Ampli Kỹ thuật số, toàn cảnh và sự kiện

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Cominup, 25/9/08.

1. Cuong

Cuong Advanced Member

Đây là điểm mấu chốt để bác Dze leo thang trong topic, vậy em xin bẻ cái “mấu” này của bác nhé.

“THD+N (all power levels 20 Hz) < 0.01 %” thì nhỏ hơn (chứ kô sai)(Bác Dze bảo nó nộn) cái “THD+N (all power levels 20 Hz-20kHz) < 0.01 %” vậy em chỉ cần chứng minh cái vế sau thôi bác nhảy. :roll:
    Cả hai cái này em đều lấy theo nguồn ở trên website của hãng bác ạ (Đều rất dễ sửa chữa khi có sai sót bác ạ, chỉ mất khoảng vài chục giây) Cái Manual là định dạng .PDF đó. Chứ Manual xịn bác bảo em lấy đâu ra. :lol:
    Link thông số kỹ thuật: http://www.tactlab.com/Products/M2150/s ... tions.html
    Click vào chữ Download để có thể đao cái Manual về.

Bác cho rằng Manual in ra rất dễ sai hơn trên website thì bác đã nhầm rồI đó. Làm website là theo kiểu sai đâu sửa đấy bởi vậy lỗi chính tả còn nhiều hơn. Tất nhiên khi phát hiện ra là đc sửa ngay rồi.
    Còn việc Manual in ra theo qui trình in ấn thì rất khó sai (Em làm gần chục năm về thiết kế in ấn nên có biết chút chút, nếu kể qui trình làm sao để in ra dc cái manual kia thì dài lắm… chừng đó công đoạn khiến nó kô thể có sai sót…). Bác kết luận nó đề sai Manual rồI làm gian, rồI kô chịu sửa là bác đã so sánh cty Tact vớI một xưởng sản xuất hàng nhái của Trung Quốc rồi. Bác có biết là bảng thông số kỹ thuật trong Manual là cái quan trọng nhất kô ạ, các thứ khác còn có thể sai đc chứ nó thì tuyệt nhiên kô. Việc sai lỗI chính tả đến một công ty con con ở Việt nam bây giờ còn kô mắc phảI, mà nếu có mắc họ cũng sẽ sửa ngay mà kô nề hà.

Nếu bác vẫn kô tin nó viết “THD+N (all power levels 20 Hz-20kHz) < 0.01 %” là đúng thì bác có thể hỏI trực tiếp nó ở đây: http://www.tactlab.com/contact_Us.html
    Hoặc tham gia diễn đàn của nó để vạch mặt nó ở đây ạ: http://www.tactlab.com/tact_forum/

Hoặc giả bác tự tin 100% vào phán đoán của mình thì em cho là bác đang có cơ hộI làm giàu có một kô hai đó. Giờ bác mua một cái tact nhé, rồI bác đem cái Manual ra đâm đơn kiện nó gian trá trong kinh doanh, ảnh hưởng tớI lợI ích ng tiu dùng. Lừa bác bằng thông số dỏm… hihihi cái vụ này bác mà có lý em nghĩ bác giàu chắc. Ở Mỹ nó có cái hộI bảo vệ ng tiu dùng nghe đâu thành viên của nó nhiều như sao trên trờI vậy, bác mà đâm đơn cả vào đó nữa thì chắc thắng 100%. :twisted:
    Em nghe nói ng tiu dùng mỹ cũng thông thái lắm bác à và cung~ thích kiện tụng lắm. Bác kô hớt nhanh là mất ngay. :(

Việc nó chỉ ghi từ 20Hz-20kHz là vì nó còn đảm nhận cả cái vụ DA từ CD ra nữa nên bị khoá dải ở đó, kô thì thông số còn đẹp nữa.

Việc nó đề (all power levels 20 Hz-20kHz) là kô phảI chỉ ở công suất vài trăm w như bác nói nhé mà còn bao gồm cả ở 1w nữa. DV nó chia cái volume ra làm 100 nấc thì điều nó muốn diễn tả là ở nấc 100 vẫn đẹp vậy mà ở nấc 1 vẫn đẹp vậy đó (Chắc muốn chơi thằng accuphase và mấy thằng khác…. phảI cung cấp nút bồi bass khi nghe mức volume nhỏ đây). Về điều này em thấy Tact là thằng đầu tiên dám đưa ra nên chắc chắn nó rất tự tin và hãnh diện về thông số KT. Các hãng khác mà kẹp cái này vào rồI kô đc e chừng bị kiện nha.

2. b52pig

b52pig Advanced Member

Đây là topic trao đổi về kỹ thuật, chúng ta chỉ nên phân tích những vấn đề kỹ thuật (nếu có thể), bác Cuong đừng căng thẳng như vậy. Nếu cần, bác có thể mở topic "Những người yêu thích digital amp" chẳng hạn, ở đó dễ bày tỏ quan điểm yêu-ghét hơn.

3. ClassA

ClassA Moderator

Hôm trước em có mail cho hãng Tact để yêu cầu câu trả lời chính xác về vụ THD này, đặng thông tỏ rồi mới khẳng định thông tin tại đây. Có vẻ như hãng này nó kiêu quá hay sao ấy, không thấy hồi âm gì cả. Tuy nhiên em chưa thấy hãng nào đo méo chỉ ở tần số 20Hz cả, nếu chỉ đo ở một tần số thì thường người ta đo ở 1 kHz vì đây là vùng tần số tai người nhậy cảm nhất.

4. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Bác quên mất một điều các thông số hay gọi là Specifications trong Manual luôn có dòng chữ nhỏ cuối cùng "Subject to change without notice" Với dòng chữ này thì ... khỏi kiện! Và đây là chiêu thức các hãng luôn dùng để tránh những lầm lỡ mai sau để khỏi ra hầu tòa.

5. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Với các ampli kỹ thuật Analog ví dụ class A, AB, B thì tần số thấp luôn là tần số có méo hài cao nhất so với tấn số trung (thấp nhất) và kế đó là tần số cao.

Tuy nhiên ampli kỹ thuật class D hay digital thì tần số càng thấp càng ít méo và càng cao thì càng méo nhiều. TACT đành phải chơi chiến thật đưa cái ít méo nhất đó là tần số thấp (20Hz) để hy vọng những người tiêu dùng đã quen độ méo hài của kỹ thuật Analog là tần số thấp là tần số có méo hài cao nhất để thấy tính ưu việt của class D nghĩa là tần số thấp đã ít méo như vậy thì chắc chắn tần số trung và cao phải càng ít méo hơn tương tự như kỹ thuật Analog class A, AB. Nếu người tiêu dùng không hiểu ra được thì quá tốt! Nếu lỡ phát hiện ra thì TACT cũng không bị kiện là vì họ đã viết rõ ràng là tại 20Hz.

6. Cuong

Cuong Advanced Member

Dòng chữ này ghê gớm nhỉ, chỉ cần có câu này là muốn viết gì thì viết hả bác? Hay! giờ em mới biết. Theo em dịch là: "Có thể thay đổi mà kô cần báo trước". Chẳng có gì liên quan đến "nếu sai hoàn toàn kô phải chịu trách nhiệm trước pháp luật"... Nếu bác kiện họ tội lừa đảo là chết chắc. Hay luật pháp Mỹ có vấn đề :?:

Thôi em chỉ nói đến thế thôi, kô muốn cãi nhau với bác đâu, chỉ muốn giải thích cho bác hiểu thôi. Mất thời gian quá!

Mod ơi, căng thăng gì đâu, tranh luận thôi mà. Nếu thấy chỗ nào kô có lý các bác cứ xóa hộ em...

7. pc_chip

pc_chip Advanced Member

Cái này em hoàn toàn đồng ý với bác, với mức độ Internet hóa như hiện nay, thường phần lớn các thông tin trên Internet là cập nhật nhất.

Riêng cái câu "Subject to change without notice" thì bọn em làm với khá nhiều nhà cung cấp thiết bị nên cũng phải chấp nhận câu này trong bất kỳ "Instruction Manual" hay Products Flyers nào! :lol:

Sản phẩm còn có thể sai nữa là Instruction Manual hay Flyer. Khi sai, nếu không có "ảnh hưởng nghiêm trọng" gì đến người sử dụng thì thậm chí không cần thông báo mà chỉ việc sửa chữa các bản sau và revise lại Instruction Manual là xong. Một hình thức rất hay dùng là lâu lâu lại ra lại một bản Firmware gọi là update (nhưng phần lớn trường hợp chỉ là Bugs Fix mà thôi ạ)!

8. phuongthu

phuongthu Advanced Member

Bác thế nào chứ hôm trước Em mua thêm cái Tact2150 của Bác B52Big không có license dùng đề SP-crossover Em gừi cho nó cái Email xin nó cho cái License là nó gửi ngay không tốn xu nào còn cám ơn mình rối rít vì ở tận VN mà cũng có người dùng sản phẩm của nó nửa chứ, Em nghe nói hồi mới ra mua Tact về xài muốn có License phải bỏ tiền ra mua mất đâu 900$ cho cái License, nay nó cho không là tốt cho người tiêu dùng rồi.

9. b52pig

b52pig Advanced Member

Ớ, em tưởng bác xài software của tụi Pháp?

10. ClassA

ClassA Moderator

Thế thì nhân tiện bác hỏi luôn nó cái vụ Spec THD này đi, em cũng cố gắng là người lịch sự nhất mà nó chẳng trả lời :D . Một hãng làm ăn nghiêm chỉnh mà để cái sai sót thế là không được.

11. BachDuong

BachDuong Moderator

Chắc tại ông tự giới thiệu ông là Class A chứ gì? Phải xưng là Class D nó mới trả lời :lol:

12. b52pig

b52pig Advanced Member

Một phần nữa là do địa chỉ email của ông này lẳng lơ quá nên nó không giả nhời :lol:

13. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Cái này em hoàn toàn đồng ý luôn với bác ạ. Và thực tế nó là như vậy.

Nói về pháp luật có vấn đề thì em nghĩ nước nào cũng vừa có hoàn hảo mà cũng vừa có vấn đề vì pháp luật cũng chỉ là do con người lập và hành pháp thì khó toàn vẹn 100%.
    - Vụ phi thuyền Challenger chết hết thì hãng sx củng chẳng vào tù ngay cả hãng làm ra sản phẩm khiếm khuyết gây ra vụ nổ.
    - Sữa chứa Melamine gây tử vong trẻ em đến nay cũng chẳng ai vào tù.
    - Nước thải ra sông gây bệnh tật đến nay cũng chẳng ai vào tù.
    v.v... nhiều lắm.
    Mà những sản phẩm này chắc cũng chẳng đề chữ "subject to change without notice" Hứa gì nó viết dòng chữ "If you die, we die" thì đỡ biết mấy :mrgreen:

Vì hở tí là kiện cáo hay vào tù thì sẽ chẳng ai làm sản xuất nữa. Thế giới lại đi vào chỗ kẹt. Thế thôi! :wink:

14. phuongthu

phuongthu Advanced Member

Em vẫn dùng software của tui Pháp nhưng vẫn phải có License thì mới ghi lại các setup của mình vào bộ nhớ của Tact được , nếu không có License thì nó không làm gì được cái Tact2150 đâu Bác....
    Các Bác tập trung vào chủ đề chính đi để Em học hỏi với, Em khoái mấy bài viết thông số kỷ thuật của Bác Zê quá !!!

15. Cominup

Cominup Advanced Member

Đọc đến đây em lại nhớ đến chuyện: "Em cứ mần thinh xem răng, xong rồi em nghe đánh bực một tiệng, rứa em biết đời em họng rồi"

Đại loại là chơi active crossover, dải bass xài Tact, dải trung, cao xài tube là perfect miễn bình luận. :lol:

16. Cuong

Cuong Advanced Member

Em cũng đồng ý với bác Dze rồi!
    Cho em hỏi kỹ lại vậy mấy cái thông số trong Manual của mấy cái amply hay hay mà bác giới thiệu ở trên có "subject to change without notice" kô bác. Vậy là hỏng rồi, giờ tranh cãi kỹ thuật lấy thông số ở đâu ra đây?
    Em kô nâng cấp nữa là xong! Tuyền lừa đảo cả, ghê quá!

17. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Cứ lấy thông số nào mà không có đề chữ "subject to change without notice" là an toàn ... Hình như thông số TACT post trên mạng không có chữ này như thế là chắc như bắp bác tạm thời không sợ phải thay đổi. :D

Ờ mà có ai kiện hay phàn nàn "subject to change without notice" mà thông số sau lại tốt hơn thông số trước đâu nhể ? Rõ chán nếu thế thì 1 số ampli trong Manual (có chữ "subject to change without notice") đang có thông số tốt hơn TACT biết đâu thực tế còn tốt hơn nữa cơ đấy. Thôi thì cứ hy vọng như vậy! Không biết em có sai chỗ nào không? :wink:

18. ClassA

ClassA Moderator

Hai bác Cuong và bác Dê yên tâm đi, cả trong trang web lẫn manual của Tact đều không có dòng "subject to change without notice" :lol: . Trừ khi có xác nhận của nhà sản xuất, hai bác cứ mỗi người tin theo một kiểu là được rồi :lol:

19. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Thực ra cái nào đúng cái nào sai không phải là việc quan trọng. Đối với cá nhân em quan trọng là thấy cái nào rẻ bền đẹp là chơi và em nghĩ nhiều anh em cũng cùng tiêu chí này. Em không chống class D hay bất cứ công nghệ nào khác miễn sao chúng ta bỏ tiền ra đem về cái hữu ích mà thôi.
    Để hỗ trợ cho topic thì chúng ta nên nghiên cứu vi mạch mới của hãng Zetex gọi là Current Feedback class D. Cái này em nghi là ông TACT nhà ta dùng vi mạch của hãng này đây. Kẹt nỗi họ đòi nhiều thứ linh tinh để hỗ trợ nên em chưa tiện liên lạc. Nếu bác nào có thông tin gì về thiết kế cũng như mua linh kiện thì thông báo các anh em. Biết đâu chúng ta sẽ hợp tác nhau làm sẽ còn rẻ bền đẹp hơn mua ampli đồ hãng. Hy vọng được lão Đíp Lớp hỗ trợ thiết kế board mạch thì quá tốt :D
    Ngoài ra hãng TI đã mua 1 phần của TACT nên cũng có công nghệ PWM của TACT tuy nhiên sản phẩm đuơng thời của TI chưa xuât sắc như Zetex.

20. Cominup

Cominup Advanced Member

Khiếp quá "ĐÍP LỚP" là cái gi` zay?

21. Cuong

Cuong Advanced Member

Vậy là em bị bác Dze lừa rồi hihihi...
    @Dze: thì em vẫn dùng rẻ, bền, đẹp đấy chứ! hihi...

22. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Ậy mấy ngàn USD mà bác lại coi là rẻ thì có chít không? Rẻ với em là tính bạc trăm hay bạc chục thôi ạ. :(

23. Cominup

Cominup Advanced Member

Đã thế này thì bác kiếm giúp em 5 cái hafler class AB loại rẻ mà tốt. Đặng em bán hết đồ trong nhà chỉ chừa lại cặp loa. Mua PC về vừa xem phim, nghe nhạc qua 5 cái Halfer. Bác tính dùm em chi phí tổng cộng bao gồm shipping và handling bao nhiêu em transfer cả thể.

Thật ra đến giờ này em bắt đầu ngán ampli đèn rồi, chắc chỉ thắp lên cho đẹp thôi chứ nghe thì mất thời gian quá. :lol:

24. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Ậy bác tính kế hoạch vậy tuy ổn nhưng kẹt nhất là cước phí và tốn công mua vì không phải chỗ nào cũng có đủ 5 cái Hafler cũ sẵn để mua vì Hafler đã đóng cửa. Hơn nữa để cho việc nghe 5.1 nhất là nghe nhạc 5.1 cho đúng tiêu chuẩn thì bác cần 5 cái loa giống nhau cộng thêm 1 cái loa Sub thích hợp. Hay là em bàn bác 2 phương án sau:

1- Mua sẵn mấy cái board kit ampli dùng Audio MOSFET class AB (100-300W) trên mạng hoặc Ebay và mua đủ 5 channel (giá đâu khoảng 100-150 USD/mạch). Chất lượng âm thanh những kit này rất cao vì linh kiện và thiết kế rất tốt không thua gì của Hafler và những hãng Hí Ènd khác. Cần thì có thể chơi classA Krell clone. Những board kit sẵn này nhẹ nên vận chuyển rẻ và dễ dàng. Sau đó ở VN tự kiếm biến thế nguồn (LIOA) và tụ lọc thích hợp, chassis, miếng nhôm giải nhiệt ... rồi ráp 5 board kit vào như thế có luôn cục amp 5 channel vừa solid vừa chất lượng cao vừa có hơi hám DIY :D . Sau đó mua cái power sub phối vào.

2- Em có 1 mạch ampli chỉ dùng FET (K186, K190) và MOSFET (K214, J77) làm driver và MOSFET (K1058, J162) công suất mà em rất thích nhưng chưa bao giờ làm vì ... lười nên nếu có lão Đíp Lớp giúp sức làm board mạch thì có thể phát triển đại trà cho các anh em chơi Solid. Bác cần 5 mạch như vậy cộng với cái Sub nữa là xong mà lại rẻ tiền vì giá linh kiện ở VN khá rẻ so với nước ngoài (hy vọng không phải đồ giả)

Thật ra ampli Tube cho 5 channel rất khả thi nhưng vì phong trào bà con cứ phải đổ tiền tài và sức lực ví dụ phải có cái này phải có cái kia mới hay mới Hí Ènd mà chỉ dựa vào ý kiến cá nhân hay chủ quan mà hoàn toàn không dựa trên mặt kỹ thuật hay yêu cầu thiết thực ... rồi tiền mất tật mang cũng có rồi chán cũng có ... Chứ nếu giải quyết được cái OPT PP giá rẻ thì ampli Tube 5 channel rất khả thi và đơn giản. Em đã từng làm ampli Tube 150W/channel kích thước chỉ bằng trang giấy học trò rất phù hợp cho nghe nhạc và cho cả coi phim và đương nhiên âm thanh so với ampli hí ènd khác cũng không thua kém với nhiều người hí ènd đã thẩm âm. Và đương nhiên bật lên chỉ 1 contact power và đợi 10 giây là sẵn sàng thưởng thức. Chứ không phải bật 2, 3 contact ngắm xem có nẹt lửa rồi đợi warm up cầu 20 phút mới nghe cho hay ... thì đúng là mất thì giờ thật.

Đương nhiên nếu bác có khả năng hoặc kiếm đâu rẻ 1 cục ampli TACT 5.1 thì cứ vô tư mà chơi vì về mặt kỹ thuật nó cũng không dở, âm thanh cũng rất tốt so với tầm tiền, và quan trọng nữa là bác đã và đang thích. Về mặt kỹ thuật và yêu cầu thì không có gì chê. Có chê hay không vẫn còn hơi mắc ngoài tầm với tay so với nhiều người.

Em nghĩ cần phải nên giao du nhiều với lão Đíp Lớp. Không biết lão này có kiêu hay không? :D

25. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Nhieu nguoi chua hieu technology cua Tact, cu tuong rang class D audio amplifier nao cung giong nhau, tuong rang ampli Tact noi tieng chi la dieu ngau nhien.
    Dung ampli Tact duoc vai nam nay dau tien qua loi khen cua may nguoi ban, sau nay duoc hoc hoi qua bac Boz chi vi muon biet that su tu dau Tact da dat duoc am thanh tot dinh ma ngay ca ngan dan choi audiophile ben Europe phai chap nhan, hon nua phan dong la dan choi loa ken. Sau day moi may bac doc ve tieu su cua Tact, ma minh duoc biet qua bac Boz sau vai lan gap go o CES show o Las Vegas.
    Khoang nam 1990 o Dan Mach co mot nguoi ten la Lars Risbo nghien cuu ve digital audio cung voi mot nguoi giao su(hinh nhu ten la Michael, co dam me ve am nhac) o Technical University of Denmark co y dinh bien che mot digital amplifier voi am thanh tot dinh, vi truoc do nhieu hang da thu lam ampli Digital, nhung am thanh da bi that bai , trong do co hang Ifinity (voi dan loa Infinity Reference line source noi tieng thoi do), Sony, va nhieu hang khac. Sau khi LR lay xong bang PHD voi chu de audio converters, cung voi nguoi ban co chu yeu nghien cuu ve audio PWM (tuc la digital amplifier) va DSP (DigitaL Signal processing). Sau do LR lap ra hâng Toccata techology, nghien cuu ve Digital amplifier va duoc nhieu patent va mot patent quan trong trong do goi la Equibit. Hai nguoi ten la Boz va Lindorf thay Equibit co tuong lai ve digital sound da hop tac voi Toccata va lap ra hang Tact vao nam 1997. Nam 1998 hang Tact ra ampli Tact Milleminium va ban voi gia $10,000. Ampli nay da duoc ban tren gan 1000 cai va duoc nhieu nguoi cho rang day la ampli dau tien co am thanh dich voi ampli hiend tranistor va ngay ca tube. Hang Texas thay duoc loi hai cua Equibit, nen bo tien ra mua Toccata d hy vong che bien mot con chip re tien va co am thanh tuong tu Tact Milleminium. Vi the Tact audio tach roi khoi Toccata de dy vao the gioi high end. Sau nay vi co xich mich voi Lyndorf, Tact lai tach roi Lyndorf, nhung tat ca technical cua Tact va ngay ca ten Tact thuoc ve Boz, la chu hang Tact bay gio.

Vay thi ampli Tact co gi dac biet?

De phan biet , duoi day la co cau cua hau nhu tat ca ampli class D khi nhan Analog input hoac digital input. Ngoai ra tat ca ampli nay deu bat buoc phai dung feedback, thuong tu speaker tro ve cho PWM
    1) Analog input -> PWM (dung comparator va triangle wave - analog domain) -> Filter -> speaker.
    2) Digital Input -> SPDIF -> DAC->PWM (dung comparator va triangle wave- analog domain) -> Filter -> speaker.

Sau day la co cau cua Tact Digital amplifier khi dung analog va digital input.
    3) Analog Input-> Analog to Digital converter a/d ->PWM (bang software/ DSP) -> -> Filter -> speaker.
    4) Digital Input->PWM (bang software/ DSP) -> -> Filter -> speaker.
    Dac biet nhat la TACT tuyet doi khong dung bat cu dang feedback nao.

Neu dung cong digital input, Tact la mot ampli pure digital, khong he co dang analog. Nhieu nguoi tu hoi neu la pure digital thi sao nghe qua speaker duoc? Do la nho Filter, day la mot filter 2nd order rat gian di, chi gom mot Inductor va mot capacitor.

Nhin Tact be ngoai trong rat tam thuong, nhung trong may co nhieu bi an. Nhat la ve phan dung DSP de convert tu digital audio ra PWM, day la phan ma Tact tu hao nhat vi chi co hang Tact tren the gioi lam mot ampli pure digital. Hang Tact dung mot con chip FPGA cua Atmel de viet software roi burn qua con chip, nhu vay khong ai co the biet tron con Atmel co hang software nhu the nao, chi mot nguoi duy nhat biet, do la mot nguoi Lien So trong hang Tact da viet nhung code nay. Bi an khac nua duoc viet tren white paper (mot tai lieu duoc viet boi Lars Risbo) giang nghia ve tinh chat am thanh cua mot ampli digital khi khong dung negative feedback, minh doc duoc tai lieu nay nhung toi bay gio cung van khong hieu lam sao LR co the dung mot theory qua toan hoc ma du tinh duoc am thanh se tro thanh hiend.
    Phan software cua hang Tact rat phong phu, va nho Boz da chi minh rat tuong tan cach program ampli S2150 qua phan crossover dung qua dan loa ken. Sau nay minh co chi dan mot nguoi o HN cach su dung ma co le bac PhuongThu da duoc chi dan qua. Co le bac Boz da cam thay thich thu khi bac PhuongThu xin license cho software cho may 2150 vi chi co dam dan choi ken moi quy ve phan software nay.
    AMpli Tact dau tien noi tieng ben Europe qua mot dan choi loa ken la Jean Yves Kerbrat, nguoi dau tien dung Tact xrossover de chay cho dan loa Goto va da dung 5 ampli Tact de thay the dan ampli mac tien 1610 cua Cary audio. JYK cung quang cao Tact cho anh em bang cach cho hon 1000 nguoi mua ampli de nghe thu ,nhung sau cung khong mot nguoi nao tra lai.
    Ampli Tact, nhu bac PT da trai qua la mot ampli ma nguoi dung can phai kien nhan, chiu kho tim hieu de chinh cho dan may thi moi biet am thanh loi hai nhu the nao.

Tact va Toccata duoc coi nhu la hang dau tien sang lap Digital amplifier sau 15 nam vang bong, tiep do la B&O voi Icepower qua cung mot ban hoc cua Lars Risbo ( ampli Rơland Rẻch dung IcePower).... sau do nhieu hang khac nhu la Muetas, Powrephysic, tripath, hehe Zetez.... nhung co le chi hai hang dau tien la chu trong nhieu ve high end class D amplification.

Share This Page

Loading...