Ampli Denon PMA-950 đánh karaoke ổn không ?

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by TRIO67, 3/5/12.

1. TRIO67

TRIO67 Advanced Member

Chả là em đang muốn múc một quả Denon PMA-950 để đánh karaoke vì em thấy công suất nó cũng khủng, các bác giúp em xem chất âm em nó như thế nào, hát hò ổn không và ghép với loa gì ạ ??? Em nghe nói Denon thường cho bass mạnh mà KOK nghe bass mạnh mới đã. Cám ơn các bác.

Tags:
  2. tranluong

tranluong Advanced Member

Em nghĩ là hát cũng tàm tạm nhưng tiếc là không có lỗ cắm micro để mà hát :lol:

Attached Files:

3. huhiun

huhiun Advanced Member

làm thêm cái mixer của s-make k5, khoảng 2 củ là hát tốt rồi!

4. CADIC1008

CADIC1008 Advanced Member

Em thì chuyên hát bằng Denon + Mixer + Bose đây, rất rất ổn. 950 em cũng đã từng chơi 1 con rất đẹp. Tuy công suất em này khá lớn nhưng không hiểu sao tiếng không có lực cho lắm, tiếng bass không đanh, gọn nhue thường thấy ở Denon nên hát không được ép phê. Nếu có 780D; 890D hoặc 970 thì hay hơn. Tuy nhiên với em 950 sẵn có bác vẫn có thể hát được ạ.

5. TRIO67

TRIO67 Advanced Member

Cám ơn các bác đã mách cho em. Dùng mấy ampli này để hát chắc chắn phải có mixer rồi, em biết vụ này mà. Em cũng thấy Denon 950 tiếng nghe mềm xèo, hình như nó chạy class A mà sao vậy ta, em mù tịt. Hát hò nghe tiếng bass uy lực mới máu. Mà em chưa rước em nó đâu, vì thấy em nó giá cũng mềm nên còn lăn tăn lắm.

6. CADIC1008

À nếu bác chưa rước thì tốt rồi, quên em nó đi luôn ạ. Đó là 1 amp rất thường trong dòng Denon, cá nhân em đánh giá nó còn thua cả Denon 390. Hay là lỗi do em phối ghép không chuẩn? nhưng nếu dùng để KOK thì chắc chắn nó thua 390. Em khẳng định rồi đấy! Bác nào phản đối vào "chém" em ... chạy ngay. Em cũng không hiểu sao 930; 940; 970 đánh "dã man hơn cả con ngan" thế mà con này cũng cùng dòng họ nhà đầu 9 lại yếu ớt vậy? Tại sao???? Bác nào biết chỉ em với.!.

Haqd likes this.
  7. TRIO67

TRIO67 Advanced Member

Cám ơn bác cadic1008 lắm lắm. Thật sự em muốn xỉu khi nhìn thấy nội thất của em nó có 8 con saken + 2 tụ lọc 33000uF to như lon bia :mrgreen: Hèn gì giá nó chỉ bằng 1/2 mấy em đời đầu 7, 8

8. CADIC1008

À về vụ nội thất với "nội lực" thì có nhiều cái khó hiểu lắm ạ. Hay do em là dân cơ khí không hiểu gì về điện nên nó thành ra như thế. Đúng là con 950 nhìn nội thất "khá khủng" thật tuy nhiên trước em ghép thử nó với 3 đôi loa (toàn loại 8 ôm, dễ đánh) mà thấy tiếng cứ phều phào sao ấy? Nếu rảnh mời bác qua em, sẽ có dẫn chứng trực tiếp cho bác thấy 2 vấn đề:
    1. Hát KOK bằng DENON+MIXER rất hay, hay hơn khá nhiều loại amp KOK chuyên dụng hiện giờ
    2. Amp nội thất "lèo phèo" (Carver 1090) đánh hay, đa dạng loa hơn amp nội thất "khủng long" (DENON 2000)
    Ngoài ra em còn 1 amp nội thất "khủng long mẹ" - khủng hơn cả DENON 2000 nhưng lại đánh .... khá hay nữa?
    Đến đoạn này là em cũng chẳng hiểu "vì sao lại thế? sao không phải "khủng" mà hót lại hay" . Đau đầu quá!
    TB: Nếu bác chỉ định lấy amp để hát KOK thì bác tìm em DENON 540 ý, rẻ hơn 950 nhiều mà lại hay hơn rất nhiều, rất rất nhiều đó. Quan trọng là em nó phải zin. Thân!

9. TRIO67

TRIO67 Advanced Member

Đồ của bác cadic1008 khủng ... bố em dữ quá, hehe. Bác chắc là fan của Denon rồi, kiểu này là em hết lăn tăn con 950. Bác cho em phiền thêm tí, vậy chất âm con denon 540 có giống con 740 không, em thấy con 740 tiếng mid khá hay, bass hơi cứng. Thanks bác.

10. sansui9090db

sansui9090db Advanced Member

Mình thấy lạ quá,mình sẻ thử nghiệm công thức Denon+mixer +loa ? , loa gì vậy bạn!

11. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Bác cho biết cái này có bán ở đâu, chất lượng hát có sánh được với jaguar hàn quốc không ạ ?

12. CADIC1008

Em cũng không biết mình có phải Fan của Denon hay không nhưng nếu nói đến vụ thay đổi amp Denon thì cũng khá nhiều thành tích ạ (chỉ trong 1,5 năm em đã dùng qua 8 con amp Denon đó). Còn vụ 540 và 740 thì em nghĩ có thể giúp được vì em đã chơi cả 2 con trên trong 1 thời gian khá dài. Chất âm 2 con rất giống nhau (theo tai trâu của em là giống nhau đến 95%). Bác nhận xét rất đúng Bass cứng, chắc (vì thế nó phù hợp với KOK mặc dù nghe nhạc cũng rất hay). Nếu giá không chênh lệch nhiều thì bác lấy con 740 trông đẹp hơn. Còn việc em "xúi" bác mua 540 là xét đến tiêu chí ngon, bổ, rẻ & hiệu quả cho nhu cầu của bác ạ. Cảm nhận của em là 540 lực mạnh hơn 740 tí thì phải ( vì em mua 740 sau khi đã bán 540 hơn 1 năm nên không nhớ rõ cho lắm).

13. CADIC1008

[quote="
    Mình thấy lạ quá,mình sẻ thử nghiệm công thức Denon+mixer +loa ? , loa gì vậy bạn!"[/quote]
    Dạ em hát bằng Loa Bose 301 + JBL Control 25 (Tất cả đều là hàng xịn) thấy Denon+Mixer hay hơn Jarguar 203N đó (con Jarguar 203N này cũng hàng xịn, em cho bạn mượn dùng chán chê bán cho 1 bác thợ được 5.3t hôm 02/05/12 vừa rồi đó - bác ko tin em cho bác số dt bác thợ đó luôn). Bác cứ thử xem, có thể bác cảm nhận khác em nhưng chắc chắn là ko phải rất hay thì cũng là "khá hay" và đặc biệt là dễ chỉnh chọt hơn 203N

14. TRIO67

TRIO67 Advanced Member

Em chỉ thích hát KOK bằng công thức Ampli nội địa + mixer rời + loa. Em không thích mấy loại bán nhan nhản ngoài thị trường.

15. tranluong

tranluong Advanced Member

Mỗi người một suy nghĩ khác nhau, em thì cái nào ra cái đó, vì nó được thiết kế là để dành riêng cho mỗi lĩnh vực đó rồi.

16. huhiun

huhiun Advanced Member

Bác ở đâu? E thì ở tận nam định, ở đây một số shop như của "duc toan" có bán . E đang dùng con này amply 890d loa 180a, mình thấy hát khá hay. Đã thử so sánh với 203n , nói chung là hay hơn hẳn!

17. dnlongcpm

dnlongcpm Approved Member

Các bác cho e hỏi con pma 540 với con pma 750 thì con nào nghe chất hơn, e thích nghe nhạc mạnh,nhạc trẻ nhưng thi thoảng cũng trữ tình,e ghép với JBL MRV308

18. tvanthung

tvanthung New Member

Ai hát karaoke mà chơi DENON chứ, em nó nghe nhạc thì hay chứ ca hát thì dở. Chơi con Main CROWN tầm trung thì tuyệt vời. còn mixerthì dùng jbl kx100 là đủ chơi.

19. Tai Tho

Tai Tho Approved Member

Gặp lại bác CADIC1008 đây, bác "vẫn duy trì thái độ" với con Den 540 này dù bất kể đi đâu, top nào , như vậy trải nghiệm của bác với nó là khá ấn tượng. Em đang kiếm mà ít KN quá, bác có biết ai bán ...chỉ điểm em phát hoặc phiền bác ...lấy giúp em luôn, em đa ta bác nhiều.

20. CADIC1008

Cái này em post từ năm 2012 rồi mà bác - nhưng đến giờ thì quan điểm của em về 540 vẫn không thay đổi: Ngon - bổ -rẻ bác ạ. Lâu rồi em ko loay hoay nữa nên ít để ý tới thị trường thiết bị, không rõ nơi nào bán nữa bác ạ.

21. Tuanpro_alkana

Tuanpro_alkana Approved Member

Xin phép đào lên cái ạ
    Mình sài ampli pionêr a-535 cs 160wt với loa LoD HS-323 bas 25, giờ muốn mua thêm mixer để KOK thì có ỏn ko, ai tư vấn mình giù nhé.cảm ơn

Share This Page

Loading...