NHÀ TÀI TRỢ

Cho em hỏi về Pioneer SA-7800II

Amplifier, Preamp, Power ...

Các điều hành viên: ttanh, Zorro, Moderators

Re: Cho em hỏi về Pioneer SA-7800II

Gửi bàigửi bởi BJerry » 15 Tháng 6 2011, 11:17

Nếu Bác bắt đầu "khổ" và kinh phí hạn hẹp thì "múc" đi. Tôi nghĩ sẽ không hối tiếc cho người mới vào con đường đau khổ đâu. Nghe khoảng 5 năm cho thấm rồi lên đời từ từ.

10 năm trước tôi cũng vậy. :roll:
Một chút giận, hai chút tham. Lận đận cả đời ri cũng khổ.
Trăm điều lành, ngàn điều nhịn. Thong dong tất dạ rứa mà vui.
Hình đại diện của thành viên
BJerry
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi DIYodira » 23 Tháng 6 2011, 22:28

letiennam đã viết:
DIYodira đã viết:Bác nói đúng quá, nhìn vào ruột gan con này thì biết nó là hàng bình dân rồi, rất thô sơ,
thời bây giờ mà anh nào mê ẻm thì chắc chắn là newbie bị thuốc rồi.
Thời vàng son của nó cũng là lúc EQ lên ngôi, của những năm 90 thế kỷ trước, thời mà đồ
2nd về ào ạt, nói cách khác nó có thể đánh "hay" mà không cần EQ, đặc điểm hiếm ở những amply khác. Hóa ra thằng thiết kế mạch nó nắm được tâm lý thị hiếu, bùa một phát là có ngay, đó chính là "louldness", âm thanh sẽ mạnh mẻ, mid lùi về sau, low-high phan như
sấm sét, không như louldness của các dòng khác.
Mặt khác, em 7800 trơn cũng là bàn đạp cho thằng II khét tiếng, vì bản thân nó nghe cũng dữ mặc dù không có "nút bùa" louldness, tới khi thằng II có louldness cho âm thanh còn
méo nặng hơn nữa nên hớp hồn khán giả luôn, giờ bảo em nghe mấy amply này hết 1 bài cho gì em cũng chịu thua, mệt vã người. Có thể rất ấn tượng với ai mới chơi âm thanh. Nói thật lòng ai mà cho em con amply này thì cực chẳng đã em sài phòng kok, chứ chưng vô bộ dàn phòng khách còn mắc cỡ thêm.
Vài lời chia sẻ
Thân mến

7800 trơn cũng có loundness mà bác. Mấy dòng cổ và cỏ này thế nào cũng có ạ. với giá 4tr em thấy quá cao so với chất âm của nó. em đã so sánh cùng nhiều loại mà thấy em này tiếng tối quá bác ạ

"thế nào cũng có" nghĩa là bác vẫn chưa chắc chắn phải không? :)
CÀNG TRẢI NGHIỆM CÀNG NHÂN TỪ
HÃY NHÂN TỪ ĐỂ KHÔNG CỰC KHỔ TRẢI NGHIỆM
DIYodira
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi media-md » 24 Tháng 6 2011, 08:15

Đồng ý với quan điểm của bác: DIYodira, nhìn con 7800 II đã xấu, tiếng thì chói được ưu điểm tiếng mạnh nhưng không hay. Nói công bằng thì với giá 2tr đổ lại thì chơi được còn cao hơn thì điên.
media-md
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi teddy_2007 » 24 Tháng 6 2011, 23:52

Đồng ý với quan điểm của bác: DIYodira, nhìn con 7800 II đã xấu, tiếng thì chói được ưu điểm tiếng mạnh nhưng không hay. Nói công bằng thì với giá 2tr đổ lại thì chơi được còn cao hơn thì điên.

Không biết 2 bác nói giỡn hay thiệt chứ làm gì có giá 2tr mấy bác, theo em biết từ các cao thủ chơi nhạc trước đây thì amp 7800II có giá tới hơn cả vây vàng, suy đi nghĩ lại thấy 7800II nhiều bác cũng khen mà nhiều bác cũng chê quá trời. \

Không biết có chính xác không nhưng có 1 bác bảo em là trong tạp chí nghe nhìn số cũ có tư vấn chọn đây là amp ngon bổ rẻ mà, nhưng do thị trường đưa đẩy nên giá em nó cao quá, chứ trước đây có amp nào mà giá <3tr mà hình thức + âm thanh so với em nó đc.

Cuối cùng em tin là số đông vẫn đánh giá đúng về hình thức + âm thanh của amp này, còn số còn lại có thể vì nhiều lý do, em nghĩ đơn giản nhất là phối ghép chưa hợp.
teddy_2007
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi chuột 74 » 19 Tháng 9 2011, 00:53

các bác cho hỏi 7800 và 7800II công suất có giống nhau kô?
chuột 74
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi thonon » 19 Tháng 9 2011, 02:41

chuột 74 đã viết:các bác cho hỏi 7800 và 7800II công suất có giống nhau kô?

7800 là 160w
7800ii là 155w
thonon
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Bobby729 » 19 Tháng 9 2011, 07:09

Cái này chỉ hay trong tầm giá 2t còn hơn thì có nhiều lựa chọn khác :( . Vậy mày bây giờ gí nó là 5T chả còn hay tẹo nào :D
"Cứ ở đâu logic bình thường không lý giải được, thì ở đấy có đồng tiền ẩn náu"
Bobby729
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi homanhhuong » 19 Tháng 9 2011, 08:21

Em thấy các bác toàn chê em nó, Vậy mà em đang lên là pm sm dt tới tấp. trong vòng 1 ngày bán luôn :lol:
Nói gì thì nói, nó có cái hay của nó các bác ạ, ít nhất thì nó cũng "cứng chỗ đó" nên giờ giá nó mới vững được, chứ nếu không thì rớt giá thê thảm bán chẳng ai mua đâu,
Đồ audio ngày càng đắt thì ít nhất cái hay có nhiều hơn cái không hay nên giá mới tăng được chứ không là bị thị trường đào thải ngay
Những anh em chơi audio khi bỏ tiền ra thì ít nhất cũng biết mình bỏ tiền ra mua một thứ vừa ý chứ không phải rước một con nợ đâu
Nếu nhà em mà rộng rãi thì em cũng cho nó một chỗ đứng trong bộ sưu tập đấy ạ,
Thân!
CÓ Ý KIẾN GÌ KHÔNG?
(xxx)
OK dzô đi......
homanhhuong
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Only Time » 19 Tháng 9 2011, 09:30

Em thích 2 cái đèn VU :mrgreen:
"... he lives as if he is never going to die, and then dies having never really lived." - Dalai Lama
Only Time
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Bobby729 » 19 Tháng 9 2011, 11:41

homanhhuong đã viết:Em thấy các bác toàn chê em nó, Vậy mà em đang lên là pm sm dt tới tấp. trong vòng 1 ngày bán luôn :lol:
Nói gì thì nói, nó có cái hay của nó các bác ạ, ít nhất thì nó cũng "cứng chỗ đó" nên giờ giá nó mới vững được, chứ nếu không thì rớt giá thê thảm bán chẳng ai mua đâu,
Đồ audio ngày càng đắt thì ít nhất cái hay có nhiều hơn cái không hay nên giá mới tăng được chứ không là bị thị trường đào thải ngay
Những anh em chơi audio khi bỏ tiền ra thì ít nhất cũng biết mình bỏ tiền ra mua một thứ vừa ý chứ không phải rước một con nợ đâu
Thân!

Em cũng chịu chả hiểu sao nhưng toàn thấy mấy bác newbe mua về oánh chứ mấy cụ thâm niên có cụ nào chơi đâu :cry:
"Cứ ở đâu logic bình thường không lý giải được, thì ở đấy có đồng tiền ẩn náu"
Bobby729
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi homanhhuong » 19 Tháng 9 2011, 19:15

Bobby729 đã viết:
homanhhuong đã viết:Em thấy các bác toàn chê em nó, Vậy mà em đang lên là pm sm dt tới tấp. trong vòng 1 ngày bán luôn :lol:
Thân!

Em cũng chịu chả hiểu sao nhưng toàn thấy mấy bác newbe mua về oánh chứ mấy cụ thâm niên có cụ nào chơi đâu :cry:

Cũng đúng thôi bác ạ, Bác cứ nghe có thâm niên và nâng cấp theo kiểu "sóng sau cao hơn sóng trước" thì cái tai của bác ngày càng hoàn thiện và trình độ nghe của bác ở mức nghe được chi tiết này, chi tiết nọ, nào là không chói, không gắt, bass mềm, Bass tròn, Âm hình rộng.......... thì đương nhiên là nghe không hợp với 7800 II rồi còn gì,
Em nó được mệnh danh là âmply nịch tai mà bác :lol: :lol:
CÓ Ý KIẾN GÌ KHÔNG?
(xxx)
OK dzô đi......
homanhhuong
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi teddy_2007 » 19 Tháng 9 2011, 22:08

Cũng đúng thôi bác ạ, Bác cứ nghe có thâm niên và nâng cấp theo kiểu "sóng sau cao hơn sóng trước" thì cái tai của bác ngày càng hoàn thiện và trình độ nghe của bác ở mức nghe được chi tiết này, chi tiết nọ, nào là không chói, không gắt, bass mềm, Bass tròn, Âm hình rộng.......... thì đương nhiên là nghe không hợp với 7800 II rồi còn gì,Em nó được mệnh danh là âmply nịch tai mà bác.

Bác làm em cười đến chết ngất, mà bác có biết rằng có bác trong forums này còn mỉa mai nói kháy bóng gió 7800II với em đấy bác ạ, chả hiểu một số bác chê 7800 II thế nào mà giờ em nó giá đã lên >5tr :).

Qua theo dõi trên diễn đàn em thấy nên chia các vnaver thành 2 bên 1 bên nghe nhạc hơi lùi ấm áp chậm rãi có chiều sâu, 1 bên nghe nhạc mạnh bạo tràn đầy sức sống đại diện cho tuổi trẻ sử dụng như 7800II làm công cụ , các bác thấy sao ạ.
teddy_2007
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi chuột 74 » 19 Tháng 9 2011, 22:24

chiều nay,e đt xuống hải phòng thì được mấy anh bạn báo 7800II đập hộp trên 5.5tr:(
tầm tiền này nên dùng amply nghe nhạc vàng nào thì ổn hả các bác:)
chuột 74
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi homanhhuong » 19 Tháng 9 2011, 22:51

teddy_2007 đã viết:
Cũng đúng thôi bác ạ, Bác cứ nghe có thâm niên và nâng cấp theo kiểu "sóng sau cao hơn sóng trước" thì cái tai của bác ngày càng hoàn thiện và trình độ nghe của bác ở mức nghe được chi tiết này, chi tiết nọ, nào là không chói, không gắt, bass mềm, Bass tròn, Âm hình rộng.......... thì đương nhiên là nghe không hợp với 7800 II rồi còn gì,Em nó được mệnh danh là âmply nịch tai mà bác.

Bác làm em cười đến chết ngất, mà bác có biết rằng có bác trong forums này còn mỉa mai nói kháy bóng gió 7800II với em đấy bác ạ, chả hiểu một số bác chê 7800 II thế nào mà giờ em nó giá đã lên >5tr :).

Qua theo dõi trên diễn đàn em thấy nên chia các vnaver thành 2 bên 1 bên nghe nhạc hơi lùi ấm áp chậm rãi có chiều sâu, 1 bên nghe nhạc mạnh bạo tràn đầy sức sống đại diện cho tuổi trẻ sử dụng như 7800II làm công cụ , các bác thấy sao ạ.

Thì em lấy kinh nghiệm "sóng sau cao hơn sóng trước" của em ra nói. Mà hình như em mắc cái bệnh thích sóng sau hơn mới lạ, cứ có lớp sóng sau là em....vứt xó cái sóng trước vào góc. Thế mới lạ. :lol:
Dưng mà em nói làm cho bác cười làm em......xấu hổ quá ,,,,he he thôi em trốn đây :lol:
CÓ Ý KIẾN GÌ KHÔNG?
(xxx)
OK dzô đi......
homanhhuong
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi concasau » 20 Tháng 9 2011, 05:49

con này dùng để nghe thường thì được chứ đâu có gì xuất sắc mà giá bị đẩy cao quá
dùng để đánh cho mấy quán cafe bình dân thì được vì khỏe và nồi đồng cối đá
concasau
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi hieptq12 » 20 Tháng 9 2011, 12:13

Chào các bạn.
nói về con 7800II, mình có chút ý kiến
Giá 3T8 bạn nói, mà máy còn đẹp, theo mình là không cao đâu. Vì mình đang ở SG đây, hiện tại giá 7800II phải 4T8 đến 5T1 là còn đẹp.
Mình cũng kg biết sao nó lại cao thế. chắc là nhiều fan săn tìm quá, nên bị đẩy giá lên thôi.
Nói về chất âm thì ok rùi, chắc A/E đều biết nó, nhưng riêng cá nhân đánh giá thì con 7800II đánh hơi bị chói tí, và khô. nếu đánh với loa nào không chói ngiêng về trầm thì ok.
Nếu bạn có gu nhạc vàng. bạn thử tham khảo con Sansui thử xem. mình thấy nó đánh rất mềm mại, nhưng phải ghép với loa thiên về mid và trep như dòng Pionerr chẳng hạn.
mình đang xài con Sansui anpha 607, nghe nhạc vàng thì khá ok
Chúc bạn găp được con amply đúng gu nha!
hieptq12
Registered Member

Gửi bàigửi bởi nguyenhoabinh » 16 Tháng 12 2011, 13:28

cac bac cho minh hoi, em mua amp sa 7800II voi bộ loa pioneer cs v16 280w, giá 8 trieu, hang em mua con rin 100%, dien 110v, ko biet gia này tot khong, cap loa nghe khoi chê, nay muốn hỏi giá vậy ok không, hàng em đặt mua từ campuchia.
nguyenhoabinh
Registered Member

Trang trước

Quay về Thiết bị khuếch đại

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: bachlong, dante04, fanofeminem, hoangvietdung, kkalord, linh2012, mrphong, nhatle, ola, phiduc, Phuong_duy, PQV12159 khách