B&W Fans Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by andy, 25/3/08.

1. andy

andy Advanced Member

cho mình mở đầu nhé
    mình có thấy Bristist Fans Club, nhưng chủ đề này rộng lớn quá nên cho mình mạng phép tách ra B&W fans club nhé. mong các bác nào đã từng yêu qua em này"B&W ***" thì tham gia vào cho vui nhé.
    mình là fans của B&W từ lâu rồi nhưng k có "money" nên chưa có chơi, chỉ chơi các loa cỏ thôi như boss 301 - polk audio..... bây giờ kinh tế được chút đỉnh nên đã sử dụng qua 2 em B&W rồi:
    B&W đầu tay:
    602.5 S3
    bây giờ là 684
    nói chung rất hài lòng về B&W.
    ước mơ : kết hôn được với 1 em dòng sẻies 8**.
    các bác cứ vào tham gia bình loạn cho vui.

Tags:
    Philong@2022 and 陶庭強 like this.
  2. andy

andy Advanced Member

CÁC BÁC MÊ B&W ĐI ĐÂU HẾT RÙI. NHẬP CUỘC THÔI CÁC BÁC ƠI. ĐỪNG ĐỂ FANS CHÚNG TA THUA KÉM CÁC FANS KHÁC AH.

3. ke_anh

ke_anh Advanced Member

Mình cũng đang dùng B&W 602 S3, ghép với Denon 1500RII, CD 1530G để nghe trong phòng ngủ.
    Nói chung là khá hay với số tiền như vậy.
    nếu có điều kiện vẫn sẽ tiếp tục với B&W.
    andy: bác dang ghép loa của bác với ampli, cd gì vậy?

4. andy

andy Advanced Member

chào bác ke-anh, mình hiện đang sử dụng bộ dàng sau: loa B&W684+ amp denon pma 1500AE+ CDP Philips 940.
    lúc đầu thì mình cứ tưởng Denon 1500AE đánh với em này k Nổi, nhưng sau khi thử loa và mua về thì thấy cũng rất hợp, đánh rất chi tiếc, và phù hợp với các thể loại nhạc. nói chung là bộ dàng này theo mình là bộ dàng đa năng : nghe nhạc trữ tình,nhẹ,không lời, pop, rock, đều thấy rất ok.
    vì mình mới sắm bộ này đang trong thời gian rà loa, nên hy vọng là sau khi hết thời gian rà loa thì nó sẽ hay hơn.
    kính

5. toiloi

toiloi Advanced Member

B&W 684 ghép với Denon 1500 hơi bị đuối ko khai thác được hết, bác cần amply có công suất khỏang 100W mới trị được

6. andy

andy Advanced Member

thì lúc đầu mình cũng nghỉ là vậy đó, nhưng đem về thì thấy cũng chấp nhận được nên thôi. vì khi bác nâng cấp thêm AMP khác thì cũng tốn kém thêm nhiều money lắm bác ah, nên tạm chấp nhận trước , khi nào có tiền thì nghỉ đến amp kc. mình cũng đang tích góp để đưa em 2000ae hay em denon SA 1 đấy. nhưng thấy bù nhiều quá thêm hơn ngàn USD đấy bác ah.

7. ke_anh

ke_anh Advanced Member

andy: Bác mua B&W 684 ở đâu vậy, giá là bao nhiêu ? đã đăng ký nhận quà từ B&W chưa?

8. liubitel

liubitel Advanced Member

@andy: B&W 684 ghép với Denon 1500 ko thể hay được, bác cố gằng phấn đấu 2000AE, ông bạn em vừa lấy 1050$ còn thùng xốp

9. clavinova

clavinova Advanced Member

Các bác cứ lập hội B&W đi, kiểu gì em cũng tham gia, chắc em cũng sẽ theo dòng này thôi. Hiện nay em có 3 cặp: 603S3, 601S2, 600S3 và 1 center 600. Nhưng mà sao em ghét Denon thế không biết, cùng 1 số tiền, đảm bảo các bác mua Marantz về hợp B&W và hay hơn. Đã mất tiền nghìn thì sài mấy chú PM15S1, PM11S1 không cho Denon ra rìa?
    Cặp 600S3 bé tí xíu (hay làm surround cho hệ thống HT) mà kêu cực hay, bass cũng tốt lắm, không thể ngờ được ở cái kích thước như vậy.
    Các bác lập danh sách thành viên đi, thình thoảng sinh hoạt cũng vui.

10. vqthuthach

vqthuthach Advanced Member

em thấy tại sao lúc nào cũng phải denon, marantz,luxman nhỉ, tại sao ko phải là yamaha,pioneer, technich,hay cái ghì khác nhỉ, các bác cu dua nhau choi các thuong hieu quen thuoc làm giá cứ tăng, thăng bạn em chuyên nghe JBL cũng dã thử qua các dong nhu marantz , luxman,denon, nhưng cuói cùng chỉ còn cặp pre pow b4, c4 YAMAHA. EM có dôi AR94 , cũng dã tùng chơi qua denon, marantz cuói cungf còn lại pioneer m22 class A và pre sansui CA3000. Nen cuói cùng nhân xét rắng có rất nhiều loại hay hơn marantz, denon, luxman,mà giá lại rẻ hơn rất nhièu, chẳng việc ghì phải chạy dua cho nó phí tiền

duyphuongpham likes this.
  11. dreamline

dreamline Approved Member

Xin chào các bác, tôi là member mới ở đây, hôm nay loanh quanh thế nào mà lại vào đúng topic này, hay quá, thật gãi đúng chỗ ngứa. Nhân tiện đây, các bác cho phép tôi hỏi lại câu mà tôi post bên diễn đàn loa, mãi chẳng thấy ai trả lời. Chả là tình hình nó thế này, hiện nay tôi đang chơi đôi B&W DM309 công suất mỗi loa 120w, loa subwoofer B&W ASW300 công suất max 140w. Amply của tôi là Sony stereo TAFE570, công suất 110w/vế (vì tôi chỉ dùng để nghe nhạc nên không dùng reicever), equalizer Pioneer CR777. Tất cả dây loa đều là Audioquest như hãng B&W recommend, dây tín hiệu của Monster Cable. Nói chung âm thanh nghe rất ổn, nhất là dòng nhạc êm dịu, soft rock, bass của sub nghe mềm, kể cả khi để volume rất nhỏ. Chỉ có một vấn đề làm tôi lăn tăn nhất là có lúc đang nghe phê thì khi tiếng guitar bass chơi xuống một nốt nhạc nào đó thật thấp (chỉ một nốt), sub bỗng phát cái nốt đó nghe to hơn hẳn một cách rất không bình thường. Vì là sub active nên nó có nhiều function tinh chỉnh, nhưng tôi chỉnh mãi rồi mà không được, đành vác thớt lên đây nhờ có bác nào am hiểu thì tư vấn giúp tôi với, hay có bác nào bị thế này chưa & cách khắc phục như thế nào. Thực sự, tôi không muốn thay bộ loa này vì tôi rất kết tiếng của nó.
    Dòng 300 như của tôi ở Việt Nam có bán không các bác? Mặc dù không đắt tiền, nhưng tiếng ổn lắm.

12. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Hà hà, Bác Quân nói đúng quá, e ủng hộ liền. Cho mấy cái "Dênon, Nhe răng - Marantz, ...." nó down giá luôn cho bõ ghét.
    Hôm nào về QN nghe pre C90 pioneer đi Bác.

Em ra nhập CLB với đôi B.W DM600.

13. andy

andy Advanced Member

mình mua 684 đúng $1000 đấy bác ah.mua tại sơn hà HTK,SG. bửa trước mình mua 602.5S3 đã đăng ký quà tặng, nhưng trả thấy nó gởi quà gì hết. nên đang đợi kết quả ntn thì báo bác biết.
    mến

14. andy

andy Advanced Member

cám ơn bác! nhưng mình đang trong thời gian chiến tranh với bà vợ yêu quý của mình heheheheh, vì chỉ có 2 tuần thôi mà mình đã đổi 3 cái AMP (denon 700AE - marantz 15s1 - rồi denon 1500AE đang sài) và loa thì 602.5S3 lên B&W 684. nên con vợ nó hơi cằng nhằn 1 tý, mình đang đợi sống yên biển lặng 1 tý thì sẽ lên tiếp :lol: .
    mến

15. Truong Quang

Truong Quang Approved Member

Chào cả nhà B&W!
    Cho mình tham gia với đôi 602S3 với.
    Phải nói là nghe tiếng bass của B&W rùi thì khó dứt ra được, với các dòng B&W thì cần phải có Amply công suất khá khá mới thấy cái hay của B&W bác ạ. Marantz là một lựa chọn hợp lý với B&W ấy. Nếu có điều kiện nâng cấp sau này mình sẽ lại chơi B&W thôi.
    Bác Andy ơi! Sao bác đổi Amply liền liền vậy? Bác tham khảo kỹ rồi hãy đổi chứ? Cái cuối cùng của bác hiện là là con 1500AE thì chắc chắn bác sẽ đổi nữa cho mà xem. Bác làm con MR PM-11 là hết lăn tăn luôn.
    Có thông tin là hình như các dòng 6xx cũ là sản xuất ở Anh, còn dòng 6xx đời mới quảng cáo rầm rộ bây giờ là sản xuất ở TQ đấy, không biết có đúng ko? Bác gởi đăng ký nhận quà lâu chưa bác? Lúc trước mình gởi khoản 3 tuần là nhận được quà.
    Vài dòng gởi cả nhà.
    Quang

16. andy

andy Advanced Member

chắc mình cũng sẽ như vậy thôi. bửa trước mua 15s1 về hì chỉ nghe được nhạc êm diu , tiếc tấu chậm thôi, con nghe tiếc tấu nhanh như pop, rock thi marant 15s1 sử lý k kịp, vì chất âm của marantz chỉ phù hợp với tiếc tấu chậm thôi, nên đành sử dụng 1500AE. vì mình chơi nhạc theo cảm hứng, lúc thì êm dịu, lúc thì sôi động nên cảm thấy denon là tương đối phù hợp nhất trongg thời điểm này.

17. trantu

trantu Advanced Member

Theo em bác nên bỏ cái sub đi, lúc đầu khi bác đang quen nghe sub thì sẽ thấy hơi thiếu nhưng sẽ nhanh quen thôi, khi đó bác sẽ thấy âm thanh tinh tế hơn, êm ái hơn và cái tiếng guitar bass bác sẽ thấy hết ù, rền mà sẽ gọn và sâu.

Sử dụng sub sẽ hỗ trợ được tiếng bass nếu ai đó thích bass và cảm thấy tiếng bass đầy khi nghe stereo nhưng việc chỉnh để sub phối hợp tốt với 2 loa sẽ cực khó và như các bác ấy nói dễ làm cho âm thanh của bộ dàn thành mớ âm hỗn độn rất khó nghe.

18. anvn

anvn Advanced Member

Chào các bác BW,trong quá khứ em cũng đã được chơi qua 2 em loa này.
    -Đôi 580 của 1 người bạn gửi mấy tháng liền,loa này gân lõm ,loa cột nhưng ko ăn công xuất nhiều,dễ ghép,dùng đèn PP EL34 cũng hay
    -Đôi 630i,cũng loa cột,1 loa trung bằng Kevlar,đôi này ăn công xuất,nhưng em thấy tiếng trung,nhất là giọng người rất đặc biệt,nhẹ tênh,thanh thoát.Nhưng cái tiếng bass hay bị dư,hoặc rền,thật tình cờ có lần em mua được cái ampli Lo-D(hitachi)ko nhớ model ghép vào ngon ngay,cái amp chỉ hơn 1tr thôi.

19. andy

andy Advanced Member

ý kiến của bác rất hay. mình sẽ lập hội B&W nhe. chỉ cần mê B&W là xin mời vào hội thôi. nếu được các bác cứ PM cho mình địa chỉ , số ĐT , nếu có email hay yahoo chat thi cho mình xin luôn. từ đó mình sẽ liên lạc thường xuyên hơn, và nếu được thì sẽ xắp xếp 1 ngày đẹp trời nào đó, tất cả các bác mình họp mặt, sinh hoạt lành mạnh, giao lưu kết bạn, trao đổi kỷ thuật, đóng góp ý kiến lẩn nhau v..v...
    vậy thì các bác nào muốn gia nhập hội thì gởi PM cho minh nhé. và mình sẽ báo cáo lại với các bác số lượng hội viên up date liên tục. và mình sẽ share thông tin với tất cả các bác.
    tiêu chí của Fans B&W của chúng ta là :
    GIAO LƯU, KẾT BẠN, TRAO ĐỔI THÔNG TIN KỶ THUẬT VÀ VUI VẺ...............

20. dangtam

dangtam Advanced Member

Chào các bác cho tôi xin một chân,

Tôi cũng đang sở hữu cặp B&W DM602 S3 đánh với integrated Amplifier Rotel RA-980BX, công suất 105W/ch at 8Ohm, CD player Arcam alpha 5, dây loa và dây tín hiệu dùng VDH

Cảm nhận cá nhân: Rất hay trong tầm tiền. Trép long lanh, chi tiết, nhuyễn. Mid dày và rộng, thể hiện vocal và tiếng đàn dây rất hay, rất truyền cảm, rõ ràng, tiếng của các bộ gõ nghe lanh canh lóc cóc rất thực. Bass xuống khá sâu và gọn, tuy nhiên vẫn chưa thể hiện hết được cái hồn của tiếng contra bass trong các đĩa ghi âm các giọng nam trầm của hãng stockfish. Tiếng trống nghe chấp nhận được. Âm thanh tổng thể cá tính và khá gai góc, ban đầu hơi khó nghe nhưng nghe lâu đâm ghiền.

CD mà tôi thích nghe nhất: Just like love của Steve Strauss, Stockfish phát hành

Ước mơ: cưới B&W 805 or 805S làm vợ chính

PS: Trước đây tôi từng ghép bộ dàn trên với Amp Arcam alpha 8R, nghe cũng rất khá, âm thanh nghe dịu và nhẹ hơn so với Rotel, đặc biệt dãi trép Arcam thể hiện rất tinh tế, tuy chỉ chạy 2 sò V-mosfet mỗi kênh và công suất chỉ hơn 50W/ch nhưng nó cũng kiểm soát được em 602 đỏng đảnh này. Tôi nghĩ các bạn thích nghe chất âm marantz hãy tìm Amp Arcam ghép thử với B&W biết đâu các bác tìm được "marantz của Châu Âu".

Chúc các bác vui,
    Có hội hè gì các bác cho tôi tham gia với nhé.

21. andy

andy Advanced Member

Welcome to B&W Fans Club

22. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Em lại thích chất tiếng của giòng B&W cổ như DM 4-5-6-7... hoặc mấy dòng Matrix 8xxx. Có bác nào đã & đang chơi B&W cổ vui lòng cho chút nhận xét với ạ.

LắngNghe likes this.
  23. misterVu

misterVu Advanced Member

Bác cbo thích chất tiếng ... vậy bác có chơi thử chưa ạ? :)

24. andy

andy Advanced Member

thưa cả nhà,mình đã cho CDP philips 940 ra só nhà rồi,mua con CDP Manrantz SA 8260 . mình mới sài thì thấy quá hài lòng về em nó.toàn bộ dàn âm thanh như lột sát hẳn ra có thể nói như là đang nghe từ tape casete mà lên CD vậy đó. và mình cảm thấy con AMP denon 1500AE của mình nó đã phát huy hiệu quả ngay tức khắc, âm thanh ra nhẹ nhàng đầy đặn bass sâu, kể cả mở VOL rất nhỏ.
    => các bác nào nếu thấy AMP mình hơi yếu công suốt với loa có thể khắc phục bằng cách thay CDP đẳng cấp cao hơn (nếu đang sài CDP thường thường) nó sẽ khắc phục được nhược điểm.
    cái này là kinh nghiệm cá nhân của em thôi, nếu k đúng thì mong các bác bỏ quá cho và chỉ bảo thêm.
    vài dòng chia sẽ với các bác

25. andy

andy Advanced Member

sau gan 1 tháng sử dụng loa B&W 684 em có nhận xét và đánh giá như sau: so với 603s3 có thể nói 684 nghe hay hơn 1 bậc: tiếng mid thì k có gì kc biệt nhiều, treb thì 684 hay hơn 603 nhiều, bass 684 chắc, sâu và dức khoát hơn.
    mặc dù 684 lắp ráp tại TQ để hạ giá thành sản phẩm, nhưng sử dụng công nghệ của các dòng 8** của B&W, nên cho ra âm thanh cực tốt so với tầm tiền.
    về giá thì 684 mắc hơn 603s3 khoảng 200$.
    vài dòng nhận xét của em, nếu có chi sai sót mong các bác bỏ quá cho :lol:

hongvutruong likes this.

Share This Page

Loading...