AGC -Xây dụng cấu hình máy tính tối ưu cho Audio

Discussion in 'Nguồn phát từ máy tính' started by Супер, 10/10/13.

1. luamiennam

luamiennam Advanced Member

Em đang dùng PC hát Karaoke = Walaoke + Nghe nhạc = Foobar qua đầu Amply Jaguard + Loa JBL cùi bắp + DAC DIY theo Bác giahuy. Với số vốn bỏ ra: PC: 1tr2 (Màn hình 19" + 600k) + Amply 1tr5 (Hàng liên doanh) + Loa JBL 3 tấc 2tr (cũng liên doanh ) + DAC DIY 2tr6. Với tầm tiền này thì em thấy tạm thoả mãn với kết quả đạt được... Hát hò, thẩm âm (lỗ tai trâu mà nghe thấy cũng đã) đều hơn sự mong đợi :D
    Sắp tới con Raspberry Pi3 ( em ship từ amazon ) về thì dùng em nó chuyên phát nhạc (vì em nghe nhạc hết 95%) cho đỡ tốn điện, mặc dùng PC em nâng lên SSD cho khởi động cực nhanh luôn.

2. dacusb

dacusb New Member

Bác luamiennam có thể review một bài về chất âm sau khi so sánh Pi3 với PC được không? AE rất mong bác bình luận thẳng tha91ng.
    Cám ơn bác trước

3. luamiennam

Khả năng review thì em xin khước Bác ah, vì trình của em không đủ. Làm bậy làm bạ làm các cao nhân tiền bối nổi giận thì em lại trở thành tội nhân của thế kỷ hehe. Vả lại em chơi cho vui là chính do tính thích vọc vạch... nhưng không có điều kiện theo đến nơi đến chốn. Còn đánh giá về Pi3 làm nguồn phát thì đã có hẳn 1 post rồi... Bác có thể vào đó để xem đánh giá của các tiền bối sẽ biết ngay :)

4. luamiennam

5. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác mua ở VN thôi sao phải ship cho cực.

6. DuanBui

DuanBui Advanced Member

Bác @chauphuong, @mtbc có bản windows 10 nào cho Audio hay script nào cho em xin vào inbox cái nhé
    Em xin đa tạ

7. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác vào topic trong đường link dưới, đọc kỹ từng trang và thực hiện tất cả các tip (có một số nằm rải rác, ko được tập hợp vào trang đầu:
    https://www.computeraudiophile.com/...ws-10-optimization-script-a-community-effort/

Về Win10, bác google bản ghost Win10 Lite x64 LehaIt, cài ra chưa làm gì mà chỉ có 37 -38 service đang chạy. Sau đó áp dụng mấy võ trong link bên trên.
    https://win10.vn/ghost-windows-10-version-1607-lite-2017-post780.html

8. DuanBui

DuanBui Advanced Member

Xin đa tạ bác @chauphuong, em sẽ nghiên cứu ah

9. vannl2k11

vannl2k11 Approved Member

Chào các bác,

Do nhu cầu công việc nên em đang phải đặt bộ usb kéo dài qua cáp quang nên em chợt nghĩ dung cài này nếu mình bỏ cục nguồn đi và dùng pin dung lượng cao để nuôi cục usb thì liệu có được cổng usb sạch tuyệt đối không? đã có bác nào dùng kiểu này để phát từ máy tính ra DAC chưa ạ?

Bộ này gồm 1 card PCIe-x1 và 1 bộ usb 2 cổng 3.0 nối với nhau bằng cáp quang Multimode, tối đa 500m

Share This Page

Loading...