Ampli DENON PMA2000-II

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by ntuan, 31/5/06.

1. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Đặc chưng của dòng Luxman là Bass nhẹ bay nhưng mềm mại nghe lâu mới thích.Nếu bác thích tiếng bass mạnh thì dùng sang dòng khác.Ngày trước em mới mua bộ C06&M06 về cũng vậy nhưng nghe một thời gian thì mới ngấm bác ạ! :D

2. minhcuong

minhcuong Advanced Member

Xin chào các bác trên diễn đàn, tôi hiện cũng đã và đang dấn thân vào con đường audio đầy chông gai này, tôi đang có em âm ly denon 2000II mà loanh quanh không biết ghép em nó với loa nào, phòng tôi được 20m2, thể loại nhạc của tôi là POP, NHẠC TRẺ, COUNTRY, tôi có ý định tìm mua 1 đôi loa bookshell của B&W 685, hoặc 603S2, ..... gì đó, tôi thích loa có nhiều tiếng bass một chút. Các bác đã dùng các cặp loa búc seo xin cho tôi lời chỉ giáo?????? thanks all!

3. Hungthuocbac

Bác thích nhiều tiếng Bass với phòng 20m2 và Denon 200II theo em bác ghép JBL như L100T,T3 hợp với thể nhạc bác yêu cầu.Còn bookshell em nghĩ là hơi khó phối bác à :D

4. asap

asap Advanced Member

Hi anh,

Anh dùng loa "cột" sẽ thích hợp hơn và như mấy anh kia đã góp ý thì JBL là đúng gu của anh...anh thử với JBL L3, hơn nữa thì L5 và tuyệt đỉnh thì L7.

5. minhcuong

Tôi cũng đã tham khảo loa JBL như bạn tư vấn nhưng loa đó to qua với lại giá cao, phòng của mình lại nhỏ dùng loa đó thì khủng quá, theo bạn tài chính khoảng 15 củ trở xuống thì có thể khuân được em loa nào để sánh bước cùng em nó, rất cảm ơn bạn cho những lời tư vấn trên. thanks!

6. minhcuong

Trước hết tôi xin chân thành cảm ơn bạn. Những lời khuyên thật sự bổ ích. Thật sự JBL L100 mình cũng đã dòm ngó từ lâu nhưng có lẽ nó khủng quá so với suy nghĩ của mình, cả về hình thức và giá thành của nó, tài chính của mình khoảng 15 củ chở xuống thôi hii hii, mình thích loa nhỏ xinh để kê vừa cái phòng chưa đầy 20m2 đó, theo bạn để dùng bookshell có thể kiếm được em nào không??? Cám ơn bạn nhiều!

7. minhcuong

Các bá júp em phối ghép âm ly denon2000ii với ạ???? ngân sách của em khoảng tầm 15 củ trở xuống, phòng 15m2, thể loại nhạc POP, RAP, COUNTRY. Cảm ơn các bác nhiều

8. hungavi

hungavi Advanced Member

Trước mình chơi con 2000II ghép với B&W685 nghe khá chuẩn .Chơi thêm cái sub khi cần bass . :)

9. Bandan_toanphan

Bandan_toanphan Advanced Member

Chuẩn mà lại cần chơi thêm loa sub nữa hả bác :?:

10. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

KHÁ thôi chứ đã phải CHỦN hẳn đâu bác! :D . Nói vậy chứ em thấy cách ghép như bác nói là tương đối chuẩn trong tầm tiền rùi. SUB thì đã có 1 topic tranh luận về nghe nhạc rùi nhưng đối với em thì thêm sub nghe hơi bị rối, bài nào ít bass thì đành chấp nhận thôi, vừa nghe vừa tự nhủ nó hay, vậy là.... 1 lúc sau thấy đỡ nhiều. :(

11. minhcuong

Các bác tiếp tục tư vấn júp em phối ghép âm ly denon2000ii với ạ???? ngân sách của em khoảng tầm 15 củ trở xuống, phòng 15m2, thể loại nhạc POP, RAP, COUNTRY. Cảm ơn các bác nhiều

12. Bandan_toanphan

Bandan_toanphan Advanced Member

Ngày trước em ghép với Jamo X870 nghe khá ổn với nhu cầu của bác.
    P/s: còn với loa bốc seo thì lại là cả một vấn đề rồi :!:

13. quoc honda 1368

quoc honda 1368 Approved Member

Kính chào các bác ! Hiện em đang xài Polk TSi 440 + sub Yamaha 515 + Denon1713 để xem phim và nghe nhạc . Em đã tậu thêm được Denon 2000AE để nghe 2 kênh , mong các bác tư vấn em nên mua thêm loa nào cho hợp ah ? Xin cám ơn các bác rất nhiều !!!

14. Hungthuocbac

Nếu có đ/k thì sắm 2 bộ xem phim và nghe nhạc riêng biệt thì mới hay đc bác à!

15. Kendo

Kendo Advanced Member

Em thấy các ampli denon đời mới, 2 kênh giá từ 30 triệu trở xuống thì dải tần hơi ngắn.Không biết có đúng không.

16. asap

asap Advanced Member

Thêm mấy post nữa là được 50 rồi đó, cố lên...

17. vanthangvtntd

vanthangvtntd New Member

xin chào mọi người. mình là thành viên mới chưa biết gì về âm thanh nên mạo muội xin hỏi: mình có 1 cặp loa RCf30cm + 1sup 40cm. chuyên nghe nhạc DJ, nonstop. dang xài âmly karaoke jaguar (có lẽ là củ chuối quá). mọi người tư vấn cho mình nên đi với amly nào để tiếng trep rõ ràng và tiếng bas uy lực? thanks

18. Kendo

Kendo Advanced Member

Bác cứ đùa,xí hổ chít đi được :lol:

19. Suotngayloavoidai

Suotngayloavoidai Advanced Member

- Bác ghép với em này nhé: JBL XPL 140, nghe mấy thể loại trên, phòng 15m2 bass quá ổn, em mới lấy cho ông anh :D

Attached Files:

20. vunguyen

vunguyen Advanced Member

mua denon 2000ii trước rồi chơi loa cổ thành ra không hợp gu về thẩm mỹ tí nào cả, 2000ii của em hàng chọn mua lại đắt nữa, bác nào cần em để lại cho để em thay ampli cổ

21. minhcuong

Nhờ các bác tư vấn giúp em con denon2000ii ghép với Quad12l2 có ok không ạ và em định kiếm con cd pioneer t07 nữa, phòng em khoảng 17m2, thể loại nhạc tổng hợp. Rất mong các bác giúp đỡ.

22. Man Hao

Man Hao Advanced Member

Bác thử Klipsch RB 81II xem, vì là loa bút seo nên bass ko thể xuống thật sâu được nên phải thêm sub hổ trợ thì sẽ hay hơn

23. minhcuong

Nhờ các bác cao thủ tư vấn giúp Ampli DENON PMA2000-II ghép loa DYNAUDIO DM 2/7 có thích hợp không ạ, em đang nhắm cặp loa này, nghe nói khả năng hót của em nó tuyệt đỉnh, mong các bác biết phản hồi sớm cho em, cám ơn các bác nhiều!

24. minhcuong

Nhờ các bác cao thủ tư vấn giúp Ampli DENON PMA2000-II ghép loa DYNAUDIO DM 2/7 có thích hợp không ạ, em đang nhắm cặp loa này, nghe nói khả năng hót của em nó tuyệt đỉnh, mong các bác biết phản hồi sớm cho em, cám ơn các bác nhiều! alo các nhiệt tình chỉ giáo em với.

Share This Page

Loading...