Altec Lansing FC

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by caithang, 10/1/09.

1. mylife

mylife Advanced Member

--------------
    Có nghĩa là màu xanh và đen đều có cả phải không bác ??? :eek: Bác này chả lời uyên thâm quá E nghĩ mãi. thanks

2. kingh

kingh Advanced Member

Thấy chữ ký của bác zizo, em xịu rồi:
    "cabinet 210;horn 311-90,altec 291-16Bx4,bass 515Bx4, cross 500f,jbl n7000;t500a;cdp naim cdx2; amp tango x10s;optoma HD20,jamo 5.1 c406,recever Onkyo 5.1;HDP Dun,arowana juki supper king red,Củi 631-82,magnus L6 2.5 0913522449" :lol:

3. Tranhai686868

Tranhai686868 Advanced Member

có anh nào chơi Altec A7 màu gỗ của bác Phương Phạm : mà chán rồi thì pm em nhé! em đang muốn trải nghiệm A7 của bác PP

4. Doan Thang

Doan Thang Advanced Member

Chào các bác Altec Láning FC!
    Loa của e sử dụng củ Altec 604-8G, đây là loa Mid treble đồng trục, 38cm.
    Sau 1 tg nghe thì thấy tiếng treble suy giảm, ra xoay xoay mấy cái núm chỉnh thì lại leng keng :( nhưng quả thật cũng thấy chưa lung linh :)
    Các bác đã chơi dòng củ kèn 604 này cho e tham khảo ý kiến, đổi đồ đánh, thay dây...Hiên e đang ghép với pre pow Gryphon, dây toàn Linn.
    Thanks!

5. mvinhtoan

mvinhtoan Advanced Member

Bác dùng luxman 38FD Mk2 đánh em 890C bảo đảm bass ra ầm ầm luôn. Em đang chơi 890B nghe rất phê.

6. KennyG

KennyG New Member

Em đã nghe Model-5 và 9, Model-7 đã chơi, Cặp đang có là Model-8.
    Theo em thì 7 và 9 là hai chú khoái lỗ nhĩ em nhất.
    Nếu phải chọn,em sẽ khênh cả hai!
    Hình như, em có đọc đâu đó lời của một Cụ trong Altec-Fans Club, đại loại là: 7 hay nhất trong dòng số lẻ.
    Bác đang nhắm mấy em này, cho em đi theo em nghe ké với nha!
    E mới chơi altec mới ghép thử vs amply leak 30 plus mà tiếng bass ko ổn tia nào ạ, theo bâc thì altec model 7 phù hợp vs amply nào ạ

7. KennyG

KennyG New Member

E gà mờ mới chơi, chuyện là e mới tìm đc cặp altec model 7 II, e ghép vs Leak 30plus tiênga bass bị ù có đuôi, vậy xin câc tiền bối đi trước cho e xin chút kinh nghiệm amply phù hợp vs e nó ạ! Chân thành cảm ơn các bác

8. HaChu

HaChu Advanced Member

Thêm con 077 vào bác, nhưng thông thường cái 604 là tốt lắm rồi, nếu muốn cao hơn thì lắp 077 vào bác ạ. Trong trường hợp này thay dây hay đồ đánh em dự là ko ổn đâu, có thể thêm được tí ti chứ để leng teng hẳn thì thêm con tép.

9. Doan Thang

Doan Thang Advanced Member

Vâng, cám ơn bác!
    Cũng có mấy ae nói là thử chế riêng hoặc thêm phân tần cho 1 trong 2 loa, vì loa bass nhà em lại là JBL 2234 nên hơi khó vừa đc mid, treble lại vừa đc bass. Dù ploa nhà e là hãng cứ ko phải diy.

10. Ismael Lupin

Ismael Lupin New Member

Em chào các bác.
    Em cũng nói thật là em là newbie mới chân ướt chân ráo vào con đường đau khổ nhưng cũng đầy công phu này. Em trước giờ chỉ đam mê nghe nhưng chưa có điều kiện vọc j về loa hay amp gì cả nên có thể nói là chưa biết gì. Em có đọc khá dài các trang của Topic này thì thấy nhiều bác rất đam mê và uyên thâm, nhưng vì cái tầm của em chả biết gì nên em càng đọc càng mù tịt :)
    Em trước mắt muốn đầu tư một bộ bài bản để có thể thỏa cái thú nghe nhạc của mình. thời gian vừa rồi Em đang ngó nghiêng một em Altec Lansing Barcelona, tuy nhiên do không biết gì nhiều hay sâu về loa nên còn nhiều băn khoăn quá. Em mạo muội post lên đây hỏi mong các bác trả lời giúp em cho sáng với ạ
    1. Do con này, cũng như nhiều con Altec khác, cabinet quá khủng nên khó mà ship nguyên về Việt Nam được, nên em dự tính là chỉ tháo nguyên các loại củ loa và kèn mang về mà bỏ không lấy thùng loa. Khi đó, về VN sẽ phải đóng lại thùng mới. Em cần so sánh với phương án mua loa nguyên ở Việt Nam: Các bác cho em hỏi việc đóng thùng mới cho con Barcelona này có đáng làm không, chất lượng âm thanh thế nào? Nên đóng thùng loại nào, có nên trung thành với thiết kế của hãng không (em thấy thiết kế loa của Barcenola này đẹp), chi phí đóng thùng thế này thông thường khoảng bao nhiêu ạ?
    2. Em định phối con Barcelona này với Amp đèn Sansui AU-111, các bác đánh giá giúp em xem như thế có vấn đề gì không ạ. Em cũng không có kinh nghiệm gì trong vụ phối ghép này, chỉ là cũng đang ngắm con Amp Sansui này

Quả thật còn nhiều mông lung, mong các bác nhiệt tình chỉ giáo, giúp em có thêm động lực theo đuổi con đường đầy công phu và rộng lớn này, cũng như gia nhập FC Altec nhà mình
    Cám ơn các bác nhiều

11. vspvt

vspvt Approved Member

Theo em bác không nên vì phòng nhỏ. A7 phòng lớn và hở hang tùm lum thì hợp. Nếu bác không đừng được thì thỏa thuận với người bán không ưng trả lại.
    Kén người nghe phết đấy bác ạ và tại phòng bác em nó hót khác nhà hàng xóm đấy. Hehe giống như sao vợ thằng hàng xóm thấy mê mẩn vì có được thử đâu.
    Em thấy A7 là nhiều lời khen chê vớ vẩn lắm. Vì bị nó vật nên choáng nói linh tinh. Có thể cả em nữa.
    Cẩn thận nha bác.

Nhatran1985 likes this.
  12. Ha Bw

Ha Bw New Member

Bác nào cần Valencia 846b Em có một đôi rất đẹp cần bán để lên 19dt0902124043 đĩa chỉ Hanoi

13. tliem

tliem Advanced Member

Tốt nhất là để nguyên thùng jin Bác ạ,altec ở VN cũng có bán nhiều mà bác.

14. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

Lấy củ thôi thì mua ở VN cho khỏe. Quan trọng là cái thùng. Còn amp chừng nào có loa rồi hãy tính.

15. nhquang

nhquang Advanced Member

Altec Barca đang rao bán ở VN nhiều mà. Bác vào bên rao vặt thì sẽ thấy. Bác nên mua ở VN. Còn việc ghép với ampli nào thì loay hoay lắm. Bác cứ đến mấy người rao bán loa để nghe thử ampli của họ rồi quyết định sau.

Em thấy bác mới vào con đường này mà biết đến Barca thì cũng hơi lạ đấy, chắc bác bị ai thuốc rồi.

16. typhoon82

typhoon82 Approved Member

E còn dư cặp củ 291 mà ko biết lắp vô đâu. Hic

17. audiokitfan

audiokitfan Advanced Member

Chao bác Krk9000b
    em cũng muốn sở hữu cặp amp altec 156a này nhung it người dùng và review qua nên chưa mua. bác có cái clip nào show chem em cùng với anh em trên này được không. Chất am thế nào khi ghép với loa altec . bác có thể nói gì khi so sánh với 1 vài amp khác mà bác đang và đã dùng.
    thanks bác

18. thanhmk

thanhmk New Member

Tôi cũng chơi qua một số đời al tec nhưng đồng nhất ý kiến bác Sanh Trang thùng gin về VN rất hiếm, tôi đã đóng rất nhiều thùng A7, A5, 19.......... theo đúng các mẫu nhưng không thể bằng thùng gin, nếu đóng chuẩn từ bông lót.... nghe cũng tương đối tốt

19. hoangde_HD

hoangde_HD Advanced Member

Chào các anh trong CLB
    Em mới chơi nên không có nhiều kinh nghiệm. Hiện em đang dùng cắp Altec model Five mà chưa biết gì nhiều về đời này. Các anh có thể trao đổi với em ít kinh nghiệm không ạ. ví dụ thông tin về đời loa, thay màng loa....

20. Maiduyan

Maiduyan Advanced Member

Cặp loa còi Altec bass 803b, kèn 811b , N-800E ghép với âm ly Sansui 9090 nghe cũng ổn, âm ly Yamaha cr-1040 nghe nhiều bass hơn tí nhưng ít chi tiết hơn SS9090...

Attached Files:

21. Nguyenlanh

Nguyenlanh Approved Member

Sau thời gian setup nghịch ngợm em chơi con Altec 817A 2 bass 40: 4 ohm chơi phân tần N500D zin màu xanh ngọc, kết hợp thêm trep jbl 2405 cắt qua tụ dầu bạc 0,22, chỉnh trang tiêu tán âm phòng ốc thì thể nói phân tần zin không hay được. Nên nghe home Altec chơi phân tần zin cứ kiếm con N500D, E, G thì khỏi lăn tăn gì thêm

Attached Files:

22. mylife

mylife Advanced Member

Chào các Bác, E xin phép kéo lên nhờ các Bác giúp đỡ.
    * Bác nào đã nâng cấp tụ, trở trong cục phân tần (N-800F thì phải) trong loa Altec Valencia 846A (trở kháng 16 ohm) chưa?
    - Có nên nâng cấp như vậy không ?, âm thanh có cải thiện tốt lên không?
    - và nếu thay thì thay những loại tụ, trở của hãng nào? trị số bao nhiêu cho phù hợp? (kiến thức về điện tử của E=0).
    Cảm ơn các Bác nhiều.

23. Wild Weasels

Wild Weasels Advanced Member

Bác show thêm ít hình ảnh hệ thống cho bà con tham khảo được không ạ. Em thấy nói mẫu thùng này có 2 ca sỹ hát một lúc nên nếu làm chuẩn nghe rất phê. thanks

24. binhdldk

binhdldk Advanced Member

Các bác cho e hỏi loa altec 872b có hay không vậy. Gu nghe nhạc của e là nhạc vàng, bác nào đã chơi qua loa này hay biết về nó thì cho e vài lời nhận xét nha. Em tính setup loa này với amp tube 811se 8w không biết có hộp không. Amp của e thì có 811se rồi còn loa thì e đang lăng tăng không biết có nên mua không vì sợ không hợp. Phòng của em 15m2 ( 3x5) rất mong các bác tư vấn giúp e sớm vì e đang rất cần. E cảm ơn nhiều

25. binhdldk

binhdldk Advanced Member

Có bác nào giúp e vài lời tư vân không, e đang rất cần thông tin về altec 872b

Share This Page

Loading...