bác nào rành âm thanh cho e hỏi với ạ

Discussion in 'Thiết bị - Đánh giá' started by kenash, 3/10/13.

1. kenash

kenash New Member

Em mới tập tành nghe nhạc lossless được mấy tháng thôi, nên ko biết nhiều, e có 1 số câu hỏi mọi người giải đáp giúp e với e cám ơn ạ :stick:
    1/ E có 1 số nhạc lossless đang tính convert để bỏ vào iphone nghe, mà e nghe bảo là nghe nhạc bằng iphone qua tai nghe thì chỉ nghe được 256kbps là max thôi mình ko biết có đúng không.
    2/ Tựa câu hỏi trên là tai nghe, nghe qua cổng 3.5mm thì mình nghe bảo là nghe được max là m4a 400 kbps thôi phải ko ạ, vậy thì nếu nghe tai nghe xịn dạng beat thì có cải thiện ko ạ, và e có cái loa JBL Flip, nếu phát nhạc Flac từ iphone qua thì có nghe được hết chứ ko ạ, vì e đang muốn convert lại nhạc để vừa đủ với ổ cứng hạng hẹp ạ (cái loa JBL e thấy có ghi frequency response: 150hz -20khz, signal-to-noise ratio >80dB thì nó có ý nghĩa gì và đáp ứng được nhạc bao nhiêu bit rate để e convert ạ)
    3/ E muốn mua 1 cái máy tính dùng để chuyên phát nhạc cho quán cafe, các bác tư vấn giúp e cấu hình và soundcard với ạ

Đội ơn các bác ạ :gach:

Tags:
  2. hphuong01

hphuong01 Advanced Member

1. Bác xem install software player nhạc lossless trên IPPhone như Flac Player... rồi làm theo hương dẫn ta5i : http://echip.myebook.vn/kho-phan-mem/di ... s-tren-ios thì nghe được lossless chứ không chỉ 256Kbps. Chú ý khi convert từ file nhạc gốc sang IPPhone phải làm theo h7u7o1ng dẫn ở link trên.

2. software player nhạc lossless trên IPPhone như Flac Player... sẽ play ra cổng 3.5 mm chất lượng lossless.

3. Cái PC va sound cảd đã có nhiều bài trong VNAV hướng dẫn.

Share This Page

Loading...