ampli Pioneer A-D5

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by honluong, 21/5/10.

1. honluong

honluong Approved Member

Chào các bác
    Em vừa bước chân vào thế giới amply, ở nhà đang dùng con Pioneer SA-8800II, thấy trên forum đang có người bán con ampli Pioneer A-D5, em search trên web không thấy thông tin của con này, các bác ở đây có ai dùng qua con này cho em vài ý kiến với.

Thanks các bác

Tags:
  2. revoxaudio

revoxaudio Advanced Member

Con AMP này em đã từng chơi , cảm nhận chất âm tỷ lệ nghich với vóc dáng và cân nặng của nó . Nhẹ đơn giản nhưng âm thanh hiệu quả vô cùng . Con này sử dụng nguồn xuyến , dây nguồn rời , cọc tín hiệu mạ vàng . Em đánh với Loa Jamo classic 6 . Nghe cảm giác bass tròn đầy gọn , trung âm hơi mờ chút , tép tương đối tách bạch nhưng mà chưa đc lung linh lắm , xét tổng thế con này cho âm hình tốt , nhạc tính cao , trình diễn sân khấu tốt . Với giá tiền 3 tr hơn kém chút là mua đc .

3. honluong

honluong Approved Member

Cảm ơn thông tin của bác, còn bác nào có thêm thông tin ko ah, đang có người rao bán giá 3.5tr.

4. sangdh

sangdh Approved Member

Hì, quả là "tư tưởng không lớn" đôi khi cũng dễ gặp nhau. Em vừa ngâm cứu con này bên rao vặt, giá 3,5t. Em cũng mới chập chững như bác. Em đang dùng con SA - 7800II, vì một số lý do nên muốn đổi con này. Theo như em nhận thấy thì vẻ bề ngoài của nó trong khá "đẹp trai" và gấu, và như bác REVOXAUDIO nói thì "Nhẹ đơn giản nhưng âm thanh hiệu quả vô cùng . Con này sử dụng nguồn xuyến , dây nguồn rời , cọc tín hiệu mạ vàng . Em đánh với Loa Jamo classic 6 . Nghe cảm giác bass tròn đầy gọn , trung âm hơi mờ chút , tép tương đối tách bạch nhưng mà chưa đc lung linh lắm , xét tổng thế con này cho âm hình tốt , nhạc tính cao , trình diễn sân khấu tốt . Với giá tiền 3 tr hơn kém chút là mua đc" . Nói chung như vậy là khá ổn với số tiền đó phải không bác. Nghe ngóng thêm tý, nếu tầm 3 tr có khi ship về cũng được.
    Bon chen tý!

5. TaxiDriver

TaxiDriver Advanced Member

Em đang tạm dùng em này để kéo JBL LX800. Dải Mid, Treble thì ổn, nhưng bass ù ì (do loa trở kháng 4 ôm, cs amply lại còi). Em chưa biết amply nào trị loa này cho hợp (em hay nghe nhạc trẻ, có lực, disco).

6. TaxiDriver

Amply thì vẫn vậy nhưng em nâng cấp loa LX-1000 rồi. Đang kiếm amply khỏe 1 chút để điều trị đây, mấy dòng lux cổ giá êm nhưng không khoái vì đời sâu quá :(

7. dungshb

dungshb New Member

Em đang dùng con amply pioneer A 05. Có ông anh khuyên nen ghép với B&W 602. Các bác tư vấn giúp em nhé. Em nghe nhạc trữ tình quang dũng, bằng kiều, pop

8. TaxiDriver

Loa bookshelf B&W hợp với amply Marantz hơn, ví dụ đời SA-6100, 8100.

Share This Page

Loading...