Bang hội Audio Quảng Ngãi

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by duytinhaudio1962, 27/1/13.

1. zizo

zizo Advanced Member

Bác trần định chơi cái ông nội cái này rồi bác tính . Cái này dành cho em vào bảo jbl thôi .

2. duytinhaudio1962

duytinhaudio1962 Advanced Member

-Ừa,đúng thế zizo.Anh vừa mới hỏi trandinh và trandinh nói cái preamp em mới ship về quá tuyệt vời,ngoài sự mong đợi luôn...Các AE chơi quá đỉnh,anh nghiêng mình tâm phục đó zizo.Thôi thì zizo hoặc Bảo jbl "xuống tay cái nầy đi cho nó cool 8)

3. Phungtq

Phungtq Advanced Member

Re: Cho các bác quan tam đến 4K

Chính xác Bác Tính ơi. Hiện nay hầu hết các nguồn phát cao lắm là full HD, chứ như các chuong trình TV cùng lắm chỉ có HD thôi, do đó nếu mua TV 4k (loại rẻ thì chưa có upscaling) thì dùng cái này là ok. Sản phảm này của UK mới ngon?
    http://www.avenview.com/4k-hdmi-scaler-p-1608.html

4. duytinhaudio1962

-Minh vinh dự được bác Trần Định và phu nhân mời tham dự một đêm họp mặt các audiophile, anh em thân hữu(Sài Gòn,Bình Định,Quảng Ngãi).Chương trình do chính chủ nhân thiết kế với sự đóng góp hỗ trợ một cách tuyệt vời phải nói là từ A đến Z của phu nhân anh ấy...hi hi :lol: P/S: mình đến muộn vì kẹt xe(18h>):
    -các anh em tham chiếu,thưởng thức các thể loại âm nhạc tại phòng Audio của gia chủ.Phòng nghe nhạc với diện tích lớn khoảng >50m vuông được thiết kế đẹp, thẩm mỹ và setup,trang âm với các tiêu chí cần thiết của một phòng nghe tiêu chuẩn . Có lẽ mình không cần mô tả nhiều vì mọi người đã quá quen thuộc với phòng nghe của bác Trần Định
    -Sau đó mọi người được gia chủ mời dự dạ tiệc trên tầng 7 tại khu vực mặt tiền sân thượng. Phải nói là một không gian,một vị trí được thiết kế tuyệt vời.,Gió mát lồng lộng,nhìn được bao quát cảnh đêm thành phố Sài Gòn tuyệt đẹp.Nhìn ra hướng khác thấy những chiếc máy bay từ phi trường Tân sơn Nhất cất cánh bay lên trông rất rõ với ánh đèn chớp chớp. Chủ nhân có lần cười nói đùa với mình:"có khi tối tối vợ chồng em rủ nhau lên đây ngồi nhìn và đếm số lượng máy bay...cũng vui".Sau đây mình sẽ minh họa bằng một số hình ảnh mình "chộp" được trong đêm hôm ấy.Hình ảnh có lẽ "hơi bị xấu" do lâu quá không "chụp chọt" gì cho nên tay run run...thôi thì mọi người thông cảm xem tạm vậy!

5. duytinhaudio1962

mặt trước phòng nghe và các thiết bị âm thanh

6. duytinhaudio1962

Ai đây mà trông quen quá! :D

chủ tịch Bình Định và chủ tịch Group audio SG-anh Hùng

7. duytinhaudio1962

Cận cảnh dàn máy

8. duytinhaudio1962

Phần II: Không gian và bầu không khí buổi dạ tiêc.
    -trên sân thượng nhà bác Trần Định nhìn xuống đường phố Sài Gòn về đêm

9. duytinhaudio1962

Các anh em mọi miền quây quần bên bàn tiệc

Phu nhân bác Trần Định (mặc áo có sọc đỏ).rất tiếc " phó nhòm" nầy tệ quá,tay run nên hình ảnh bị nhòe đi...nhưng thôi mọi người đừng "ném đá" nhé

10. duytinhaudio1962

mọi chủ đề được tranh luận...và pha trò hài hước tếu tếu,nhưng trọng tâm chủ đề chính vẫn là Audio

-chủ nhân rất vui vẻ phấn khích,mời khách liên tục :lol:

11. duytinhaudio1962

Mọi người thay nhau chúc mừng hội ngộ

Nhật Uy đến muộn nhưng vẫn sôi nổi trò chuyện cùng Khoa Tannoy SG

12. vietvan

vietvan Advanced Member

Phóng sự họp mặt các Audio phile của Bác BC lên hình rất sinh động.......! Chứng tỏ chỉ tuổi già chứ mọi thứ chưa già......... :lol:

13. duytinhaudio1962

Chào các em thân thương!Lâu rồi anh chưa có dịp gặp mặt toàn thể mọi người trong bang hội của mình,nhưng trong lòng vẫn luôn nhớ về các em.,Có những lúc ngồi một mình ,những ký ức những kỷ niệm xưa của mọi người trong bang hội lại chợt hiện về.Trong đầu anh lúc đó lại hiện rõ lên từng khuôn mặt,dáng người,lời nói của từng người một...Tối thứ bảy vừa qua anh gặp mặt Nhật Uy tại nhà Trần Định,anh nhớ hình như có ai trong bàn tiệc hỏi gì đó và Nhật Uy nói "sắp tới bang hội Quảng Ngãi bọn em dự định tổ chức một sự kiện...".Khi mãn tiệc trên đường về Nhật Uy có nói với anh:"Thôi thì hiện tại anh ở xa các AE,nhưng em nghĩ là anh nên viết vài dòng thăm hỏi ,hô hào động viên AE gắn bó,đoàn kết và tâm huyết để cùng chung sức thực hiện những ý tưởng,những sự kiện trong bang hội của mình trở thành hiện thực,anh ah!".Với những suy nghĩ trên,anh mong mọi người hãy bỏ chút công sức,thời gian để ngồi lại với nhau,cùng nhau xây dựng và thực hiện thành công những dự định sắp tới...và anh sẽ cố gắng thu xếp để về quê chung vui cùng mọi người.Điều sau cùng anh muốn nói là tuy mình nghèo về vật chất,nhưng tinh thần và tình cảm mà mọi người dành cho nhau mới thực sự đáng quí,đáng trân trọng...cố gắng giữ sao cho bang hội chúng ta vẫn mãi tồn tại trên bản đồ của VNAV dù là một điểm sáng nhỏ và tránh khỏi,không đi theo "vết xe đổ"...!

14. vietvan

vietvan Advanced Member

Lâm ly quá nha ông bạn già.....! Sắp lên chức Cụ ( U60)nên bắt đầu hoài cổ rùi đây....... :lol: .Mình và Bác cuquanaudio có thời gian mưu sinh ở đất Qngai ,nên có tham gia sinh hoạt và gầy dựng phong trào Audio và thành lập BH . Cứ mỗi lần quay về Qngai thấy phong trào Audio của BH ngày càng lớn mạnh và đầy tiềm năng phát triển,nên vui mừng và rất đỗi tự hào....! :D .Mong các lãnh đạn......của BH thực hiện điều tâm nguyện của BC ,phát triển phong trào của BH
    Qngai ngày càng lớn mạnh và bền vững . :lol:

15. vietvan

vietvan Advanced Member

Lâm ly quá nha ông bạn già.....! Sắp lên chức Cụ ( U60)nên bắt đầu hoài cổ rùi đây....... :lol: .Mình và Bác cuquanaudio có thời gian mưu sinh ở đất Qngai ,nên có tham gia sinh hoạt và gầy dựng phong trào Audio và thành lập BH . Cứ mỗi lần quay về Qngai thấy phong trào Audio của BH ngày càng lớn mạnh và đầy tiềm năng phát triển,nên vui mừng và rất đỗi tự hào....! :D .Mong các lãnh đạn......của BH thực hiện điều tâm nguyện của BC ,phát triển phong trào của BH
    Qngai ngày càng lớn mạnh và bền vững . :lol:

16. duytinhaudio1962

Qngai ngày càng lớn mạnh và bền vững . :lol:[/quote]

-sự hiện diện của bạn và cuquanaudio trên đất Quảng Ngãi trong một thời gian đủ để lại một dấu ấn sâu đậm trong lòng các AE QNg. Thời gian đó mình nhớ hai anh em thường nói đùa:"Về nhà chỉ là tá túc tạm thời,mọi sinh hoạt,ăn ở vẫn chính trên đất QNg,cho nên lấy QNg làm quê hương thứ hai mà!Hơn nữa trong những ngày đầu khởi xướng thành lập bang hội audio QNg do chính tay cuquan cắt băng khánh thành mà,mình làm sao mà quên được!

17. haivo_QNgai

haivo_QNgai Advanced Member

Hoành tráng quá anh ơi, chắc sắp tới bằng mọi giá phải vào trỏng giao lưu với mọi người thui :D

18. haivo_QNgai

haivo_QNgai Advanced Member

Tuy hơi uỷ mị ướt ác nhưng đúng chất Bang chủ Quảng Ngãi :mrgreen:
    Rất vui vì anh đã trở lại diễn đàn và lợi hại hơn xưa, mong anh thêm sức khỏe để song hành cùng anh em Bang hội !

19. Tran Duy Phuong

Tran Duy Phuong Advanced Member

Bác Qaung Ngân !!!
    Em Ampli luxman LX33 này chat âm thế nào, cần thay bóng có hàng mới không??
    Chán quá loay hoay mãi mà chưa quyết được em ampli nào??( đầu CD Revox b226-s + loa JBL L112 + Ampli luxman LX33 = Nghe nhạc trử tình chắc OK)???

20. zizo

zizo Advanced Member

Lăn tăng vài ba năm là bình thường

21. pthien

pthien Advanced Member

Nay hệ thông có gì mới nữa không Bác Zizo :)

22. zizo

zizo Advanced Member

Cảm ơn bác pthien . Hệ thống e như chữ ký . Còn mượn sợi vahala của bác nữa là ok

23. quangngan

quangngan Advanced Member

A mượn về nghe thử ! OK là chơi . Con ampli này em chưa nghe nên chưa biết .

24. metallica

metallica Advanced Member

Ngoài LX33 bác có thể mượn thử dòng Luxman cổ khác chạy 50CA10 xem, em đang chơi.
    EM xin trích một nhận xét về dãi mid của dòng bóng cổ này: :)
    Chúc vui!

25. Tran Duy Phuong

Tran Duy Phuong Advanced Member

:D :)
    Cảm ơn các Bác đã góp ý- Thật khó rồi vì em này đang ở Hà Nội -giá 23 chai. Em nghe mọ người nói là chất âm của Luxman ngot ngào nhưng về Bass thì nhè nhẹ bay bay...Em thì thịch âm Bass mạnh một tí ,hơn nưa em này lớn tuổi rồi nên phần tụ ......
    Thôi để em ngâm cứu tiếp- Khi nào gặp mấy em này nếu hàng đẹp thì rước em nó về,chơi luôn ampli cổ: Marantz 99se, 94, 1250. 06a

Share This Page

Loading...