karaoke và thiết bị professional

Dành cho các thiết bị chuyên nghiệp, karaoke, âm thanh xe hơi...

Các điều hành viên: ttanh, Zorro, Moderators

Re: karaoke và thiết bị professional

Gửi bàigửi bởi binbin93 » 11 Tháng 1 2017, 08:51

em đang dùng A&H 14ZED thấy rất hay và nhiều kết nối
hệ thống em có Eff, Comp, EQ
binbin93
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tai_trau » 11 Tháng 1 2017, 09:54

loplypop đã viết:Các bác giúp em với ạ :(
Chẳng là nhà em mới lắp TV internet nên có nhu cầu hát Karaoke trực tuyến luôn và bỏ đầu đĩa đi. (TV Samsung)
Nhưng hiện nay không biết cách chuyển âm thanh từ TV ra Amply bằng cách nào ạ. :(
Em có đọc trên mạng thấy bảo phải mua bộ chuyển Optical nhưng TV nhà em không có cổng optical mà thay vào đấy là cống Service thì liệu mua bộ chuyển Optical về có cắm được vào cổng service không ạ?
Mong các pro cấp cứu sắp đến tết rồi huhu T.T

Hình ảnh

Bác ơi cổng service để các nhà sản xuất update firmware và tinh chỉnh specs. Em nghĩ là không có chức năng như cổng quang đâu ạ.
Chiếc TV của bác không có ngõ ra audio thì cách phổ biến nhất là xuất đường audio từ thiết bị đầu phát qua amply (vd: HD box, TV Box...).
P/s: Không cần posst nhiều bài trùng nội dung đâu bác.
Life is not about waiting for the storm to pass...
... it is about Learning to Dance in the Rain
Hình đại diện của thành viên
tai_trau
Moderator

Gửi bàigửi bởi phuoc01 » 12 Tháng 1 2017, 00:09

ac_vna đã viết:
ac_vna đã viết:Em chào bác.
Em kết nối như hình em gửi ạ.
em đọc nhiều thì thấy các bác không đánh giá cao MG82cx ạ, và được khuyên là nên đổi em khác, nhưng đã mua rồi nên thử xem thế nào thì hiện đang thấy không ổn ạ.
bác xem em kết nối như vậy có vấn đề gì không ạ.
về thiết lập cho MX400 thì em tham khảo bài viết của bác Thảo và thiết lập đúng như thế ạ.
cảm ơn bác nhiều.
Hình ảnh

Đường mic (nên kết nối balance)mic1, 2.
em dùng SM58
gain em điều chỉnh to nhỏ của Mic
comp em để khoảng 9-10h
Nút high, mid, low em để ở giữa.
Nút effect thì để vào chỗ bôi đậm (khoảng 1-2h).
Nút Pan em để vào chỗ bôi đậm(khoảng 1h).
Nút volume(1) em để vào chỗ bôi đậm khoảng 3h
Nút 7/8 và nút Stereo em để vào chỗ bôi đậm khoảng 3h
em điều chỉnh tổng thể bằng amply tích hợp denon 1500SE ạ.(do nghe không hay em cho vào phòng nhỏ 10m2 để thử ạ.)
Em đặt như thế có vấn đề gì không ạ. thank các bác nhiều.

Bác ngắn dây rất sáng tạo nhưng mà hơi khó chỉnh, và đó là cách duy nhất lựa chọn cho mixer này. Theo hình nhìn thì mixer chỉ có 1 effect send bác chia ra làm 2 bằng dây rồi ngắn vào 2 input cửa MX400. Còn return effect trên mixer thì chỉ có 1, nên bác đành sài cái đó và dùng một cái effect return bên line input. Chỉnh cho mic 1 khi hát tắt hết onboard mixer effect, rồi chỉnh nút effect trên mic 1 lên cở 12 giờ rồi từ từ lên xuống coi ra sao, và chỉnh volume line 7/8 lên cở 12 giờ coi sao vì cái này dùng cho 1 cái effect return, không chỉnh cái nút effect trên 7/8 để nó ở 0. Hơi phúc tạp với cái mixer này nhưng vẩn có thể được. Nên chọn mixer có ít nhất 2 aux cho effect nếu sài MX400.
phuoc01
Registered Member

Gửi bàigửi bởi ac_vna » 15 Tháng 1 2017, 17:56

phuoc01 đã viết:
ac_vna đã viết:
ac_vna đã viết:Em chào bác.
Em kết nối như hình em gửi ạ.
em đọc nhiều thì thấy các bác không đánh giá cao MG82cx ạ, và được khuyên là nên đổi em khác, nhưng đã mua rồi nên thử xem thế nào thì hiện đang thấy không ổn ạ.
bác xem em kết nối như vậy có vấn đề gì không ạ.
về thiết lập cho MX400 thì em tham khảo bài viết của bác Thảo và thiết lập đúng như thế ạ.
cảm ơn bác nhiều.
Hình ảnh

Đường mic (nên kết nối balance)mic1, 2.
em dùng SM58
gain em điều chỉnh to nhỏ của Mic
comp em để khoảng 9-10h
Nút high, mid, low em để ở giữa.
Nút effect thì để vào chỗ bôi đậm (khoảng 1-2h).
Nút Pan em để vào chỗ bôi đậm(khoảng 1h).
Nút volume(1) em để vào chỗ bôi đậm khoảng 3h
Nút 7/8 và nút Stereo em để vào chỗ bôi đậm khoảng 3h
em điều chỉnh tổng thể bằng amply tích hợp denon 1500SE ạ.(do nghe không hay em cho vào phòng nhỏ 10m2 để thử ạ.)
Em đặt như thế có vấn đề gì không ạ. thank các bác nhiều.

Bác ngắn dây rất sáng tạo nhưng mà hơi khó chỉnh, và đó là cách duy nhất lựa chọn cho mixer này. Theo hình nhìn thì mixer chỉ có 1 effect send bác chia ra làm 2 bằng dây rồi ngắn vào 2 input cửa MX400. Còn return effect trên mixer thì chỉ có 1, nên bác đành sài cái đó và dùng một cái effect return bên line input. Chỉnh cho mic 1 khi hát tắt hết onboard mixer effect, rồi chỉnh nút effect trên mic 1 lên cở 12 giờ rồi từ từ lên xuống coi ra sao, và chỉnh volume line 7/8 lên cở 12 giờ coi sao vì cái này dùng cho 1 cái effect return, không chỉnh cái nút effect trên 7/8 để nó ở 0. Hơi phúc tạp với cái mixer này nhưng vẩn có thể được. Nên chọn mixer có ít nhất 2 aux cho effect nếu sài MX400.

Cảm ơn bác, em sẽ nghiên cứu thêm ạ.
Hình đại diện của thành viên
ac_vna
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi kieukimkinh » 17 Tháng 1 2017, 23:43

tai_trau đã viết:
loplypop đã viết:Các bác giúp em với ạ :(
Chẳng là nhà em mới lắp TV internet nên có nhu cầu hát Karaoke trực tuyến luôn và bỏ đầu đĩa đi. (TV Samsung)
Nhưng hiện nay không biết cách chuyển âm thanh từ TV ra Amply bằng cách nào ạ. :(
Em có đọc trên mạng thấy bảo phải mua bộ chuyển Optical nhưng TV nhà em không có cổng optical mà thay vào đấy là cống Service thì liệu mua bộ chuyển Optical về có cắm được vào cổng service không ạ?
Mong các pro cấp cứu sắp đến tết rồi huhu T.T

Hình ảnh

Bác ơi cổng service để các nhà sản xuất update firmware và tinh chỉnh specs. Em nghĩ là không có chức năng như cổng quang đâu ạ.
Chiếc TV của bác không có ngõ ra audio thì cách phổ biến nhất là xuất đường audio từ thiết bị đầu phát qua amply (vd: HD box, TV Box...).
P/s: Không cần posst nhiều bài trùng nội dung đâu bác.

Của bác dùng cổng xuất 3.5mm nhé
DIY THE NEXT
kieukimkinh
Advanced Member

Trang trước

Quay về ProAudio, CarAudio, Karaoke

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Google Adsense [Bot], phuchnd34 khách