Ampli Luxman L570 co hợp và đủ công suất ko?

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by jamo, 11/11/06.

1. ho sam

ho sam Advanced Member

các bác cho hỏi, L570 đánh với loa klipsch KG5.5 có được ko? độ nhạy của đôi này là 98DB. xin các ace chỉ giáo

2. hainm7983

hainm7983 Approved Member

Xin phép các bạn được đào bài này lên, em cũng đang có cặp Klipsch KG5.5 và dùng amply Marantz 74d. Cảm giác tiếng ra nghe có vẻ đục và tối, em đang cân nhắc thay bằng em Luxman 550x. Các bác đã có kinh nghiệm thấy có khác biết hay hơn không ạ? Hoặc nếu có amply khác ở mức giá dưới 20 triệu mà ghép hay hơn thì tư vấn giúp em với nhé, đội ơn các bác :).

dgnguyen likes this.
  3. Mr Le Nguyen

Mr Le Nguyen Advanced Member

Chào các bác yêu luxman, em có con luxman L100, khi chạy tầm 20phut ,em sờ tay trên lưng lưới ,phía bên trái thấy nóng lắm, sờ phía sau tản nhiệt thấy ấm ấm tay ko nóng lắm, như vậy có ảnh hưởng amply ko, mong các cao nhân chỉ giúp, em cảm ơn các bác :p.

4. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Ampli hỏng đôi khi chả nóng nó cũng hỏng. Có điều em nó có tuổi rồi nên đặt chỗ thoáng mát, những ngày trời nóng đừng bắt em nó hát quá to là được. Ampli ko nóng sao hay được.

5. Mr Le Nguyen

Cảm ơn bác Trần Minh Phương nhiều, em hỏi bác xíu bác đang dùng amply vậy ạ?
    Em cũng mới tập tành nghe nhạc, mua amply chưa được 1thang , em sờ tay thấy nóng nên lo, em hỏi bác chủ bán amply ,nói là dòng này nó vậy, chỉ nóng ở mức nhất định ko sao đâu,
    Em thấy chưa yên tâm , nên viết vài dòng nhờ các bác giúp cho,

Last edited: 16/5/18
  6. Mr Le Nguyen

Có bác Minh Phương cho vài lời , em rất vui :p:p

7. tran minh phuong

Trước đây mình dùng qua nhiều ampli loại rẻ tiền củ piineer sansui có đặc điểm là nếu mở vừa ampli rất mát nhưng phải sau 30 phút sò ấm lên tiếng mới hay. Nhận ra điều naỳ nên đã chuyển qua dùng marantz, nhanh nóng hơn nhưng khi gắn thêm tản nhiệt cho con stk ( con này hay bị cháy) thì tiếng mất sự trầm ấm ngọt ngào. Sau này dùng luxman tiếng tinh tế hơn mấy đời L5xx bass nhẹ cần phải có b.a.c.l công suất lớn bass mới hay. L100 ghép 4312 tiếng rất tốt, ghép 4425 giải cao leng keng ghép pioner cs tiếng cứng. Nay chuyển qua đèn nhưng vẫn còn vài chiếc luxman để đổi gío. Lux chạy nóng khó ghép cho hay. Bác dùng đồng hồ chính xác kiểm tra xem đủ 100v hoặc 95v là đẹp nhứt chứ 105v thôi máy đã rất nóng rùi. Đời nào cũng vậy.

8. quangsonit

quangsonit Advanced Member

Em đang ghép luxman l550 với loa rodgers fr1.7 , nghe tiếng ca sĩ hát như đứng trước mặt mình vậy !

9. tran minh phuong

Rắt chinh xác . Chứ ko lẽ ca si đứng sau lưng bác hát à.

quangsonit likes this.
  10. Haicu29

Haicu29 Advanced Member

Đọc bài của bác e thấy bổ ích quá. Cũng xin bác tư vấn giúp e có loa jbl 4410a ghép với maran 80a clas a mà sao nghe thấy đuối tiếng bass k được tròn. E thử ghép với amly 203 thì thấy am thanh khỏe hơn, bass mạnh và căng hơn nhưng không chi tiết bằng maran. Vây có phải amly của e không đủ cs để kéo đôi loa không ạ. Xin các bác có kinh nghiệm chỉ giúp. E xin cảm ơn nhiều.

11. tran minh phuong

Marantz dòng có chữ d ( 7,8,94d) tiếng mạnh hơn dòng trơn nên ghép jbl bass nhiều hơn. Loa jbl theo cá nhân thì dòng 43xx dễ ghép hơn nhưng ko đẳng cấp bằng 44xx.

12. an1234

an1234 Advanced Member

4333,4344 thì sao bác?

13. tran minh phuong

Hai em này em cảm nhận ko còn hay trong tầm giá vì thấy mấy bác dùng ampli để đánh nó tòan tính bằng đô la thui.

14. an1234

an1234 Advanced Member

4344 thì kg bàn chứ 4333 thì khác bác nha.

Share This Page

Loading...