AR-4 Nàng Tiên Nâu

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audia, 29/12/09.

1. berryfun

berryfun Advanced Member

Clestion dòng nào dùng trep dome hở bác :?: .
    Bác viên ở mẽo bác ạ.

2. Unique Audio

Unique Audio Approved Member

Clestion dòng nào dùng trep dome hở bác :?: .
    Bác viên ở mẽo bác ạ.[/quote]

Chào Bác, em cũng dùng từ ngữ dân gian cho dễ hiểu thôi ạ, ý em ở đây là những dòng Celestion SL (6....12) và em nói là dome kim loại ( nguyên bản tiếng Anh là Metal dome). Không biết còn từ nào để miêu tả những loa treble của nhưng dòng loa đó không ạ, xin bác chỉ giáo.

3. Only Time

Only Time Advanced Member

Thực sự ngân sách phần cứng của em em chỉ muốn giới hạn trong vòng 1k đổ lại, cho nên AR4 là một lựa chọn tốt, mấy cái receiver cổ giá cũng mềm nên em nghĩ chơi AR4 khá kinh tế, tính thanh khoản cũng cao.

Nhiều người cứ gán AR4 với nhạc vàng, nhưng em thấy nghe các loại tiết tấu nhanh, Pop, R&B cũng ổn. Focal, easy listening thì tuyệt vời luôn.

Em cũng mua được cặp AR4 đẹp, nguyên bản và khá hời, em cũng sẽ không bao giờ bán em nó cả. Có điều duy nhất em muốn làm là deoxit cái biến trở mà hơi thiếu tự tin, thôi để khi nào mang em nó về HN nhờ mấy bác thợ làm cho nó chuyên nghiệp. :D

4. Only Time

Em vừa thấy bác nào rao Fisher 250T trên mạng, alo bác ý kêu 12T vừa bán mất rồi... :evil: choáng quá, kiếm mấy em Marantz 22xx hay Harman Kardon cho nó lành... :D

5. quando

quando Advanced Member

Chào các bác,tôi mới mua được cặp loa AR 4x,tháo thử một bên mặt loa thì thấy loa bass,vành loa nó lại không tròn và màng nhún loa bằng vải mầu nâu vàng,màng loa có những ô vuông bằng mực đen, cặp loa còn rất mới hình như chủ cũ ít sài,tuy nhiên 2 loa treble không kêu nút vặn sau thùng bị cứng,tôi đã châm mấy giọt dầu máy may vào nút vặn để khoảng 2 ngày,sau đó vặn đi vặn lại và nhấn xuống nhiều lần loa treble kêu trở lại chứ không phải mở ra lau,tôi đã làm như vậy với cặp loa AR 2a sử dụng hơn năm vẫn nghe tốt.So 2 cặp loa khi nghe trường vũ tôi vẫn thích AR 2a hơn,còn phân tích tại sao hơn? thì tôi không biết,receiver Sansui 5000x (tôi cũng có fisher 250T)nhưng tôi vẫn thích Sansui 5000x,nghe vẫn hợp tai mình hơn là nghe với fisher 250T.Thấy các bác trên này nói AR là phải fisher tôi cũng không hiểu tại sao?

6. neville

neville Advanced Member

Các bác ở trên này cũng nghe người khác nói thế bác ạ, em đùa chút thôi chứ cứ nghe hợp tai là được, em cũng chưa bao giờ được nghe AR4 với 250t nên cũng ko có nhận xét gì

7. Only Time

Các bác phải nói lên sự thật cho giá AR4 và Fisher 250T xuống bớt đi chứ... nghe chừng cặp cậu mợ này bị overpriced quá :D

8. khivang

khivang Advanced Member

- Ngày trước đời sống tinh thần và vật chất còn rất nghèo nàn. Nhạc thì chủ yếu của Liên Xô, nhạc đỏ. Nhạc sến, nhạc vàng thì nghe lén lút. Đồ đánh cũng loanh quanh mấy loại của Nhật như Akai, Sansui, Teac...Kiếm đc đồ Mẽo như AR4, Fisher 250T là oách xà lách lắm rồi :) . Tự nhiên phối ghép này trở thành 1 đỉnh cao cho dân chơi ngày đó.

- Từ cái cấu hình đó nó ra chất âm khi nghe nhạc vàng, nhạc sến : ấm, mềm, ngọt, mộc, nghe thủ thỉ cực kỳ hợp (vì hồi đó đâu dám mở to). Vặn cái bass, cái treble lên, bật thêm cái loudness nữa thì bá chấy bọ chét rùi :)

- Nghề chơi nào cũng mang tính kế thừa và phát huy. Các tay chơi ngày nay đều tìm đến các tay chơi ngày trước để học hỏi kinh nghiệm. Và đều đc "thủ thỉ" vào tai rằng thì là mà....AR4 + Fisher đi :)

- Ngày nay khi đc nghe thoải mái thì khi vặn to lên nghe nhạc vàng bằng Fisher với AR4 sẽ thấy...rất ngộ :wink: . Có nhiều phối ghép khác để nghe ở mức bình thường hay hơn cấu hình oách xà lách kia nhiều

-...........

9. Only Time

Em đang nghe bằng Revox A50, và Marant 1060 + CA 740C... phê lòi bác ah... nhất là Revox A50... nghe nhạc vàng (after 75) bass sâu, mềm, tinh tế... mid thì thôi rồi... đậm chất Âu Mỹ.. treble thì cũng nhuyễn hết cả ra, hay lắm em không biết tả sao cả :D

10. Quạt

Quạt Advanced Member

Em trả biết AR4x với 250T nghe phê thế nào nhưng thử ghép với Fisher 390 thì thua ghép với Marantz 2275 và Lo-D HA38 một con cực cực cỏ :D

11. Only Time

AR4x và Marantz 22xx là vợ chồng đấy bác ah, giá 2220, 2226, 2230 đến 2245 lại rất vừa tầm 2t đến 4T chưa mặc cả... riêng khoản ngoại hình không cũng ăn đứt Fisher 250T, nhìn cái turner xanh xanh thì thôi rồi... chưa nghe đã phê :D

12. ngocpham58

ngocpham58 Advanced Member

AR4 ghép với Sansui 207II cũng rất hay các bác ạ

13. teochedl

teochedl Advanced Member

các bác cứ đùa :lol: :lol:
    đây ampli + cd :twisted:

Attached Files:

14. teochedl

teochedl Advanced Member

và đây loa lúc ở VN :lol: :lol:

Attached Files:

15. ORA3

ORA3 Advanced Member

Chào Bác Tèo:

AR4 này, trông đẹp vintage quá!

Còn bây giờ em nó ở phương trời nào vậy bác? :wink:

Trong các model Fisher, em trải nghiệm Fisher 500T + AR4 là hay nhất; Marantz 2238B receiver + AR4x: ấn tượng: 2238 có chữ B ở cuối nghe hơn hay hơn nhiều so với 2238 không có chữ B; Điều quan trọng khi mua là Marantz này còn nguyên sò công suất dzin... :wink:

16. Quạt

Quạt Advanced Member

Vầng em chưa oánh với với những con trên nhưng với 2275 thì thấy rất tốt trên tầm fisher 390 nhiều :D . 2275 giờ thấy shop bán 8T5 :( thế mà trước em bê có hơn 1T .

17. Only Time

Bên shop AD đang bán 8.5T em 2250b... em mê quá nhưng kẹt nỗi... :evil:

18. Ahoang

Ahoang Advanced Member

Sao cái mác đồng nó không phải hình vuông hả các bác

19. teochedl

teochedl Advanced Member

có mác đâu . . em cậy êcang ra :D
    nhưng không biết cằm vào đâu .nên đành cậy vào mác :cry:
    thế là mác văng ra mà ecang thì gãy :mrgreen:

20. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

Nhìn hình em thấy:

DungAudio for men: Bán chạy số 1 thế giới :oops:

21. ORA3

ORA3 Advanced Member

AR4x của bác Tèo như vậy quá đẹp rồi! Vì rằng, kiếm AR4x bên trong nguyên bản, bên ngoài còn đẹp, không dễ tí nào...Nhất là khi em nó từ nước ngoài ship về đến VN...
    @Bác Tèo: Ê căng em nó dzin, phải không bác? Mác AR4x bác có thể mua online, cặp mác AR4x dzin còn đẹp, cũng không rẻ tí nào đâu... :wink:

22. Only Time

Đồ chơi mới cho nàng tiên nâu... phải khoe các bác ngay.

Thật khó để kết luận em nào hay hơn em nào... cái tai trâu của em có vẻ thiên về 730 hơn... 2245 bass và trép có vẻ tốt hơn 730 một chút nhưng mid lại thua... em thích 730 hơn đơn giản là vì buổi tối tắt đèn nhìn em ý long lanh hơn... :lol:

Cuối tuần trước em đã có dịp được nghe 250T + AR4x ở hàng anh Nhân (Tràng Thi) kết quả thật là thất vọng... nhưng em đoán chắc do đôi loa của anh ấy không còn good chứ không phải tại Fisher 250T ghép với AR4 không hay... :D

Cuối tuần bác nào có Fisher 250T vác qua em đọ cho vui đê... em ở Cầu Giấy.

Em có một vài CD gốc greatest hits và tương tự của Whitney Houston, Maria Carey, Brian Adams, Elton John, John Lennon, Richard Marx, Bee Gees, Celine Dion, Eagles, Paul Simon & Garfunkel, Michael Bubble', Faith Hills, Joe Mcintyre, ... trọn bộ Enya... bác nào qua em giao lưu vác laptop theo zip lossless thoải mái... em còn nhiều CD (lòng vàng) của Hương Lan, Giao Linh, Hoàng Oanh và Như Quỳnh khác sẵn sàng phục vụ các bác... :D

23. Only Time

Bác cười em gì thế? :D

Phòng em vẫn đang rất bừa bộn nhưng bác nào qua em giao lưu thì PM em nhé... em check VNAV hàng ngày :D

24. kien1975

kien1975 Advanced Member

Xin lỗi bác Anh Lê, mình chưa đủ 50 post để đăng rao vặt bán bộ loa, nên lang thang đọc các forum của anh em cho đỡ buồn, lâu lâu không biết ý kiến ý cò gì thì cười một cái í mà :D

25. regular

regular Advanced Member

Lạy ông con ở bụi này! :lol: :lol:

Share This Page

Loading...