ADVENT fanclub

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by danmiennui, 27/9/10.

1. danmiennui

danmiennui Advanced Member

em thấy dòng loa advent này khá hay nhưng hình như không được ưa chuộng thì phải vì rất ít người nhắc đến , vậy em lập topic này mời các bác đã và đang sử dụng advent vào đây cùng chia sẻ !

Tags:
  2. ADN

ADN Advanced Member

bác giới thiệu hàng của bác đi ạ, :lol: và đang phối ghép như thế nào cho em biết với, em đang có cặp ADVENT 3 LTD, đang định ghép với Luxman đây ạ. :wink:

Lập TP phải tích cực lên bác, em ủng hộ bác. :mrgreen:

3. tinaudio

tinaudio Advanced Member

Em cũng có cặp loa Advent Legacy III cao, to, khỏe mà chưa có đồ ghép hợp Bass 25cm có 4râu cho mỗi loa Bass. Thấy phía sau ghi là: "International Jensen" trên ê căng thì có đóng Made In USA. Em đọc ở đâu đó... hãng này bị phá sản bán qua nhiều tay - cặp của em được sản xuất lúc Jensen đang sở hữu giờ nghe nói sang tay qua hãng khác nữa rồi.
    Bác nào biết vào thêm đi ạ.

Attached Files:

4. danmiennui

Em chỉ có baby advent ii còi thôi , đang ghép với mr 80a nguồn phát là sony 337esd, âm thanh nghe rất khá đều cả 3 dải . Đang định sưu tầm thêm em advent 1 nhưng cửa hàng nó đòi tới 8 củ :(

Attached Files:

5. danmiennui

Cặp cuả em xuất xứ cũng như cặp cuả bác đằng sau cũng đề internation jensen . Loa này em nghĩ là cũng dễ đánh tuỳ theo gu nhạc mà bác phối ghép thôi , em thích nghe nhạc vàng nên đang ghép với mr và sony nghe thấy hợp bác ạ ! :D

6. Tomcat

Tomcat Advanced Member

Em đã từng ghép advent với Harman, marantz, sansui, tube thì tube ngon nhất :) . Bác mở củ loa ra nâng cấp mấy cọng dây của nó sẽ ngon hơn, treble gắn thêm con tụ 1mf nó sẽ lung linh hơn, tơi hơn :D đấy là tai nghe của em thôi nhé. Còn gắn thêm tụ là ý kiến bác Cường loa em chỉ làm theo không phải em tự nghĩ

7. ADN

ADN Advanced Member

Em cũng khá ngạc nhiên khi nghe cặp Advent 3ltd của em nó hát, ngoài chuyện chất âm có phần mộc mạc giống phần đa các dòng Vintage thì em nó cho ra 1 sân khấu khá rộng, độ động khá tốt. :)
    Điều ngạc nhiên ở cặp loa Advent 3ltd là loa không có lỗ thoát hơi riêng mà lại thoát qua đường nón loa bass, loa treble nón giấy, có vành loa đàng hoàng, dải cao khá dịu êm và không lên được cao lắm, nhưng em cũng chỉ cần có vậy, thế nên em nghe thấy hợp nhạc vàng ra phết.

Đã ghép với Pioneer Vintage, ghép với Rề + Pao Blue Circle (Rề đèn) nhưng thấy không ổn bằng khi ở Shop họ ghép với Marantz và Luxman... khà..khà... :lol:

8. danmiennui

Em nghĩ rằng advent cổ vốn chất tiếng mộc mạc nên ghép với mr hoặc lux nghe tiếng sẽ hợp hơn ! ( đấy là theo tai em thôi ) :D

9. minhsoi

minhsoi Advanced Member

em đang sở hữu một đôi Advent Heritage ghép rất nhiều âmly và pow mà tiếng Bass vẫn bị ù . Đã set-up lại phòng,thay dây, kê loa tiến lùi mà vẫn bị ù. em đã thử pow Sansui BA-2000, L-O-D 8500, Pioner reciever 1050, luxman 308, 309, Marantz 84 và SS5000x. bác nào đã phối nghép em nó ra được tiếng Bass thì chỉ giáo cho em với. many thanks.

10. danmiennui

Theo em thì nguyên nhân loa ù có lẽ do phòng nghe cuả bác chưa chuẩn chứ không có lý nào bác đổi nhiều amp như vậy mà vần ù

11. Tai_loi

Tai_loi Advanced Member

Nghe cái ông Cường loa 29 Thái Phiên là xong rồi. Ông này phán hay hơn đài .... bị dính 1 lần, Pó chíu :D

12. lancer

lancer Advanced Member

Em cũng là người dùng Advent nhưng nó là đời mới các Bác ạ. Loa Advent đời mới E thấy nghe được chứ đời cũ thì cũng nên để làm cảnh thôi. Ghép với Marantz thì Em chưa nghe nhưng với Luxman 308 thì Em có được nghe, nói chung chất âm chả có gì đặc biệt, bass thì 1.000 phát như 1, không có cung bậc. Tóm lại, Em đồng ý với Bác này là chỉ dùng để nghe nhạc vàng cổ cổ (loại nhạc chỉ có dải tần hẹp). Việc thay thế hoặc nâng cấp phần bên trong chỉ làm cho mình khoái hơn, thậm chí là hay hơn chứ chả ảnh hưởng gì đến độ gin cả (vì biết đâu khi mình mua thì nó cũng đã không còn gin rồi). Nếu Bác nào trót nhỡ nhàng mua Advent cổ rồi thì nếu muốn nghe thì nên dùng Amp đời mới. Đó là ý của EM thôi nhé.

13. lido

lido Approved Member

Bác có thể giới thiệu cho em : Loại amp đời mới nào ghép với Advent cổ đựoc không ạ ? Em cũng có 1 cặp mà ghép chưa ra ,hix

14. tuantradvent

tuantradvent Advanced Member

Tui góp thêm 1 cặp ADVENT Lauraete nè (Nhưng hinhg như em này dùng để ghép vào Home thaetre thì phải vì ít thấy xuất hiện trên 4rum)

Attached Files:

15. MINHPHUONG

MINHPHUONG Advanced Member

Cho E tham gia với căp Advent Heritage ( loa cột phải không Bác Minhsoi ). Bác ơi E ghép với :
    - Pre Pow Musiccal Fidelity Typhoon
    - Cdp cỏ Sony 337 esd
    - dây Balance cho bộ Pre Pow là VDH D302MKIII
    - dây Inter cho cdp là Esoteric A500
    - dây loa đồng OFC USA xách tay
    Nghe rất tốt các Bác ơi. Đều 3 dãy , treble dễ chịu vô cùng,mid tự nhiên, bass sạch sẽ rõ ràng lắm Bác

16. gamo123

gamo123 Advanced Member

Ít người dùng loa này nhỉ? trước em cũng định làm 1 đôi mà sau thấy ko hợp nên lại thôi.

17. nemo2010

nemo2010 Approved Member

Em có 1 cặp ADVENT mà không thấy ghi gì cả, Treb màu cam, không biết là đời gì?

18. nemo2010

nemo2010 Approved Member

em đang ghép với Amp SAE Two A7 của Mỹ, nói chung rất tốt cho cả 3 dải, tiếng mid có phần nổi trội, sáng và dày và không bị ù :mrgreen:

19. luckywin

luckywin Advanced Member

@nemo2010: có phải loa của bác là dạng loa nén, gồm 01 bass 2,5 tấc màng loa màu tím tím,với 01 loa treble có lưới màu cam không, nếu đúng thì mình đang dùng 1 cặp giống của bác, phía sau chỉ ghi chữ advent mà không ghi rõ đời

20. cuocsongmusic

cuocsongmusic Advanced Member

21. nemo2010

nemo2010 Approved Member

@nemo2010: có phải loa của bác là dạng loa nén, gồm 01 bass 2,5 tấc màng loa màu tím tím,với 01 loa treble có lưới màu cam không, nếu đúng thì mình đang dùng 1 cặp giống của bác, phía sau chỉ ghi chữ advent mà không ghi rõ đời[/quote]
    Đúng rồi đó bác, 01 loa treble dome màu cam có lưới ngoài màu đen. Hình như nó là đời đầu đó, mình cũng kết cặp này lắm :D . Bác ghép với amp gì vậy?

22. luckywin

luckywin Advanced Member

Đúng rồi đó bác, 01 loa treble dome màu cam có lưới ngoài màu đen. Hình như nó là đời đầu đó, mình cũng kết cặp này lắm :D . Bác ghép với amp gì vậy?[/quote]
    Mình đang ghép với pow tube EL34 bác ah, nghe cũng ổn đó bác, đặc biệt loa này bass rất tốt, chỉ có tiếng mid là hơi lồi 1 tí, nhưng có lẽ tại mình ghép với tube nên nghe cũng k chói :)

23. nemo2010

nemo2010 Approved Member

@luckywin : cặp này ít người chơi, mình rất thích, không có ý định đổi, thỉnh thoảng vẫn ghép với cặp Elac 60 để nghe cổ điển, nhưng vẫn ghiền Advent :mrgreen:

24. null

null Approved Member

Em có đôi prodigy giờ làm loa kok :)

25. binhhathanh

binhhathanh Advanced Member

Trước em đã tưng nghe loa Advent Loudspeaker, nghe rất hay.

Share This Page

Loading...