accuphase __đánh loa nào hay nhất

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by caithang, 19/11/11.

1. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Với đồ như của bác chủ mua cách đây vài năm tới giờ em nghĩ vẫn có lãi về tiền nhưng theo vàng và $ thì..... :D

2. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Vâng quả thật với bác,đối với em bây giờ Tannoy tunberry trở xuống,và Accphase em có hiểu đôi chút,Kể cả dây loa nghe 1 bài cũng biết đâu là hàng nhái (Không cần nhìn,tại nhìn cũng không biết được đâu)...Còn mấy vụ lọc điện em mù tịt. Cái thằng Accuphase ps Nó cũng đắt quá,tận 200 mà giờ còn 210 triệu . Thành ra cũng phải cân đối lại nhiều chứ...Về mặt kinh tế cũng quan trọng số 1 , có thể em sẽ không chơi,và nếu có điều kiện cũng chỉ kiếm cái nào rẻ rẻ chút,chơi chán thì vứt thôi chứ cái đó mua song em lo lắm... :lol:

3. phamngocnam

[/quote]
    Với đồ như của bác chủ mua cách đây vài năm tới giờ em nghĩ vẫn có lãi về tiền nhưng theo vàng và $ thì..... :D[/quote]

Nói thật với bác,đồ từ lâu rồi tính làm sao được....Tính như thế em để con Carver C19 Lại đến bây giờ lãi ít phải vài nghìn . Hồi đó mua đâu có 4 triệu thì phải ,lâu quá rồi em không còn nhớ nữa. .... Nhìn nó bẩn bẩn xấu xấu ,Nhưng bác nào thích Bose mà đánh bằng nó thì hay quên đường về quê mẹ . Hay cực kỳ luôn ,Đó mà con amply mà em không bao giờ quên nổi. Nghe nhạc vàng lúc nửa đêm chỉ muốn khóc

4. W860X

W860X Advanced Member

Bác làm quả IsoTek Titan hơn 50 thôi là ngon lắm rồi.
    Tannoy nói chung là thiếu dải cao đó Bác, theo em Bác làm quả Super Treble, làm mass đât, đấu mass cho Tuberry phát huy thêm 01 chút năng lực của E550.

5. Hungthuocbac

Bác chủ thực là am hiểu về Accu.Những lời bác chia sẽ thật có ý nghĩa và bổ ích.Em đã dùng mấy đời cả bộ Accu rồi về đường balance như bác nói thì cdp Accu tiếng ra như RCA (ý em nói tiếng)còn của Teac 25xs thì to rỏ rệt.Balance hay hay hơn RCA là quá đúng luôn nên em đã tiễn cặp Purist Elememta Advace đi rước cặp balance Frey cho DP-67 và E-530.Về loa em định lấy Tannoy Turm em nghe chủ đạo là nhạc vàng đúng là để phối ghép em này đc tiếng Bass ưng là cực khó với rất nhiều Ampli cả đèn và bán dẫn cuối cùng em chọn Tannoy DC-10T ghép với bộ Accu DP67&E530 mới đc chất âm hài lòng với em đấy bác ạ :D

6. Hungthuocbac

Bác phamngocnam kể tiếp đi ạ..........

7. phamngocnam

Hết rồi còn gì đâu mà kể . Phải đợi em thay đổi gì nữa thì mới có cái mà kể chớ ... Thật ra tiếng Bass của Tunberry nó rất khó ra ... Mà thật sự không phải là khó mà không có,nó chỉ có vậy thôi. Theo thiết kế bass nó chỉ đơn giản thế thôi...Nó hay nhất ở cái dải trung,Hình như cái này là tiếng hát hay sao ấy,rất thật thà và nổi bật hẳn lên trên nền nhạc.Về phần bass không phải là yếu là không hay.... Nếu bác nào biết nghe thì cực hay đấy ạ,rất mềm mại,gọn gàng,đơn giản,xúc tích...Nếu phối ghép chuẩn nó đánh sâu xuống nghe mới mê ly...Em đã bảo nó như cô hoa hậu,nó thiếu thiếu,đòi hỏi mình rõ lắm mà chỉ cho mình từng tí 1...Rồi lúc mình nhận được mình mới cảm thấy sướng...Chớ còn bass cứ bùng bùng,dắt tay nhau thành từng đoàn,thẳng trưởng đoàn đánh phát nào thót tim phát đó thì không hay... Ăn no nhanh chán mà ngấy lắm.
    Kể cả thằng D700 Cực kỳ lợi bass nhưng em vẫn khẳng định là không hay bằng tiếng bass lý nhí của tunberry...

Về mặt âm nhạc,nó cũng đi theo từng giai đoạn như này này : Bác nào chơi từ nhỏ tới to mới thấy được cái quý giá,mới biết cái hay của nó.
    Đầu tiên là mono : Nghe cũng chẳng ra gì đâu nhưng hồi đó xưa lắm rồi,nghe thấy nhạc là quá hay...Lúc đó ông già em đầu độc bằng Cặp Pionner treo ở góc nhà.
    Sau đó là Sit te ri ô : Cái này nó làm để tách bass với treble ra, Thành ra nó hay hơn hẳn.
    Sau đó là hifi : Có đc 1 bộ dàn hifi như bose 301 treo ở góc nhà nghe hay quá rồi
    Sau đó âm thanh người ta lại ưa chuộng tiếng bass Và độ ấm cúng ngọt ngào của tiếng hát : Lúc đó em nhớ có đôi bose 401 đánh với Denon và đầu đĩa VCD . Nghe bài Titanic mà hàng xóm cứ khen hay,du dương ,... Giọng hát ấm như lò sưởi
    Càng sau đó người ta lại càng thích tiếng bass : Bass nặng ,chắc,phải khỏe .... Bass đánh ra Ù ù ù ù rung cả nóc tôn mà anh em bạn bè hàng xóm cứ vỗ tay kêu hay...

Nhưng sau này : Đến với hi - end ( Cái này em cũng trật vật,thuê cả taxi chở đôi loa khắp nơi hỏi "Quái lạ tìm mãi không thấy L với R đâu" ) Hi-end người ta lại chân trọng đầu tiên là tiếng hát,hát phải rõ ràng,mạch lạc,và phải thật như đúng tiếng hát mà ca sỹ đó hát ra...Sau đó thì người ta lại chán tiếng hát,loay hoay đi tìm cái tiếng treble,hay các tiếc tóc tóc,bé tẹo trong bài hát....Bắt nó phải rõ ràng và nổi lên để làm cho bài hát sống động hơn.Đó là độ chi tiết ... Rất chi là mệt với mấy lão chơi âm thanh,được voi thì đòi tiên... Lại không thích tiếng bass mạnh mẽ nữa ...Mà bắt nó phải mềm mại,mượt mà ... Mà lại còn phải sâu lắng mới khó chứ...Đòi nó đánh ra phải như 1 cô gái mặc trên người áo lụa,khăn lụa mềm mại.Nhào vào lòng mình 1 cách nhẹ nhàng . Nhưng có phần quyết liệt ...

Càng ngày người ta sẽ càng đi về cái thứ âm nhẹ nhàng,tinh tế,chi tiết ... Mà muốn có được những thứ ấy mà bass nó nặng thì chi tiết kiểu gì...Vậy nên âm thanh sẽ càng ngày càng ít bass,đánh gọn hơn,nhẹ nhàng hơn,êm dịu hơn...Và nó còn làm việc rất quan trọng là dìu dắt trung âm (Tiếng hát) Đi từ cái ngõ lạnh lẽo trở lên ấm áp hơn ....

Nếu bác đến nhà người nào nghe nhạc lâu năm bác sẽ thấy 1 thứ âm thanh rất nhẹ nhàng .... Có thể nhạt nhẽo nếu bác chuộng âm bass kiểu xưa ... Bass nhiều cũng không phải là hay và bây giờ người ta cũng không thích đâu bác ạ

Phạm Tuyền and NMHai2003 like this.
  8. phamngocnam

Vâng DC 10T Lợi bass,khéo nó còn mạnh hơn cả D700 Của em...Nhưng mà theo ý kiến của em thì đánh với E408 Hợp hơn,Mà DP-67 với E408 Là hợp nhất... Em đã thử E550 Vào D700 nghe lại không thấy hay. Bác đã đấu thử E408 Chưa.

Không phải cứ đời mới số to là hay đâu bác ạ,Nếu bác đấu nó hợp nó còn hay hơn nhiều nữa...Em tin chắc với DC10 Với 408 Với DP-67 Hay hơn nhiều đấy . Dây loa em thử Kimber rẻ nhưng cho tiếng bass nó gọn hơn,mềm mại hơn. Âm chi tiết hơn nhiều...Không thấy bác nói đến dây loa. Em nghĩ với bộ trên cần 1 amply mạnh mẽ,chứ 530 thì yếu rồi . Và kiếm dây loa giảm bass và tăng độ chi tiết của Âm...Còn thanh thì không cần lo ,dòng này hát thế nào nó cũng hay ấy mà

9. phamngocnam

Ổ cắm với dây nguồn bác nhìn thấy,đó là em cắm mỗi cái Tivi vào cái ổ đó,chứ có gì đâu mà sợ không đủ nguồn bác....
    Còn đồ âm thanh em cắm vào cái BACL Bên kia,Chụp ảnh nó không hết...Còn đường điện nhà em mới làm,dây toàn đồng to đúng bằng ngón chân...

10. phamngocnam

Thôi em kết thúc tại đây ... Cuối cùng thì mình cũng chỉ góp 1 phần nhỏ bằng hạt đất trong công việc làm giàu cho mấy bác này thôi ...
    Nhìn các bộ này thích thật,Phòng mình có 18 m2 chắc không bao giờ chơi được .
    http://wwk.hifivietnam.vn/home/trien-la ... a-noi-2012

11. Hungthuocbac

Dây loa là Nodost Heidall ạ!Ngày trước em dùng cả cặp Purist khi đôi DC-10T về thì lại hơi thiên phần trung trầm nên em dùng sang ND cải thiện hơn mà tiếng ngọt thoát không bí bách như Purist.Còn về Turm đúng là dãi cao và trung âm của Turm không chê đc nhưng nhạc vàng gu em cần một chút bass rỏ ràng có lực nhưng phải mềm và sâu dứt khoát.408 em chưa thử với lại em thích chất âm ClassA hơn bác ạ! :D

12. phamngocnam

Dây loa thì không nói làm gì,bản thân em cũng thích Nordost nhưng không có duyên...
    Còn em thấy bác rất kỹ tính để chọn dây tín hiệu,dây loa mà cái phần chủ đạo hình như lại bỏ quên nơi sứ người ...
    Thứ 1 là DP 69 Đánh class A Không hợp,nếu bác thích class A Thì đặc biệt nó hay bằng DP 400 -500 - Hay có bro bên trên tư vấn 600 Đó. Hoăc DP 85 Hay số to to đánh có khi hợp . Chứ 67 Chỉ được cái dày và đẹp thôi chứ chơi class A Không hay (Bác có nhu cầu bán thì bảo em nhá,đang cần đúng con này)

Thứ 2 là class A Thì hay dùng đánh với loa Dòng (Nhìn có vẻ cổ điển,tunberry se... Memory hay tương tự) Để nó bắt loa phải nói những tiếng du dương và nhẹ nhàng . Chứ bác đánh cho loại loa chuyên nghe thể loại nhạc mạnh ,Thiên về bass... Thì có vẻ cũng không hợp . (Em đã đấu thử E550 Vào D700 Rồi)

Thứ 3 : Đồ bác đang có,kiếm cái amply dòng analog mà accuphase đỉnh là E408 , Để nó lên hết được những điểm mạnh của loa (Mạnh mẽ,sôi động,dứt khoát) ... Và bác dùng dây loa Nordost để giảm đi cái mạnh mẽ đó (Bass để nguyên thì thừa quá) Và nâng dải trung và cao lên nữa...Tạo 1 không gian thoáng mát hơn chút đỉnh mà vẫn giữ nguyên được cái ngọt ngào mà bác đang cần có ... Nghe nhạc vàng thì bác chưa thấy được những cái hay mà nó đem đến đâu...Bác thử bài 21 Guns thì sẽ thấy yêu quý đôi loa của mình hơn nhiều đấy .

13. phamngocnam

@ : Hungthuocbac

Sao bác cần những đôi loa lợi bass mà lắp đặt tiêu âm,tán âm nhiều vậy . :lol:
    Thứ 1 tiêu âm nhiều mà đặt sau loa nó làm cho tiếng ra bị bí ... Em thấy trừ có đôi loa to vật người ta mới đặt cột vải chứ không chỉ trang trí mỗi cái cây khô sau loa thôi.
    Nếu bác muốn tiếng âm gọn lại tiêu âm với tán âm người ta giải quyết sau cùng . Đầu tiên phải thử thay dây loa ,mà dây của bác quá ổn rồi thì cần gì tiêu âm .Thứ 2 là do phòng quá kín buộc phải làm (Có khi chỉ mở hé cửa ra thôi là âm thanh nó tiêu hết rồi cần gì cầu kỳ vậy...

Thứ 2 : Cái tán âm bác làm theo lý thuyết rồi cứ nguyên tắc đó mà áp dụng vào nhà mình hay sao ấy,Rõ ràng bác thích nghe nhạc vàng,thích mid phải ngọt ngào ấm áp mà lắp cái tán âm ở giữa,Cho nó phải ra cái chất âm rắn như đá à ... Tất cả các đống đồ của bác chỉ cần làm cực kỳ đơn giản là lắp 1 cái rèm vải dày ở đằng sau bộ dàn ... Phải nối đất nhé ,Hở như của em là hỏng đây (Tại em đang làm cái miếng gỗ ốp vào đó cho đẹp) ... Làm vậy nó cũng tiêu âm khá nhiều rồi và cái rèm vải sẽ cho ra chất mid cực kỳ ngọt...Nghe nhạc vàng hay thôi rồi. bác bỏ cái tivi xuống chứ treo lên trần vậy để luyện cổ à,mà nhìn tivi nghiêng rất hại mắt

Thứ 3 : Giữa 2 loa bác nên để nó trống,kệ kê cao MIC của 2 loa giao thoa vướng cản trở nghe MIC không tinh tế (Bác nghê thuần nói cho em cái này) ...Và bác quay 2 loa vào giữa hướng đến 2 bên tai của vị trí mình nghe ,Quay đến khi nào tiếng hát cảm tưởng nó phát ra từ khoảng trống giữa 2 loa thì mới được gọi là ổn...Dưới dàn máy,không thì dưới loa nên có 1 tấm thảm độ dày vừa phải để tiêu đỡ âm bass khi đánh xuống và tạo độ mềm của bass

Hình như em thấy đó là phòng ngủ (Có cái giường) ... Cái đếm ở giường tiêu âm cũng hay lắm nhá ... Hút âm tốt thôi rồi .

Còn bộ của bác em không bàn thêm,nếu bác cần góp ý thì em thấy bác nên đổi Amply e408 thì hay hơn cả . E530 Cũng không thấy có nhiều điểm đặc sắc mà kết hợp với bộ của bác không hợp... Cũng tùy vào tai của người nghe nữa chứ,nếu bác nghe thấy hợp thì thôi .

14. music forever

music forever Advanced Member

Nghe bác phán đúng là cao thủ võ lâm mới xuống núi, trước bác ở đâu vậy :lol:

15. Hungthuocbac

Vâng.Đúng thế bác ạ!Khi cho hai cái bass trap vào thì hút hết dãi trên nghe rất bí bách nên em bỏ ra rồi.Phòng của em nhỏ 14m vuông lại là phòng ngủ có thêm cái giường nên cũng bị hạn chế nhiều bác ạ!Với em lại thích cả băng cối tùm lum...nữa nên càng chật chội.Chân thành cám ơn ý kiến quý báu của bác!!!Hôm qua em có dạo shop VNAV thấy có DP-67 rất đẹp mà giá lại mềm hơn lúc em mua.Em không nhớ lắm bác vào tìm xem nhé!

16. phamngocnam

Thật ra chỉ có chút kinh nghiệm ít ỏi tích góp được ra bằng kinh nghiệm thực tế thôi bác ...
    Tại cũng thấy nhiều bác cũng chịu chịu khó học hành lý thuyết mà không suy nghĩ đến cái thực tế của nhà mình...Thành ra tốn tiền mà làm cho cái âm thanh nó ra không hay chứ hay được đã tốt quá.

Ví dụ : Nhiều bác thấy các phòng xem phim,ốp gỗ rồi tường sần ...Hay như ở các quán karaoke đẹp lại chi tiền làm nhà mình giống như thế. (Em đã thấy không ít người,kể cả bạn bè hay những người có tiền ... Đập tường trần thạch cao đi làm gỗ,rồi lại đập gỗ đi xây tường ,Cuối cùng chẳng ra đâu vào đâu lại làm thạch cao ... Hay các bác thấy người ta hay đặt tán âm 2 bên sườn loa rồi cũng làm cho mình 1 cái (Em nghĩ là để nhìn cho nó hoành tráng) Mà không biết rằng cái chỗ đó là chỗ nhạy cảm nhất,Đặt tán âm làm tiếng hay hơn rất khó,nhưng làm nó chán đi thì rất dễ .
    Hay thấy nhiều bác làm phòng gỗ cách tường cứ 10 Phân,Trần gỗ đẹp ghê lắm... Áp dụng nguyên cái phòng xem phim của người ta để nghe nhạc thì em cũng thua thật sự ...

Em công nhận không gian nghe nhạc nó quyết định kha khá làm chất âm có hay hoặc không hay ... Nhưng đừng có nghĩ nó quá quan trọng đến thế để rồi rằng thì mà là ... Làm nó chán hơn . Cứ làm từ đơn giản đến phức tạp chứ đừng làm từ phức tạp đến đơn giản .... Em ví dụ 1 phòng :

http://www.youtube.com/watch?v=if_zk0i4KMk

Thứ 2 là phải làm cho hệ thống âm thanh của mình phải hay đã rồi tính sau , Hệ thống âm thanh mà hay,thì có để trong nhà vệ sinh nó kêu vẫn hay...Như kiểu 1 cô gái nói giọng ngọt ngào văng vẳng gian phòng vệ sinh bên kia,không gian hôi thối cũng muốn nghe...Chứ cô gái nói giọng ồm ồm,đứng sát bên tai trong phòng 5 sao của khách sạn cũng không nghe nổi ...

Thứ 3 : là sắp xếp lại bộ dàn của mình cho hợp lý nhất,loa cách tường sao cho tiếng bass không bị phản ra từ trong tường nghe nó rắn...Kê đến khi nào nó hơi ù ù mà mềm mại,dứt khoát là ổn,Nếu không thì cần thêm tán âm (Phải tính sao cho nó đỡ được tiếng ù cho hay nhất,chứ không phải hết hẳn) ... Nếu không đỡ thì làm 1 quận vải tiêu âm (Cái này ở VN Cũng ít người dùng,hầu như loa các bác đang dùng tiếng ra không đủ mạnh đến mức cần thêm tiêu âm (Em đang nói các loa hay,chứ các bác cố đấm ăn xôi,chơi mấy loại loa xả bass như ống pô xe máy thì không nói làm gì)...Quay loa hướng vào trong đến khi nào điểm mình ngồi nghe tiếng hát nó phát ra ở giữa ,Treble dội thẳng ra ngoài,tiếng bass cứ mềm mại thấm sâu xuống dưới là chuẩn ... Nếu có ai có ý kiến gì các bác cấm có tin,bởi vì 1 bộ dàn thì chỉ có 1 đến vài điểm là nghe hay (Em thấy hầu như chỉ 1 điểm ) còn những chỗ khác tiếng ra chỉ hay được 50% thôi... Chỗ bác nghe hay nhưng người ta nghe không hay,rồi nghe theo kê lại mất công mệt người . Cùng 1 bộ dàn nhưng cái điểm nghe hay này nghe lại cực kỳ hay,hay hơn những chỗ khác rất rất nhiều chứ không phải đùa đâu.

Thứ 4 : Xem lại cái thể loại nhạc mình hay nghe : Nhạc sàn,nhạc rock thì phòng phải thoáng,tiếng đi cho nó đi luôn nghe tiếng đến (Chứ cái tiếng đi rồi mà nó vọng về thì ong đầu chói tai,Nghe mệt lắm) . Nhạc jazz em không nghe nhiều không hiểu lắm .... Nhạc giao hưởng không lời thì phòng phải thoáng mát,thật đơn giản,đơn giản đến mức hết sức có thể để phát huy được tiếng du dương,tính chi tiết của bản nhạc mình nghe ... Còn đối với nhạc vàng,phòng phải mềm mại,ấm cúng ... Người ta hay làm rèm sau lưng bộ dàn để hút tiếng bass thừa hiệu quả,Tiếng hát dội vào vải tạo ra sự ngọt ngào và mềm mại ... Tất cả những chỗ khác chỉnh sao thì chỉnh,nhưng đằng sau loa tuyệt đối không nên có cái gì (Nếu thích thanh thoát hơn thì đặt cái cây mảnh sau loa thôi ... Bởi vì nhạc vàng đâu phải nghe cái tiếng mặt trước loa phản ra...Mà nghe cái nó phát ra từ đằng sau loa và những tiếng phản đi rồi vọng lại,Nó như kiểu chiếc khăn lụa mềm mại cứ bay mãi không thôi ... Nó hay ở cái tiếng vọng này này ,Làm cho bản nhạc ấm cúng,mềm mại và mượt mà hơn rất nhiều...Làm giọng hát ngọt ngào nghe sướng lắm.

http://www.youtube.com/watch?v=GjnJepjotjs

Nói chung là làm sao đơn giản hết mức có thể,làm từ đơn giản đi dần đến phức tạp. ... (Có khi xếp cái giá đĩa cd đúng chỗ là nó cũng hay hơn nhiều rồi,) Nghe nhạc bằng niềm đam mê chứ không nên nghe bằng tai , Đi từ thấp đến cao chứ không từ cao xuống thấp ,(Oạch 1 cái vác ngay 1 bộ tiêu tán âm đắt tiền đặt vào rồi tự hỏi lòng mình có hay hơn không ? Lúc nó không hay lại bỏ ra như vậy phí quá ...Xem mình cần gì,chỗ nào thừa âm thì làm ,dần dần rồi nó sẽ hay...Hay 1 cách chắc chắn,hay nhất và tiết kiệm nhất cho mình nữa.... Có bao nhiêu chỗ nên tham khảo thì không tham khảo...Lại làm theo mấy cái ông chơi âm thanh Karaoke (Chắc gì đã biết nghe nhạc) ...Em nói ví dụ cái Nhà Hát Lớn ở Hà nội là cái chuẩn nhất ... Sao các bác không tham khảo mà cứ đi làm theo mấy rạp chiếu phim.

:lol: Đam mê thì cũng phải thực tế ... Ham chơi quá là tốn kém lắm .
    Mấy cái đống đồ này để lại thì trật nhà,bán đồng nát thì không song... Cứ buộc phải giữ suốt bao năm nay... Mệt thật các bác ạ...Đấy là em còn vứt đỡ mấy cái hộp loa đi rồi chứ không thì ...

Langtu1983 likes this.
  17. phamngocnam

Tất cả đây chỉ là ý kiến của riêng em thôi,Tất nhiên máy móc còn hỏng,con người kiểu gì cũng có cái sai... nếu em sai ở đâu mong các bác tận tình chỉ bảo

18. phamngocnam

accuphase __đánh loa nào hay nhất ?

Thì chắc các bác cũng hiểu ý em nói gì rồi ... Em nghĩ nó dành riêng cho Tannoy.Loại trung tiền (6 nghìn trở xuống thôi )

Nhưng câu hỏi này cũng rất khó trả lời,Người hỏi như kiểu hỏi song để đó chứ không phải hỏi bằng niềm đam mê ...

Mình mua đồ âm thanh để nghe âm nhạc thì đầu tiên nên tìm loa,xem mẫu nào mình thích nhất ... Sau đó chinh phục nó bằng Amply ,đầu đĩa rồi mới đến dây dẫn các loại ...
    Mình cũng nên mua,nên chơi rồi mới hỏi những cái mình không biết,không hiểu chứ không phải là hỏi song,cho nó chắc chắn rồi mua...Tại có rất nhiều thứ có thể chắc chắn được chứ cái này không có gì để mà chắc chắn cả ... Có khi tưởng chắc chắn,yên tâm lắm rồi nhưng tai người này hợp,mình không hợp thì cũng là đồ bỏ...

19. phamngocnam

Vâng thank bác đã góp ý ... Biết là mass thì nó sẽ hay hơn,Nhưng theo tư vấn của nhiều người bán âm thanh nổi tiếng em quen... Thì phải nối dây đồng từ tâng 4 -5 (Chỗ đặt 2 dàn máy của em ) Xuống dưới mặt đất , Rồi chôn 1 cọc đồng dài 2 m 5 cắm sâu xuống đất ... Mệt mỏi quá nên em lười... Cũng có nhiều bác trên đây có kinh nghiệm là nối dây mass vào tường thì cái đó em chỉ tham khảo thôi nhưng không làm . Bởi vì ... :mrgreen: Dễ vậy ai chẳng Mass .

Còn về cái vụ Lọc điện Accuphase PS Thì em thôi , Lúc trước em định lấy rồi chứ nhưng được quá nhiều người khuyên nên dùng BACL Lioa thôi ... Những bác khuyên dùng đó là những bác bán audio mà em quen gần 20 năm rồi ... Vậy em không nỡ lòng nào không dùng bác ạ ,Cứ hợp lý là làm thôi ... Bỏ 200tr ra làm việc khác (Cái con số này bây giờ đối với em cũng to lắm à nha )

20. vietchauanh

vietchauanh Approved Member

Tiện thể topic của bác chủ cho em xin được hỏi: nhà em đang có acc e 306 thì đánh với cặp loa nào là ok nhất ạ ... em với dc cặp tầm 2000$ ....cảm ơn các bác

21. Nghedao

Nghedao Advanced Member

Bác đã nghe qua cặp Duntech nào chưa ợ, review hộ em mấy dòng so với những dòng loa như B&W hay Thiel với. Thanks bác.

22. multinhac

multinhac Advanced Member

Chắc là do phối ghép. Vị trí kê loa chưa chuẩn, chứ em nghe Acc + tannoy rất tốt

23. music forever

Ghép acc và tannoy cũng hay nhưng là phương án tốn kém nhất, chứ tannoy có nhiều phương án ghép mà, nhưng đúng là acc chỉ ngắm thôi cũng đã sướng rồi

24. Hungthuocbac

Bác có con mắt tinh tường... :lol:

25. music forever

Bác hungthuocbac vẫn chơi 530 với dt10 đó à, kinh tế khó khăn em mong ước nâng 407 lên 408 mà mãi chưa được chắc phải đợi một vài năm nữa rồi :D

Share This Page

Loading...