ARSENAL FC - THE GUNNERS

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by Black Jack, 4/3/12.

1. VITIEUBAO

VITIEUBAO Advanced Member

Các bác đoán năm nay pháo có trụ hạng thành công không ạ?

2. VITIEUBAO

Granit Xhaka công thủ đều quá tệ, có vẻ gs lại bị lừa rồi.

3. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Vừa ghi 1 bàn rất đẹp đó bác :)

4. VITIEUBAO

3 ông Monreal, paulista và Xhaka còn đá thì thắng sao nổi

5. bichtn

bichtn Advanced Member

Có lẽ đến lúc phải thay đổi rồi, Arsenal cần một danh hiệu. Không các Fan mất lòng tin.

6. Lương chí Cương

Lương chí Cương Advanced Member

năm nay ko biết có vào top 4 nổi ko nữa?

7. minhlong1012

minhlong1012 Advanced Member

Top 4 là điều tất yếu rồi. Cái supporters quan tâm là thứ mấy trong top 4 cơ ạ

8. VITIEUBAO

Huyền thoại AR8 hôm qua góp công lớn trong cả 2 bàn thắng Cứ đá thế này top 4 có vẻ còn hơi khó.

9. Lương chí Cương

Đá thế này chắc ae ta phải chúc mừng fan chelsea thôi.

10. Lương chí Cương

Ông Ozil đá như bóng ma thế này mà cứ đòi kí hd mới, bán đi cho nhẹ nợ. Cứ trận cầu đinh là vật vờ như chó ốm thì nên cơm cháo gì?

11. huyhl

huyhl Advanced Member

Ko biết bác đi làm cả đời có bằng lương con "chó ốm" ấy đá 1 tuần ko bác? ko biết bác có bao giờ nghĩ tại sao mình đi làm cả đời ko bằng người ta làm 1 tuần ko bác? ko biết bác nghĩ gì khi người khác nói về bác như thế ko bác? ko phải ngẫu nhiên mà người ta hưởng mức lương như vậy "ngay cả trong các clb ở ngoại hạng có những cầu thủ chỉ vài k bảng/1 tuần", Clb nào cũng đổ cả núi tiền mà chức vô địch chỉ có 1, đa số các báo viết thì cứ thua hay thắng 1, 2 trận là tung hô lên trời và dìm xuống bùn đen ngay lập tức, yêu hay ko yêu là quyền của bác, phán xét ntn là quyền của các bác, viết như thế nào là quyền của các tác giả nhưng vì họ làm nghề câu khách thì họ viết nhưng làm thế nào để khi nhìn lại mình ko phải hối hận khi mình đã nói như vậy ko phải là chuyện dễ. Mỗi người 1 quan điểm nhưng cá nhân e chỉ quan tâm đến những phát biểu "chính thống" của những người đã làm nghề thành công như Sir Alex, Ancelotti, Guus hiddink..... Chém gió bao dễ cũng dễ hơn làm, các huyền thoại Roy keane, Gary Neville khi làm bình luận viên và khi làm huấn luyện viên thì như nào cũng đủ biết. Ko biết trc khi nhận xét có bác nào nghĩ mình đủ "tâm và tầm" để nhận xét ko ạ? có bác nào sánh ngang với Roy Keane và Gary Neville chưa ạ? ngay cả trong công việc hàng ngày của mình, mình đã làm tốt nhất để nhận xét người khác trong khuôn khổ nước VN chứ chưa nói tầm thế giới.

12. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Thánh từ đâu đến vậy trời! Lạy thánh!

Thánh làm ơn xem lại đây là quán cafe VNAV nha thánh.

Thánh có quan tâm đến ý kiến mấy ông có chuyên môn thì thánh lội vào trang nhà các ông đó mà đọc. Tội tình chi lội vào đây cho mệt vậy chớ!

Tâm với chả tầm! Đúng câu cửa miệng của mấy anh teo não. Fan ko được quyền chê cầu thủ à? Ko được chê hlv à? Thánh làm ơn lội vào các báo Tây xem fan bên Anh họ chửi lão Wenger với đám cầu thủ te tua cỡ nào. Thế mà có ai bảo "mày làm lương nhiêu mà dám chê ngta, mày giỏi thì ra huấn luyện hay đá luôn đi..." hay ko?! Mệt!

Chủ đề: Ars mùa này hay đấy chứ. Thắng đậm Chelsea lượt đi, giờ vẫn chễm chệ ngôi số 4, xứng danh chú Tư ko thể bàn cãi ha ha...Các bác còn đòi hỏi chi nữa. Trình như thế thì ra kết quả như thế, chỉ sợ hết mùa chú Tư lại thành chú Năm chứ Sáu thì khóc ròng.
    Wenger ơi, ông cứ ở lại đến hết đời đi nhé! Ông mà ra đi fan Chel và MU sẽ nhớ ông lắm đoá! :D

13. huyhl

huyhl Advanced Member

Ô lão ý có đáng tuổi bố bác không? nếu bố bác ra đường người ta gọi bố bác là lão già abc xyz bác nghĩ sao? E biết đây là quán cafe nhưng cafe cũng phải có văn hoá ko phải vào quán cafe rồi văng tục chửi bậy bác nhé, e teo não thì não bác chắc phẳng và mịn lắm, teo não còn có thuốc chữa chứ não mà phẳng mịn thì vô phương cứu chữa rồi. Ko biết bác đi làm lương có bằng mấy e nhặt bóng ở Arsenal ko? bác đá bóng so với cầu thủ nào ở Việt Nam? trình độ của bác so đc với ai? bác mệt thì nghỉ đi cố làm gì bác? thích danh hiệu thì cứ năm nào đội nào vô địch bác làm fan đội đấy, khi yêu một đội bóng mình yêu cả cái hay cái dở của đội bóng giống như vợ bác có cái xấu cái tốt cái khó là làm sao phát huy cái tốt, sửa và hạn chế cái xấu chả có ai là hoàn hảo cả. Cười người hôm trước hôm sau người cười a dua a tòng fan phong trào. Bác đã từng mua đồ lưu niệm hay bỏ tiền mua vé xem clb mà mình thích đá chưa? Chẳng ai cấm các bác chê nhưng chê cũng phải có văn hoá có trình độ chứ ko phải kiểu ko có học, ko biết nếu có ai đó chửi bác là "chó là thằng nọ thằng kia văng tục chửi bậy" với bác thì bác nghĩ sao? Bác đi làm chắc chưa bao giờ bị sếp và đồng nghiệp, bà con hàng xóm chửi nhỉ? e thì nghĩ chắc ko vì bác luôn hoàn hảo ko có lỗi lầm, luôn hoàn thành tốt mọi công việc trong cuộc đời vợ con gia đình bác chắc tự hào về bác lắm vì não bác phẳng và mịn thế cơ mà. Đọc các post của bác ko thấy post nào phân tích về chiến thuật hay chuyên môn cầu thủ hay dở chỗ nào? toàn nói những câu bâng quơ, giời ơi đất hỡi đúng chất thánh bàn phím.

14. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Đúng là đồ con nít, ha ha... Lại là loại trẻ trâu thiéu giáo dục, kém tư duy, tay nhanh hơn não, chỉ biết chửi người khác là giỏi. Đúng kiểu fan trẻ trâu của đội bóng trẻ ranh! :D

Mấy chú ngày trước đã tệ, chú em này càng tệ gấp mấy, he he...
    Bỏ cái tật lên diễn đàn mà lôi cha mẹ vợ con người khác ra bàn đi nghe chưa! Tật này mọi rợ súc vật mới có thôi, văn minh chả ai làm thế cả, rõ chưa!

15. huyhl

huyhl Advanced Member

Đúng là đồ não phẳng mịn hết thuốc chữa. Suốt ngày đi mỉa mai châm biếm người khác chú Tư chú Sáu là cái gì? chỉ những loại xxx học vô văn hoá mới phát biểu như thế, xem đá bóng để thư giãn, giải trí ko phải đi bài xích châm biếm lẫn nhau, suốt ngày đi chê người khác nhưng người ta chỉ mới nói nếu địa vị mình bị chê như thế thì sủa ông ổng lên lấy việc chê bai bài xích làm niềm vui chẳng biết gì về chiến thuật cái hay cái dở của người ta mà còn đòi chê chỉ có lũ vô học mới làm vậy chứ ỏ đó mà đòi làm người văn minh. Tôi ko tranh luận với loại vô học như ô nữa vì tranh luận tiếp hoá ra cũng vô học như ô nên thích cứ tiếp tục sủa nữa đi. Stop.

16. Medita

Medita Advanced Member

Có fan mu đến thăm nhà hả các bác?

17. Lương chí Cương

ở đây tui ko chửi bác nào đâu nhé! tôi là Fan Arsenal đá chán nên bực mình vậy thôi. Tui ko châm chọc tới bác nào hết và tôi cũng ko thích bác nào đụng tới tôi. Nơi đây là xả sỳ chét đơn giản vậy thôi, ai cũng có quyền nói nên ý kiến về đội bóng mình yêu thích và ko vi phạm nội quy là dc.

18. bichtn

bichtn Advanced Member

Mỗi khi xem Arsenal đá mình chẳng biết thế nào, trận hay trận dở, cảm giác như xem một đội bóng không có bản lĩnh đá, hoặc bản lĩnh đặt không đúng chỗ ấy. Lạ cái là các cầu thủ của Arsenal cũng như vậy khác hẳn cách đá của Chelsea. Hình như vấn đề là cần phải có thủ lĩnh có cá tính như Viera, Roy Kean, John Terry.... Hay nhất là có huấn luyện viên có cs tính. Mình thích thằng cha đang làm cho West Harm

19. Medita

Medita Advanced Member

Làm supporter cho Pháo thì phải chấp nhận hay dở của họ thôi các bác ợ. Họ cũng là đơn vị kinh doanh nên cũng phải đảm bảo mục tiêu cơ bản của chủ sở hữu là lợi nhuận. Với số tiền chủ cho mà ông Giáo đưa một Pháo hạng bét lên nhóm đại gia như ngày nay là thành công lắm rồi, ko so với Chel với MC hay MU được (tiền ko phải nghĩ ^^) . Còn supporter cuồng danh hiệu thì họ sang ủng hộ MU, Barca với RM hết rồi, nhưng dự nếu mấy đội đó mà suy thoái là họ lại chuyển qua làm fan 40 năm của Leicester hoặc Totenham ngay :)))

20. bichtn

bichtn Advanced Member

Họ cũng là đơn vị kinh doanh nên cũng phải đảm bảo mục tiêu cơ bản của chủ sở hữu là lợi nhuận. Với số tiền chủ cho mà ông Giáo đưa một Pháo hạng bét lên nhóm đại gia như ngày nay là thành công lắm rồi, ko so với Chel với MC hay MU được (tiền ko phải nghĩ ^^)
    Bác nói đúng, nhưng năm vừa rồi họ chi cũng hàng trăm triệu chứ ít gì, các hợp đồng đó chưa thấy hiệu quả.

21. bichtn

bichtn Advanced Member

Lại thua, đã đến lúc nói lời tạm biệt rồi

22. Lương chí Cương

Chán! Dù biết là sẽ thua nhưng rất buồn vì cầu thủ thi đấu thiếu tự tin

23. bichtn

bichtn Advanced Member

Có khi chơi trò xem ai đoán đúng Ai sẽ thay Arsen Wenger lại hay đấy.

24. VITIEUBAO

Ông nào có phong độ tốt thì chơi. Kiểu chọn càu thủ ra sân theo lời hứa từ đầu mùa giải thì chỉ thế thôi.

25. bichtn

bichtn Advanced Member

2-10 tỷ số tròn trịa như giọt nước tràn ly. Sẽ có chia ly đây

Share This Page

Loading...