Bệnh kỳ lạ của Receiver Denon

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by cuongnv1409, 11/3/13.

1. cuongnv1409

cuongnv1409 Advanced Member

Chào các bác,
    Bác nào rành cho em hỏi 1 việc như sau:
    Em đang có 1 con Denon AVC3310 hàng xuất nhật điện 100v. Mấy hôm nay nó bị cái bệnh rất kỳ lạ là cứ mỗi lần mất điện hay em hì hụi làm mất nguồn của nó, khi có điện lại hoặc cắm lại dây nguồn là nó không lên nữa( đèn báo ở nút nguồn tắt ngóm).
    Bệnh này lạ là ở chỗ nếu nó đã tắt như thế, em rút dây ra và khoảng 6 tiếng sau em cắm lại, nó lại lên điện bình thường, sử dụng bình thường, có thể chạy cả ngày ko vấn đè gì cả.
    Bây h mỗi lần di chuyển/ mất điện rồi có ngay/ con trai nó chạm vào công tắc ổ cắm----> Em lại phải chờ 6-8 tiếng mới được sướng :)
    Bác nào nói hộ em xem nó bị làm sao với và sửa thế nào ạ, em điên quá!!!!
    Tks các bác!

Attached Files:

• B1.pdf
      File size:
      65,8 KB
      Views:
      17
    Tags:
  2. cuongnv1409

Hic, cao thủ đâu hết rồi ko ai giúp em à??? :(

3. phanhaitan

phanhaitan Advanced Member

E nhớ không nhầm thì nguồn con này đóng qua relay,bác kiểm tra phần này xem sao.
    Chúc bác sớm được sướng liên tục không phải chờ đợi.

4. trunghai1180

trunghai1180 Advanced Member

có gì khó đâu bro, mang ra nhật tảo, tiệm tiến hưng, 30ph mang về..ko cần phải bận tâm cho mệt

5. cuongnv1409

Hic, em ở Hà Nội mới đau bác ơi :)

6. yd82

yd82 Advanced Member

Bác mang ra tiệm bác mua! Hoặc mang ra thợ điện họ xem đc đấy

7. trung_son

trung_son Advanced Member

Các bác cho em hỏi Receiver Denon 1312 DTS nó cứ bập bà bập bõm là sao nhỉ,mà chỉ bị ở những Fim DTS-HD-MA?còn Fim xuất âm DTS hoặc DTS HD lai ko bị.

8. khactuyen

khactuyen Advanced Member

Bác chủ sửa được chưa?

9. yd82

yd82 Advanced Member

Bác kiểm tra lại dây HMDI, vì trước em cũng dùng 1 con dây HDMI ko đủ tiêu chuẩn nên thiếu băng thông. Bác thử loại 1.4a xem sao

10. trung_son

Em cũng nghi là do dây HDMI vì có lúc em hết bộ fim ko bi.Theo bác thì thay dây HDMI loại nào là đc?vì em thay sợi khác vào rồi nhưng vẫn bị.Em ví dụ như này nhé,khi đang xem fim định dạng DTS -HD MA thì vào những đoạn cao trào của bắn nhau thì loa kêu choét choét xong thì mất DTS rồi tịt tiếng luôn :( ,nhưng khi cầm khiển của Denon chuyển kết nối đường vào khác rồi quay lại thì lại có DTS -HD MA.hay là mang lên hãng kiểm tra lại nhỉ?vì Rec này em mới mua đc nửa tháng.

11. alongcamepolly

alongcamepolly Advanced Member

em chưa gặp bao giờ, bác chủ giải quyết được chưa ạ?

12. yd82

yd82 Advanced Member

Quan trọng là lúc bác mang Rec đến hãng nó lại ko bị, vì như bác tả nó lúc bị lúc không. Em trước đây cũng đã bị trường hợp này. Nhưng hồi trước do 2 lý do: 1 là nguồn phát của em là HTPC, card video đời cũ, nên không đủ băng thông hoặc driver chưa hoàn chỉnh, nên khi xem bị lỗi. Còn lý do thứ 2 là đổi dây, bác thử dùng 1 dây tốt 1.4a để test, đừng tiết kiệm mua dây tầu. Sau khi thử 2 lý do trên, vẫn bị, bác chuyển phần mềm xem phim (dùng TMT hoặc MPC) sau đó hẵng mang tới hãng bác ạ.

13. alongcamepolly

Bác chủ đã thử reset lại máy chưa ạ? lúc bác bật lên sau khi bị mất nguồn bất ngờ có đèn nào nháy ko ạ? trong trường hợp reset lại máy thì bác nhớ save setting để đỡ phải thiết lập lại sau khi reset ạ!

14. trung_son

Đầu HD Dune base 3D em nghĩ là ngon rồi chỉ còn dây HDMI hoặc Rec thôi,cứ mỗi lần mất DTS thì em chuyển ngõ vào HDMI sau đó quay lại ngõ vào cũ thì lại ngon,ghét mỗi cái xem 1 bộ phim cứ chuyển đi chuyển lại 5,6 lần mà toàn phải chuyển vào lúc Fiml đang hay.

15. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Lỗi phần nguồn rồi , bác chờ 6-8h đấy là thời gian tụ nguồn xả hết điện ra. Sau khi xả hết điện khiển mới cho phép mở lệnh nguồn lên để chạy tiếp, nếu gặp lỗi nữa khiển sẽ khóa lại , sau khi xả hết điện trong tụ ra mới dùng tiếp được. Bác mang đi sửa đi!

16. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Đầu Dune Base 3D firmware đầu bị lỗi âm thanh DTS HD, bác up lên firmware B5 mới nhất sẽ khắc phục được tình trạng này
    Chúc bác xem phim hết bị tắt tiếng với DTS HD :)

17. trung_son

Cám ơn bác em up Firmware lên B5 nếu ko đc xin các bác chỉ dẫn tiếp ạ.

18. trung_son

Theo Bác Vũ là lỗi Dune Base ạ?

19. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Bác Vũ đang đề cập đến cái Denon đấy ạh

20. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

của em cũng tự nhiên không ra hình, nối bằng HDMI, nhưng nghe nhạc để direc vẫn ra 2 loa, nếu chuyển sang DTS hoặc 5ch stereo thì lại mất, vậy e có phải reset không và reset denon 4308ci thế nào ạ, ngoài ra theo các bán phán giúp em có cách nào khác nữa không
    TKS !

21. alongcamepolly

Bác cho em hỏi bác nghe nhạc dvd hay cd ạ? nếu là dvd mà để direct là hình mà chuyển sang dts hoặc 5ch cái này hơi khó hiểu và khi giải mã nó sẽ tự động, bác chỉ có thể chuyển các chế độ trong surround mode chứ làm sao chuyển sang dts....?
    để reset thì bác làm như sau:
    tắt avr bằng nút on/standby
    bặt nút on/standby và đồng thời nhấn nút standard và dsp simulation
    khí màn hình nháy khoảng 1 s thì bác bỏ ra, lúc này avr của bác đã được reset về thông số mặc định khi xuất xưởng;
    em không dùng 4308ci nhưng nó cũng tương tự như 4310ci là có trường hợp xung đột với tivi bác sử dụng qua cáp hdmi; bác kiểm tra tivi của bác phần hdmi control là on hay off, nếu on thì bác tắt dùm nó đi rồi thử khởi động lại;
    Trường hợp cáp hdmi hỏng thì em không tin lắm, nếu có thể bác tháo ra/cắm lại hoặc thử cáp khác nếu có tuy nhiên lưu ý là tắt hết điện (không phải standby) tv và avr trước khi cắm hdmi cable vì có thể hỏng bo mạch hdmi nếu có điện khi cắm/ rút;
    có gì bác trao đổi thêm;

22. hg_9999

hg_9999 Advanced Member

em đang định sắm con denon 4310 nghe các bác tư vấn thế này nên phải suy nghĩ lại thôi.tkc các bác.!

23. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Chuyển chế độ nghe từ stereo qua 5ch hay dts dolby gì thì vẫn phải ra tiếng , trường hợp 4308ci của bác là đang bị lỗi trên bo xử lý tiếng (bo HDMI) nên chỉ nghe được direct , tức ko qua phần xử lý mà chỉ chạy qua phần power thôi, bệnh này thường hay xuất hiện ở những dòng máy có điện thế 120v-60hz!

24. cuongnv1409

Bác Vũ trả lời e thấy nhát nào ra nhát đấy, uyên thâm quá, cái bệnh nguồn của cái AVC 3310 của e em chưa xử lý đc thì tạm thời cứ để như thế dùng có ảnh hưởng gì ko bác?

25. trung_son

Cám ơn bác Vũ! Ý bác là đợi đến gần 6h bật Rec lên dùng bình thường 1 lúc rồi rút dây nguồn ra kệ nó khoảng 2 tiếng để tụ xả điện ạ?Em hỏi hơi lơ ngơ bác bỏ quá cho em nhe.

Share This Page

Loading...