Amply nào có thể thay thế cho Sansui 5000X (tìm khó quá)

Discussion in 'Loa' started by quangbobo, 21/1/11.

1. ADN

ADN Advanced Member

Em đăng ký "mượn dài hạn" sau bác kia có được ko ah, em mới sắm được cặp Pi Cs77 mà chưa có đồ đánh. TKS ! :D

2. Only Time

Only Time Advanced Member

Dạ... sau khi bác ý trả bác cho em đăng ký tiếp theo nhé, em cám ơn bác. Giá điện giá xăng tăng... đồ audio vintage, 2nd hand cũng lên vù vù... lên thêm tẹo nữa là em chuyển sang chơi đồ mới cho nó lành :evil:

3. Serenata

Serenata Advanced Member

Em đồng ý với bác tai.5000x không xa lạ gì với nhiều người.Tiếng tăm ở đây là do nó có nhiều ở miền Nam trước đây,hình thức đẹp,đi với loa Pionner CS88A,CS99A (chỉ kém Fisher 800T + AR3a).Điểm kém của nó là không ghép được loa AR(dầu là AR4x) ngay cả JBL L100 ghép cũng dở,dể ăn sét khi trời mưa hậu quả chết lây transistor driver rồi sò công suất nếu vô tình mở máy.Nút power hay chết tụ nên hay kêu tiếng bụp rất lớn khi mở máy(làm đứt cái treble rùa ở loa Pionner)...nên không có nghĩa là đắt đến thế là vì vậy(quan điểm rất nghiêm túc của riêng em).
    Lưu ý: 5000x có nhiều không có nghĩa là vì nó hay nên nhiều người chơi.Mà sự thật là một trong những receiver giá rẻ tốt nhất trong danh mục hàng PX (miễn thuế hoàn toàn) cho quân đội Mỹ(giá PX/1971: 202USD,người Việt phải mua lại của mấy anh lính mẻo 350USD).

4. dulatrami

dulatrami Approved Member

Chào các bác. Em mới đam mê vào mảng AV này, hôm trước hỏi mãi trên này nhờ các bác tư vấn amp cho con loa cổ cũ AKAI của em mà chẳng nhận được ý kiến nào. Qua trang này của bác chủ em cũng đã tìm được một em SS 5000x. Kết quả là về nghe rất hài lòng ( em nghe nhạc vàng phê lắm, bass tep ok). Thấy bác chủ nói ss5000x khó mua nên em mạo muội là em mua của bác Bình 138 ngõ chợ Khâm Thiên (0915122488). Mỗi tội cái giá thì em không biết là đắt hay rẻ??? bác ấy bảo 6tr là em lấy luôn. mà em thấy bác Bình cũng chuyên băng cối , đĩa ... và CS 77, 88 , 99A. các bác nào chưa qua thì tham khảo nhe. chúc các bác hài lòng.

5. quando

quando Advanced Member

Em đồng ý với bác tai.5000x không xa lạ gì với nhiều người.Tiếng tăm ở đây là do nó có nhiều ở miền Nam trước đây,hình thức đẹp,đi với loa Pionner CS88A,CS99A (chỉ kém Fisher 800T + AR3a).Điểm kém của nó là không ghép được loa AR(dầu là AR4x) ngay cả JBL L100 ghép cũng dở,dể ăn sét khi trời mưa hậu quả chết lây transistor driver rồi sò công suất nếu vô tình mở máy.Nút power hay chết tụ nên hay kêu tiếng bụp rất lớn khi mở máy(làm đứt cái treble rùa ở loa Pionner)...nên không có nghĩa là đắt đến thế là vì vậy(quan điểm rất nghiêm túc của riêng em).
    Lưu ý: 5000x có nhiều không có nghĩa là vì nó hay nên nhiều người chơi.Mà sự thật là một trong những receiver giá rẻ tốt nhất trong danh mục hàng PX (miễn thuế hoàn toàn) cho quân đội Mỹ(giá PX/1971: 202USD,người Việt phải mua lại của mấy anh lính mẻo 350USD).[/quote]

Đồng ý với bác,ghép AR 4 nghe không hay,nhưng khi ghép AR 2A ý kiến riêng của tôi là Fisher 250t đành phải xếp sang một bên,những receiver và những loa này tôi đang nghe.SS 5000x Fisher 250t-AR 2a-AR4x-Pioneer CS 88a.Bác tính thử $350 năm 1971,2011 cỡ khoảng $500 hay $600 chắc là quá mắc phải không bác?Chúc bác vui.

6. nadm10

nadm10 Advanced Member

cs77 oánh với 2000x hay hơn với 5000x, nó chỉ hơn nhau về công suất còn độ chi tiết mình nghe thấy ko bằng

Hiệp Sỹ likes this.
  7. suongmailk

suongmailk Approved Member

SANSUI 2000X oánh PIONEER CS77 hay hơn 5000X , Chậc chậc , cái vụ này rẮc rối đây , Cá nhân tôi thì thấy Các đời sansui 2000 nghe có vẽ mềm mại hơn . Nhưng mà cổ hơn .

Hiệp Sỹ likes this.
  8. thanhtien

thanhtien Advanced Member

2000X bass mềm, nhưng chi tiết hơn.

Hiệp Sỹ likes this.
  9. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Em cũng đang nghe sansui 5000x đánh với pioneer cs-a88 nghe băng cối thấy rất hài lòng Bác ạ!

10. TRIO67

TRIO67 Advanced Member

Cám ơn bác hvthu, tình cờ đọc bài của bác em mới hiểu được thuật ngữ giang hồ " bô dính, kích tên lửa". :shock:

11. Hungthuocbac

Đúng là như vậy.Sansui 5000x có mấy loại Bác ạ về công suất 280w,320w và 375w nhưng 320w pow dính kích tên lửa giá cao và ưa chuộng nhất.

12. dotiendung

dotiendung Advanced Member

nếu bác tìm được amp 5000x đúng chất hàng mỹ ship về thì không cần bàn cãi nhiều ,mỗi cái giá hơi cao khoảng 14tr,còn hàng trong nước ,không nên chơi vì thời và khí hậu vn các bác biết rồi.ở shop vungtau audio có nhiều loại bác tham khảo xem.chúc bác thà công.
    .

Nguyen Binh Tam likes this.
  13. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

mình thấy có con San sui 5000A của anh bạn đòi bán giá khoảng 11tr,lỗi phần đài, còn zin mọi thứ khác
    bác chủ có muốn múc không :)

14. aeroflex

aeroflex Advanced Member

Cái tai nghe của Bác chủ thớt này cũng khó tính quá nhỉ,,,nhưng âm thanh thì phải khó như thế mới hay...

15. Hungthuocbac

Theo em con Sansui 5000A giá đấy mà lỗi phần đài thì không nên mua Bác à!

16. ttthanhth

ttthanhth Advanced Member

Cách đây 2 tháng Sansui 5000A shop bán 7,3t, hình thức bình thường nhưng còn nguyên bản anh bạn em còn không mua đấy bác à. Lỗi phần radio thì....!

17. Hungthuocbac

Việc này chú Thành nói đúng.Anh xác nhận.

18. ttthanhth

ttthanhth Advanced Member

Hì hì anh vẫn còn nhớ à, kém xa 5000X phải không anh!

19. Hungthuocbac

Đúng là vậy!Sansui 5000A bị lỗi phần đài giá như vậy thì cao quá.

20. nhat8884

nhat8884 New Member

các bác ơi sẵn đây cho e hỏi e có cái amli sansui au 6500 của thằng bạn nó ko xài nữa nó cho mà còn mới nguyên luôn mà giờ em không biết kiếm cặp loa nào cho phù hợp các pro tư vấn giúp e nha>do nhà thằng bạn it nghe nên còn như mới

21. nhat8884

nhat8884 New Member

amli sansui au 6500

các pro ơi cho em hỏi amli sansui au 6500 dùng loa nào cho nó .chư em thì ko biết .nó chạy 4 sò sắt của nec .các pro tư vấn giá tiền cho em luôn nha.thank các pro trước

22. quangsonit

quangsonit Advanced Member

Vậy cho em hỏi tí cặp loa nhà em pioneer cs-700d em định đánh chung với con sansui au 7900 có hợp ko mấy bác?
    Em cảm ơn trước!

23. Hungthuocbac

CHÚC MỪNG NĂM MỚI 2013

24. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Cùng tầm giá của Sansui 2000x thì chơi con Concept 5.5 đẳng cấp hơn hẳn về chất âm, còn hình thức mỗi người khác nhau.
    Loa nhật cổ em này chơi rất tuyệt vời, đặc biệt loa Mỹ cổ hay Ditton 15, Ditton loại lớn hơn thì phải Concept 11.0 trở lên.

25. Nghengngang

Nghengngang Advanced Member

Em mới bê em này về để "thay thế cho Sansui 5000X".
    Bác baohun00 nói đúng, em này oánh rất có lực, giải trầm bass 30 của cặp CS 77A ra có phần hơi dư. Trung âm thì mềm ngọt. Treb hơi mờ, có lẽ Receiver cổ nó vậy!? (em ít nghe Receiver cổ nên ít kinh nghiệm). Khi mua em được kèm theo món này

đọc trong spec của em nó thì thấy độ méo hài (harmonic Distortion) khá lớn (0.5%) do đó em nó chỉ hạp với dòng nhạc xưa chậm rãi, trầm ấm...chơi nhanh là rối nùi một cục (cũng tại hệ thống của em, CDP Marantz 94).
    Hình thức thì rất đẹp, vintage. Trong một góc độ nào đó thì cũng khá hài lòng.
    Chúc các bác vui khỏe!

Attached Files:

Share This Page

Loading...