VICTOR Fan Club

CLB và nhóm các thành viên cùng sở thích.

Các điều hành viên: tai_trau, Moderators

Re: VICTOR Fan Club

Gửi bàigửi bởi bwm » 16 Tháng 4 2012, 23:15

Nguyen Bao đã viết:Các bác ơi cho em hỏi amply JA S5 nghe thế nào ạ.Em đang tính mua một con.

Múc ngay đi bác, còn chờ gì nữa nếu em nó vẫn còn zin và đẹp lão. Về ghép với mấy thằng Loa cổ nghe phê lắm.
Nothing's more dangerous than a man with nothing to lose.
Hình đại diện của thành viên
bwm
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Nguyen Bao » 17 Tháng 4 2012, 08:11

bwm đã viết:
Nguyen Bao đã viết:Các bác ơi cho em hỏi amply JA S5 nghe thế nào ạ.Em đang tính mua một con.

Múc ngay đi bác, còn chờ gì nữa nếu em nó vẫn còn zin và đẹp lão. Về ghép với mấy thằng Loa cổ nghe phê lắm.

Thanks bác bwm nhé, mà e đang dùng cặp loa cỏ Pioneer SX4G, liệu có ghép được không bác.
Nguyen Bao
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi ndp62 » 17 Tháng 4 2012, 09:46

Nguyen Bao đã viết:
bwm đã viết:

Thanks bác bwm nhé, mà e đang dùng cặp loa cỏ Pioneer SX4G, liệu có ghép được không bác.

Loa SX-4G là dòng loa nén Two Way-không có lỗ thoát âm- loa mid-bass đk 20cm gân xếp nên tiếng bass ngọt sâu chắc ,đánh "rất gấu" của Pioneer đó bác,không cỏ chút nào so với nhiều dòng bookshelf two way khác đâu,chúc mừng bác đã có cặp này
ndp62
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tientai80 » 17 Tháng 4 2012, 10:37

bwm đã viết:
tientai80 đã viết:Kính nhờ các cao thủ tư vẫn giúp em với. Em mới tậu được cặp loa cỏ Victor SX3II nhưng đến giờ vẫn loay hoay không biết ghép với con Amply gì để đạt được tiêu chí "Hay trong tầm giá". Vậy em nhờ các bác đã là fan của Victor tư vấn giúp em với ạ.

Bác kiếm mấy con Victor đời JA-S...là OK. Con SX3II nghe mid và Bass rất hay. Ghép với marantz cũng...quá tốt.

Em đang phân vân lựa chọn giữa con marzantz pm4 và con Sansui 5000a. Bác thấy con nào hợp lý hơn ạ?
tientai80
Registered Member

Gửi bàigửi bởi thanhhaia7 » 17 Tháng 4 2012, 10:45

Ây da, sướng gì bác ơi, phải nhịn ăn nhịn uống, nhịn vợ chửi để được lấp đầy lỗ tai đấy ạ.
Con bé pre nhà bác khó tính ghê nhey, giá xuất xưởng cao chót vót nên đỏng đảnh ghớm. Mà anh pow cũng đâu có cao to gì, chit được hai cái VÚ to nhìn là nhỏ dãi.haha...Tự nhiên nhớ lại, hồi trước trên 5s có 1 bác bán pow này 10 củ thì phải...
Thui, giờ trong thời gian chờ đợi cặp đôi này, em tạm hài lòng với chú AX-Z911 vậy. Biết vậy hồi trước để lại chú AX-900 cho bà con lác mắt chơi...[/quote]

Ây da..! Thú vị thật , điều bác than thở sao giống em thế và cũng giống nhiều ae Audio khác nữa. Đúng là đề đc thỏa mãn niềm đam mê là phải nhịn đủ thứ , em có một kinh nghiệm nho nhỏ là; mỗi khi vác đồ mới về nhà, khi vợ hỏi giá bao nhiêu? thì em chỉ khai giá = 1/3 giá mua thực tế mà thôi để cho yên cửa yên nhà. Mà cũng nói thật với bác là em lấy tiền trong quĩ đen của em rồi đó, chứ có nói giá = ¼ giá thực tế cũng đừng hòng móc hầu bao của mụ ấy ..hii..hii. Em chỉ sợ một ngày nào đó mụ ấy khai báo đã lập công lớn vì đã bán đc mấy món đồ của em với giá gấp đôi (giá em khai báo với mụ) cho một lão nào đó thì …bỏ mẹ hic.. hic !
Trước bác có chú Victor AX-900 khủng thế mà bán đi thì cũng tiếc thật, nhưng bác có điều kiện thay đồ mới, đó cũng là một cái thú của dân chơi audio. Còn con bé pre Victor P-L10 đc sinh ra trong gia đình “danh gia vọng tộc” nên tính cách cũng hơi đỏng đảnh một tí. Với lại em cũng kết nó nên muốn tìm cho nó một chú power M-L10 cho xứng đôi vừa lứa. :lol:
thanhhaia7
Registered Member

Gửi bàigửi bởi Nguyen Bao » 18 Tháng 4 2012, 17:09

Các bác ơi rốt cục e chẳng tìm được con JA-S5 nào để mua cả mà lại tìm được con Z911. Các bác vui lòng tư vấn giúp em về tiếng tăm của con này, giá cả bao nhiêu là vừa, nó có ghép được với cặp Pioneer SX4G của em không vậy các bác. Thanks các bác trước.
Nguyen Bao
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi NHH » 18 Tháng 4 2012, 23:08

Bác Tài gạo đang có 1 Em Z911 đó Bác
NHH
Registered Member

Gửi bàigửi bởi Nguyen Bao » 19 Tháng 4 2012, 08:13

NHH đã viết:Bác Tài gạo đang có 1 Em Z911 đó Bác

Giá nó ra sao vậy bác.Nếu được bác cho em vài cái comment về nó nhé.À cho em xin đc của bác Tài gạo luôn nhé.
Nguyen Bao
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi bwm » 20 Tháng 4 2012, 22:57

Nguyen Bao đã viết:Các bác ơi rốt cục e chẳng tìm được con JA-S5 nào để mua cả mà lại tìm được con Z911. Các bác vui lòng tư vấn giúp em về tiếng tăm của con này, giá cả bao nhiêu là vừa, nó có ghép được với cặp Pioneer SX4G của em không vậy các bác. Thanks các bác trước.

Các bác ở Bắc hả? Nếu ở sài gòn thì ghé em. Từ đầu năm đến giờ em bán 3 chú Victor Z911 rùi. giá tầm 2.9t-3.5t tùy ngoại hình. Em chơi nhiều amp nhưng vẫn dùng chú này để tét loa ạ. Ưu điểm là không kén loa, loa nào cũng quất mà quất loa nào cũng hay, thế mới kì. Đặc biệt hợp loa yamaha, diaton và tất cả loa âu, mỹ. Nhược điểm là thương hiệu Victor không đuọc dân ta chuộng nên có vẻ cỏ cỏ và không sang trọng, nhưng chính vì thế mà giá rất rẻ so với các thương thiệu khác. Chú này giá sách gần 90k yên, cao hơn chú denon 890d.. zậy mà mấy chú denon hay sanssui giá toàn trên trời.
Cặp pi SX 4G của bác khá hiếm,khá hay và cũng khá dễ phối ghép. Ghép với Z911 bass và mid rất tốt tuy nhiên dải cao tốt hay không phụ thuộc nguồn phát. Nếu phối ghép OK thì dải cao của chú Z911 này là vô đối trong tầm giá 90k yên.
Thui em không nói nhiều nữa kẻo mấy chú Z911 bị làm giá..hihi...
bwm
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi bwm » 20 Tháng 4 2012, 23:01

Nguyen Bao đã viết:
bwm đã viết:

Kinh nghiệm của các cao thủ cho thấy Pioneer hợp Sansui. Tuy nhiên kinh nghiệm của em cho thấy với cặp loa của bác cứ kiếm mấy em amp oánh sò sắt(càng nhiều sò càng tốt), thương hiệu gì cũng được, đảm bảo bóp em Pi của bác ra hết nước lẫn cái.
bwm
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi bwm » 20 Tháng 4 2012, 23:13

tientai80 đã viết:
bwm đã viết:
tientai80 đã viết:Kính nhờ các cao thủ tư vẫn giúp em với. Em mới tậu được cặp loa cỏ Victor SX3II nhưng đến giờ vẫn loay hoay không biết ghép với con Amply gì để đạt được tiêu chí "Hay trong tầm giá". Vậy em nhờ các bác đã là fan của Victor tư vấn giúp em với ạ.

Bác kiếm mấy con Victor đời JA-S...là OK. Con SX3II nghe mid và Bass rất hay. Ghép với marantz cũng...quá tốt.

Em đang phân vân lựa chọn giữa con marzantz pm4 và con Sansui 5000a. Bác thấy con nào hợp lý hơn ạ?

Em đã ghép con sx3II với marantz, victor, yamaha, lo-D, denon....Theo em bác dùng PM4 và 5000a thì hơi phí...amply ạ. Con sx3II chỉ cần amp cỏ cỏ là múc nó lên bờ xuống ruộng...nhưng với tai trâu của em thì bác kiếm được con denon 300z hay 500za hoặc victor như trên mà ghép thì tiếng OK nhất. Đặc biệt tiếng Bass nghe như mấy loa Hi-end bi giờ vậy.
Nếu bác thích PM4 thì theo tưởng ượng của em, chất âm sẽ tốt ở Mid(khá ngọt), âm cao mảnh mảnh (hơi dính), bass mềm mại dẻo dẻo...Nghe lâu không mệt. Còn sansui 5000a thì có lẽ giống như...Thu hiền hát Rock í ạ...(sorry fan sansui, em ko khoái sansui lắm ạ)...mấy chú sânssui khá kén loa, hợp thì hay, không hợp thì..... :evil:
bwm
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi ThanhtrangHTKT » 22 Tháng 4 2012, 21:57

bwm đã viết:
Nguyen Bao đã viết:Các bác ơi rốt cục e chẳng tìm được con JA-S5 nào để mua cả mà lại tìm được con Z911. Các bác vui lòng tư vấn giúp em về tiếng tăm của con này, giá cả bao nhiêu là vừa, nó có ghép được với cặp Pioneer SX4G của em không vậy các bác. Thanks các bác trước.

Các bác ở Bắc hả? Nếu ở sài gòn thì ghé em. Từ đầu năm đến giờ em bán 3 chú Victor Z911 rùi. giá tầm 2.9t-3.5t tùy ngoại hình. Em chơi nhiều amp nhưng vẫn dùng chú này để tét loa ạ. Ưu điểm là không kén loa, loa nào cũng quất mà quất loa nào cũng hay, thế mới kì. Đặc biệt hợp loa yamaha, diaton và tất cả loa âu, mỹ. Nhược điểm là thương hiệu Victor không đuọc dân ta chuộng nên có vẻ cỏ cỏ và không sang trọng, nhưng chính vì thế mà giá rất rẻ so với các thương thiệu khác. Chú này giá sách gần 90k yên, cao hơn chú denon 890d.. zậy mà mấy chú denon hay sanssui giá toàn trên trời.
Cặp pi SX 4G của bác khá hiếm,khá hay và cũng khá dễ phối ghép. Ghép với Z911 bass và mid rất tốt tuy nhiên dải cao tốt hay không phụ thuộc nguồn phát. Nếu phối ghép OK thì dải cao của chú Z911 này là vô đối trong tầm giá 90k yên.

Em cũng ghép qua 911 vó­i loa Epos11 thì thấy bass có lự­c, treble khá, âm hình không rộng rãi, không có cá tính!
ThanhtrangHTKT
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi bwm » 23 Tháng 4 2012, 14:44

ThanhtrangHTKT đã viết:
bwm đã viết:

Em cũng ghép qua 911 vó­i loa Epos11 thì thấy bass có lự­c, treble khá, âm hình không rộng rãi, không có cá tính!

Bác xài nguồn phát gì zậy?nếu xài CDP thì bác thử Marantz hay Teac, Tascam gi xem...Em đã từng ghép với epos 14, CDP Marantz 63se------->rất OK.
bwm
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi ThanhtrangHTKT » 23 Tháng 4 2012, 15:10

bwm đã viết:
ThanhtrangHTKT đã viết:Em cũng ghép qua 911 vó­i loa Epos11 thì thấy bass có lự­c, treble khá, âm hình không rộng rãi, không có cá tính!

Bác xài nguồn phát gì zậy?nếu xài CDP thì bác thử Marantz hay Teac, Tascam gi xem...Em đã từng ghép với epos 14, CDP Marantz 63se------->rất OK.

Trước đây em ghép với CDP Marantz CD75, Victor 511! Giờ thì Epos11 em đang ghép với Creek 4140S2 và CDP Arcam alpha 5! mid và treble khá hay! riêng bass tiếng hơi bí, chưa thoát! Em nghĩ có thể do dây loa đểu hoặc amply thiếu công suất ( 40w/kênh)! Có bác đang bán Victor 921 chạy giải mã K2, giá 5 triệu rất mới, có khiển theo bác có ổn không ạ?
ThanhtrangHTKT
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tientai80 » 23 Tháng 4 2012, 16:30

Cám ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo. Sau một thời gian mất công lăn tăn lên lăn tăn xuống cuối cùng em đã quyết định khuân một em Marzant Pm-4 cũng của một bác trên Vnav về với giá cả cũng gọi là. Với cái tai trâu của em thì đến giờ em cũng tàm tạm cảm thấy khoái cái lỗ nhĩ rồi ạ và cuối là setup:
1, CDP-Sony 228ESD.
2, Amply: Marzant Pm-4.
3, Loa: Victor Sx3-II
tientai80
Registered Member

Gửi bàigửi bởi bwm » 23 Tháng 4 2012, 21:41

ThanhtrangHTKT đã viết:
bwm đã viết:
ThanhtrangHTKT đã viết:Em cũng ghép qua 911 vó­i loa Epos11 thì thấy bass có lự­c, treble khá, âm hình không rộng rãi, không có cá tính!

Trước đây em ghép với CDP Marantz CD75, Victor 511! [b][b]Giờ thì Epos11 em đang ghép với Creek 4140S2 và CDP Arcam alpha 5[/b][/b]! mid và treble khá hay! riêng bass tiếng hơi bí, chưa thoát! Em nghĩ có thể do dây loa đểu hoặc amply thiếu công suất ( 40w/kênh)! Có bác đang bán Victor 921 chạy giải mã K2, giá 5 triệu rất mới, có khiển theo bác có ổn không ạ?

Epos11+Creek+Arcam là khá chuẩn đó bác, tuy nhiên theo em thì con Creek của bác không đủ lực nện thằng Epos nên Bass bí là đúng rồi (riêng em không thích Creek lắm vì nghe lạnh lạnh). Theo kinh nghiệm của em thì bác kiếm thằng nào khoảng 80-100w/ch mới tẩn được Epos11 ra ngô ra khoai, còn không thì choi pre-pow. Dĩ nhiên đồ Âu sẽ hợp với đồ âu rồi, nhưng thật sự đồ châu âu ở mức mid-end nghe nịnh tai lắm, thành ra theo em không có cá tính.
Con Z921 gấu hơn Z911 nhưng lại khá kén loa nha bác, chính tại con K2 chết tiệt đó. K2 làm tiếng sạch sẽ quá thành ra khô khô, đắng đắng (cài này càng thể hiện rõ khi xuất Digital). bản thân em chơi qua cả 2 con nhưng lại thích Z911 hơn.
Con Z921 nếu mới, không có khiển thì em tiễn khoảng 4t. Có thêm khiển 300k. tuy nhiên nếu là cửa hàng thì giá 5t cũng hợp lý (dĩ nhiên vẫn phải bớt đôi trăm cho vui cửa vui nhà)
bwm
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi bwm » 23 Tháng 4 2012, 21:53

tientai80 đã viết:Cám ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo. Sau một thời gian mất công lăn tăn lên lăn tăn xuống cuối cùng em đã quyết định khuân một em Marzant Pm-4 cũng của một bác trên Vnav về với giá cả cũng gọi là. Với cái tai trâu của em thì đến giờ em cũng tàm tạm cảm thấy khoái cái lỗ nhĩ rồi ạ và cuối là setup:
1, CDP-Sony 228ESD.

Tạm gọi là GOOD ạ :P Chúc mừng bác. Bác nhớ rình thêm SX5 nha.
bwm
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tientai80 » 25 Tháng 4 2012, 15:38

bwm đã viết:
tientai80 đã viết:Cám ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo. Sau một thời gian mất công lăn tăn lên lăn tăn xuống cuối cùng em đã quyết định khuân một em Marzant Pm-4 cũng của một bác trên Vnav về với giá cả cũng gọi là. Với cái tai trâu của em thì đến giờ em cũng tàm tạm cảm thấy khoái cái lỗ nhĩ rồi ạ và cuối là setup:
1, CDP-Sony 228ESD.

Tạm gọi là GOOD ạ :P Chúc mừng bác. Bác nhớ rình thêm SX5 nha.

Chắc chắn bác ạ
tientai80
Registered Member

Gửi bàigửi bởi minhcop2 » 25 Tháng 4 2012, 22:52

cho em hỏi loa Victor sx 700 ghép với ampli nào hợp? thanks!
minhcop2
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi bwm » 26 Tháng 4 2012, 11:33

minhcop2 đã viết:cho em hỏi loa Victor sx 700 ghép với ampli nào hợp? thanks!

Ghép Victor luôn đi bác. Mấy dòng amp AX như A-X990, 1000, dòng S như AX-S5, S9. Dòng Z nghe lạ lạ như Z511, 521, 911, 921. Riêng em thấy ghép với AX-900 là good nhất. :P
bwm
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi ThanhtrangHTKT » 29 Tháng 4 2012, 22:13

bwm đã viết:
ThanhtrangHTKT đã viết:
Trước đây em ghép với CDP Marantz CD75, Victor 511! [b][b]Giờ thì Epos11 em đang ghép với Creek 4140S2 và CDP Arcam alpha 5[/b][/b]! mid và treble khá hay! riêng bass tiếng hơi bí, chưa thoát! Em nghĩ có thể do dây loa đểu hoặc amply thiếu công suất ( 40w/kênh)! Có bác đang bán Victor 921 chạy giải mã K2, giá 5 triệu rất mới, có khiển theo bác có ổn không ạ?

Epos11+Creek+Arcam là khá chuẩn đó bác, tuy nhiên theo em thì con Creek của bác không đủ lực nện thằng Epos nên Bass bí là đúng rồi (riêng em không thích Creek lắm vì nghe lạnh lạnh). Theo kinh nghiệm của em thì bác kiếm thằng nào khoảng 80-100w/ch mới tẩn được Epos11 ra ngô ra khoai, còn không thì choi pre-pow. Dĩ nhiên đồ Âu sẽ hợp với đồ âu rồi, nhưng thật sự đồ châu âu ở mức mid-end nghe nịnh tai lắm, thành ra theo em không có cá tính.
Con Z921 gấu hơn Z911 nhưng lại khá kén loa nha bác, chính tại con K2 chết tiệt đó. K2 làm tiếng sạch sẽ quá thành ra khô khô, đắng đắng (cài này càng thể hiện rõ khi xuất Digital). bản thân em chơi qua cả 2 con nhưng lại thích Z911 hơn.
Con Z921 nếu mới, không có khiển thì em tiễn khoảng 4t. Có thêm khiển 300k. tuy nhiên nếu là cửa hàng thì giá 5t cũng hợp lý (dĩ nhiên vẫn phải bớt đôi trăm cho vui cửa vui nhà)

Bác lúc nào có z921 thật mó­i thì nhó­ để lại cho em nhé!! :D
ThanhtrangHTKT
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Nguyen Bao » 03 Tháng 5 2012, 17:47

bwm đã viết:

Bữa trước em lấy em Victor Z911 của bác đó, bây giờ chưa có đủ lúa thì nghe tạm với Pioneer SX 4G bác ạ bao giờ đủ "mạnh" thì đổi loa mới :D
Nguyen Bao
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi bwm » 03 Tháng 5 2012, 22:55

Con Z921 nếu mới, không có khiển thì em tiễn khoảng 4t. Có thêm khiển 300k. tuy nhiên nếu là cửa hàng thì giá 5t cũng hợp lý (dĩ nhiên vẫn phải bớt đôi trăm cho vui cửa vui nhà)[/quote]
Bác lúc nào có z921 thật mó­i thì nhó­ để lại cho em nhé!! :D[/quote]

NHẤT TRÍ>>> :wink:
bwm
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi bwm » 03 Tháng 5 2012, 22:58

Thui em không nói nhiều nữa kẻo mấy chú Z911 bị làm giá..hihi...[/quote]
Bữa trước em lấy em Victor Z911 của bác đó, bây giờ chưa có đủ lúa thì nghe tạm với Pioneer SX 4G bác ạ bao giờ đủ "mạnh" thì đổi loa mới :D[/quote]

Thằng Z911 này, bác mà kiếm được cặp Ya 690 trở lên là hết thuốc...
Còn không thì bác kiếm Loa KEF nhé. No.1 đó. Kéo loa KEF là vô đối..
bwm
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Nguyen Bao » 04 Tháng 5 2012, 09:48

Thank bác bwm nhé, hiện em đang đệ dành lúa bác ạ.:)
Nguyen Bao
Advanced Member

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về VNAV's Fan Club

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: 3xvn, 449truongdinh, Amthanhcoi, amthanhnoi, audiomachi, BIBO2012, binhvicosa, chb1978, F55HN, hoangpaint, hoangtrong, hongminh, HungBMT, HUNGHKQ, kenjivt, kim, lethuc, loc4468, long287, Lui Bee, luutoan89, Mctannoy, minhtoanvt, Nam_Viet, nghe_mãi_không_chán, nhkvn, nynoko, phamthanghp, Phu JBL Century Gold, Quynn, rockloccoc, superlazy, thuongart, vtrung_khoa, vunguyen48 khách