Âm ly đèn Made in Vn dùng có đc ko ? Các bác tư vấn hộ

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by pc_usa2000, 30/8/08.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Ối Trư Nguyên Soái ui cách đây vài tháng em tình cờ lúi húi vào mấy cục ampli đèn guitar ban nhạc nổi tiếng thế giới của hãng Ampeg chủng loại từ 100W đến 300W mà uy tín hãng này tầm cỡ Fender hay Marshall. Thấy cục ampli mạ cờ rôm bóng lưỡng thấy đã quá nên chúi đầu vào coi cái ngõ hậu thì mém té bật ngửa do choáng vì OPT đều "Ma de in Vietnam" còn cái biến thế nguồn thì không biết xuất phát từ đâu.
    Không biết lão Trư có quan hệ gì đến hãng Ampeg hay không để chúng em tới hỏi 1 ít cái gì đó được gọi là bí kíp công nghệ ạ :?:

2. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

Hổng lẽ của LIOA ????????????

3. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Bác pheulong tạm nghỉ rồi mà topic vẫn tiếp tục nóng quá. Vẫn còn những ý kiến lạc đề, tôi xin nói thẳng là công kích nhau theo kiểu chợ búa. Thực ra diễn đàn cũng như cái chợ, nhưng là chợ của những người có văn hóa và muốn có văn hóa. Ở đây chúng ta không mua bán hàng hóa mà là trao đổi kiến thức về lĩnh vực âm thanh phục vụ cho mục đích thưởng thức âm nhạc. Có giao lưu kết bạn, có thư giãn, có tranh luận, nhưng không nên có chỗ cho lối hành xử với nhau như topic này.Tôi đọc ở đâu đó rằng: Âm nhạc làm cho con người hướng tới chân, thiện, mỹ. Vài topic gần đây làm tôi bắt đầu nghi ngờ điều này.
    @ bác pheulong. Tôi chưa hề biết bác, nhưng nếu bác tiếp tục tránh không tham gia đôi co thì tôi nghĩ đa số anh em sẽ hiểu bác. Trong mọi cuộc cãi vã, người rút lui trước chưa chắc đã phải là người thua.
    Quay lại chủ đề chính, tôi hiện vẫn đang sử dụng 2 ampli VN, OPT cũng VN luôn. Tôi cũng thường xuyên nghe ké vài cái OPT VN của bạn bè. Tiếc rằng tôi chưa nghe OPT của bác Kiên xồm hay bác Bình. Nhưng tôi nghĩ mình hoàn toàn có quyền đưa ra nhận xét khách quan của cá nhân tôi, chứ không đại diện cho ai. Đâu phải ai cũng có tiền để mua hàng chục cái OPT về nghe thử rồi mới được phát biểu. Vậy, có nên chăng khi chúng ta hỏi bạn đại loại như: Bác đã nghe được bao nhiêu OPT...
    Tôi xin có nhận xét của cá nhân tôi, cá nhân tôi thôi nhé:
    OPT VN rất hay và cũng rất dở
    Ampli VN rất hay và cũng rất dở.
    Ampli VN rất rẻ và cũng rất đắt.
    Thợ VN rất giỏi và cũng rất kém.
    Đương nhiên để tránh cho diễn đàn quá nóng, tôi xin phép và cũng kiên quyết không nêu tên tôi đang nghe đồ của ai lắp.

4. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Cái này có thể đúng. Hình như ở topic bàn về OPT của Nguyễn Anh Sơn có Dungext nói về việc ở khu công nghiệp Bắc Thăng Long có hãng nước ngoài tuyển toàn nữ công nhân Việt Nam quấn OPT để xuất đi. Nếu đúng thì chắc chắn họ phải đóng mác mede in VN/

5. chaubathong

chaubathong Advanced Member

:( :( :(

6. Buns

Buns Advanced Member

K phải riêng diễn đàn này đâu bác, đọc bên diễn đàn kia cũng thấy bác tienvn có ác ý với ai !? ám chỉ gì !? và ăn nói cũng "đàng hoàng" lắm. (cái này chẳng cần phải dẫn chứng và lý lẽ đủ mạnh mới biết, cứ sang đọc sẽ rõ)

Anh em Hải phòng từ khi các bạn trẻ tuổi lên cách chơi cách ăn nói khác quá, mất chất audio HP cũ đi nhiều, dân audio HP từ bác Thập bác Bổng bác Cung bác Châu ... đến bác Hà Quạ bác Hà Aping bác Sơn bác Thiện ... thân thiết và dành được lòng quý mến hơn lớp anh em trẻ nhiều, âu cũng là phải nghĩ

7. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Cái nick này lập ra để chửi đổng, em không chấp!

8. 6ninh

6ninh Advanced Member

:D Để tránh xích mích do ngôn từ , kỳ thị vùng ,miền . Em đề nghị mod khóa topic này lại :D
    Bác nào muốn bàn cho thấu đáo xin vào topic em....sắp mở . Kính :D

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...