AR-4 Nàng Tiên Nâu

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audia, 29/12/09.

1. Lâm Phong

Lâm Phong Approved Member

Dạ vâng! Sống với hoài niệm quá khứ nó khổ thế đấy Bác

2. danganhtuan

danganhtuan Approved Member

Moi nguoi 1so thich ma bac to_khoe.ai co tien nhieu thi choi do moi nhu bac.con ai it tiền thi choi do re thoi

3. danganhtuan

Xin cac bac cho em hoi giua ar2@ar4 thi nen chon loai nao cho de phoi ghép ah.tat ca cac model luon nha.ar2 thi em thay han ngau hon ar 4 mong cac bac chi giao ah

4. Lâm Phong

Cũng tùy diện tích phòng và gu nhạc Bác ơi. Nếu phòng nhỏ và gu nhạc thu âm trước 75 thì cá nhân em chọn AR4 và ngược lại nếu diện tích lớn như phòng khách 25m2 không tiêu, cách âm thì hơi đuối đối với loa bookself như ar4. Ngoài ra nếu nghe nhạc nhiều nhạc cụ thì em lại cho là ar2 diễn tốt hơn. Chúc Bác sớm có chọn lựa hợp lý

5. danganhtuan

Cam on bac lamphong truoc ah.em thi thich nghe nhac tinh ca cac loai .nha em cung hoi nho ma loa em thi de o phong khach.noi that la em dang co l100c.nhung em muôn co them doi ar de nghe vi em co sai ar 38roi ah.cam nhan rat hay nhung lai nho và doi moi ah.neu duoc bac chi giao cho em cap ar nao de ghép.vi em tinh lam 1amly de danh duoc l100c cua em va ar ah.khg can cau ky lam vi em chi cam nhan giong hat cua ca sĩ thoi ah

6. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Các bác cho em hỏi

Cặp Monoblock Dynaco Mark III có kèm thêm Pre Pas 3 mà đánh với AR4x có hợp và hay lắm ko ạ ?

Vì em nghe Pow Dynaco ST70 + Pre PAS 3 đánh AR4x thấy vẫn hơi yếu ko hay mấy. Thậm chí ko hay bằng FS 250TX

7. Lâm Phong

Bộ này công lực thâm hậu rồi Bác. ST70 kéo tốt mà...chất âm thì tai nghe mỗi người thôi. Quang trọng Bác đi thẩm âm nghe vừa tai mình thì quyết định. Chúc Bác vui

8. Lâm Phong

Ôi ...giống em quá...em cũng có cặp AR38B ...đôi này nghe thì không gian âm nhạc rộng mở hơn AR4, treble chi tiết leng keng hơn..nhưng Mid thì không bằng (đục hơn và không ngọt). Nghe nhạc hòa âm hiện đại thì cảm nhận hay hơn AR4 nhưng cá tính để chơi nhạc vàng thì thua bà tiên cũ xì ar4. Nếu có điều kiện em nghĩ AR2a 4 loa Bass banh bò trép phíp sẽ hợp với nhu cầu của Bác.

9. danganhtuan

Cám ơn bác lamphong.em cũng thấy thích ar2 ah.nhưng ngạt một nỗi em đã có l100c rồi bây giao mà ruoc em ấy về nua thi vo em no nhãn chịu không nổi luôn ah.Bác thấy ar4 đòi nào nghe được ah.

10. hochanh1984

hochanh1984 Advanced Member

Cặp Monoblock Dynaco Mark III có kèm thêm Pre Pas 3 mà đánh với AR4x có hợp và hay lắm ko ạ ?

Vì em nghe Pow Dynaco ST70 + Pre PAS 3 đánh AR4x thấy vẫn hơi yếu ko hay mấy. Thậm chí ko hay bằng FS 250TX
    bác nghe cặp này mà bác nói không hay hơn fs 250tx thì củng lạ chứ tôi thấy nó hay nhất trong các amli tôi từng ghép với ar 4

11. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Chuẩn rồi.

Pow Dynaco ST70 đánh AR4 bị yếu ko hay bằng FS 250TX

Bác đã nghe ampli AR model W đánh AR4 chưa ạ, ko biết có hạp ko ?

Vì e nghe ampli này đánh AR3 quên sầu. Bass căng đét, mid lồng lộng, tép tơi bời.

12. oldschool

oldschool Advanced Member

Dynaco ST70 thì em chưa nghe, chứ AR W thì bao ngon nhe bác! :)

13. trai168

trai168 Advanced Member

Em có 1 cặp như này, ghép với amp nào hay các bác?

Attached Files:

14. Maiduyan

Maiduyan Advanced Member

AR4x lòng vàng râu quặp + râu bạc...

Attached Files:

File size:
      84,9 KB
      Views:
      334
  15. tuancomtam

tuancomtam Advanced Member

Chào tất cả các Bác Fan NÀNG TIÊN NÂU ( AR4 ).
    Hôm nay em xin được chia sẽ với các Bác thuộc trường phái: ( EM YÊU KHOA HỌC + THÍCH TÌM TÒI, NGÂM CỨU) một trải nghiệm mới nữa mà em vừa được một chuyên gia AUDIO tư vấn cho, đó là: MOD lại tụ cho loa AR4.
    Chi phí của trải nghiệm này gần bắng 4 tô PHỞ LỆ ( 120K X 2 = 240K ) :D
    Dưới đây là hình của buổi phẩu thuật Ổ BỤNG em nó:

Còn đây là hình tụ em dùng để MOD cho em nó ( Xin phép Anh Dũng.Tác giả của tấm hình cho em được phép mượn tạm một tí ạ)

Đây là tụ SCR của Pháp.Trị số mà em sử dụng để thay là 18mF. Theo tư vấn của chuyên gia thì trị số càng lớn em nó sẽ LA càng to, nếu có xê xích chút ít không thành vấn đề đâu các Bác.
    Một điều sơ xuất là khi làm xong thì trước khi đóng Ổ BỤNG em nó lại em lại quên chộp một tấm hình , tháo trở ra .... Các Bác thông cảm.
    Lưu ý các Bác: Chỉ cần cắt đứt 2 dây ra từ tụ ZIN của em nó rồi hàn tụ thay thế vô chứ không cần phải tháo tụ ZIN ra.
    Tốn tiền gần 4 tô PHỞ nhưng kết quả đạt được thì vượt ngoài mong đợi các Bác ạ:
    - Tiếng MID bay bổng và rõ hơn nữa, tăng độ chi tiết của các nhạc cụ.
    - Mức VOLUM sẽ được cải thiện với tụ trị số 18 mf này. ( khi cần mở nhỏ thì âm thanh cũng rõ ràng hơn trước ).
    Chia sẽ dưới đây của em, nếu có gì còn thiếu sót thì xin các Bác cao nhân góp ý, chỉ giúp thêm cho. Cá nhân em luôn muốn học hỏi những gì mình chưa biết và chia sẽ với mọi người những gì mình học được. Cám ơn các Bác.
    Chúc các Bác luôn nghe nhạc vui . :D

Attached Files:

16. Bitit

Bitit Approved Member

Cụ cứ đùng naim mà quại, đảm bảo phòi hết :mrgreen:

17. ga_rung1984

ga_rung1984 Advanced Member

Các bác cho em hỏi chút . Loa ar4 1 là âm hay dương ạ. Còn ampli fisher 250 cọc nào là âm cọc nào là dương ạ!!!

18. oldschool

oldschool Advanced Member

Bác coi theo sau
    - Loa: 1 là âm
    - Amp: com là âm

19. ga_rung1984

ga_rung1984 Advanced Member

Tks bác . Em đấu ngược đấu xuôi mà âm thanh không thấy thay đổi gì cả. Thường đấu ngược hay bị mất tiếng bas.

20. tuantube

tuantube Advanced Member

Đấu đúng bát đánh ra đằng trước, đấu ngược bát đánh ra đằng sau hehe :mrgreen: e chuồn đây :mrgreen:

21. Bitit

Bitit Approved Member

E có đôi ar4 giống đôi của bác. E đang ghép bằng kenwood 140x nghe cũng ổn theo tai trâu của e :D

22. chichsg

chichsg Advanced Member

Theo lời của các cao thủ thì em đã ghép ar4x với 1 số ampli như kenwood 140x, radiotechnica y7111, fisher 250tx, dynaco pat 4&120 thì mỗi cái đều có cái hay riêng. Nói chung tùy cách nghe :D

23. Bitit

Bitit Approved Member

các ampli bán dẫn bác đã ghép, em cũng đã mượn về ghép thử, em thấy ghép với fisher 250tx có vẻ là hợp nhất. Tuy nhiên, bây giờ fisher 250tx bị đẩy giá lên quá cao. E đã được nghe ar4 ghép với dynaco st70 và pre đèn, phải nói là hay, nhưng e thấy đắt gần bằng 3 lần loa nên chọn giải pháp ngon, bổ, rẻ :mrgreen:

24. tuancomtam

tuancomtam Advanced Member

Mời các Bác Fan Nàng Tiên Nâu cùng thưởng thức:

25. thanhhunghn67

thanhhunghn67 Approved Member

ar4 và fishe 250x hay tuyệt.đúng như các cụ nói

Share This Page

Loading...