ARSENAL FC - THE GUNNERS

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by Black Jack, 4/3/12.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Em là một người hâm mộ Arsenal nói riêng và bóng đá đẹp nói chung. Arsenal là một đội bóng như vậy.

Thời điểm này là khoảng thời gian khó khăn của Arsenal, thậm chí, nhiều người nói thời hoàng kim của Arsenal đã qua, thầy Wenger lỗi thời, các cầu thủ bạc nhược, thi đấu thiếu ổn định v.v ... đã 7 năm rồi, Arsenal trắng tay trên mọi mặt trận.

Nhưng vẫn còn đó lối chơi đầy cống hiến, máu lửa của một đội ngũ măng non vẫn được gọi là "các cậu bé .. chưa bao giờ lớn của Wenger"

Nhân dịp Arsenal vừa dành được trận thắng trước Liverpool bởi năng lực cá nhân Persie, mời các bác vào tám chuyện ạ :p

Tags:
  2. Mike

Mike Advanced Member

Re: ARSENAL FC

Đây là một đội bóng cùng với Tot, Juve mà em lúc nào cũng thích MU gặp hơn 2 lần trong 1 mùa bóng, thích lắm... :oops:

3. Rubik

Rubik Advanced Member

Cách đây khoảng gần chúc năm mỗi trận Mu-ARS là nhà em có một ngày hội vì phụ huynh nhà em là Fan của Ars(Nay cụ đã mất),còn em là Fan của Mu,buổi chiều mẹ em với vợ em chuẩn bị mồi và bia để 2 cha con "Khẩu chiến" căng thẳng cỡ Roy với Vieira và đây là vấn đề có lẽ là duy nhất 2 cha con k cùng quan điểm (Bây giờ khi thỉnh thoảng nghĩ lại em lại thấy mình láo quá ),sau này thằng con trai nhà em theo phe Mu thì vẫn là ngày hội của cả nhà nhưng ít khẩu chiến hơn(sợ sau này con bắt chiếc bố thì nhà em loạn mất :lol: ).Xin chúc mừng chiến thắng và sự hồi sinh của Arsenal FC nói riêng và Fan của Ars nói chung.

4. Black Jack

Thời kỳ đỉnh cao 2003-2004 của Arsenal với bộ tứ hàng phòng ngự trứ danh (em tạm gọi thế :p ) với những Sol Campbell, Kolo Touré, Ray Parlour, Ashley Cole, Thủ thành Jens Lehmann,, một hàng tiền vệ Viera, Pires, Ljungberg, G.Silva .. và hàng tiền đạo với Henry, Dennis, Kanu, Reyes từng mang lại 49 trận bất bại 36 thắng và 13 hòa cho Arsenal tại giải ngoại hạng, hình như đến giờ này vẫn chưa có một đội bóng nào làm được điều tương tự như vậy.

Chuỗi 49 trận chấm dứt trong sự tranh cãi khi MU (theo em là được tặng một quả penalty) thắng 2-0 tại Old Trafford. Nhưng thất bại đó không làm mờ đi những thành tích của Wenger. "Những cầu thủ bất khả chiến bại" của sân Highbury và Wenger sẽ không bao giờ bị lãng quên.

Attached Files:

5. Black Jack

Mùa ấy, Man United hùng mạnh cũng chỉ dành được 1 trận hòa trên sân nhà Old Trafford và thua 2-1 trên sân Highbury, bác Mike ạ.

Thực là hồi đó, đội nào thắng em cũng chẳng mừng, bởi em thích ... cả hai đội đó :D

6. linhxanha

linhxanha Advanced Member

Ngày xưa AC Milan từng bất bại 53 trận cơ bác Black Jack.

7. Wildbird

Wildbird Advanced Member

..............................

8. Black Jack

Vậy hả bác? Em chưa được biết thông tin này. Thanks bác đã cung cấp

@bác wildbird: Vậy là tình yêu với Arsenal vẫn còn đúng không bác. Vậy là quý rồi

Em vẫn biết Arsenal không là một đội bóng được chú ý nhiều, cũng không có những trận siêu kinh điển, cũng không có những HLV biết đẩy mâu thuẫn lên cực điểm (và cũng có thể do Mourinho không còn ở giải Ngoại hạng :D ) nên Arsenal sẽ không được chú ý lắm, post sẽ nghèo nàn, tranh luận sẽ kém đi tính ... kịch tính.

Nhưng một khi đã yêu thích giá trị cốt lõi của CLB, được các bác vào góp ý là em thấy vui rồi

9. Wildbird

Wildbird Advanced Member

10. bala

bala Advanced Member

Em cũng rất ấp ủ tính mở Topic này lắm, Nhưng hôm nay bác B&J (từ nay em sẽ gọi bác như thế cho gọn bác nhé) đã mở cửa khai trương rồi. Em chắc chắn sẽ được hầu chuyện cùng bác dài dài trên Topic này.
    Em là một Fan chính hiệu của Arsenal đây, Asenal là hơi thở của em đó.
    Welcom mọi người yêu mến Asenal vào thảo luận, chia vui và tám ạ.
    Bala

11. Mike

Mike Advanced Member

Em cũng thích Arsenal (mỗi khi gặp MU), thích lắm ý. Cũng như thích các giải đấu của MU mà luôn có Tot, Ars.

12. Black Jack

Đêm nay, Arsenal sẽ có trận đấu lượt về tiếp AC Milan trên sân nhà Emirates.

Vẫn là một phong độ chưa ổn định, chưa có những trận đấu mang tính áp đảo đối phương nhưng Arsenal thường hay quật khởi để giành những chiến thắng quan trọng. Những trận đấu như trận gặp Tottenham hay Liverpool là minh chứng cho điều này.

Tuy nhiên, giành chiến thắng 4-0 là điều chỉ có trong truyện cổ tích.

Em chỉ mong Arsenal giành chiến thắng thôi, thắng bao nhiêu không quan trọng.

Theo các bác thì Arsenal sẽ đá như thế nào, tỷ số cuối cùng là bao nhiêu?

13. Mike

Mike Advanced Member

2-2 .

14. Black Jack

Hòa hả bác? em mong một trận thắng, dù là thắng tối thiểu.

15. Mike

Mike Advanced Member

Ra châu Âu, các cầu thủ Arsenal thường cóng vì lối đá thực dụng của các đội giải khác, không ngây thơ nên năm này qua năm khác nếu vẫn Wenger và những cầu thủ dù cho ở lứa nào thì cũng cao nhất là về nhì, nên em hổng có hy vọng gì.

16. xuantrungkts

xuantrungkts Advanced Member

Em đoán trận này sẽ có tỷ số cao, có lẽ Arsenal sẽ thắng 5-3. :mrgreen:

17. bala

bala Advanced Member

Với phong độ hiện tại và lòng kiêu hãnh của Pháo thủ, ngoài ra trong tâm trạng rất thỏa mái không còn gì để mất thì em vẫn thấy đâu đó một tia hi vọng dù rất nhỏ nhoi.
    Với lực llượng sứt mẻ của Milan và thành tích thi đấu rất tốt trên sân nhà thì một trận thắng là điều hiển nhiên của Pháo thủ. Tuy nhiên cánh cửa đi tiếp của Arenal rất hẹp...giá như... tỷ số thua trên sân San-Siro là 2-1 thì... tuy nhiên em vẫn mơ mộng....

18. Wildbird

Wildbird Advanced Member

19. bala

bala Advanced Member

Vâng, cảm ơn bác chim-hoang (Em nói lời này vì bác là Fan ruột của M.U! :D ) chia sẻ nhưng em vẫn muốn tỷ số cao hơn một tý nữa ạ. Cụ thể là 4-0 (90" thi đấu chính thức), đá thêm hiệp phụ Pháo thủ ghi thêm 1-0 nữa... em lại mơ mộng nữa rồi!!

20. Wildbird

Wildbird Advanced Member

21. baoni

baoni Advanced Member

Theo em nghĩ khả năng tỷ số là 5-1 ... và ASN vào tiếp vòng trong ...

22. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4

Em cũng yêu bóng đá đẹp, nhưng chẳng hiểu sao từ khi Arsenal đi xuống em cứ thấy chán bóng đá, rồi thì bóng đá Việt Nam nữa, kể từ khi Văn Quyến bị treo giò là em cũng lại càng chán bóng đá.
    Với Arsenal thì em có thể thấy sai lầm của đội bóng khi chiêu mộ toàn bộ các cầu thủ trẻ, thiếu những thủ quân bản lĩnh. Điều này khiến cho tinh thần của đội bóng thiếu ổn định, thường đánh mất mình trong những trận cầu với những đối thủ đỉnh cao.
    Điều này có thể được cải thiện trong một vài mùa bóng tới khi cài nhìn của ban lãnh đạo đội thay đổi.
    Còn với bóng đá Việt thì em chỉ dám đặt hi vọng trong năm, mười năm nữa khi mà dân trí Việt được cải thiện :(

23. Black Jack

Dạ, 5-1 là bị loại đó bác, theo luật bàn thắng sân khách. :D

Em đang cầu cho hai hiệp chính là 4-0, rồi hai đội ... nói chuyện lại từ đầu trong hiệp phụ :p

24. Black Jack

Cái này có tính hai mặt bác ạ.

Em nghĩ đầu tiên là từ A. Wenger (xuất thân là Thạc sỹ Kinh tế), nên ông có cách quản lý đội bóng theo kiểu không bao giờ mua cầu thủ thành danh, không phá vỡ quỹ lương để giữ chân cầu thủ v.v... nên không lấy làm lạ khi các đội bóng hàng đầu Châu Âu xét trên phương diện kiếm tiền như Real, MU, Barca hay thậm chí các CLB có nguồn tài chính dồi dào như PSG, Chelsea, đều nợ như chúa chổm trong suốt những năm qua. Trong khi đó, Arsenal xây sân vận động mới Emirates (bán hay bỏ sân Highbury) và luôn ... làm ăn :p có lãi từ việc bán cầu thủ.

Nhưng đúng như bác nói, điểm dở nhất của chính sách này là các trụ cột đội bóng có xu hướng chuyển tới các CLB khác để hưởng mức đãi ngộ cao hơn cũng như tìm kiếm danh hiệu. Do vậy, đội bóng dần thiếu đi những cầu thủ chủ chốt trong đội hình chính dẫn đến thiếu khả năng cạnh tranh với các đội bóng mạnh khác.

Nhưng Arsenal không hề thiếu tham vọng, phải không các bác?

25. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4

Mọi hi vọng em dồn cho năm sau bác ạ ! :mrgreen:

Share This Page

Loading...