băn khoăn về thiết bị ổn áp nguồn điện dùng cho audio

Discussion in 'Phụ kiện' started by quangtrang77, 15/12/14.

1. quangtrang77

quangtrang77 Advanced Member

muốn yên tâm nghe nhạc ,nhưng điện cứ trồi sụt lúc cao điểm và thấp điểm ,dùng ổn áp của stadar thì không thích ,có bác nào mua được thiết bị ổn áp nào tốt cho audiophile xin chia sẻ với ạ ,ngân sách khoảng trên dưới 20 củ .xin cảm ơn

Tags:
  2. snel

snel Advanced Member

3. quangtrang77

4. snel

snel Advanced Member

Bác mua kèm thêm ĐH đo vôn điện tử cắm vào 1 ngõ ra của ổn áp, khi nào có sự chênh lệch vượt mức cho phép thì bác chỉnh.
    Mấy loại ổn áp tự động như theo lời chủ shop thì không có cửa với em này đâu.

5. duclong

duclong Advanced Member

Em cũng đã băn khoăn một em ổn áp như bác. Nhưng ổn áp loại thường thì thấy các "cao nhân" bảo dòng điện nó qua chổi than nên giảm chất lượng âm thanh. Ổn áp điện tử thì chát quá - em được báo giá một em 7kva của Mĩ là khoảng 75tr :(
    Gần đây có ổn áp hiend của lioa, thấy nói dòng điện chính không qua chổi than (nhưng không giải thích cụ thể nên cũng chẳng biết đâu mà lần), hai là công suất hơi nhỏ (3.2kva) nên em cũng chưa sướng.
    Bác thử nghiên cứu em này xem, nếu có thông tin cụ thể (về việc dòng điện chính không qua chổi than) thì cho em biết với !

6. quangtrang77

thanhks các bác ,em cũng chưa biết dùng loại nào nhưng trong tư tưởng chỉ muốn dùng hàng của mỹ ,anh ,đức ,nhật,,không thích lioa,

7. Супер

Супер Advanced Member

Bác mua UPS về dùng, về ổn áp thì không thằng nào vượt được nó đâu.

8. quangtrang77

bác chỉ dẫn rõ hơn cho em được không ,ups moden gì ,hãng nào, em cần loại khoảng 5kva điện vào 220v ra 100v 115v nếu có 220v nữa thì tốt

9. hellomotoman

hellomotoman Advanced Member

Em có con ổn áp lioa 2kva nhưng khi dùng phát ra tiếng ồn nghe cứ loạch xoạch khó chịu quá, có loại ổn áp nào dùng êm êm không các bác?

10. phancuong

phancuong Advanced Member

Mình cũng có cùng câu hỏi. Mình dung pre và pow đèn nên hệ thong rất nhạy cảm với nguồn điện và cũng cần một cái ổn áp tốt cho nó. thanks,

11. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Điện lưới lên xuống xoành xoạch thì ổn áp phải xoay và kêu thôi, bác có thể đóng 1 cái thùng gỗ dày úp lên cái ổn áp để giảm tiếng ồn lọt ra ngoài.

12. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

nẾU nó vọt lẹ một phát thì bác phải làm sao ạ? Kể cả tay bác luôn luôn nắm cái.... ấy của nó cũng chả kip làm gì!!! :lol: :lol: :lol:. Tốt nhất là có ổn áp để xa xa 1 chút rồi qua cách li

13. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Mình cũng xài Lioa nhưng thấy êm ru à . Nếu có xèng bạn mua thêm cái lưu trữ điện UPS thì yên tâm . Nhớ để xa xa một chút , 3, 4 mét cho chắc ăn
    Mình cũng xài pre , power đèn nên nó nhậy cảm với nguồn điện lắm . Bạn dùng đây điện nối vỏ máy lại với nhau rồi cho tiếp đất thật tốt . Hệ thống ở nhà mình chỉ có pre là có cọc tiếp đất , còn power và đầu CD không có nên phải vặn 1 ốc ở vỏ máy . Nếu cẩn thận hơn thì vỏ ổn áp cũng tiếp đất luôn . Như thế nào là tiếp đất thật tốt thì các huynh biết hết rồi

Share This Page

Loading...