amp nịnh tai

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by teddy_2007, 10/2/11.

1. dangtuan

dangtuan Advanced Member

Amp nịnh tai có lẽ là hợp với tai minh thôi :D

2. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Em thì thấy như ở cơ quan thôi, một chú nịnh cấp trên nghe hay làm mấy chú khác nghe điên mún chết :lol:
    Chung qui lại rồi cũng đi qua hết nịnh rồi không nịnh nếu chưa sum họp ông bà và túi chưa rỗng...

3. miuzic

miuzic Advanced Member

Có amp nào nịnh được tai mấy bà(cớm) ở nhà không các bác :(

4. Denon-pma2000IV

Denon-pma2000IV Advanced Member

Có đấy bác ạ. Bác vác 1 cái âm ly bất kể nào về cũng được. Nhưng yêu cầu phải là loại, nhiều người biết và dễ bán.
    Bác mua 11 - 12 tr, Nhưng về nói phét với bà xã là mua được rẻ có 5 tr thôi và bảo với bà ý là con này giá thị trường là 12 tr sau một thời gian bác nâng đời đem ra bán cho thợ, và nhớ chở bà xã đi cùng cho bà ý đếm tiền khoảng 9-10 tr gì đó là bà ý xướng ngay ý mà ( nhưng với điều kiện là bác phải có quỹ đen, xuất ra mua audio mà bà xã ko biết) em toàn làm thế.
    Cá biệt có cái em mua gần hơn 20 tr, về nói có 7 tr ( kiểu gì lúc bán đi chẳng được 14 - 15tr ) cho bà (cớm) đếm tiền. Đảm bảo bà nào cũng thích

5. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Cái âm ly bác mua 6.5M giờ thấy giá lên 19M 20M chắc cũng nhờ nó nịnh tai chăng :lol:

6. Congcobe

Congcobe Advanced Member

Theo em nghỉ Nịnh là giả dối,kg thật,nói vậy mà kg phải vậy...Ai đó mà bảo bộ giàn nhà Bác nghe Nịnh Tai có nghĩa là họ chê bộ dàn ấy chưa xứng tầm Hiend,chỉ là nghe được vậy thôi.Vì Hiend kg những hay mà phải thật.Bộ dàn nhà Bác hay (được) nhưng kg thật.Nói túm lại đó là một lời CHÊ đặng khỏi mếch lòng nhau thế thôi.
    Nói nhỏ các Bác nghe nhé " Nói ít bạn nhiều,Nói nhiều bạn ít" :lol:
    Em trốn đây :(

7. miuzic

miuzic Advanced Member

Hay quá!Vậy là amp hát ra usd là nịnh được tai mấy bà cớm,mấy bà sáng suốt quá,may mà ae ta cũng cao tay không thì./. :mrgreen: yểu mệnh con đường âm thanh :( qua vụ đó bác tha hồ dư dả vốn nhỉ?vì mấy bả tham lắm :lol:

8. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Vậy xem ra mấy anh em audio dễ bị nịnh nhỉ :D

9. Denon-pma2000IV

Theo em cái cụm từ 1 bộ dàn "nghe nịnh tai " nó nhiều nghĩa quá. Ví dụ như đia hát kok bằng mấy con amp ragua 203n, hoặc califonia pro 128b, gép với 1 đôi bose 301 seri IV, + 1 đôi BMB, mic dùng sure beta .... giọng em thuốc lá đá thuốc lào mà hát nó bay cao tít, không tin nổi tai mình nữa, em đánh bỏ xó vụ kok. Nếu audio mà nghe nàng H.T.L ( vàng anh ) lại hát như Lệ Quyên, Như Quỳnh .... thì ......................... hỏng.!

10. medaidom

medaidom Advanced Member

Ampli nịnh tai mấy bà là nó chỉ hát độc có 1 gam là " ĐÔ TRƯỞNG" và "LA THỨ". Các bác cố thu xếp cho amply " Vô địch" cũng có phần nghe nhòm riêng là yên thân ngay! Em nghiến răng làm 1 bộ riêng cho ampli đa năng nhà em,.. từ đấy mọi cái đơn giản đi nhiều. Không khí có vẻ nhiều Oxy hơn các bác ạ, nghe nhạc cũng hay hơn! Còn quay về âm thanh thì amly mà "nịnh tai" thì hợp cho các quan nhớn thôi. Người nghe nhạc cần sự trung thực, mà ngẫm ra cuộc đời cũng vậy mới bền được. Vì thế nên cái analogue có từ thời sơ khai đến giờ vẫn là nhất!

11. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác mua 20 triệu về nhà nói 7 triệu, thế này thì thể nào cũng có ngày về nhà chả thấy đồ đâu, hỏi vợ nó đưa cho 7 triệu rồi tủm tỉm cười. Hỏi nó nói: "Em bán được hẳn 8 triệu cơ, anh thấy em tài không. Thôi anh cầm lấy gốc mà đi mua cái khác, lãi 1 triệu tối nay vợ chồng mình đi ăn cơm tiệm" :( :shock: :lol:

12. miuzic

miuzic Advanced Member

Quả này ăn ớt không cay bằng đây,hy vọng mấy cớm kô vào được vnav.

13. Denon-pma2000IV

Bác mua 20 triệu về nhà nói 7 triệu, thế này thì thể nào cũng có ngày về nhà chả thấy đồ đâu, hỏi vợ nó đưa cho 7 triệu rồi tủm tỉm cười. Hỏi nó nói: "Em bán được hẳn 8 triệu cơ, anh thấy em tài không. Thôi anh cầm lấy gốc mà đi mua cái khác, lãi 1 triệu tối nay vợ chồng mình đi ăn cơm tiệm" :( :shock: :lol:[/quote]

Thế thì chết ... ! Nhưng các bác cứ yên tâm đi, mấy bà không biết bán đồ audio đâu :D :lol:

14. miuzic

miuzic Advanced Member

Đi hát mấy e tay vịn(nịnh hót thủ thỉ) vào tai bác có thích bằng âm thanh thô mộc của (khủng long) ở nhà không?

15. ductien_1704

ductien_1704 Advanced Member

Nói về chủ đề ampli nịnh tai mà các bác bàn lan man quá ! ko bác nào kể ra 1 cái tên cụ thể nào của 1 dòng amp.để cho ae trên diễn đàn học hỏi đỡ mất tiền học phí .Có bác nào đưa ra ý kiến của mình là tôi thích cái này hoặc cái kia chẳng hạn ? .Đồng ý là công thức của các bác đi trước là kinh nghiệm quí nhưng sản phẩm nào trong ct ấy phối ghép với nhau để ra amp. nịnh tai thì em ko thấy có bác nào nêu ra một ct mẫu cả ( em muốn nói ở đây là mẫu bộ âm thanh mà bác đang nghe đó !).Thôiem lấy ví dụ của em vậy , em là newbie , hịên em đang ghép bộ của em là amp. pioneer sx1250+speaker AR 2ax +dvd qiséng (tât cả các món này em đêu tham khảo trên vnav ) mà theo tai trâu của em đã là hay rồi (có nói sai xin các bác thứ lỗi!).Còn mỗi người một sở thích âm nhạc khác nhau nên cảm nhận sẽ khác nhau,theo nghu ý của em thi các bác cứ đưa ra một ct bộ dàn âm thanh mình đang sở hữu ,cảm nhận về chất âm ,hợp với thể loại nhạc nào?,có phương án nào nâng cấp ct đó nên để đạt yêu cầu hơn thì các bác đưa nên ,chứ các bác cứ này nọ mãi thì hi hi..em tẩu đây!.Kính!!

16. Denon-pma2000IV

Chưa thử bác à.
    ( Tiểu long ) ở nhà cứ ngọt như mía lùi (mía nướng) ý à, nên califonia Pro 128B, Bose 301 seri IV, Shure SM 58, Vitek em bỏ xó 2 năm nay không dùng.
    Quay trở lại vđ bác chủ topic đưa ra cụm từ amp nịnh tai. Một bộ dàn nghe tốt những thể loại giao hưởng thính phòng thì có lẽ chỉ có 2 từ đạt yêu cầu và chưa đạt yêu cầu thôi.
    1 bộ dàn nghe tốt các thể loại nhạc như nhạc vàng, trữ tình, vocal ... nếu thấy nó ngọt ngào, truyền cảm, quyến rũ, nghe hết bài này và lại muốn nghe bài tiếp theo ... chưa nghe hết đĩa CD chưa chịu đi ngủ ... thì nó là nịnh rồi. ( Thậm chí tắt đèn nhắm mắt đi ngủ rồi mà vẫn phải cho nó hát mới yên tâm) ... :D thì thế là hay rồi. Có lẽ nên dùng từ một bộ dàn nghe rất quyến rũ, lôi cuốn. Chính xác hơn là " nịnh tai " đó là ý kiến của riêng cá nhân em a. :lol:

17. audio-center

audio-center Advanced Member

Riêng về "Nịnh" thì có người thích người không.
    Nịnh cũng bao gồm 2 thành phần Được và Bị.
    Mà thế nào đi nữa bản chất Nịnh là k thật, Nịnh là giả dối?
    Và như thế, trong audio "Nịnh tai" có thể là 1 hình thức đánh lừa chính mình.
    Hehehe!

18. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Nịnh tức là được phỉng phờ , được đu tàu bay giấy lên 9 tầng mây ... lúc tỉnh ra ... oạch ... tống khứ cho khuất mắt rồi ... lại ... :lol:

19. phidiep

phidiep Advanced Member

Các cụ cứ lắm "nhọt" quá thui, ai cũng biết "nịnh" là không "thật". Nhưng ai cũng thích "nịnh" mà chả mấy người thích "thật" đâu, đôi khi "thật" quá còn chả chịu được ấy chứ! :wink:

20. Analog

Analog Advanced Member

Nói gì thì nói chứ em thích nhất ý Bác này! Ngày xưa bán đồ cho shop em cũng " bậy bạ" tư vấn khách hàng kiểu này! Tội lỗi, tội lỗi!
    Và tới bây giờ em vẫn thấy nhiều người tư vấn kiểu công thức như vậy!
    Buồn là chỉ khi nào " em nó" về với mình rồi mới biết thực hư!

21. ngocpham58

ngocpham58 Advanced Member

Tôi thấy mấy bạn chơi lâu, mua sắm đổi chác nhiều bộ dàn thì hay nói Accuphase ngọt và nịnh. Mới nghe thì thấy hay nhưng nghe một thời gian lại chóng chán. Theo các bác có đúng không ?

22. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Acc e thấy nó nịnh cả mắt luôn bác ạ :lol:

23. miuzic

miuzic Advanced Member

E thì hơi ác cảm với mấy e nịnh mắt.Trước e cặp với mấy e Nhật bổn,sau đến mấy e UK,bây giờ thì đang được mấy Mẽo cổ nịnh nọt đây,thấy mấy e Đức quốc xã cũng xao xuyến.Không biết tương lai cặp ở bến nào nữa.

24. tienmy

tienmy Advanced Member

Theo mình nịnh tai là âm thanh giả,kích bass tép,không thật nhưng kích thich người nghe

25. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Các bác cho e hỏi là tại sao mình biết là nó giả, nó nịnh, nó ko thật ạ.
    Có bác nào biết được là âm thanh thật của nó như thế nào cho e biết với, để e còn biết mà tham chiếu chứ ạ. Cái âm thanh mình nghe dc từ cặp loa thì nó đã qua biết bao nhiêu công đoạn mới tới tai mình. Thế thì làm sao biết nó thật thế nào.
    Cảm ơn ạ. :mrgreen:

Share This Page

Loading...