đồng nát sáng nay đây các bác!
Chưa banh xác nên hỏng biết có vấp phải cục vàng nào không; nhưng chắc chắn đã vấp phải cục nhôm đựng dụng cụ DIY ngon lành. :D

ngocnhung
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi LoD » 09 Tháng 9 2012, 18:35

Tiếp tục với seri khoe hàng ve chai.......
hôm nay lục được mấy em transistor nhìn người thì bình thường.... nhưng vì thấy 4 chân và có màu vàng nên khoe hàng với các bác

có hai loại là 2N917 và SA9330 ...... 2N917 thì em tra là con NPN SILICON PLANAR TRANSISTOR còn con SA9330 thì chịu

em thì không biết xài cho cái gì ..... :D ... nên bác nào cần hai em ấy về phục vụ cho mình cứ PM cho em nhé.
LoD
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi dungca » 09 Tháng 9 2012, 22:18

GMR đã viết:em đang đi tìm "rác" là 1 em đầu video Sharp K98 mà mãi không gặp. bác ghi cho em cái ký hiệu mâm Sansui

Chào bác,em thì có nguyên bộ ruột của sharp k98 mà không có vỏ,không biết bác có cần không ạ?thân
Vạn sự khởi đầu nan.
dungca
Registered Member

Gửi bàigửi bởi dungca » 09 Tháng 9 2012, 22:24

ngocnhung đã viết:Đồng nát sáng nay đây các bác!
Chưa banh xác nên hỏng biết có vấp phải cục vàng nào không; nhưng chắc chắn đã vấp phải cục nhôm đựng dụng cụ DIY ngon lành. :D

Ở quê em co lão chuyên mua những đồ như thế này về tháo linh kiện rồi phân kim cũng kiem được bộn tiên đấy :D thân
Vạn sự khởi đầu nan.
dungca
Registered Member

Gửi bàigửi bởi ThuyLT » 10 Tháng 9 2012, 08:42

Ciao :
Xóm nỳ vui quá nhỉ, hum trước đi léng pháng thía nào mình lại vớ được cái này :
để xài luôn trong việc " soi" amp xem có sạn ko, cũng hay hay.

Brgds.
ThuyLT
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi khuehn » 10 Tháng 9 2012, 08:52

Cái này là cái máy bộ đàm 2W dùng trong quân đội do anh ba chế tạo dùng toàn linh kiện bán dẫn cũng do A ba tự chế
ngocnhung đã viết:Đồng nát sáng nay đây các bác!
DIY cái gì mình thấy hay và có thể DIY được
khuehn
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi ngocnhung » 10 Tháng 9 2012, 09:50

Em cũng chưa có thời gian để tháo em nó ra, còn nguyên bản luôn đấy bác Khuê ạh! Nhìn thấy 2 con tụ dài dài chắc làm tụ nối tầng được, còn bao nhiều là tụ và trở nhỏ xíu nằm trong hốc không nhìn thấy được.
Cám ơn bác Khuê đã cho thêm thông tin về em nó. :)
ngocnhung
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi khangdep » 11 Tháng 9 2012, 17:45

Chiến lợi phẩm đồng nát của em:
Mấy con trở công suất 18R với 330R

Mấy cục choke 500uH-14A này chắc dùng trong F5 quá (Có dùng trong tube được không các cụ?)
khangdep
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi mimosalq » 11 Tháng 9 2012, 18:50

khangdep đã viết:
anhkhois đã viết:Đây là kết quả đi đồng nát của em, mấy con wima đỏ này thuộc diện "kill on sight" :lol: , được cái là màu đỏ rất là nổi chỉ cần đi xa xa là nhìn thấy ngay. Mấy con tụ này có khi gặp cả board nguồn công nghiệp đỏ chót mua cả board về ngồi nhổ hoặc mua lẻ loại nhổ sẵn. Mỗi tội đống wima của em được có mấy cặp thôi, còn lại không con nào giống con nào... , cứ lượn lờ thấy là nổi máu tham, đúng là xanh xanh đỏ đỏ trẻ nhỏ nó ham.

Hự hự con gà tức nhau tiếng gáy. Em tức cụ mấy quả wima :lol: :lol: :lol:
PS: em cũng cứ xanh mới đỏ là em thích lắm, người ngoài lại tưởng mình đồng bóng :lol: (1 buổi đồng nát Văn Môn)

Mấy con Sanyo OSCON SP của em mà có từ 33uF đến 68uF đưa vô NAP135 là bá cháy...Có nhiều thì viện trợ anh mấy con nhé.
No frontiers.
mimosalq
Advanced Member

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về Linh kiện, dụng cụ DIY

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: minhsondj11 khách