Bàn về nguồn điện sạch?

Discussion in 'Phụ kiện' started by chuvoicon, 25/8/08.

1. tronghien

tronghien Advanced Member

AE ra chợ Nhật tảo có bán dây 4. của Nhật rất nhiều giá 200k/kg dây mềm dẻo mình hay mua để ráp đồ

2. Zorro

Zorro Advanced Member

Toàn là dây noname của Tung Của, dư ra từ thi công của các nhà máy xí nghiệp, người bán cứ hô là dây của Nhật thôi.
    Có cuộn xài lở dỡ, người bán nói dây Nhật, nhìn thấy cuộn dây cùng chủng loại còn nguyên, nhìn thấy nguyên nhãn tiếng Tàu to uỳnh ra đấy, tất cả là Tung Của hết!

3. asap

asap Advanced Member

Hi,

Nhật Tảo thì đến 99% là hàng Tàu rồi mà anh...

4. headphone

headphone Advanced Member

Xét về giá thì dây đó không nên dùng bác ơi. Đồ Tàu nhìn có khi vàng óng, xong thực ra lại toàn mạ kim loại năng độc hại. Bác mua dùng phải cẩn thận.

5. le tuan ls

le tuan ls Approved Member

Em xin hỏi voi dien lúc nào cũng 238_240. Có nguy không mong các bác ho Chi bảo

6. tuantq2013

tuantq2013 Advanced Member

mình củng muốm kiếm cái loc nguòn sach mà không biết chọn loại nào giá phải chăng mà hay

7. tien may lanh

tien may lanh Advanced Member

lúc sáng là 1 ngày mới khởi đàu mới mọi rác rưởi của ngày hôm trước đã tiêu tan hết và cái chính là buổi sáng bác nghe hay vì mọi vật xung quanh chưa gây náo loạn ,còn về bacl nếu có điều kiện thì cần có trong audio là tốt nhất

8. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

bác có thể giải thích tại sao không ạ? E biết một số bác có ht "cực lớn" mà không dùng bacl, chỉ dùng lọc tất nhiên là loại rất tốt tương xứng với tầm vóc ht đó.

9. thangdangkts

thangdangkts Approved Member

Theo mình để có nguồn điện sạch nếu có điều kiện nên đầu tư hẳn 1 em UPS online tầm 5-10KVA gì đó. Về bản chất UPS online biến đổi điện lưới xoay chiều thành điện 1 chiều, sau đó lại tái tạo lại dòng xoay chiều từ nguồn điện 1 chiều. Dòng xoay chiều ra của UPS online là dòng tái tạo nên nó sạch và ko bị ảnh hưởng nhiễu từ điện lưới nguồn

10. tronghien

Bác đã xài chưa ....??????

11. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Bạn ra Yesin hỏi mấy cửa hàng lớn như Giang,Hùng ở đó họ có bán lẻ vì nhiều công trình làm dư đoạn lẻ. Hôm trước mình ghé hàng Giang hỏi Cadivi 6.0mm2 thì họ chỉ có đoạn 7m nên lấy luôn đoạn 10m lõi 8.0mm2 dây đơn (trong lõi 7 sợi) về kéo dây nguồn từ CB đến ổ cắm tổng luôn cho bõ công,hỏi dây HQ họ nói kích thước nhỏ hơn dù cùng sai và đó là dây sx ở VN cty liên doanh thôi nên đẹp hơn chứ ko tốt hơn Cadivi đâu. Sau khi thay dây nguồn mới thì âm thanh mở rộng hẳn lên và chi tiết nữa dù vẫn mới chạy rà.

12. DanielTran

DanielTran Advanced Member

Dạ, em cảm ơn bác!

13. kubutun2012

kubutun2012 Advanced Member

Chơi ups online ra điện sạch, có luôn lọc nguồn, ổn áp và cả ổn định tần số bác ah
    Những dòng như santak online giờ giá quá rẻ
    Còn nếu mua lọc nguồn thì tìm vỉ lọc nguồn tháo thiết bị y tế hay ups ngon là ok mà rẻ

14. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Theo mình muốn chơi lọc thì phải chơi lọc mắc tiền, còn loại ít tiền thà cắm chơi trực tiếp còn hay hơn, cho e nó thêm chỉ làm âm thanh bí đi, không thoát, sân khấu bó lại mất tự nhiên. Số tiền đó đầu tư dây nguồn hay ổ cắm hiệu quả hơn (thực chất ổ cắm và dây nguồn cũng là thiết bị lọc thụ động).

15. vq946

vq946 Advanced Member

Trước đây ở công ty tôi có sử dụng một hệ thống như thế này: Lưới điện- hệ thống điều khiển động cơ một chiều- kéo máy phát để cấp điện. Như vậy ta có dòng điện xoay chiều sin tuyệt đối và tần số chính xác chỉ mỗi tội kinh phí đầu tư và duy trì quá tốn.

16. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chơi ups online ra điện sạch, có luôn lọc nguồn, ổn áp và cả ổn định tần số bác ah
    Những dòng như santak online giờ giá quá rẻ
    Còn nếu mua lọc nguồn thì tìm vỉ lọc nguồn tháo thiết bị y tế hay ups ngon là ok mà rẻ[/quote].

Theo mình muốn chơi lọc thì phải chơi lọc mắc tiền, còn loại ít tiền thà cắm chơi trực tiếp còn hay hơn, cho e nó thêm chỉ làm âm thanh bí đi, không thoát, sân khấu bó lại mất tự nhiên. Số tiền đó đầu tư dây nguồn hay ổ cắm hiệu quả hơn (thực chất ổ cắm và dây nguồn cũng là thiết bị lọc thụ động).[/quote].

Chính xác . Mình gắn trực tiếp vào ổn áp nội , sau đó nối tiếp đất tốt cho ổn áp và vỏ máy luôn . Hiện thấy rất ổn , không lăn tăn gì ngoài việc sưu tầm thêm CD mới

17. duyen38

duyen38 Advanced Member

E xin hỏi trên này có bác nào làm hay có người nhà làm ở điện lực Ba Đình cho e nhờ chút a. Số là e định đi thêm 1 đường dây từ công tơ tổng vào nhà mà khó quá vì sở điện ko cho phép đấu 2 dây trên cùng 1 công tơ mặc dù đã làm đủ cách rồi. Vậy có bác nào giúp e vụ này đc ko a, e xin cảm ơn.

18. Nghĩa Teppy

Nghĩa Teppy Advanced Member

@duyen38: Tôi trước cũng loay hoay vụ đi 2 dây từ công tơ vào nhà như bác, sau đó tôi chỉ cắt dây điện từ vị trí bắt đầu vào nhà và bắt gip chia dây, làm thêm 01sợi dây điện 2x6 mm Trần Phú kéo thẳng lên phòng phục vụ audio.

19. duyen38

duyen38 Advanced Member

Cám ơnbác đã chia sẻ, vị trí vào nhà e ở T2 cũng là vị trí e đặt audio nên tác dụng là ko nhiều vì vậy e vẫn muốn đi thêm 1 đường riêng nữa vào nhà bác ạ.

20. thai64

thai64 Advanced Member

@ Bác nghiên cứu cách này...rất khả thi, nhưng hơi mạo hiểm một chút.:p

Tách Hộ khẩu (bà xã một sổ, bác một sổ )...đăng ký thêm một công tơ thế là xong.

Sở không gây khó khăn đâu..." rất khuyến khích" là đằng khác o_O

Đi đường dây nguồn riêng cho Audio này...âm thanh tách bạch lắm bác ơi.

Em cũng làm như rứa đó bác, nhà 4 công tơ tha hồ dùng điện :(

Bác thấy mưu, kế trên... để có nguồn điện sach hay hông ? :rolleyes:, Like cho em một phát nhé bác.

Last edited: 9/4/17
  21. duyen38

duyen38 Advanced Member

Cám ơn bác Thai64 đã chia sẻ. Từ lâu e cũng đã biết tầm quan trọng của nguồn điện, cách bác mách ở bên nhà cũ e cũng đã từng làm và đã thấy đc hiệu quả của nó. Gần đây mới chuyển sang bên này hộ khẩu chưa chuyển nên vẫn hơi lấn bấn với vấn đề điện đóm, định đi tắt nhưng nghe chừng ko khả thi lắm có khi bổn cũ lại soạn lại vậy, thanks.

22. thai64

thai64 Advanced Member

Bác Duyen38 nghiên cứu phương án tôi nêu chưa ? tiến độ dự án triển khai rùa bò quá ! Hi hi.

Hôm chủ nhật tôi đến chơi nhà Thủ trưởng ở phố Bắc Sơn, ngay trong khu vực Ba Đình gần Lăng HCT...điện cũng còn căng lắm đấy. ;)

Hà Nội mấy hôm nắng nóng, những quán bia hơi đông ơi là đông...tối về chỉ lo bị mất điện.

23. tungh

tungh Advanced Member

Không cần thiết phải tách sổ, trừ khi bác muốn được nhân 2 định mức!
    Bác gặp điện lực cấp quận khó là đúng. Bác báo lên đội quản lý khu vực bác sống xuống kiểm tra lại rồi nói nhỏ với họ 1 câu. Em thấy vài người làm rồi. Em cũng thắc mắc là sau công tơ thì có vấn đề gì đâu mà họ lại không cho bác đấu?

24. duyen38

duyen38 Advanced Member

Cám ơn các bác đã tư vấn giúp, e thử lại lần nữa như bác tungh tư vấn xem thế nào vậy. Xong dự án tưởng dễ hóa ra phức tạp e mời bác thai64 cốc bia nhé, thanks.

25. tronghien

Mình thì chẳng nói nhỏ gì cả , cứ việc bắt 2 dây vào thẳng cầu dao dưới ngay công tơ nhà và đã xài cả chục năm nay rùi ....

Share This Page

Loading...