CLB Cassette Deck-Xin mời các bác

CLB và nhóm các thành viên cùng sở thích.

Các điều hành viên: tai_trau, Moderators

Re: CLB Cassette Deck-Xin mời các bác

Gửi bàigửi bởi vinh67 » 04 Tháng 10 2012, 14:36

tai_trau đã viết:
medaidom đã viết:em lại khoái cái ở trong thùng gỗ tiếng mộc, mịn, nồng nàn!

ZX9 nghe chán òm, may mà em bán được cho 1 con gà béo bác medaidom ơi!!!

===============
Có Shop đang có Nakamichi Dragon ..............23Tr. ZX-1000................22tr .............................. :shock:
vinh67
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tuocexclusive » 05 Tháng 10 2012, 12:29

Các bác có thử nghe qua các ccassette deck Harman Kardon và những dòng châu âu khác chưa? Hảy khám phá, so sánh và đánh giá với những so với dòng cao cấp và đắc tiền của Nhật về chất âm nó mang lại!
Cuoc vui nao cũng có lúc tàn,
Chính vì vậy, ta nên tàn trước cuộc vui.
tuocexclusive
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi medaidom » 07 Tháng 10 2012, 18:24

Cái vụ so sánh này ở trên mạng rất nhiều, bác chịu khó tìm là có. Nôm na thì mấy bác Revox, studer, Tandberg.. hợp nhạc tây. Nhạc ta thì Naka rất phê! Đã dùng Naka rồi thì khó dứt ra.
medaidom
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tuocexclusive » 08 Tháng 10 2012, 00:43

E thì thấy cassette rẻ tiền mà hay thì phải nói đến Harman kardon bác à! Bằng giá tiền đó đố bác tìm ra e nào chơi hay hơn, chỉ có đều hình thức không bắt mắt cho lắm. Mấy e Naka thì giá quá cao???
tuocexclusive
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Seamen » 08 Tháng 10 2012, 21:48

Em xin tham gia hội với ạ, đầu tiên do vừa trúng đấu giá một lô băng cassette 170 cuốn trên VNAV mang về nhà trưng bầy thấy đẹp quá, rất tiếc em lại chưa có đầu cassette để nghe. Thú thực với các Bác là em chưa chơi món này bao giờ. Có băng rồi em đóng cửa đọc bao nhiêu topic về casstte để học hỏi kinh nghiệm và đầu tiên em bê em cassette kenwood 7030 về nghe nhưng mà sao em cứ thấy tiếng nó mỏng mỏng sao ý thế là lại nghiên cứu tiếp. Và bây giờ sau một thời gian rình rập và có chút may mắn em kiếm được thêm 2 em nữa là Studer A710 và Nakamichi 1000 II. Nghe qua hai này em đã thấy thỏa mãn với cassette tiếng nghe rất tuyệt vời các Bác ạ, chi tiết và ngọt ngào. Những bản thu âm từ đầu CD qua băng cassette (loại cỏ sony UR, HF) cũng mang đến sự khác biệt, em không biết là có hay hơn CD gốc không nhưng cái được nhất là em cảm thấy tiếng nhẹ nhàng và giọng ca truyền cảm hơn CD. Thân.
Bạn không được cấp phép để xem tập tin đính kèm trong bài viết này.
Luôn luôn lắng nghe lâu lâu mới tẩu
Hình đại diện của thành viên
Seamen
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tangvanthang » 09 Tháng 10 2012, 19:17

sax 2 cái cassette của bác ko hay mới là lạ :cry: nhìn nó khủng thế cơ mà!!!
tangvanthang
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi khuongkhangha » 09 Tháng 10 2012, 19:24

Seamen đã viết:Em xin tham gia hội với ạ, đầu tiên do vừa trúng đấu giá một lô băng cassette 170 cuốn trên VNAV mang về nhà trưng bầy thấy đẹp quá, rất tiếc em lại chưa có đầu cassette để nghe. Thú thực với các Bác là em chưa chơi món này bao giờ. Có băng rồi em đóng cửa đọc bao nhiêu topic về casstte để học hỏi kinh nghiệm và đầu tiên em bê em cassette kenwood 7030 về nghe nhưng mà sao em cứ thấy tiếng nó mỏng mỏng sao ý thế là lại nghiên cứu tiếp. Và bây giờ sau một thời gian rình rập và có chút may mắn em kiếm được thêm 2 em nữa là Studer A710 và Nakamichi 1000 II. Nghe qua hai này em đã thấy thỏa mãn với cassette tiếng nghe rất tuyệt vời các Bác ạ, chi tiết và ngọt ngào. Những bản thu âm từ đầu CD qua băng cassette (loại cỏ sony UR, HF) cũng mang đến sự khác biệt, em không biết là có hay hơn CD gốc không nhưng cái được nhất là em cảm thấy tiếng nhẹ nhàng và giọng ca truyền cảm hơn CD. Thân.

Nhìn 2 cái cassette của Bác mồ hôi em vã ra ướt cả người - hoa cả mắt - tay chân rung thật đấy ........................ đẹp quá - tuyệt vời quá ..... Thân
Âm thanh là vô tận
khuongkhangha
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Seamen » 09 Tháng 10 2012, 20:32

Một trải nghiệm nữa là em thấy rằng thu âm từ CDP và cassette cùng hãng thì âm thanh sẽ tốt hơn. Em đã thử dùng đầu CDP studer a725 làm nguồn phát và thu lại bằng đầu cassette studer a710 cho âm thanh tốt hơn nhiều khi em dùng đầu CDP sony SCD1 mặc dù nếu so sánh chất tiếng thì đầu CDP sony SCD1 hay hơn studer A725 nhiều lắm ạ. Mong các Bác cho ý kiến cá nhân về vấn đề này ạ.
Seamen
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi uniquemerse » 09 Tháng 10 2012, 21:59

Có cách nào để thâu băng cassette trực tiếp từ máy tính không các bác? Em có nhiều nhạc pre 75 lưu trên máy tính và muốn thâu ra cassette để nghe, nếu cứ phải ghi ra CD rồi mới ra được cassette thì bất tiện quá.
uniquemerse
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Thắng Việt » 10 Tháng 10 2012, 09:29

Seamen đã viết:Một trải nghiệm nữa là em thấy rằng thu âm từ CDP và cassette cùng hãng thì âm thanh sẽ tốt hơn. Em đã thử dùng đầu CDP studer a725 làm nguồn phát và thu lại bằng đầu cassette studer a710 cho âm thanh tốt hơn nhiều khi em dùng đầu CDP sony SCD1 mặc dù nếu so sánh chất tiếng thì đầu CDP sony SCD1 hay hơn studer A725 nhiều lắm ạ. Mong các Bác cho ý kiến cá nhân về vấn đề này ạ.

Em cũng thấy thế ạ, tiếng bass của cassette nghe gọn hơn của CDP mặc dù chơi bằng amply cỏ trong khi đó CDP chơi bằng amply đó không thể được, tiếng bass ù lắm.
Quân đội Việt Nam chưa bao giờ là quân đội mạnh nhất thế giới, nhưng chưa có 1 đội quân mạnh nhất thế giới nào đánh bại được quân đội Việt Nam.
Thắng Việt
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Zorro » 10 Tháng 10 2012, 09:42

tuocexclusive đã viết:E thì thấy cassette rẻ tiền mà hay thì phải nói đến Harman kardon bác à! Bằng giá tiền đó đố bác tìm ra e nào chơi hay hơn, chỉ có đều hình thức không bắt mắt cho lắm. Mấy e Naka thì giá quá cao???

Máy của bác có phải giống cái này? Nó hay là dĩ nhiên rồi vì nó là Super Special Edition mà :D

Chúc mừng bác.
Có quá nhiều thứ để đam mê!!!
Zorro
Moderator

Gửi bàigửi bởi Seamen » 10 Tháng 10 2012, 13:31

uniquemerse đã viết:Có cách nào để thâu băng cassette trực tiếp từ máy tính không các bác? Em có nhiều nhạc pre 75 lưu trên máy tính và muốn thâu ra cassette để nghe, nếu cứ phải ghi ra CD rồi mới ra được cassette thì bất tiện quá.

Tín hiệu vừ máy tính có thể mình lấy tứ sound card rồi đưa vào ngõ in của cassette mình thâu lại được mà. Em thì dùng tín hiệu đầu ra của máy tính theo dạng kỹ thuật số (optical) rồi đưa qua DA và chuyển vào cassette. Bác cứ thử xem sao. Thân.
Seamen
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi toaneurowindow » 11 Tháng 10 2012, 17:05

Em mới lum dc em này Kenwood X-7000, size 38cm, ko tìm thấy thông tin em nó lun mới đau chứ?? :( :(

Hình ảnhHình ảnhHình ảnh
toaneurowindow
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Thắng Việt » 11 Tháng 10 2012, 17:41

toaneurowindow đã viết:Em mới lum dc em này Kenwood X-7000, size 38cm, ko tìm thấy thông tin em nó lun mới đau chứ?? :( :(

Hình ảnhHình ảnhHình ảnh

Khả năng con X7000 này của bác thuộc bộ dàn mini nhiều thớt thì sao. :roll:
Quân đội Việt Nam chưa bao giờ là quân đội mạnh nhất thế giới, nhưng chưa có 1 đội quân mạnh nhất thế giới nào đánh bại được quân đội Việt Nam.
Thắng Việt
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi vinh67 » 11 Tháng 10 2012, 20:38

Thấy em này đẹp em đón về luôn - cuối tuần này nó có mặt ở nhà em để bổ sung vào bộ Deck.- Chưa có hình thật em Post tạm hình trên mạng.
vinh67
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Seamen » 11 Tháng 10 2012, 21:05

vinh67 đã viết:Thấy em này đẹp em đón về luôn - cuối tuần này nó có mặt ở nhà em để bổ sung vào bộ Deck.- Chưa có hình thật em Post tạm hình trên mạng.

Chúc mừng Bác Vĩnh, Bác săn được nhiều cassette đẹp quá, em cũng may mắn được Bác chỉ giáo một số kinh nghiệm chơi cassette và Bác đưa cho dùng con kenword 7030 rất đẹp. Giờ em cũng đang trong quá trình nghiên cứu về món này nhưng phải nói càng nghiên cứu càng nghiện, càng thấy hay. Trải nghiệm và thu âm những chương trình mình thích và phát lại bằng cassette với chất tiếng rất mộc mạc và hoài cổ làm cho tinh thần thật sự thoải mái sau ngày làm việc mệt nhọc. Thân.
Seamen
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi toaneurowindow » 12 Tháng 10 2012, 08:08

Khả năng con X7000 này của bác thuộc bộ dàn mini nhiều thớt thì sao. :roll:[/quote]
Đúng là nó thuộc dàn mini nhiều thớt thiệt, hihihi

Hình ảnh
toaneurowindow
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi hoangcan » 12 Tháng 10 2012, 15:14

vinh67 đã viết:Thấy em này đẹp em đón về luôn - cuối tuần này nó có mặt ở nhà em để bổ sung vào bộ Deck.- Chưa có hình thật em Post tạm hình trên mạng.

Bác săn đc toàn thuốc độc .....
hoangcan
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi vinh67 » 12 Tháng 10 2012, 22:10

Seamen đã viết:

Chúc mừng Bác Vĩnh, Bác săn được nhiều cassette đẹp quá, em cũng may mắn được Bác chỉ giáo một số kinh nghiệm chơi cassette và Bác đưa cho dùng con kenword 7030 rất đẹp. Giờ em cũng đang trong quá trình nghiên cứu về món này nhưng phải nói càng nghiên cứu càng nghiện, càng thấy hay. Trải nghiệm và thu âm những chương trình mình thích và phát lại bằng cassette với chất tiếng rất mộc mạc và hoài cổ làm cho tinh thần thật sự thoải mái sau ngày làm việc mệt nhọc. Thân.

=========
==========
Cảm ơn bác động viên, hy vọng em nó còn tốt và đẹp ..........Có bác nào nói em quên tên nhưng nội dung câu nói thì em không thể quên: " Sướng nhất là quyết định xuống tiền mua đồ Audio và ngóng chờ nó về" . Em còn đang phân vân là có vác thêm em A&D -GX-9100 về nữa không đây - vì đang kẹt nên mới phân chứ, nếu không thì chả phân vân chút nào :)
vinh67
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Thắng Việt » 14 Tháng 10 2012, 18:12

vinh67 đã viết:Hiện nay chơi Cassette có vấn đề em đang kẹt là Remote, vì em có mấy cái thuộc thế hệ dùng remote mà chả cái nào có Remote cả. Bác nào có phương án giải quyết vụ này không ạ ? Bác nào có Remote Cassette Deck thì Thông báo cho AE làm dịch vụ món Remote học - cũng là để giúp đỡ AE trong hội các bác nhỉ- tất nhiên AE chịu phí tổn - đảm báo các bác còn có công cao!!!!!!!!
VD: Các model Cassette Deck Sony:

Remote RM-J701 Khiển cho các Model máy: TC-K222ESG; TC-K222ESL; TC-K222ESA; TC-K222ESJ; TC-K 333ESL; TC-K 333ESA; TC-K 333ESJ; TC-K 555ESL; TC-K 555ESA; TC-K 555ESJ;

Remote Model RM-J702 Khiển cho các model : TC-K 333ESG; TC-K 555ESG

Remote Model RM-J703 Khiển cho các model : TC-K 555ESJ; TC-K 555ESA

Remote Model RM-99 Khiển cho các model : TC-K 555ESR; TC-K 555ESX

Em nghĩ nếu chơi Cassette Deck mà có Remote thì rất thú vị đấy chứ!

Báo cáo bác em đã móc được con Remote Sony này rồi, khiển được tuốt tuồn tuột mấy con Deck SONY trên, bác nào muốn học lệnh remote gửi khiển learn cho em. :)
Giá mỗi lần học lệnh chi phí là 1 cốc cafe nhé các bác. :lol:
Thắng Việt
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi vinh67 » 14 Tháng 10 2012, 22:01

Thắng Việt đã viết:
vinh67 đã viết:Hiện nay chơi Cassette có vấn đề em đang kẹt là Remote, vì em có mấy cái thuộc thế hệ dùng remote mà chả cái nào có Remote cả. Bác nào có phương án giải quyết vụ này không ạ ? Bác nào có Remote Cassette Deck thì Thông báo cho AE làm dịch vụ món Remote học - cũng là để giúp đỡ AE trong hội các bác nhỉ- tất nhiên AE chịu phí tổn - đảm báo các bác còn có công cao!!!!!!!!
VD: Các model Cassette Deck Sony:

Remote RM-J701 Khiển cho các Model máy: TC-K222ESG; TC-K222ESL; TC-K222ESA; TC-K222ESJ; TC-K 333ESL; TC-K 333ESA; TC-K 333ESJ; TC-K 555ESL; TC-K 555ESA; TC-K 555ESJ;

Remote Model RM-J702 Khiển cho các model : TC-K 333ESG; TC-K 555ESG

Remote Model RM-J703 Khiển cho các model : TC-K 555ESJ; TC-K 555ESA

Remote Model RM-99 Khiển cho các model : TC-K 555ESR; TC-K 555ESX

Em nghĩ nếu chơi Cassette Deck mà có Remote thì rất thú vị đấy chứ!

Báo cáo bác em đã móc được con Remote Sony này rồi, khiển được tuốt tuồn tuột mấy con Deck SONY trên, bác nào muốn học lệnh remote gửi khiển learn cho em. :)
Giá mỗi lần học lệnh chi phí là 1 cốc cafe nhé các bác. :lol:

==================
Ối sướng quá :D . Em cảm ơn bác thật nhiếu, vì hiện nay em đang chơi 5 cái Cassette Deck Sony gồm: TT-K 222ESG; TC-K222ESL; TC-K333ES; TC-K333ESL và TC-K555ESR .(trong hình là 1/2 lũ Sony Deck nhà em)
Bác cho em xin địa chỉ của bác váo Pm, để em mua cái Remote Chunghop ở Shop Quanhai gửi bác học giúp em nha.
Em xin cảm ơn bác.

"quanhai wrote: Remote học Chunghop
- Học được tín hiệu tất cả các remote.
- Học tất cả 128 nút.
- Thay pin không mất thông tin lưu.
- Hướng dẫn sử dụng đầy đủ trong hộp.
Giá: 150k hàng mới nguyên box"
vinh67
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Thắng Việt » 15 Tháng 10 2012, 07:27

Bác Vĩnh cứ đợi vài ngày nữa xem có ai còn nhu cầu xong thì ta mua luôn thể mấy cái remote học này rồi em learn luôn thể cho các bác nhé.
Thắng Việt
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi toaneurowindow » 15 Tháng 10 2012, 08:52

==================
Ối sướng quá :D . Em cảm ơn bác thật nhiếu, vì hiện nay em đang chơi 5 cái Cassette Deck Sony gồm: TT-K 222ESG; TC-K222ESL; TC-K333ES; TC-K333ESL và TC-K555ESR .(trong hình là 1/2 lũ Sony Deck nhà em)
Bác cho em xin địa chỉ của bác váo Pm, để em mua cái Remote Chunghop ở Shop Quanhai gửi bác học giúp em nha.
Em xin cảm ơn bác.

cho em hỏi giá trên thị trường bây giờ của các model trên khoảng bi nhiu vậy anh Vĩnh...
toaneurowindow
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tuocexclusive » 15 Tháng 10 2012, 13:00

Zorro đã viết:
tuocexclusive đã viết:E thì thấy cassette rẻ tiền mà hay thì phải nói đến Harman kardon bác à! Bằng giá tiền đó đố bác tìm ra e nào chơi hay hơn, chỉ có đều hình thức không bắt mắt cho lắm. Mấy e Naka thì giá quá cao???

Máy của bác có phải giống cái này? Nó hay là dĩ nhiên rồi vì nó là Super Special Edition mà :D

Chúc mừng bác.

Con của e màu trắng bác à! Riêng về thương hiệu HK e hiện đang sở hửu 3 con: CD491, TD 4600 và TD 392. E đang sưu tầm thêm con HK400M và con TD4800 nữa. Nếu bác biết member nào có ú e 1 tiếng nhé! Bây giờ mới hiểu tại sao càng chơi đầu tape càng nghiện ngập là vậy đó. Tuy là cùng hãng nhưng khác đời là chất âm mỗi e lại khác nhau hoàn toàn chứ. Hơn nữa, cứ mỗi lần nhìn các bác post hình lên là không chịu nỗi :oops: :lol:
E được xin tham gia với e Sony cùi bắp này nhé:
http://www.vintagecassette.com/sony/tc-k7ii
tuocexclusive
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi vinh67 » 15 Tháng 10 2012, 15:46

Thắng Việt đã viết:Bác Vĩnh cứ đợi vài ngày nữa xem có ai còn nhu cầu xong thì ta mua luôn thể mấy cái remote học này rồi em learn luôn thể cho các bác nhé.

==============
OK- Vậy em lập danh sách, bác nào có nhu cấu thì đăng kí nha.
1-Vinh67.
vinh67
Advanced Member

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về VNAV's Fan Club

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: cct, hungl, kiamorning, lamxung, lmcuong4u, luxman58a, Ngocthanhlam, nts78, thientieu, trongngoc, truongchithanh, tuancomtam, VuMinhThuNB, vunguyen, walkman, xitrum_audio, xuanchinh50 khách