Bầu chọn 7 Kỳ quan Thiên nhiên Mới

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by caithang, 2/11/11.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. ducelcom

ducelcom Advanced Member

Con lạy cụ này. Cụ đúng là kỳ quan của thế giới!

Attached Files:

2. 2988

2988 Advanced Member

Em chỉ ước giá như có 60d/mỗi tin nhắn (~1/10 số tiền nhỏ nhoi) góp lại thì có thể xây dựng được vài ba ngôi trường tươm tất cho các cháu sống trên các làng nổi.

Câu chuyện này cách đây hơn 4 năm và giờ nó ...vẫn như thế :( : http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/loi-song/2007/07/3b9f818f/

3. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

HIHi bác lấy đâu ra cái link thông tin hay vậy. :lol:

Ai cũng muốn nước nhà được thế giới vinh danh, ai cũng muốn VN đựoc nổi tiếng trên trường quốc tế... nhưng phải theo những tiêu chí chuẩn mực, được chọn lọc khắt khe, chứ không phải theo những tiêu chí trời ơi đất hỡi, chỉ mang giá trị giải trí, lấy số lượng hư ảo làm nòng cốt như vậy. Còn thấy 1 ông tiến sĩ hiến kế : dùng tổng đài nhắn tin tự động để bình chọn ... :cry: khác gì tin nhắn spam...

Nói thật, thấy các ổng tung hô "thành tích vẻ vang" , khoe khoang "chiến thắng" , em không chỉ thấy xấu hổ, mà còn cảm thấy NHỤC.

4. tuansalon112

tuansalon112 Advanced Member

mình có cảm giác hình như xã hội mình làm theo phong trào quá!trên truyền hình thì (cặp đôi hoàn hảo ,bước nhảy hoàn vũ,vvvv,,,,)đều theo tin nhắn cả.thì bây giờ tầm cở thế giới :D cũng theo tin nhắn.hehehhe.mà cái vụ hạ long này em chưa thấy mấy bác quốc tế bình loạn gì về niềm vui của nhười việt mình vậy mấy bác! :(
    em thì chưa đi hạ long,nếu em mà đi thì em sẽ cùng mọi người nhặt rác trước đã và làm nhiều việc có ích cho kỳ quan thiên nhiên của đất nước tôi.

5. tai_trau

tai_trau Moderator

Không đi cũng biết Hạ Long
    Vì cái vụ vốt mới xong hồi nào
    Nhắn tin cứ như mưa rào
    Nhắn qua nhắn lại rơi vào túi ông...

Bẹc Na. :mrgreen:

6. k810i

k810i Advanced Member

bác này nói hay nhỉ? tên tuổi quốc gia mà đem so với mấy ả scandal thì bó tay :shock:

7. baoni

baoni Advanced Member

Sau mấy ngày có kết quả bầu chọn, Em có cảm giác hụt hẫng giống như chơi 1 trò chơi điện tử khi chiến thắng đến màn cuối cùng trên màn hình hiện lên chữ "BONUS" sau đó đứng dậy tính tiền đi về...
    Tối nay nằm mơ giật mình nghe văng vẳng bên tai mà mồ hôi vã ra ... "Hãy là người VN yêu nước! các bạn hãy bầu chọn cho HN & HCM là 2 trong 7 thành phố lớn nhất thế giới" mà ngài 'Béc na' mới phát động. (giống như các trò chơi dự đoán truyền hình, bầu chọn ca sĩ yêu thích nhất... đầy rẫy trên báo đài)
    Em thì nghĩ không ra các điều vừa xảy ra ... Phải chăng ta đã tự hạ giá HL của mình bằng cách đưa vào cuộc chơi không đúng tầm, hư danh không có giá trị.

8. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Các cụ cứ nhao nhao phản đối mà chưa có tầm nhòm chiến lược. Vụ này em nói thật chứ chả đùa đâu. Biết đâu vài năm nữa bọn khựa nó mạnh lên nữa, đè cả Mẽo rồi nó sửa đường lưỡi bò từ 9 đoạn thành hơn chục đoạn, trong đó có cả VHL thì các cụ tính sao ? Dù đây là một cuộc bầu chọn của trang mạng cá nhân nhưng tầm lan tỏa lại khắp TG, sau này là chứng cớ để ăn nói với bọn bẩn bựa bên kia đấy ạ. Mà các cụ có biết bọn nó đang bảo vịnh Bái tử long là của nó chưa ?
    Mỗi người bỏ ra 630 đồng mà góp phần bảo vệ đất nước là quá rẻ còn kêu ca gì nữa hả trời :wink:

9. Quang_lan

Quang_lan Advanced Member

Sao lại chỉ có 2 thành phố đó, nếu có quyết tâm chính trị thì cả 7/7 thành phố đẹp nhất thế giới là của VN ấy chứ. Với việc dễ dàng huy động được cả hệ thống chính trị toàn tâm toàn ý cho cuộc bầu chọn, rồi thì sự nỗ lực không biết mệt mỏi của các cơ quan báo đài, của Chính phủ và người dân trong suốt thời gian dài thì mấy thành phố nhỏ và còn khó khăn như Phủ Lý, Bắc Giang ...vv cũng sẽ dễ dàng giành chiến thắng để trở thành thành phố kỳ quan đẹp nhất thế giới hiện nay :D

Bác nào "yêu nước" thì vote nhé, đừng tiếc 630đ. :lol:

10. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

Phải khẩn trương & quyết liệt lên may ra còn kịp Bác nhé ! Kẻo sắp tới lên giá Bác hối hận k kịp đâu....Giá vé thăm Kì quan thiên nhiên thế giới chứ chẳng phải mấy di tích làng nhàng kia đâu nhá ! :lol:

11. tuansalon112

có lẽ em chờ lun đến bầu chọn 7 thành phố gì gì đấy,,,,để đi luôn thể! :lol: :lol:

12. Johnie

Johnie Advanced Member

Đây, từ năm 2008 bác Tôn Nữ Thị Ninh đã có ý kiến rất xác đáng về việc bầu bán nhảm của 7 New Wonders, nhưng tất thảy các bạn ngồi ở "trển" đều làm ngơ

http://www.vnchannel.net/news/van-hoa/2 ... 72103.html

Vietnamnet, Vnexpress đều đã đăng bài này, nhưng rồi sau đó bài báo đều biến mất một cách "khó hiểu" trên các trang báo mạng nổi tiếng của Vn. Vì sao thì chắc các bác biết rồi đấy

13. ADN

ADN Advanced Member

Lại có thông tin thêm nữa nè các cụ. :lol:
    http://vnexpress.net/gl/the-gioi/2011/1 ... -gioi-moi/

14. caithang

caithang Advanced Member

Liệu sắp tới tổ dân phố có qua từng nhà thu tiền ủng hộ VN nộp cho anh Berna k nhỉ ???!!!

15. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

Nếu có thì bác Cai có vui vẻ quyên góp không nhỉ?

16. caithang

caithang Advanced Member

Từ trước đến giờ cứ hễ tổ trưởng dân phố cầm quyển sổ qua thì em trước tiên nhòm lên số tiền đóng góp cửa các hộ xung quanh, chiểu theo hộ ít nhất mà a dua. K ủng hộ thì tội cho bác Tổ trưởng, ủng hộ thì thương vợ con :)

17. phidiep

phidiep Advanced Member

Hầy dà hóa ra VNAV nhà ta toàn chỉ số IQ thấp, không có IQ cao như các bác lãnh đạo ủng hộ cho vụ bầu cho 7 kỳ quan thiên nhiên mới. Em thấy bà Tôn Nữ Thị Ninh nói vô lý lắm, chả lẽ cả hệ thống lãnh đạo nhà ta hớ sao??? :lol:

18. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

19. phidiep

phidiep Advanced Member

Việc bình chọn hay không bình chọn là quyền tự do của mỗi cá nhân nên tùy "tâm". Bản thân em chưa mất 1 tin nhắn ĐT nào, mất công gửi 1 email nào... Cá nhân em thấy rằng có rất nhiều kỳ quan thiên nhiên trên thế giới đẹp hơn vịnh Hạ Long nên nếu mình tự nhận mình hơn khác nào mình tự xỉ nhục mình, nó hài lắm. Theo em Vịnh Hạ Long được là 1 trong những di sản thiên nhiên của thế giới do UNESCO công nhận là xứng đáng và quá đủ rồi, tự mình leo cao ắt sẽ ngã đau. Tựa như tự nhận chỉ số IQ của dân ta cao hơn dân Do thái ấy, nghe nó xxx lắm.
    Em yêu tất cả các danh lam thắng cảnh của Việt Nam, yêu cả những cái đơn giản nhất như cây đa, mái đình... Nhưng em không yêu theo cái kiểu bầu chọn stupid này. :(
    @ Em mà gặp thằng cha Bẹc-giê này ngoài đường dễ em đập nó nát mõm. :mrgreen:

20. caithang

caithang Advanced Member

Rút cục lại là em thấy chắc đợt này mình lỗ rồi, phải thêm tiền nữa lão Bẹc mới cho cái list cuối cùng

21. phidiep

phidiep Advanced Member

Iem nói thật với cụ Cai là nếu cố đấm ăn xôi, các quan nhà ta còn mất tiền dài dài cho thằng cha Bẹc-giê láu cá này.

22. regular

regular Advanced Member

Kêu em đại sứ DL cùng mấy anh gì mà ngồi họp báo kêu gọi bà con nhắn tin ấy đi kêu gọi bà con ủng hộ tiền nộp cho anh berna. Rồi anh báo tuổi trẻ. Ngày nào cũng làm 1 trang A3 kêu gọi. Có bữa còn có cả Bác gái lãnh đaọ HCMC lên trển kêu gọi nữa mà!
    :D

23. Dinosaur

Dinosaur Advanced Member

24. tuansalon112

được voi đòi...hai bà trưng

em thấy trước đây có topic bầu chon vịnh hạ long ,nhưng em tìm hoài không thấy,nay em đọc được ở blog có bài viết về hậu bầu chọn vịnh hạ long nên em đưa lên đây để anh em đọc cho biết về việc bầu chon vhl đúng sai như thế nào!nếu bài viết có gì không hợp nhẽ thì mod cứ xóa` ạ! :D
    http://quechoa.info/2011/11/22/d%C6%B0% ... r%C6%B0ng/

25. Vanda

Vanda Advanced Member

Re: được voi đòi...hai bà trưng

Hề hề.... :D

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...