ASC - The REAL Bass Traps Club!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by superfarmer, 3/4/16.

1. emngheo

emngheo Advanced Member

Mua asc này ở đâu vậy các bác?

2. hd_bank

hd_bank Advanced Member

3. Hungtc

Hungtc Approved Member

ASC bán ở shop Ngọc Ánh đó bác

4. flaa

flaa Approved Member

Cái này để dưới sàn nó có chắc chắn không bị cảm giác chông chênh không bác ơi ?

5. badboybeo

badboybeo Advanced Member

Giờ phải đưa lên đỉnh mới hết chông chênh ạ

Jacky5555, emgyforu and flaa like this.
  6. Anh Đinh 123

Anh Đinh 123 Advanced Member

Phòng e kích thước 3,6m x 3,9m kê theo cách nào hợp lý bác chỉ e với ạ, e cảm ơn bác trước.

Sent from my iPhone using VNAV Community

7. coldboy

coldboy Advanced Member

Bác set theo hướng dẫn của hãng..................................

Attached Files:

8. Wilson Fans

Wilson Fans Advanced Member

Nhận xét ngắn gọn về giá trị của ASSC Tube trap nhé : Chỉ sợ túi tiền k cho phép thôi,mua rồi k bao giờ hối hận,chỉ sợ dùng rồi thì khó mà chia tay nó được !
    Tôi đã dịch 1 bài khá chi tiết về ASC tube trap setup,mời các bạn tham khảo :
    https://vnav.vn/threads/tối-ưu-hóa-asc-tube-traps.116417/

Ninjabolt likes this.
  9. Wilson Fans

Phòng nghe của mình,xử lý bằng ASC tube trap và Panel cho hiệu quả rất hài lòng ! 280ED1C6-600D-4F7B-8A19-7177D41B59FB.jpeg

nobi7a, coldboy and Nguyennhatduy like this.
  10. Phuong Uyen

Phuong Uyen Advanced Member

Nhìn thì đẹp và chất quá bác à,chỉ tiếc bộ nhà cháu còi lên nếu sắm asc thế kia thì tiền cả bộ dàn còn chưa bằng tiền asc rồi

Nguyennhatduy and Wilson Fans like this.
  11. Vintagevn

Vintagevn Advanced Member

Tiền asc hơn tiền dàn máy là bình thường bác. Nó làm cho dàn máy hát đúng giá trị, với cả sau nâng cấp dàn thì rõ là có định hướng rồi không phải loay hoay

Nguyennhatduy and Wilson Fans like this.
  12. trieutuanvnu

trieutuanvnu Advanced Member

Tấm soudpanel và panel trap khác nhau ntn nhỉ bác dg băn khoăn mua một tromg hai. Taams sound panel co ve hoi be

Wilson Fans likes this.
  13. Wilson Fans

Sound Panel tác dụng kém hơn Panel trap,thường chỉ dùng phối hợp với Tube trap !

14. phongvan2000

phongvan2000 Advanced Member

Các Đại gia - Nhị tẩu lắm tiền nhiều của ghê nhỉ ??
    Cúng tiến nhiều tiền cho hãng thì hãng yêu quý vô cùng
    Nhà iem nghèo tiền lắm nhưng lại giầu kiến thức và thời gian nên mấy shop ở VN và hãng thấy cay đắng lắm á :p:p.
    Vì không chăn nuôi, lùa giết con gà hóa cáo này được đâu.

Last edited: 21/4/23
  15. Wilson Fans

Tiền nào của nấy thôi. DIY rất đáng khen,trước đây tôi cũng lọ mọ như bạn nhưng rồi cũng bỏ hết vì k sao đọ nổi ASC ! Hãng họ cũng chẳng hơi đâu đi chấp với dân DIY,ASC có đẳng cấp của nó,được các Audiophile và Studio tin dùng khắp thế giới rồi,mình chưa mua được thì đành chịu thôi chứ đâu phải nó là 1 đầu tư lãng phí,vô bổ ! Câu chuyện ngụ ngôn “Con cáo và Chùm nho có vẻ đúng ở đây,he he !

hoa audio, NVHVLG and suotngayaudio like this.
  16. phongvan2000

À ko sao, bác thì đại gia lắm tiền cúng tiến chứ iem thì có hẳn kiến thức và tài liệu kỹ thuật cổ hướng dẫn thông số vật liệu trong hãng ASC gủi từ Mỹ về cơ ạ, nên cái iem làm chắc chắn sẽ đẳng hơn cái bác làm khi xưa và so với hãng thì cũng đủ sánh vai thôi
    Chỉ thấy khộ thân bác lắm xiền cúng tiến cho ASC mà cứ ảo tưởng là hay , là ghê nhưng mãi mãi bác chưa có cái này như cái iem đã làm thì bác biết gì về kỹ thuật phòng thu Studio đâu mà chém, ngụ với chả ngôn..
    Còn dại khờ mất xiền học phí trong cái cuộc chơi audio này lắm á
    . Hế..hế ...hế 20230414_101130.jpg

17. trieutuanvnu

bác mở shop làm cho ae đc nhờ cái nhỉ, chứ ACS công nhận chat thật, mà hiệu quả thì ko biết có ăn thua gì ko.

18. Wilson Fans

Tự mầy mò làm là tốt,nhưng đừng nên ảo tưởng,mắc chứng tự kỷ ám thị rồi cho rằng chỉ mình giỏi còn người khác đều xxx dốt hết.
    Một ngày nọ, Cáo ta xuống triền núi và phát hiện ra phía trước có một vườn nho. Dưới tán lá xanh, từng chùm nho căng tròn mọng nước, dưới ánh sáng mặt trời trông lại càng hấp dẫn. Những chùm nho này khiến người ta thèm thuồng. Cáo thèm tới mức nước bọt cứ trào ra hai bên mép. Cáo ta nhìn trước ngó sau thấy chẳng có ai, nho lại nhiều như thế này, cũng muốn chén ngay mấy chùm.

Cáo đứng thẳng người, vươn tay hái nho. Nhưng giàn nho thì cao quá, Cáo ta dù có vươn người đến đâu cũng không thể tới được. Cáo nhanh trí nghĩ ra một cách, thử nhảy lên xem sao nhưng cố lắm cũng chỉ với tới lá nho mà thôi.

Cáo ta không đành lòng rời khỏi vườn nho khi chưa chén được quả nào, thế là nó lượn mấy vòng quanh vườn, cuối cùng cũng phát hiện ra một cây nho khá thấp. Cáo ta lại nhảy lên, không tới được chùm nho, lại gắng sức nhảy lên lần nữa, vẫn không hái được quả nho nào. Cáo ta lại lượn xung quanh giàn nho. Ha ha, cuối cùng thì cũng phát hiện ra một chùm nho còn thấp hơn chùm lúc nãy. Thích chí quá, Cáo ta tự đắc:
    – Không có việc gì có thể làm khó ta được, ha ha!
    Nước dãi trong cổ họng cứ trào ra, lùi lại mấy bước lấy đà, Cáo nhảy lên, nhưng hỡi ôi, vẫn chẳng với tới được.

Cáo ta dù có làm thế nào cũng không thể hái được nho, thở đánh thượt một cái rồi nói:
    – Làm sao mà mình lại cứ phải cố ăn mấy cái chùm nho này nhỉ? Vỏ thì xanh thế, chắc chắn là chưa chín rồi. Không biết chừng còn vừa chua vừa chát, không nuốt được, có khi còn phải nhổ ra, đúng là chả ra làm sao cả. Nói xong, Cáo rầu rĩ rời khỏi vườn nho.

Lời bàn:
    Một số người khi không có được thứ gì đó liền nói thứ đó không ra gì cả. Thực tế thì chỉ là vì khả năng của mình có giới hạn không thể có được nhưng đành lấy cớ, tự dối lòng mình để tự biện minh.

ngocdj, hoa audio, NVHVLG and 4 others like this.
  19. trieutuanvnu

THeo em Có time DIY cũng có cái hay, nhưng bận bịu thì thôi đặt shop chuyên làm phòng âm thanh hay mua hãng cho nhanh. Giống như là nếu có time đi chợ nấu ơm ăn cũng ngon , nhưng ko có time mà có xeng thì ăn nhà hàng cho nhanh và nhẹ đầu đỡ phải rửa bát : )). Hãng tất nhiên sẽ mất nhiều tiền hơn DIY nhưng em ko tin kq ko bằng DIY, vì hãng có team R&D, thiết bị đo đạc, test, etc. vậy nên giá thành nó mới cao. DIY mà hay = hãng thì có thể có nhưng chắc mất rất nhiều thời gian.

hoa audio and Wilson Fans like this.
  20. trieutuanvnu

Bác khéo tay thật, bác bác là dân nghệ thuật. TK phòng trông rất bắt mắt, ngon hơn khối shop chuyển làm phòng (về mặt mỹ thuật) còn nghe hay hay ko thì em chưa đc thẩm nên ko giám đánh giá.

21. phongvan2000

À, cảm ơn bác đã quá khen.Mình dân thợ điện chuyên dùng kìm và búa thôi nhưng cái đầu của mình nó lại tư duy nghệ thuật lắm.
    Những cái thứ mình đang làm bây giờ năm 2023 nó là sự tiếp nối hoàn thiện của những gì từ10 năm về trước mình đã từng chơi và đã thiết kế và tự thi công, còn đồ DIY của mình nó là toàn bộ những thông số chế tạo của bản hãng cũng như tài liệu kiến thức xây dựng phòng thu âm mà mình đã tìm đọc suốt 5 năm qua.Nên đừng hỏi nó có hay ko mà nó là tiêu chuẩn có đo đạc thông số bằng thiết bị chuyên dụng

22. suotngayaudio

suotngayaudio Advanced Member

Bác nói rất chuẩn .... Đọc qua trao đổi của 2 bác em thấy lời lẽ bác kia hơi ngạo mạn, những người như thế thường chả làm ra trò trống gì sất

NMHai2003 and Wilson Fans like this.
  23. junnynguyen169

junnynguyen169 Advanced Member

Em thì cho rằng công sức bác ấy bỏ ra hơn 10 năm mày mò, tự thi công thì bác ấy có tý tự tin âu cũng là chuyện bình thường mà.
    Câu chuyện nhiều bác thợ DIY, tự tin DAC, AMP, chân loa, kệ loa, tiêu âm, tán âm,... làm xịn hơn hãng trên VNAV ko hiếm. Có bài DAC tự DIY mua mạch ở China nhưng vẫn xịn hơn DAC hãng 20 ngàn $ :D
    Em chỉ không hiểu mấy cái ảnh DIY tán âm, tiêu âm phòng ốc, rồi chụp với band nhạc,... nó ý nghĩa gì không vì em thấy bác ấy post ở nhiều topic lắm.

24. NVHVLG

NVHVLG Advanced Member

Gì cũng có cái giá của nó ! DIY hay đồ hảng là tùy thích tùy đk . Nói gì thì nói chứ cá nhân e cũng thích ASC cho lành ! Thân !

Wilson Fans and hoa audio like this.
  25. lethanhngoc

lethanhngoc Advanced Member

Để diy được thành công thì công sức, tiền bạc, thời gian bỏ ra chắc chắn k ít, rất nhiều nữa là khác. Kiểu gì cũng vứt thùng rác vài đợt. Cái nào cũng đòi làm ắt chả cái nào ra gì. Bác nào sẵn đồ, yêu thích, tỷ phú thời gian thì triển khai diy thôi. Tùy hoàn cảnh, tùy niềm vui mà chơi thôi, kết quả thì cũng chỉ người diy biết và tự chấm điểm

hoa audio, NVHVLG and Wilson Fans like this.

Share This Page

Loading...