Ampli Kỹ thuật số, toàn cảnh và sự kiện

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Cominup, 25/9/08.

1. CAPTAIN

CAPTAIN Advanced Member

Power Mark Levinson đầu bảng No.53 đã có sự kết hợp giữa digital & analog.
    Audiophile Nhật nói ML 53 kết hợp với JBL DD66000 Everest chính là "What's Hi-Fi",nghe jazz & cổ điển đều hay,chẳng biết đúng hay sai :?:

2. phuongthu

phuongthu Advanced Member

Anh Unison ơi Em mới có cái Pre 2.2XP nhưng chưa có card ADC, nên Em tháo thử tact M/S 2150 xem thì cái card ADC dùng cho 2150 giống y chang cái card ADC dùng cho Pre tact 2.2XP và cấm vào được nhưng, Em chưa dám cấm vào... Em có hỏi bác Boz thì Bác ấy trả lời cho Em là dùng được nhưng phải reprogrammed để dùng cho 2.2XP và thay đổi kết nối phía sau...
    Anh xem coi giúp Em vụ này được không ????
    Email trả lời của Bác Boz Anh xem hộ Em, nếu không có thể gửi card ADC đang dùng cho Tact 2150 qua bên ấy cho Bác Boz reprogrammed để dùng cho 2.2XP được không ???? Thank !

Hi Huynh,
    ADC is an option for M/S 2150. You need to change back connector plate to include analog input connectors, and 2.2 XP ADC card needs to be reprogrammed for 2.2 XP. I am afraid that you cannot do it yourself.
    Regards,
    Boz

3. namkhanh

namkhanh Advanced Member

Bác ơi. Em đã dùng Tact 2150 và RCS 2.2XP rồi. ADC của 2150 không dùng được cho RCS đâu bác ơi. Hồi trước em đã phải mua ADC của RCS 2.2XP giá 550$ đấy

4. phuongthu

Theo bác Boz nói thì cấu hình 2 cái ADC giống y chang nhau nhưng phải cài lại phần mềm cho nó tương thích đấy Bác vì Pre2.2XP và tact 2150 khác nhau phần mềm sử lý thôi ... Em chả biết thế nào ???? Để thử xem Bác xem link này xem dùm Em coi chúng có giống nhau không ????
    https://www.tactlab.com/tact_webshop/in ... &Submit=Go

5. phuongthu

Các Bác Acura và Unison chờ Em xíu Em Post hình 2 cái socket cắm trong pre và power các bác xem nha...Em có nên cắm thử vào và cắm vào socket nào nha...

6. phuongthu

card và nếu cấm vào Pre thì cấm vào socket nào ???

7. Accura

Accura Advanced Member

Bác lắp ADC vào vị trí thứ 3 tính từ phải sang trái.

8. phuongthu

Em cấm thử card ADC vào Pre rồi, thằng power cũng nhận tín hiệu từ Pre lên 192 bit rồi nhưng sau nghe được có 1 kênh thôi chưa biết thế nào

9. phuongthu

Tân ơi ??? mình cấm vào khe thứ 3 rồi và đang kiểm tra thì Power nhận tín hiệu rồi nhưng sao nó chỉ ra 1 kênh ???

10. phuongthu

Nó biết Em đang hẻo không xiền mua thêm cái card ADC cho nó nên nó chịu làm việc ra 2 kênh rồi ạ thế là chúng nó chịu xài chung, đở tốn 630$ +50$ ship...cám ơn Accura và Bác Unison

11. namkhanh

namkhanh Advanced Member

Thế mà bây giờ em mới biết. Hồi trước chờ ADC mất hơn 3 tháng trời

12. phuongthu

Nghe Bác Boz nói Em cũng sợ không xài được lại tốn xiền thêm để mua ADC, nhưng trước khi tốn cũng quậy cấm vào rút ra đủ thứ xem nếu được thì có tốn tiền cũng khỏi tức... ai dè nó được, mới đầu Em cấm ADC vào nó cũng không hiểu nhưng Em Update/Reprogram Tact-2.2 XP Firmware lại thế là nó dò lại cái mới và dùng được ...ừ 24bit/192khz nghe khác nhiếu qué đi mất đáng công lọ mọ cả ngày nay...

13. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Tin cho may bac muon mod Tact:

Minh duoc gia cho nhung cai cap nay, gia la $60/mot con. Coi nhu mod 1 cai Tact phai ton $240. Them tin nua la cap nay se ton 16 tuan moi lam xong 32 cuc (day la so cap minh se order). Som nhat minh co the order la ngay 17 thang 7, sau do se ton them 16 tuan moi co hang. Nghe noi cap nay lam cho Aerospace, nen quan rat chac (tight winding), lam cong phu va nhien lieu kho khan nen 16 tuan moi co hang. Minh khong biet nhieu ve cap nay, nhung nguoi da mod tren hinh cho biet la da thu rat nhieu cap khac nhau, oil cap, teflon cap,.... va du thu hieu, nhieu cap mac gap 3 hoac 4 con cap nay gan vao cung khong hay bang, hon nua, sau khi gan con cap nay, khong nhung tai thay hay hon, ma do ve phan bass cung thay su thay doi khoang 2db so sanh voi truoc khi gan. Dan may nguoi nay dung gom co 2 cai Tact, RCS2.2, goto, vitavox, Onken va JBL1500AL. Theo nguoi ban noi thi mod cua nguoi nay rat duoc nguoi ban tin tuong. Nguoi mod nay la nguoi da bien che Zardoz.

14. phuongthu

Em vẫn thế nha Bác Unison vẫn đăng ký mod đúng 3 tact, mất 12 con cap, vậy chì mất khoảng 6 tuần là có đủ số cho Em hả bác Unison ơi ???...ha ha... ưu tiên thử trước nha... Tổng thiệt hại :240 x 3 = 720$ + 2 đùi cờ tây và 2 xị Ngọc Dương loại 1 phải không ??? Cha cái cộng thêm này coi bộ khó à hen...Tóm lại Anh cứ order Em thế nhá....Thank!

15. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Phai 20 tuan moi co bac. Minh ban viec, 4 tuan sau moi oder duoc, cong them 16 tuan hang moi lam xong, ci nhu la 20 tuan.

16. phuongthu

Anh làm cái gì mà lâu quá vậy ???? 20 tuần nhận được xong không biết mod xong có kịp ăn tết không nửa ??? "cũng đành xin làm người đứng trông chứ biết sao bây chừ....hu hu...."

17. TITAN

TITAN Advanced Member

các bác cho em hỏi Saigon có chổ nào bán tact ko vậy? em muốn nghe thử và mua 1 cái, nhờ các bác chỉ giùm, thanks

18. gbcom

gbcom Advanced Member

19. soz

soz Advanced Member

Em bây giờ lại lọ mọ vào Tact, có bác nào có phần mềm của nó không cho em xin với.

Share This Page

Loading...