altec lansing cần giúp đỡ

Discussion in 'Loa' started by trungtiensinh, 14/4/12.

1. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Hix, em mới chỉ đầu 3x mà nghe bass của Altec đã thấy đủ lắm rồi, JBL em không tiêu hoá nổi. Em cũng đã nhiều lần đi nghe trực tiếp thì theo em cảm nhận các hệ thống nghe nhạc hiện giờ nó hơi thổi quá âm treble và âm bass lên. Nghe tiếng trống thực tế nó cũng không nặng nề như JBL, nghe tiếng sanh ban nó cũng không quá leng keng như treble loa Anh... Em chỉ thấy tiếng của Altec nó gần gũi với tự nhiên nhất nên em khoái và em nghe thôi.
    Thông tin của Altec 879A Madrid nó cũng ít như người chơi nó vậy. Lần trước em có thấy 1 shop họ bán tầm 25củ nhưng là ở HN. Bác chịu khó search gúc gồ VN xem thế nào

2. MDthanh

MDthanh Advanced Member

Đúng là trung trầm của altec làm e bị mê hoặc. Đón e này về lại bị dư e ProAc, bán thì tiếc mà để thì lại thừa.

3. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Cứ để lại nhà để lâu lâu "đổi gió" bác ạ, cũng hay phết, cái vụ audio hay thay đổi qua lại, ghép tới ghép lui cũng vừa thể thao vừa thỏa trí tò mò vừa tốt cho sức khỏe vừa tốt cho trí não :mrgreen:

4. MDthanh

MDthanh Advanced Member

Vợ em thấy thừa lại đem bán đồng nát cho gọn nhà đấy ah :D

5. MDthanh

MDthanh Advanced Member

Đúng là đang có shop bán 25tr, em đã xem qua nhưng nghi ngờ đôi này bị làm lại gân loa đâm ra em ngại ko dám chung kết. Em đợi ai đó trong AV muốn đổi khẩu vị thì em tiếp quản ah.

6. dungdinhthanh

dungdinhthanh Advanced Member

Em cũng nói thật với các Bác là em đang dùng Altec 879A đấy ạ, Em rước em nó với giá 31 củ, chắc cũng vì em thích nên mua cũng cao nhưng em nó quá suất sắc về nét đẹp cũng như chất âm. Em nhìn mấy em giá 25 củ cũng thấy ngại và lo lắng lắm. Hiện em ghép với KT 66 SE. Nghe hoài ko thấy chán.

7. hoangdv

hoangdv Advanced Member

Bác chủ có rảnh thì qua e cho mượn chú ALtec 711a về oánh thử ah, thích đèn thì e có con Ampli Revox xem có hạp ko ah - Vì e đang ghép vào Altec Santiago thì mỗi e cho ra một chất âm khác nhau.

Số đt của e: 0905 666 998 - Hoàng

8. tieudao

tieudao New Member

Mình đang ghép Altec 879A với Ampli Đèn TRI TRV EL34 nghe rất đã, đã nghe ghép Altec 879a với Sansui 9090DB, Pioneer 1250 loại bán dẫn khủng giá rất đắt nhưng không hay bằng Ampli đèn

Share This Page

Loading...