10 Bước Đơn Giản Để Sắm Một Bộ NGHE-NHÌN

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by Aries, 17/1/06.

1. quangdavid

quangdavid Approved Member

Xin chào các bác! Em có con amly cùi Denon KR-V9030 như hình. Xin nhờ các bác tư vấn giúp cho em nó kết hợp với Loa nào thì cho chất lượng tốt ạ? Cũng có 1 vài ý kiến là nên chơi cặp loa dàn mini Nhật, bass tầm 20-25 là vừa.....Bác nào có thì cho em xin hình và giá rổ luôn hoặc bác nào biết địa chỉ nào uy tín, chất lượng, giá cả hợp lý thì giới thiệu cho em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

Em ko biết cách up ảnh, hic.......

2. truc_tt87

truc_tt87 New Member

các bác đi trước tư vấn cho mình 1 cấu hình lossless trong tầm 1000 us với.hiện tại mình đang dùng cấu hình như sau.Pc: chip i5.bo mạch h97.ram 8gb.GVA asus r9270. 2gb 256bit ddr5. nguồn cooler master 500w.đi cùng sound blaster x-fi surround 5.1 pro.và đôi loa microlab solo7.tất nhiên là cả foorbar và plugin nữa.e loay hoay mãi chưa tìm ra 1 hướng nào để đi.với 1000us e chia làm 2 lần.2 tháng thì nên làm gì trước..thực sự rất cần kn các bác đi trước.tks

3. nhanpt

nhanpt New Member

cho em hỏi dây ground có tác dụng như thế nào đến hệ thống và cách gắn như thế nào là tối ưu nhất. em đã nghe thử nhà của ông bạn, thú thật là em chẳng thấy khác gì. Nhờ các bác tư vấn để có thêm kiến thức và kinh nghiệm. Thanks !

4. Đôngaudio

Đôngaudio Approved Member

Em lính mới . Em thấy nên diễn đàn mới thấy kiến thúc là vô tận. cái gì cũng ý nghĩa cả. đúng là học nữa học mãi. già vẫn phải học.

5. tam211

tam211 Approved Member

Hì các bác, cho em ké chút em đang có ý muốn lên đời cho cái màng nhĩ của em , hiện tại em đang ôm em Denon PMA 1510AE , Jamo C605 , cd dn1400, cóp nhặt mấy tháng nay e bỏ heo được tầm 40 củ, rất mong các tiền bối chỉ đường giúp em . Thanh lý hàng cũ cộng con heo đất nhà em , em lên rước em nào về ạ , các bác giúp em nhé. Em ở GV TP. HCM

6. tonyjos714

tonyjos714 Approved Member

Em hiện có 1 Cặp loa Infinity SM 112 (trong tương lai gần sẽ đổi sang Cặp Loa JBL 4312A)
    Vậy em xin các Bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên ghép với Amply và CDP nào để nghe nhạc vàng, nhạc trịnh, trữ tình,... trong tầm tiền không quá 20 triệu.
    Xin trân trọng cám ơn.

7. nguyen quoc tuan

nguyen quoc tuan Advanced Member

Theo em trong tương lai bác dùng 4312 thì bác kiếm Am MR 23.. hoặc LM L80 ..85V cộng cdp MR 63.. 72 hoặc bác kiếm mấy con cdp châu âu cùng tầm giá nghe đúng gu dưới 20t

8. cuongnt72

cuongnt72 Advanced Member

Thấy các bác vẫn hay hỏi về mua cdp, em nghĩ với yêu cầu chưa quá khắt khe của người mới chơi, và xu thế hiện nay, các bác nên thử nghe nhạc số. Chứ mua cdp cũ về, chât lượng âm thanh chưa chắc đã hơn mà lúc nào cũng lo ngay ngáy chuyện hư hỏng. Em đã chuyển nghe nhạc số từ 2 năm nay rồi, và sẽ không quay lai cdp.

9. chudu_audio

chudu_audio Advanced Member

Bác nghe thế thì tai bác ...lên cơ sao được. Vì nguồn số cũng như trên mạng chất lượng phập phà, phập phù. Bác chưa nghe quen tai đã chuyển dần sang Mp3, mp4..
    Luyện nghe cố gắng tập nghe nhiều từ CDP này sang CDP khác, nghe nhiều loại phòng nghe, các bác sẽ cảm nhận được dần dần khác.
    Thân!

10. skaya820

skaya820 Approved Member

Em gà mờ lần đầu tập bơi. cũng la liếm các box đọc khá nhiều, nhưng hiểu được hơi ít. Có mấy vấn đề chả biết hỏi ai, nhờ các sư huynh tư vấn giúp:
    em đang định sắm cái trung tâm giải trí cho gia đình cụ thể như sau:
    1. tivi ss 49ich màn hình cong. giá 16tr5
    2. đầu HDplayer FPT
    3. bộ loa + âm ly: giá 17tr5 gồm
    + Súp Yamaha SW-90
    + 2 loa cột Front: Yamaha NS-120
    + 2 loa cột Suround Yamaha NS-120
    + 1 loa center Yamaha NS-C120
    + Ampli 7.1 Yamaha DSP AX2
    nhu cầu chính của em là nghe nhạc vàng + xem phim
    Bác coi giúp em như thế có ổn không? có thiếu gì không? có cái nào rẻ/ hay đắt quá.
    Trình thẩm âm của em cũng bình thường + túi tiền có hạn nên bác tư vấn giúp em với.

11. quyềnmobile

quyềnmobile New Member

Re:

1,2 là ok.đó. cháy loa là do bạn mở volume to qúa thui.theo lý thuyết thì công xuất của âm ly pải tương công suất của loa .amly có lớn mấy cũng chả cháy đc loa nếu bạn ko vặn volume qúa công suất của loa. ông thứ hai nói cũng có cái lý của ổng

12. cuongnt72

cuongnt72 Advanced Member

Bác ơi, giờ này mà bác vẫn bảo nhạc số là mp3, mp4 thì một là bác không cập nhật thông tin, hai là bác coi thường người khác quá, nhạc số bây giờ tối thiểu cũng phải flac, wav rồi bác ạ, có gì không phải bác bỏ qua nhé.

13. tamthang045

tamthang045 Approved Member

cảm ơn ad đã chia sẻ bài viết này nhé... mình rất hài lòng

14. NVA_NVT

NVA_NVT Advanced Member

Bài viết rất hay!
    Thanks bác thớt

15. dathat

dathat Approved Member

Mới vào lần đầu. Chưa biết chơi lại ít tiền. Mong anh em tư vấn

16. Langsonbuon

Langsonbuon New Member

Dạ kính chào các bro,
    Em xin phép đào mộ bài này lên ạ. Chả là thế này, em thì muốn mua 1 dàn 5.1 để xem phim và nghe nhạc , với giá tầm 10tr. Các bác có thể cho e biết nên mua sẵn bộ aio của mấy hãng như sony hay lg samsung này nọ, hay là mua lẻ về ghép ạ? Nếu mua lẻ về ghép thì là loa gì amply nào ạ? Nhà em hiện tại chỉ có sẵn mỗi cái tv smart thôi. nghiên cứu suốt cả tuần nay, mà càng đọc càng bối rối, hic hic.

17. superboy4ever

superboy4ever New Member

Em cũng lính mới sắp nhảy vào hố vôi giống bác, nhưng theo em bác nên tách bạch nghe và xem, rồi nhờ các bác cao thủ tư vấn tiếp. Thân!

18. B&W Vietnam Showroom

B&W Vietnam Showroom New Member

Cảm ơn bài viết rất hay và hữu ích của bác. Đây quả là tips rất tốt dành cho những ai đang quan tâm đến việc sắm một bộ nghe nhìn cho riêng mình !

19. sirban

sirban Approved Member

Vào đọc mới biết có quá nhiều cái phải quan tâm khi quyết định mua các bác nhỉ. Không đọc mà vác tiền đi không chắc mua về hối hận hehe.

20. visaonline

visaonline New Member

56 Nguyễn Cư Trinh,phường Phạm Ngũ Lão,Quận 1.
    tầm 10tr thì mua bộ nào đc các bác nhỉ,kinh phí em hạn hẹp :(

21. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác có những gì rồi ạ? Hay trọn gói cả bộ loa và amply?

22. coroco

coroco Advanced Member

Các bác cho hỏi em dự định mua 1 bộ dàn để nghe nhạc vàng, nhạc hòa tấu và nhạc country.
    - Về Loa em dự định mua đôi loa Canton Quinto 540
    - Về đầu CD dự định mua đầu Denon 3500G
    Các bác tư vấn cho em nên mua âm ly loại nào để phối ghép với các thiết bị trên cho phù hợp.

Cảm ơn mọi người.

23. HNGANNH

HNGANNH Advanced Member

Em nhieu khi rất lung tung mo ho ko biet sam bo gian nhu the nao cho hop voi tui tien cua minh, co nhung bo Stuep san va nghe thay hop thi lay luon cho tien. Bac nao biet shop hay co san bo gian chi em voi. Tks!

24. falconthp

falconthp Approved Member

Hi all,
    Em newbie, yêu cầu của em thế này. Đã có 1 bộ loa có kết nối rca, optical. Muốn phát nhạc từ điện thoại qua Bluetooth/wifi chất lượng cao. (cơ bản ko dây là đc ạ.)
    Nhờ ae chỉ giúp phương án + rá rổ.
    Em có nghe nói cách dùng 1 thiết bị stream + DAC nhưng k biết chọn loại nào hợp lý với cả có cách nào nữa ko ạ.
    Giá giải pháp <200$ ạ.
    Chân thành cảm ơn ae.

25. sonca2123

sonca2123 Approved Member

Share This Page

Loading...