Lo-D HS-1400WX

Discussion in 'Loa' started by ktston, 2/5/08.

1. ktston

ktston Advanced Member

em cũng thích cặp loa nay lắm trông rất ấn tượng nhưng nếu ghép với am ly nào thi hợp nhất với giá 7tr có cao hay ko? bác Tâm đã xài qua dòng này rồi nhỉ câp loa em thấy còn rất mới em nghe thi thấy các giải rất đều nhưng vè tự nhiên của Ladyy trong chất jazz chưa sâu lắng lắm. nhưng bấy nhiêu cũng đủ làm em cảm phục rui.

2. Audio & Friends

Audio & Friends Advanced Member

Về phẩm chất của cặp loa, em đã bàn ở trên. Các phẩm chất đó có tương xứng với tầm giá đó hay không? Điều này do bác quyết định. Bác đã thấy đã nghe và đã "cảm phục", nếu có một điều bất ngờ tuyệt vời chờ đợi bác khi mang cặp loa về, phối với dàn đồ sẵn có thì chắc chắn... chắc chắn bác sẽ không suy nghĩ thêm 1 phút 1 giây nào đâu nhỉ :!: :?:
    Nếu bất ngờ đó là chưa đủ thì em tin rằng bác phải tìm 1 amply có các phẩm chất tương tự với mức giá tương xứng. Tới đây, em tự hỏi bác sẽ quyết định ra sao :?: Em cũng không biết nữa :!: Chỉ biết nếu bác cần em sẽ cùng bác đi tìm chân lý... tương đối :lol:

3. ktston

ktston Advanced Member

Cám ơn Bác Audio & Friends nhiều nhé nghe bác khẵng dịnh như vậy chắc có lẽ bác đang sở hữu cặp này rui, nhưng coi thông số thì chì có 20w vậy công suất này có nhỏ ko bác diện tích trình diễn của cặm này phòng bao nhiêu thì vừa?. nếu như phối ghép thì với ampli nào là thích hợp nhất, bác cho ý kiến nhé và em sẽ quyết định bê em về rui.

4. Audio & Friends

Mâu thuẫn quá, em không hiểu :lol:

5. ktston

ktston Advanced Member

Bác Audio & Friends cho em hỏi với dòng loa này thì nên phối ghép với am ly nào là hợp nhất co thể dùng am ly đèn để phối ghép tốt hơn ko? hiện em đang dùng phối ghép thư là poiner sa-6300 và sony 555ESX mà công xuất của loa chỉ 20w. Bác tư vần dúp em nhé.

6. Audio & Friends

Bác đừng quan tâm đến công suất, nên mượn 1 amply đèn về nghe trước, đèn gì cũng được nhưng công lớn hơn 3W. Nghe xong mới tính tiếp được
    Nếu dùng bán dẫn em e bác phải mất nhiều thời gian, không ít công sức và... để tìm được 1 amply cổ của Châu Âu hoặc Mỹ còn nguyên bản và đẹp. Tất nhiên... với giá hợp lý.
    Nếu dùng amply Nhật nên quan tâm tới chính hãng Lo-D và chọn dòng cao cấp để ghép nhé.

7. ktston

ktston Advanced Member

Cám ơn những lời khuyên vàng ngọc của Bác A&F nhé! mình sẽ lần mò trong đống đổ nát để tìm một em thích hợp với hs-1400wa. hiện đang ghép với denon pm 930 nghe cũng chi tiết nhất là jazz và nhạc vàng, còn với dòng nhạc có tiết tấu nhanh thì thể hiện ko tốt lắm. Khi nào bác có dịp ra Nha Trang ghe em chơi nhé! Suy Tôn ĐT:0908584139

8. ktston

ktston Advanced Member

theo bác em có thể chọn Musical Fidelity b1 ghép co tốt hơn ko ạ?

9. ktston

ktston Advanced Member

đúng như lời bác A&F nói thật ấn tượng khi nhìn hay khi nghe em đang phối ghép với denon pm-390 nghe bass rất trầm hùng còn với sony at-f555esx thi bass hơi non, các giải ra rất đều chi tiết với 555.

Share This Page

Loading...