bàn về CDP C.E.C

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Blue_wave, 29/9/08.

1. PHUNI

PHUNI Approved Member

Cái nầy thì mình đoán mò thôi :roll:
    Đó là :
    1- Một số sản phẩm CEC hiện được sản xuất từ CEC Trung Quốc nên có giá thấp hơn.
    2- Cùng sản phẩm đó (used) sau hai năm già thêm thì khó mà giữ giá như thuở thanh xuân.

To bác Viettruong (cái nầy nói nhỏ riêng bác thôi): Tôi cũng đang có một em Transport CEC TL5100. Mình cho nó qua Reciever CAV 1086 (cổng digital optical input) nghe Stereo thấy cũng ổn. Hiện nay đã thay bằng CAV A8. Mình thực sự hài lòng về những gì mà CEC và CAV mang lại cho mình về âm nhạc với túi tiền và những điều kiện khác (phòng ốc, trình độ thẫm âm, trãi nghiệm các dàn âm thanh của những người bạn trong phạm vi mình biết...) mình đang có.
    Ngoài ra cũng xin bật mí thêm, có lần ở Vũng Tàu, mình được nghe CEC TL5100Z (em nầy có tích hợp giải mã luôn, không cần DAC như TL5100) phối với Amply đèn và loa Tanoy....Cho tới giờ, những âm ba ngày ấy vẫn còn làm mình tương tư.
    (Thanks bác Mù Căng Chảy về lần đấy.)

2. chitrung7121985

chitrung7121985 Advanced Member

C.E.C em đã xài C.E.C TL-5100z và 51z

Cảm nhận rất hay, cag nghe càng ngấm , nghe lâu ko mệt la điều em rất thích , chứ ko như em TEAC cá tính càng nghe càng ... oải :D

Mấy em C.E.C rất đáng tiền , mỗi tội hơi hiếm ở VN , em vừa bán 1 em 5100z giờ chuyên sang TEAC 10SE mà vẫn tiếc vi bán C.E.C ... hơi sai lầm khi bán

3. damme_qn

damme_qn Advanced Member

Trước kia em định mua CDP C.E.C 3300 tầm 6tr nhưng nghe mấy bác tư vấn lại là: C.E.C nghe nhạc ngoại hay chứ nghe nhạc Việt không hay với lại khi nâng cấp khó bán nên em không có ý định mua nữa. Theo mấy bác cảm nhận như thế nào về CDP C.E.C?

4. doan39

doan39 Approved Member

níu nghe vocal hay jazz . soul bằng nguồn phát teac hay cec thì đúng bài.
    giọng trong trẻo . rõ ràng chi tiết ...

5. hieu1811

hieu1811 Advanced Member

Em mới lấy về 1 con transport CEC TL1 nghe tiếng cũng ấm áp, tình cảm và tinh tế lắm. Nghe nhạc nhẹ nhàng, acoustic rất mùi mẫn.

6. dophien

dophien Advanced Member

Em cũng đang nghía em này! Bác mua ở đâu vậy và giá rổ thế nào đấy Bác?
    Thanks.

Share This Page

Loading...