bác nào dùng CD Micromega chưa

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by PDAlove, 28/11/08.

1. PDAlove

PDAlove Advanced Member

Có bác nào dùng qua CD Micromega chưa, hôm trước mình có nghe thử CD30 (giá 1500) thấy rất khá (Analog, âm hình, nhạc tính, độ trung thực, dầy dặn, lớp lang), nhưng mà nó nhỏ quá bề trước sau có khoảng 22cm cao 5cm. Sau này bán lại lỗ chết, Cân nhắc mãi không biết có nện mua không.
    Bác nào dùng thực sự rồi cho ý kiến với

Tags:
  2. dlamtv

dlamtv Advanced Member

Không biết đời mới nghe dư lào nhưng em đã dùng cái stage 2 rồi thấy ổn phết.
    Mua dồ châu Âu thì bác đừng để ý đến dày mỏng làm gì...ai lại tính mua đồ audio sau muốn đổi thì lại tính bằng cân bao giờ :D

3. PDAlove

PDAlove Advanced Member

Hay cỡ nào thì cũng sẽ đổi, cái thói đời nó thế, thanh ra phải tính đường rút chứ, Dĩ nhiên mình không bán theo cân, nhưng anh em có xu hướng mua theo ký, anh em sẽ nói nhỏ xíu mà sao nhiều tiền thế, ? làm sao giờ.
    À hôm nọ mình thấy bán cái stage 6 600 usd (new 3000), cái này chắc hay hơn stage 2 ? (DA)

dqmvn likes this.
  4. kimhung

kimhung Approved Member

Em có anh bạn cũng đã dùng CD Micromega rồi. Tuy nhẹ ký, mỏng nhưng rất hay (Cd20). Giống như digital camera, cũng nhẹ, mỏng nhưng chất lượng ảnh rất tốt, thì hàng mới cũng vậy thôi. Trước khi mua đồ hi-end thỏa mãn nhu cầu nghe, đã nghĩ đến việc bán không bị lỗ thì khó mà tìm cái hay và nhất là cái mới được. Không thử sao biết được, phải không các bác? Bác nào đang chơi Micro xin cho biết ý kiến.
    Thân :)

5. anhcccp

anhcccp Advanced Member

cái gì cũng có giá của nó mà các bác , đồ hay -size lớn - hình thức đẹp thì giá nó lại ở tận trên trời , anh em ta khó mà với tới . Vì quan điểm này nên em chọn giải pháp là chọn đồ hay -hãng lạ - giá mềm về sau nâng cấp chấp nhận lỗ cao hơn bình thường .

Attached Files:

6. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

micromega stage của PHÁP , âm hình rất rộng , tự nhiên , nhẹ nhàng ,bass khá tốt, ko tầng lớp , ngot ngào như MARANTZ , mắt ko phổ thông, thay khá đắt
    :D

7. kimhung

kimhung Approved Member

Đồng ý với anhcccp. Đúng là đồ to, size lớn thì phải 3-4 ngàn. Vì vậy giá mềm 1-2 ngàn mà được đồ Tây, hàng mới, lạ thì cũng OK. Bây giờ hàng Nhật trước năm 2000 cũng phải hơn 1 ngàn rồi. Micro stage cũng nổi tiếng thì phải? :wink:

8. ehcan

ehcan Approved Member

Mình đang xài Stage 2. Âm thanh ấm, bass hơi dày một tí nhưng không làm mất nhạc tính. Transport xài của Philip.

Micromega có ra hai seri. Lần đầu với Stage 1, 2, 3 và lần nâng cấp với 4, 5, 6 thay trùng lên số cũ . Nói về chất lượng thì như sau: 6 > 3 > 5 > 2 > 4 > 1. Cấu tạo đặc biệt của Micromega Stage là DAC có thể thay với nhau. Nếu bạn lấy miếng DAC của Stage 5 mà thay cho miếng DAC của Stage 1 thì khi bật lên máy sẻ báo nó là Stage 5.

9. yeu loa

yeu loa Advanced Member

Hi các bác

Có bác nào biết về Micromega Minimum không nhỉ? E kiểm tra data thì thấy nó dung chip TDA 1549 mà không biết thế nào. Người quen nói để lại cho em giá 8,5tr, các bác thấy thế nào cho em ý kiến với

10. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

Em có cả Stage 2 và 3, kèm thêm một em DAC Duetto để chơi lossless nếu thích.
    Cơ bản em thấy nhạc tính tốt, trong trẻo, bass ok, khá hay khi nghe vocal và nhạc cụ solo, nghe classic bình thường. Về thiết kế khá đẹp, hiện đại. Đời mới em chưa nghe nên ko biết.

11. nhimcon2011

nhimcon2011 Advanced Member

chào cả nhà..............
    cho em đã ai dùng cd MICROMEGA STAGE 5 chưa?
    cho em xin hỏi về chất âm em này, mắt có dễ thay không?
    em cám ơn

12. genevebxl0811

Em từng dùng cả Micromega Stage 2 và 3. Con Stage 5 là đời sau của Stage 2. Chất âm và thiết kế thì đúng kiểu Pháp, nhẹ nhàng, lãng mạn, tinh tế, chi tiết. Em thường nghe nhiều thể loại nhạc bằng các CDP khác nhau và em thấy Micromega trình diễn rất tốt nhạc Pháp (những năm 70-80), nếu nghe classic thì ko bằng Revox B225, nghe jazz thì ko bằng Merridian 506.20. Riêng vấn đề mắt mũi là đau đầu đấy ạ. Em Stage 2 của em thi thoảng bị vấp đĩa, em Stage 3 thì lâu lâu lại ko nhận đĩa (kể cả xịn lẫn chép), mang đi thay thì hỏi mấy nơi đều bảo ko có hoặc quá chát (2-3 củ).
    Vài dòng để bác tham khảo.

13. SLeTNty

SLeTNty Approved Member

Em đồng tình với Bác này, hơn nữa hàng Micromega tại Châu Âu có giá khá mềm mại. Ví dụ như Stage 5 (EUR300). http://www.finn.no/finn/torget/annonse? ... rough=true

14. nhimcon2011

nhimcon2011 Advanced Member

Em cám ơn cả nhà nhé
    Con micromega state 5 giá 8 củ thì hợp lý các bác nhỉ.....

15. SLeTNty

SLeTNty Approved Member

Giá thế ngon đấy.
    Micromega Stage 6 trước có cái deal ngon $400, giờ toàn offer $550 :|

16. wildgras

wildgras Approved Member

em đang dùng Micromega 1 , thấy cũng hài lòng lắm,nhất là dải trầm khi ghép với amp tube

17. dungdinhthanh

dungdinhthanh Advanced Member

Em chưa dùng Cd micromega nhưng Hiện đang chơi Dac Micromega ghép transport Esterric-p2 chất âm rất hay.

18. Ai cũng bỏ đi

Ai cũng bỏ đi New Member

Em đã chơi qua con CDP Micromega Stage 2, theo chủ quan của em thì nói chung âm hình tốt nhưng tiếng hơi mỏng, thiếu chi tiết. Em chia tay sau khi cưới em nó 3 tháng.

19. chichsg

chichsg Advanced Member

Cũng đang muốn thử sức với stage 6, bác nào có hú em với :rolleyes:

20. genevebxl0811

Ko hiểu bác ở trên chơi Stage 2 phối ghép thế nào mà thấy mỏng, thiếu chi tiết, em đang nghe thấy chi tiết và đều cả 3 dải.

21. binhdldk

binhdldk Advanced Member

Bác nào dư con microlab stage 1 thì để lại e nha. Gạch ngói bao nhiêu e xin gửi ạ

22. minhnt279

minhnt279 Advanced Member

Bác nào có micromega 6 thì ới em mộột tiếng nhé 0989896897.

23. binh-audio

binh-audio Advanced Member

Cám ơn vì sự chia sẻ rất thẳng thắn của bác.

Share This Page

Loading...