Audio-Technica Interconnect - Xin hỏi ?!

Discussion in 'Phụ kiện' started by QuajGiaf, 30/5/06.

1. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Thưa các bác,

QuajGiaf có 02 cặp dây AV của Audio-Technica (hàng xịn 100%) mà ko tìm ra thông tin có liên quan.

Chi tiết như sau :
    Hình thức : Mầu Trắng sứ
    Đầu giắc RCA : Xịn, ngon, đề tên hãng : Audio-Technica - PCOCC
    Chữ in trên dây : Audio-Technica // Japan // PCOCC // Audio Cable // Ceramics !!!!!!!!!! Chữ in mầu đỏ !!

Trông em nó cũng same same thế này : ( ảnh )

Chất lượng âm thanh : Rất tốt & Có cá tính rất đặc trưng !!!!!!!

Vậy xin hỏi có bác nào đã biết qua hoặc có thông tin thì xin được chia sẻ !!

Trân trọng

Attached Files:

Tags:
  2. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Bác vào trang số 2 của link , tiếc rằng khá nhiều chữ tiếng Nhật , ý nói là có 4 loại dây tín hiệu khác nhau :

http://www.audio-technica.co.jp/atj/atp ... 1/acc1.pdf

Bác vào trang chính từ từ ngâm cứu thêm:

http://translate.google.com/translate?h ... en%26lr%3D

Mong là có phần nào sáng tỏ.

3. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

Thưa bác QuajGiaf, dây của Audio-technica ở bên em dân xứ phù tang này không được thích dùng lém, em thấy bán ở ngoài shop loại "sịn" nhất có 6000yen. vậy bác sem xét xem nhá.
    Chúc bác dzui !!!

4. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

Xin cảm ơn hai bác Danthanhpho và Kanehoshi rất nhiều vì sự quan tâm và nhanh chóng của các bác.

QJ đã vào Link của bác gửi xong vẫn chưa tìm được đung thông tin mình cần, xong cũng áng chừng được phần nào về em nó.

Tuy nhiên vẫn mong nhận được thêm các thông tin bổ ích khác nữa của các bác.

AT cũng làm hàng có giá cao ví dụ như cặp dây AV dài 1m : AT-RA5000 có giá JPY = 37.800(US chừng 400) hay dây loa dài 2m: AT-RS5500 có giá JPY = 87.150 (US chừng 900)

AT chuyên về làm Mic, Tai nghe, MM/MC Catridge ... nên xét về một mặt nào đó có thể thấy họ cũng rất chuyên tâm để nghiên cứu "giọng" cho thiết bị của mình ... !

Có một cảm giác rất sâu sắc và khó có thể quên được khi QJ nghe và đối chiếu sản phẩm (tầm trung / cao của AT) với các tên tuổi lớn khác : đó là phần trung âm (mid &vocal)

Các bác rất rất rất khó tìm lại được cảm giác hay tái tạo lại được âm thanh đó với các tên tuổi khác !
    Một cảm giác vô cùng mộc mạc, tự nhiên như cuộc sống, dầy dặn, analoge ... !
    Nhưng không khô, không sắc hay chối ... !
    Rất hay khi nghe và rất lý tưởng trong phối ghép !

Đó là lý do tại sao QJ nghe AT.

Thân mến

5. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

Mặy khác nếu nói đến dây PCOCC (Pure Copper by Ohno Continuous casting) là các bác biết ngay là thành phần đồng tinh khiết chiếm 99.99997% rồi !!

Có nghĩa là dây làm rất cẩn thận và nghe được !!!

Song vấn đề là ở dòng chữ "CERAMICS" - Về chất liệu Ceramics tham gia vào trong quá trình sản xuất dây cơ (chứ ko phải đầu nối đâu) !!!!

6. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

Up lên nhờ các bác nghiên cứu giúp !!!

P/S : Khi tháo đầu giắc RCA ra thì thấy có một chất gì đó ở dạng như keo đặc & cứng nằm giữa phần vỏ của 2 dây dẫn tín hiệu bên trong và lớp vỏ bọc ngoài cùng !!!!!!!!!!

7. audio_pkh

audio_pkh Advanced Member

Dây tín hiệu của Audio Technica đều có thông tin model trên sợi dây, dây mà ko có thông tin này thì "dự báo" hàng Fake
    Cứ dây nguyên bản (dây và jack nguyên zin) mà chơi cho lành nhé

PCOCC là chất dẫn đồng công nghệ cao hơn OFC sẽ cho tín hiệu tốt hơn, và có nghiên cứu cho rằng nó "dẫn tín hiệu nhạc" tốt hơn cả bạc "silver"

Share This Page

Loading...