Audiolab M-NET hay Streamer nào ???

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Dzy, 8/1/14.

1. Dzy

Dzy Advanced Member

Em đang tìm thiết bị phát cho Audiolab MDAC mà chưa dc trải nghiệm là bao. Hôm qua đại lý audiolab tại HN thấy có chú MNET cũng hay hay ( Mạng ko dây, phát internet radio, phát nhạc lấy nguồn từ 1 ổ cứng mạng nội bộ nào đó, điều khiển chọn bài bằng Smartphone..v.v. )
    Nhưng MNET lại chưa có trên web chính thức của audiolab. thông tin tìmimf được khá ít
    http://audiotruongle.com/tu-van/audiola ... -49-0.html
    http://www.whathifi.com/forum/hi-fi/aud ... t-streamer
    (Giá MNET tầm dưới 8tr )
    Vấn đề là e ko có điều kiện so sánh với 1 hệ thống nào tiêu chuẩn được setup kỹ lưỡng nên ko đánh giá dc. Đọc và nghe anh em chơi nhạc số uy tín cho rằng chơi qua nguồn computer là hay nhất.

Bác nào có đã trải nghiệm computer và các thiết bị Streamer hay cụ thể là MNET thì cho em xin tư vấn ạ.

Em xin cảm ơn !

Tags:
  2. cocsku

cocsku Advanced Member

Về tính năng, Mnet phải ghép đôi với MDAC!

3. Dzy

Dzy Advanced Member

Dạ, theo em thì ko nhất phải MDAC. mà phải ghép với DAC bất kỳ.

bác ngó qua các IN Out của Mnet nhé

Câu hỏi đặt ra ở đây là MNET có xứng tiền ko ạ? hay wifi Streamer nào chất lượng tốt ạ?

4. cocsku

cocsku Advanced Member

Em thấy với giá thành đó thì Mnet không phải là cao. Đặc biệt khi so sánh với người anh em của nó là Mdac. Tuy nhiên điều khó hiểu là Mnet hoàn toàn không có mặt trên trang Web chính thức của Audiolab. Phải chăng đây là snar phẩm ngoài luồng?

5. audioTRUONGLE

audioTRUONGLE Advanced Members

6. Dzy

Dzy Advanced Member

Ah, bác chủ quán đây nà.

Bác có cho máy nào cho mượn dùng thử, như các hãng khi đưa thiết bị mới ra thị trường ko ah?

7. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

M-NET có thể kết nối với bất kỳ Dac nào . Nhưng khi kết nối với nguồn computer qua wifi hoặc Lan thì nó sử dụng phần mềm Media server (UPnP,DLNA,HTTP), có thể dùng smatphone,table như Ipad,Iphone điều khiển khi cài ứng dụng Dock trên đó. Nhưng các bạn nên nhớ là khi mua và họ cài đặt cho mình vào computer xong chỉ sử dụng được bản dùng thử 15 ngày, sau đó nó yêu cầu phải mua bản chính thức khoảng 50U$ thì phải nếu không mua thì chỉ dùng được Radio internet và nhạc từ USB thôi. Đây là thiết bị music play dùng streaming music qua internet nên nối qua cổng Lan thì tốt hơn dùng wifi, sau khi dùng với computer hết thời gian dùng thử 15 ngày không kết nối được nữa, thì sau tôi chuyển qua dùng streaming với Nas (Synology) thì hoạt động tốt, dễ sử dụng rất tiện vì Nas đã đươc cài đặt sẵn Media server cùng các giao thức kết nối có bản quyền rồi . Dùng ipad,iphone để chọn album và bài hát điều khiển quá tiện vì có thể di chuyển,làm việc khác mà vẫn mở nhac và điều khiển được. Còn lại chất lượng nhạc nghe được thế nào thì tất cả phụ thuộc vào Dac,nguồn file nhạc lossless và hệ thống Audio của các bạn thôi. Vài dòng chia sẻ với các bạn vậy, mời các bạn trải nghiệm và cho nhận xét nhé,tks !

Share This Page

Loading...