Bel canto

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by sonrock, 14/12/10.

1. sonrock

sonrock Advanced Member

e thấy ko mấy ai chơi loại này ở vn mình :). trong tầm tiền thì e thấy các sp của BC tốt và chất âm cũng hay đấy chứ ạ. đặc biệt nhất đến hiện nay là sự nhỏ nhẹ gọn và hiệu quả trong các sp của BC.

e thấy chất tiếng của các sp đời cũ hơn 1 chút của BC như CD1 và evo thường ngọt ngào hơn các sp sau này như CD2 và dòng e.One. giá cũng đã giảm đi để tăng độ cạnh tranh và thêm 1 số các sp khác.

trên thị trường có rất nh các hãng khác nhau và hãng nào cũng có 1 lượng fan đông đảo cả, đặc biệt là các tên tuổi lớn đã có mặt lâu trên thị trường. BC là 1 hãng trẻ, nhưng e thấy ng thích BC tuy ko nh nhưng cũng ko phải là ít do giá tiền hợp lý và chất lg âm thanh mang lại.

e mong những a e ai đã, đang và sẽ chơi BC thì vào đây chia sẻ :). sau này có lẽ dù e có chơi audio đến tầm gấu tnao đi chăng nữa chắc e vẫn giữ cặp CD1 với Evo2i GenII để nghe trong phòng ngủ và coi như là kỷ niệm với BC. chất âm nồng ấm, ngọt ngào, chi tiết mà ko mất đi sự tinh tế trong giải cao cũng như sâu chắc trong bass làm cho e rất thích cặp vợ chồng nhà BC này.

vài dòng với các a e vnav :)

Tags:
  2. halong_audio

halong_audio Advanced Member

Chúc mừng bạn đã có lòng yêu mến Bel canto. Đúng là đồ của Bel canto hay và giá vừa phải, tại sao mọi người không chọn BC? phải chăng vì thương hiệu này chưa ăn sâu vào tâm thức của giới Audiophile Việt Nam?

3. gamut

gamut Advanced Member

Theo em Belcanto không có nhiều người quan tâm vì hàng Belcanto khá hiếm trên thị trường mà hàng new đa số mọi người đều ngại

4. halong_audio

halong_audio Advanced Member

theo mình hàng mới của Ben Canto đâu có đắt mà lại được gọi là dòng Reference nữa chứ.

5. doanhuutri

doanhuutri Approved Member

Em cũng từng chơi thử qua Bel Canto Evo 4 GenII. Với giá lúc em mua (2ndhand) vào năm 2010 là 600euro thì power amp này quá tốt so với các con khác trong tầm giá này. Bass sâu gọn, nhạc tính tốt tuy nhiên chất âm chỉ hơi giống đèn chứ chưa được ngọt ngào len ken như đèn. Nhưng mà muốn len ken kiểu đó chắc phải gấp mấy lần giá đó mới được :D. Công suất lớn đánh mấy loa 85dB ngon lành. Chỉ có cái mỗi khi bật amp on thì kêu cái bụp khá lớn, y chang mấy dòng entry-level của Naim. Nói chung em thích thiết kế dòng Evo của Bel Canto, chất lượng quá tốt với tầm giá khoảng 600euro. Em đã có nghe thử dong S300i thì thấy dòng này chất âm kém hơn khá nhiều.

6. anhhdung

anhhdung Advanced Member

Chào các bác ! Bel canto có vẻ ít khách quá . Các bác qua đây cho em hỏi pow Bel có thể đánh tốt với những thương hiệu loa nào ạ ? Chất âm cơ bản của pow hãng này thế nào ? Xin cảm ơn !

7. Hải Thiên

Hải Thiên Advanced Member

Chào các bác...Cho em tham gia con BC s300i...Theo em đc biết đồ của hãng này làm rất chất lượng tuy nhỏ nhưng em nó hót ko thề nhỏ tí nào sau khi mua em nó về lúc đầu cũng rất ngại vì thân hình của nó nhỏ lại còn nhẹ nữa mới ghê (hihihi) nhưng sau khi ghép nó vô thì mới thấy sự ngạc nhiên đáng kể...Hệ thống em phối ghép với BelCanTo như sau...loa ATC 10 cd Classee cdp3 dây nhợ hàng chợ thôi có mấy ngàn 1m,ko mất thời gian chỉ cho dĩa cd vô là em nó hót phải nói là thuần phục em Atc cắt nhẹ nhàng tất cả các giả...Vài lời cảm nhận của em với BC chúc Fan sức khoẻ và hạnh phúc..
    Thân.

chiêunam likes this.
  8. yeuamnhac1234

yeuamnhac1234 Advanced Member

Cho em tham gia diễn đàn với bel canto dac 3

9. Hải Thiên

Bác tham gia BC thì bác cho ít cảm nhận của con Dac này đi để ae biết còn học hỏi.Thân.

10. phiduc

phiduc Advanced Member

em xin chào bác Hải thiên cho em hỏi một chút bác đã chơi amly bc evo2 ghép với loa atc 10 chưa cho em vài lời cảm nhận thank bác

11. bluebird

bluebird Advanced Member

em có mỗi cái mLink của BC thôi, cho em vào hóng nhé :)

12. Củ Mì

Củ Mì Advanced Member

Các bác có thấy BC tọa tại đâu không ạ ? :D

Attached Files:

chiêunam likes this.
  13. navan

navan Advanced Member

Em đã dùng qua Bel Canto phono 1, nhỏ gọn, to hơn cục gạch ống tí xíu. Phần ruột gan được thiết kế khá tốt, linh kiện tốt, chất âm đáng với giá tiền. Hiện trên này có shop bán giá khoảng 5-700 gì đó, em thấy mua hàng used với giá này về dùng là khá hiệu quả. Phono tốt giờ cũng khó tìm, đồ cho ra tiếng tốt cũng phải hơn 1.000 USD.

14. yeuamnhac1234

yeuamnhac1234 Advanced Member

Theo cảm nhận của em còn dac này hay trong tầm giá . Chất âm chi tiết đĩnh dạc. Tầm $1000 it em nào qua được em nó.

15. LQMH

LQMH Advanced Member

mono: 500W - 8ohm

Attached Files:

16. Hải Thiên

Hi bác củ mì là củ tri kakaka.Bác hài hước nhỉ sao lâu nay đã có gì mới ko lâu quá ko gặp bữa nào về sg nhất định phải ghé bác để thưởng thức.Thân chào.
    Hi bác phiduc em chỉ ghép BC S 300i với ATC 10 thôi chứ chưa ghép với evo2 bao giờ nên ko biết ạ.Vậy hiện giờ bác đang ghép amp và loa gì vậy có thể bật mí để ae cùng sẻ chia.Thân.

17. navan

navan Advanced Member

Đồ Bel Canto có mẫu mã rất riêng, ít lẫn vào với các thương hiệu khác, nhất là lớp sơn sần bên ngoài, nhìn có cái gì rất riêng. Ngay cả phần ruột thiết kế cũng gọn gàng nhưng sắp xếp khoa học.

18. Củ Mì

Củ Mì Advanced Member

Hi bác củ mì là củ tri kakaka.Bác hài hước nhỉ sao lâu nay đã có gì mới ko lâu quá ko gặp bữa nào về sg nhất định phải ghé bác để thưởng thức.Thân chào.

Chào bác Hải Thiên !

Đồ của em vẫn vậy , chỉ có nghe " cảm giác " hay hơn lúc trước thôi . :D
    Hôm nào về SG bác ghé em chơi nhé.

Thân

19. chiêunam

chiêunam Advanced Member

Bel Canto đánh rất hay với Class D, trị được những loa đòi hỏi công suất amp cao, lại kết hợp với DAC trên đó.
    Em đang sở hữu Bel Canto C5i đánh đôi ProAC 1SC, tiếng rất đĩnh đạc và dầy dặn, không khác đèn là mấy, lại còn tích hợp DAC để nghe nhạc số, cực kỳ tiện lợi.

20. minhluan

minhluan Approved Member

Loa triangle dong signature tro xuong .bookshel magenland va jmlab dong 9 do xupng

21. chiêunam

chiêunam Advanced Member

Bel Canto ampli có thể ghép với pre tube để cho chất âm hay, lợi volume qua chế độ bypass các bác ạ.

22. Gió Biển

Gió Biển Advanced Member

naim thì dòng nào cũng "bụp" cả, kể cả cao cấp.

23. anhton82

anhton82 Advanced Member

Em đang quan tâm em pre 3 của hãng này, bác nào thanh lý hú em nhé !

24. tamnguyencong

tamnguyencong Advanced Member

Em sưu tầm được dac3, pow ref150s đang ghép proac table 50, nghe ok với tai em.

25. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Vote cho fan Bel Canto, thiết kế đẹp, nhỏ và cho ra chất âm hay. Tôi có 2 người bạn chơi nguyên bộ hãng này. Một anh chơi tới 6-7 cục mini (ko nhớ gồm những gì nhưng hình như là đủ cả) anh này đánh loa Magico nghe rất ổn, phê và nghe tốt cả jazz, cổ điển và nhạc rock (khá hiếm bộ dàn chơi tốt ở tất cả mấy thể loại này) riêng nhạc vàng thì thấy chưa ngọt được như đèn cổ! Còn bác kia thì chơi 4 cục Bel Canto (monoblock power) kéo loa Thiel CS3.5 tiếng bass rất uy lực và bật tắt cũng có tiếng bục ra loa (cũng khá to, êm, sâu và phê lắm:oops:) Chất âm Bel Canto có mùi Class A ấm và đủ chi tiết, nhưng không dẻo và quyện như đèn.

Nguyetub likes this.

Share This Page

Loading...