AMPLI DENON PMA S10II & S10III

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by ngtatliem, 1/12/06.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Chắc như em thì không dám "đánh tay lái" đến 11 rưỡi, 12h như bác Longbia rồi., :D :D

Theo suy nghĩ cá nhân em thì dòng 2000AE vẫn rất Denon nhưng theo công nghệ mới nên cho tiếng rất ngọt, đặc biệt hỗ trợ cho giải trung vốn là điểm yếu hi hữu của D590

Cái đó thì S10II có không các bác

Em khoái công suất của S10., nhưng lại khoái công nghệ của 2000AE :D :D

2. papa_mama

papa_mama Advanced Member

Vây nếu được bác mang về chơi hai em S10II & 2000AE cùng luôn đi ! :lol: . Em biết cái gu của bác rồi: bác muốn chơi Ampli vừa mạnh, vừa ấm phải không ? nếu đúng thì bác nên chơi mấy em Accuphase đi vì Accuphase sẽ cho bác cả 2 cái khoái ấy :lol:

3. Black Jack

Accuphase thì nó là đẳng cấp khác rồi bác ạ., :D :D :D

Vấn đề là trong cùng một mức tài chính mà mình kiếm được đồ phù hợp nhất với tiêu chí của mình., :( ., nếu Accu thì theo các bác dòng nào đi cùng với D590 :?:

Em khoái các thể loại nghe nhạc giao hưởng, nhạc hòa tấu, trình diễn nhạc cụ thì amp nào phù hợp nhất., Mong tin các bác 8)

4. papa_mama

Ngoài mấy em ở trên có em Marantz PM-14SA / 14kII cũng rất hợp với em D590 lém đó bác

5. LONGbia

LONGbia Advanced Member

e đang dùng ổn áp 2KVA, bảo đảm dư tải mà bác

6. haiQ

haiQ Advanced Member

thê này thì tìm con marantz 14 mà chơi bác ạ! denon jamo đánh PÔP bốc nhưng mấy loại của bác thì 2000AE nghe khá nhất còn mượt hưon thì chỉ có MR!

7. Black Jack

Marantz 14 em cũng khoái lắm, nhưng nghe nhiều bác trên diễn đàn nói là tiếng nó hơi mềm, đánh với Jamo D590 phần trầm hơi có đuôi.

Em thì lại khoái dòng nhạc thiên về trình diễn nhạc cụ kiểu Take Dake hoặc Kitaro, Trần Mạnh Tuấn "Ngược dòng Hương Giang" :D :D

Xin mời các bác tiếp tục.

8. vietpham2610

vietpham2610 Advanced Member

DENON 2000AE đời mới tiếng mềm mại và ngọt ngào lắm , em cũng đề cử DENON 2000AE

9. papa_mama

Marantz : bass mềm
    Denon: bass căng

Nên phối ghép nghe thử rồi hãy quyết định bác nhé vì còn lệ thuộc nhiều cái nữa như xài: dây loa, dây tín hiệu, dây nguồn, ổn áp, lọc điện,phòng nghe, cách bố trí loa...vì sự nghe mỗi người mỗi ý. Chúc bác sớm có ampli phù hợp

10. Black Jack

Câu này hay quá, bác., Denon bass căng, marantz bass mềm. Chắc em thiên về Denon quá, có bác nào vote thêm không?

11. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

vậy bác mê nhạc bập bùng nhìu hơn nhạc Vocal phải không? :lol:

12. Black Jack

Vâng, em khoái mấy thể loại Take Dake hoặc Kitaro., Kiểu Trần Mạnh Tuấn saxo "Ngược dòng Hương giang"., nghe vocal thì toàn thể loại kiểu Diana Krall hoặc Susan Wong thôi.

Hôm nay, em đã điện thoại và sang nhà bác Longbia., nghe thử D590 của bác ấy đánh bằng 2000IV., nhưng bác ấy không có Take Dake :D :D , ...... để em dễ so sánh., :D

13. LONGbia

LONGbia Advanced Member

Chào bác Black Jack, hôm nay bác đã rinh em D590 chưa bác?Thôi thì chúc mừng bác luôn

14. Black Jack

Em mua sẵn ở nhà rồi., hôm nay là đi "rẻ thì mua" hộ ông anh trước đây là hàng xóm thôi ạ :D

Chắc sáng mai em ra khuân về.,

Để em ra đến ngoài này, mua và tặng bác một cái Take Dake "F1" để bác nghe thử.

15. Black Jack

Không hiểu sao nhưng giờ này S10II là mơ ước của em chứ không phải là S10III, cho dù III là đời sau của II

Điểm khác biệt chỉ là cái tăng phô kép vs đơn và trọng lượng 30 vs 29kg.

Bác nào có sở thích như em ạ?

16. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

hihi, bác kiếm Con S10III mới như của em đi, em bác đổi chơi! Khà khà! :p

17. likefather_likeson

likefather_likeson Advanced Member

Bác Jack oi, em cũng đang dùng S10II phối với loa Denmark (Dali), lúc đầu ghép với cd Denon 1650AZ nghe cũng khá nhưng bass gọn quá nên nghe bí bí thế nào ấy (em nghĩ do bản thân loa đã cho âm thanh rất gọn cộng với cd denon cũng thế) nên em vừa đổi qua cd Teac10 nghe hay hơn hẳn, mid lộ rõ hơn, bass nghe tơi hơn, âm hình mở rộng hơn

S10II dễ phối ghép, chất âm dày, đều cả 3 dải, công lực thâm hậu lắm lắm...

18. anthao

anthao Advanced Member

S10II dễ phối ghép, chất âm dày, đều cả 3 dải, công lực thâm hậu lắm lắm...Bác Liêm tối nay ngủ ngon nhé!!!

19. Black Jack

Nhìn cái bảng "thành tích" dày cộp là khỏi lo về công suất S10 rồi

Quả S10 II của bác likefather_likeson chạy còn nóng bỏng tay không? Đã bắt được bệnh của em nó chưa? :)

Em chưa nghe dòng S10 này phối với D590 nhưng nghe nhiều bác nói dòng này tiếng hơi tối nên phối với D590 tiếng sẽ tối chứ không "thoát tiếng" như những dòng mới như 2000AE. :roll:

Tiếp tục xin ý kiến các tiền bối ... trước khi quyết định "tân thời" hay "tân cổ" ., :p :D :p

20. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Em thấy mấy chú bán hàng nói rằng 2000AE là sản phẩm của cộng tác giữa DENON và MARANTZ, nên em này sẽ sở hữu những ưu điểm của cả hai hãng này gộp lại. Do đó sẽ rất phù hợp với anh em ta khi muốn khai thác hết được tiếng bass có lực và giải trung âm vốn chưa được đánh giá cao của D590. Hơn nữa, lại là thế hệ đi sau so với dòng 2000xxx hay S10 nên em nghĩ dù gì 2000AE cũng đã khắc phục được những hạn chế của 2000xxx và S10. Tóm lại, đã bỏ tiền nghìn $ để chơi, em nghĩ cứ chọn 2000AE luôn để đỡ nhức chán nâng cấp các bác ah.

21. likefather_likeson

hè hè, khi chuyển từ 2000 sang S10II thấy nóng hơn hẳn nên em hơi hoảng chút :roll: , sau khi đối chiếu với amp S10II ở chỗ mấy anh em khác thấy cũng thế nên em an tâm ổ rồi bác ạ. :p

Nếu S10II tiếng không "sáng" như các dòng 2000xx để ghép tốt với dòng loa denmark thì có ghép tốt với các dòng JBL monitor, hoặc loa Anh quốc như B&W, Cambrigde audio...?

22. bone

bone Advanced Member

bác thấy nó không sáng thì bác còn hỏi chi nữa :lol:

23. likefather_likeson

Ý em là không "sáng" bằng 2000xx thôi chứ denon vẫn thuộc dòng amp "thiên sáng" mà, em đang muốn chuyển qua loa Anh hoặc dòng JBL monitor 431x, có bác nào phối S10II với JBL 431x cho em xin chút review ạ.

24. Black Jack

Cái này thì em không có ý kiến vì chưa biết., xin mời các cao thủ. :D

Hôm trước em có qua cửa hàng của Quân Công audio trên đường HaiBaTrung, thấy có một quả 2000AE hàng nội địa., trông cũng còn khá mới nhưng thấy đề nghị giá lên đến 1.200 nên em "xin để hôm khác em quay lại"., :roll:

Sao Denon dạo này giá nó mắc thế nhỉ? liệu hàng secondhand Jap nó có khác nhiều so với dòng sản xuất và bán tại nước ngoài không? Nếu không khác gì thì em thêm hơn 1 tờ nữa làm quả mới cứng khoái hơn.

25. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Nếu bác khoái chất âm JBL 431x thì chỉ dùng âm ly đèn mới khai thác được thôi bác ah. Trên Cong Quan em cũng thấy đang có 1 em 4311B còn khá mới.

Share This Page

Loading...