Ampli DENON PMA2000-II

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by ntuan, 31/5/06.

1. ntuan

ntuan Approved Member

Tôi mới tham gia diễn đàn và đọc thấy nhiều bài rất bổ ích. Hiện nay tôi đang dùng ampli Denon PMA2000-II. Tôi thấy trên diễn đàn cac bạn bàn nhiều về Denon-PMA2000-IV. Xin hỏi các bạn điểm khác nhau giữa Denon PMA2000-II và DenonPMA2000IV. Các bạn có thể góp ý với tôi xem ampli của tôi thì ghép với loa nào là phù hợp nhất ( hiện tôi đang dùng loa AR303)

Tags:
  2. KHANH-END

KHANH-END Advanced Member

Denon 2000II vôùi 2000IV chỉ khác nhau về đời thôi bác ơi, còn chất lượng em thấy chẳng hơn nhau là mấy, khoảng độ 99 so với 100 bác ạ. Bác cứ yên tâm mà xài, khi nào rủng rỉnh mình chơi 1 em ngon luôn.
    Còn về việc phối ghép với loa, bác phải cho biết sở thích nghe nhạc của bác, và hiện bác đang dùng CD loại gì nữa thì bọn em mới biết mà ý kiến một chút bác ạ.
    Thân

3. ntuan

ntuan Approved Member

Cám ơn bạn KHANH-END. Mình không phải là dân chuyên nghiệp chỉ thỉnh thoảng về nghe nhạc cho vui thôi nên khi đọc các bài trên diễn đàn thấy rất bổ ích. Mình thíc nghe nhạc nhẹ, đặc biệt thích nghe nhạc không lời. Mình hiện nay đang dùng đầu SONY DVP-S707. Đầu này là đầu Nhật nội địa nên rất kén đĩa. Mình có đấu thêm 1 em đầu tầu nữa. Mình đọc trên diễn đàn thấy mọi người hay ghép Ampli Denon với loa Jamo D570 hoặc 590 thì theo KHANH-END có phù hợp với mình ko? Cám ơn nhiều

4. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Chào Bác,
    Em nghĩ là ổn vì không chỉ anh em trên đây thảo luận mà cả Bài viết về loa Jamo D590 trong Tạp chí Nghe nhìn Việt nam cũng cho bộ đôi này sánh duyên với nhau đấy!
    Regards!

5. ntuan

ntuan Approved Member

Cám ơn bạn ngtatliem. Đọc trên diễn đàn thấy bạn viết nhiều bài rất hay> Mình không có phòng nghe nhạc riêng mà đặt luôn ở phòng khách khoảng hớn 20 m2. Mình không hiểu loa D570 hay 590 thì phù hợp hơn. Mình đang ở Hà nội muốn tìm mua loa Jamo xịn thì địa chỉ ở đâu? Thanks a lot.

6. ngtatliem

Chào Bác,
    Bác xem kỹ trong phần "Jamo D590 & các vấn đề có liên quan" xem hình như anh em có chỉ chỗ mua loa Jamo ở HN đấy!. Còn riêng Jamo hàng D đã mua thì nên mua D590 vì con này dải tần của nó là 35-20KHz phát âm trầm tốt hơn, sâu hơn, còn con D570 là 40-20KHz. Giá cả thì không chênh nhau nhiều lắm! Con này rất thích hợp cho anh em ta vì ít ai có phòng chuẩn riêng để nghe nhạc nên từ thiết kế nhà SX đã có ý định làm loa này có thể đặt cạnh tường mà tiếng Bass vẫn không bị Boomby đó Bác ạ!
    Regards!

7. De_non

De_non Advanced Member

Bác Nâttliem nói quá đúng, cho Bác 10 điểm "về chỗ quì gối", nói vui với Bác thôi chứ không phạt Bác như vậy đâu !!! :lol:

8. ngtatliem

Mong 1 ngày được quỳ gối uống trà nghe nhạc cùng Bác nhể! :lol: :lol: :lol:

9. De_non

De_non Advanced Member

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

10. ntuan

ntuan Approved Member

Cám ơn các bác ntatliem và de_non. Tôi đọc trên diễn đàn thât có nhiều bạn mua loa Jamo ở TP.Hồ Chí Minh ( SonHaaudio), ko biết họ có nhận vận chuyển ra HN ko nhỉ? Có gi khso khăn trong vận chuyển và bảo hành ko nhỉ? Chất lượng có đảm bảo ko vì minh ko trực tiếp kiểm tra được?

11. De_non

De_non Advanced Member

hôm tháng 05 có Bác haylachinhminh đã mua D590 ở Sơn Hà rồi nhờ họ chuyển ra ngoài Hà Nội đó, có gì Bác ntuan hỏi thăm Bác ấy thủ tục, chi phi1,...xem sao :lol:

12. ntuan

ntuan Approved Member

Cám ơn bác De-non nhiều.

13. dongthap

dongthap Approved Member

Các bác cho em hỏi Amply Denon PMA2000-II ghép với loa B&W 603 S3 có hợp không vậy ? Hiện nay em dang cho em B&W 603 S3 ghép với Denon 2805, SACD Marantz 8400, nghe không hình như chưa đạt

14. Gemini

Gemini Moderator

Bác đổi 2000II để nghe nhạc với B&W là đúng , hôm nào bác thử chuyển sang chơi Bi wire sẽ còn hay hơn nữa, nếu để xem phim chỉ cần mua 1 đôi loa VN chơi với 2805 là má sắp nhỏ vui rồi

15. bravia

bravia Advanced Member

DENON 2000IV ghép với b&w603s3 sẽ cho ra thứ âm thanh kỳ lắm bác à,bass thì chẳng thấy đâu,tiếng rất chói,bác cứ thử ra SƠN HÀ audio hay các cửa hàng khác nghe thử cho kỷ xem có hợp với mình ko rồi hay mua nhé,nếu ko khi mang về có hối hận cũng ko kịp.
    Thân

16. dongthap

dongthap Approved Member

Có một số bạn đề nghị em nên phối gép loa B&W 603 S3 với amply Rotel, như vậy mấy bác thấy có ổn không vậy, nếu được thì nên ghép với Rotel đời nào, em dự định chi khoảng 600 -1000 USD cho dây tín hiệu và amply

17. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Mình đã TRÔNG THẤY em DENON 2000IV ghép vói JAMO D570 vặn 1/2 volume đã thấy cái nón loa nhảy "tưng tưng" trông vui mắt lắm !

18. bravia

bravia Advanced Member

Đùa tí nhé,bác không nói rõ là nón loa nào nhảy tưng tưng nên em cũng không hiểu lắm,D570 cũng giống 590 về hình thức,tức là có 2 mid,1treble ở mặt trước loa,và 1 bass đánh úp xuống đất,he he về phần 2 loa mid thì em thấy nón loa không thể nhảy tưng tưng như bác nói rồi,có hay chăng đó chỉ là loa bass hay mid bass,nhưng D570,590 lại không có mid bass nên chỉ có 1 loa mà nón có thể rung là loa bass úp dưới mặt sàn,thế thì sao bác nhìn thấy nó nhảy tưng tưng?????? không lẽ bác cúi sát xuống nhìn??? Mà nghe nhạc với volume 1/2 tức là 50% thì chắc có ngày bị lủng lổ nhỉ hoặc bị hàng xóm chửi đấy.Nói vui bác đừng giận nhé.

19. centrino

centrino Approved Member

Đang bàn về B&W nên cho hoi cai B&W 602 S3 ghép với Marantz PM7200 thì như thế nào?
    Cám ơn các bác.

20. centrino

centrino Approved Member

Đang bànvề B&W nên cho em hỏi B&W 602 S3 mà ghép với Marantz PM7200 thì như thế nào?
    Cám ơn các bác.

21. bravia

bravia Advanced Member

Chào bác,marantz 7200 yếu lắm bác à,nghe đâu làm ở china,bác thử marantz 17SA,14mkII,15SA,hay chơi hàng 2nd hand DENON 890D,1500rII, thử xem có lẽ sẽ hay hơn.
    Thân

22. Catear

Catear Advanced Member

Con marrantz PM-7200 làm ở China. Không nên chơi dòng Denon, trung trầm sẽ thiếu, treble chói gắt, nên tìm dòng ampli châu âu mà chơi, hay hơn

23. centrino

centrino Approved Member

Sau khi ghép với BW với Denon 1500AE thì đúng như ý bác Catear , nay tôi dự tính thử mấy thắng Nad nhưng đang lựa chọn Nad 320,352,372. Có bác nào biết về Nad thì chia sẽ thông tin với em với.
    Cám ơn các bác.

24. Catear

Catear Advanced Member

Tìm các dòng ampli châu Âu cổ như Quad, Creek hay Cyprus dùng sò than mà chơi, vừa ngon bổ mà rẻ nữa

25. De_non

De_non Advanced Member

nghe nói PM7200 đánh thiếu bass lắm, mặc dù trung âm nghe hay

Share This Page

Loading...