Amply Denon PMA500V ghép với Loa Bose 6.2

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by hothabi, 22/2/17.

1. hothabi

hothabi New Member

Thân chào diễn đàn,

Là dân mới vào nghề nên nhờ anh em diễn đàn tư vấn giúp.
    1/ Hiện mình đang ghép Loa Bose 6.2 (4 ohm/loa) với amply Denon pma500v (6 ~ 16 ohm) không biết có ổn không. Mình chỉ nghe nhạc trữ tình, không lời thôi.
    2/ Amply mình hiện 2 cổng ra âm lượng không bằng nhau (trái 10 thì phải chỉ 8), vậy có bị vấn đề gì không. Người bán bảo bình thường là nó như vậy vì chia 2 ngõ ra âm thanh độc lập.

Cảm ơn anh em.

Tags:
  2. tai_trau

tai_trau Moderator

Trong thực tế có 1 số album do kĩ thuật thu âm hoặc cách phối khí thì âm lượng hai kênh không ngang bằng nhau. Thậm chí có những bản nhạc có những lúc chỉ nghe đúng 1 bên.
    Nhưng nếu bác nghe mấy CD khác nhau mà có giọng ca sỹ, lại đều bị chênh lệch như vậy thì không ổn. Chẳng có amply nào lại có thiết kế để cho ra hai kênh âm lượng vênh nhau cả.
    Bác thử không dùng ngõ CD mà qua ngõ Tuner hay Aux1 và Aux 2 xem còn hiện tượng như vậy không.

3. hothabi

hothabi New Member

Cảm ơn đồng chí Moderator. Mình hỏi thêm liệu phối ghép amply với loa như vậy có ổn không, chất âm giữa Loa và Amply có hợp không ?
    Brs,

4. tai_trau

tai_trau Moderator

Cái này thì em chịu bác ạ. Tai ai người nấy nghe, nên bác cứ xác định tự bản thân thấy ổn là được. Còn nghe mà không thấy sướng trong người mà lại khó chịu thì hẳn là không được. Tiệt nhiên không nên nghe bằng tai người khác. :)

Share This Page

Loading...