accuphase __đánh loa nào hay nhất

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by caithang, 19/11/11.

1. oscarhoang

oscarhoang Advanced Member

Cám ơn bác nhiệt tình tư vấn. Cặp loa thì em muốn biết thêm model để có thêm thông tin về nó. Ampli thì ngại không dám chụp hình. Em nghĩ là có tên tuối thì cứ google mà tra thì ra hết. Ác là tra mãi không ra, vào cả lưu trữ của web Accuphase cũng không có. Em đang rối quá. Hay là lựa chọn một phương án phối ghép khác hả các bác?

2. oscarhoang

Em xem kỹ cả mặt trước mặt sau, chắc không phải hàng khác. Kiểu đồng hồ khá đặc trưng của Acc, điện 100 đằng sau có chữ Nhật loằng ngoằng.

3. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Ác cu phây nó ác ạc ở chỗ đó đó bác, tra mãi không ra là còn may, mua về đánh mãi nó còn không ưng ý nữa cơ. :lol:

dqmvn likes this.
  4. Thắng Việt

Phải chụp ảnh vì em nhớ đã gặp đâu đó trên mạng có người hỏi rồi, hàng fake còn con của bác em ko rõ.

5. oscarhoang

Có hàng fake nữa hả các bác.
    Em ở Vũng tàu, cũng không có nhiều lựa chọn, tìm mãi trên diễn đàn thấy có 3 cửa hàng rao trên này. Hôm em đến bác chủ giới thiêu cặp loa trước, đưa con mazzant ra đánh, em nghe thấy cũng bình thường, bác chủ bảo bass hơi kém để anh kiếm cho cái amply nào đánh ra thì thôi vì cặp loa này cực hay. Hôm qua em ghé lại thì bác ấy giới thiệu cái Acc này. Em xem thấy đường nét nó cung tinh tế lắm, vặn thử tep bass volume thấy ổn cả, bác ấy còn giới thiệu là hàng này có thêm kích bass (chế độ loudness). Các bác chuyên gia Accu xem Accu thường có chế độ loudness này không giúp em. Một điểm nữa là chiếc amply này không để nguyên mà có hộp gỗ, mặt sắt thoáng khi phía trên. Em có nên chụp ảnh để nhờ các bác kiểm tra giúp không? Mà giá 9,6tr như vậy liệu có Accu không các bác?
    Bác chủ thấy cũng chậm rãi, điềm đạm, đàng hoàng, nhà rất nhiều đồ khủng. Cặp loa thì không có model, amply (nếu giả sử fake) thì mất tín nhiệm quá nhỉ.
    Hay là em lựa chọn phương án khác. Tâm lý của các bác chủ là muốn đẩy những gì họ có (tồn kho đi) chứ không phải là tư vấn giúp mình phương án tốt.
    Khó quá, em nghiên cứu cả hơn tháng nay rồi, cũng đi nghe vài lần vẫn chưa thấy sáng gì cả. Các bác tư vấn giúp em với.

6. Thắng Việt

Ác cu phây không có nút " loudness " mà chỉ có nút tương đương ghi chữ " Comp " thôi bác nhé.
    Hình có giống con này ko bác :

Attached Files:

7. oscarhoang

Vậy nhiều khả năng là hàng fake rồi bác nhỉ. Để hôm tới em ra chụp ảnh nhờ bác xem thêm.

8. Thắng Việt

Bác mục sở thị mà không nhớ ra nó có giống hay hao hao con này không ạ? :roll:

9. oscarhoang

Con này trông hơi dại, con em xem trông nét lắm, không có vẻ gì là hàng fake cả, mã DA E300 đề cả trước và sau, 2 đồng hồ, không có tuner, chỉ có giống con này là có hộp gỗ ngoài và tấm sắt có lỗ phía trên (rộng gần hết mặt)

10. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Em tư vấn nhảm 1 chút là tầm giá 10tr thì bác thêm 2tr5 mua cái ampli đèn của Thi Van mà dùng cho khỏe. Hàng mới, bảo hành 3 năm, khỏi phải lo nghĩ gì cho mệt.

11. trai168

trai168 Advanced Member

Em kết câu này của bác Nam: "Mà bắt nó phải mềm mại,mượt mà ... Mà lại còn phải sâu lắng mới khó chứ...Đòi nó đánh ra phải như 1 cô gái mặc trên người áo lụa,khăn lụa mềm mại.Nhào vào lòng mình 1 cách nhẹ nhàng"

Và em cũng thích và đi tìm tiếng bass như thế

12. oscarhoang

Bác tư vấn thế em lại phải nghĩ mệt rồi. Mọi người bảo mới chơi không nên dùng đèn, mới đồ bán dẫn đã hoa hết cả mắt, nhức hết đầu rồi. Em sẽ ngâm cứu thêm. Cám ơn các bác nhiều.

13. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Mới chơi thì ghé bác Trần Trí tại trantriaudio.vn mua 1 bộ mini combo nho nhỏ cho có cái để nghe trước. Rồi từ từ nghiên cứu sau bác ơi.
    Chi phí: 2 triệu đổ lại cho 1 bộ mini combo. Siêu ngon bổ rẻ.

14. Quanzoo

Quanzoo Advanced Member

Re: accuphase __đánh loa nào hay nhất
    Gửi bàigửi bởi Ahoang » 12 Tháng 12 2011, 10:35

Theo kinh nghiệm của em thì cứ ampli nào thì ghép với loa của đúng hãng đấy là không phải băn khoăn tìm đồ ghép xem có hợp không.

Em nghe câu trả lời của bác Hoang còn ... bâng khuân chiều nội trú ...hơn bác chủ nửa.

15. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Kinh nghiệm này đúng là không đau đầu thật :D

16. trai168

trai168 Advanced Member

Nếu theo tiêu chí của topic này thì tìm đâu ra loa Accuphase đây kaka

17. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Ghép với loa Arirang là hay nhất bác ạ. :lol:

18. BoDoiCuHo

BoDoiCuHo Advanced Member

Bác cứ troll bác Vietchung :lol: , Quy định của ariang là khách hàng không đc ghép với các amply đắt tiền bác biết chưa ạ :lol:

19. BoDoiCuHo

BoDoiCuHo Advanced Member

À à, em xin phép lạc đề hỏi đúng 1 câu vì vừa nhớ ra: cuộc thi búp sen hồng mấy năm tổ chức 1 lần ạ? em sr google thì lần gần đây nhất là năm 2013 đúng ko ạ?

20. venusstonehung

venusstonehung New Member

Mong các bác tư vấn giúp:
    Em có đôi loa kef r900 mà ko biết ghép với âmly gì cho hợp! Em thấy trên này nói âmly acc cho chất nhẹ nhàng, ngọt ngào không biết có dùng được ko? Nếu dùng được thì model hợp? Giá khoảng bao nhiêu? Thể loại nhạc em thích nghe nhạc vàng, nhẹ nhàng, tiền chiến. Mong các bác giúp em!

21. Vietchung

Vietchung Approved Member

Chào cả nhà ! Em vừa nâng cấp được con 303x , các Bác cho em hỏi có ghép với JBL L100 Centery được không ạ ! Cảm ơn các Bác nhiều !!!

22. music forever

music forever Advanced Member

Quá đẹp luôn đó bác

23. Appricot

Appricot Advanced Member

Theo kinh nghiệm của em thì cứ ampli nào thì ghép với loa của đúng hãng đấy là không phải băn khoăn tìm đồ ghép xem có hợp không.

theo tiêu chí này có nghĩa là loa của nước Lào ghép với amply của nước Ý có phải không các bác :mrgreen:

24. Appricot

Appricot Advanced Member

đồng ý với bác ngdhieu...

25. vhk3109

vhk3109 Approved Member

Mấy Bác hài quá.
    Em có người bạn cũng hỏi là loa Kef Q900 ghép với Accuphase có hợp không. Nên chơi con nào rẻ nhất ạ.

Share This Page

Loading...