BHA - BIÊN HÒA AUDIO CLUB

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by will, 3/5/06.

1. Bradpitt2

Bradpitt2 Advanced Member

Lúc nào rảnh bác Will cứ rủ Phinam qua nhà em chơi, máy móc nhà em còn khập khiễng, cọc cạch lắm, đang tìm đường cải thiện dần, bác cứ qua chơi góp ý là em vui rồi :wink: , em chỉ rảnh buổi sáng và 1 chút buổi tối.
    Bác Aries này biết về BH nhiều quá! Phân nửa của bác ấy ở Đồng Nai mà. Lúc nào ghé Biên Hòa mời bác Thiện 1 chầu nhé :D

2. ManhTuong

ManhTuong Advanced Member

3. hoangtrung

hoangtrung Advanced Member

xin chao cac ban audiophile Bien hoa !
    rat mung khi gap cac ban tren trang web nay. Minh ten Trung, ho Hoang dang la CNV nha nuoc, dam me am nhac cung nhu cac ban. Hy vong se gap cac ban vao ngay gan nhat. DT 0908154005. :D

4. Capricornus

Capricornus Advanced Member

Các bạn gặp mặt vui vẻ, bàn luận về Audio xong nhớ bàn về chuyện post tiếng Viết có dấu nha !

5. will

will Advanced Member

Anh Trung ơi, nhớ để dấu tiếng việt nhe. Cám ơn quản trị mạng nhắc nhở.
    C-45 của Ah kỳ này ghép đánh biamp thử xem sao nhe, em nghỉ sẽ hay. Cho kinh nghiệm lên đi anh. Chúc Anh khỏe

6. will

will Advanced Member

Chào bác mạnh Tường
    không có ai là cao thủ cả(tôi nghỉ vậy) khác nhau ở chổ người đi trước & đi sau thôi, chỉ quên giới thiệu về tôi thôi: chuyên gia biến đồ mới thành đồ cũ đây, ai có nhu cầu thì mại dô....Biết mặt Bác sẽ là trong cuộc nhậu. Vụ này tôi DIY còn ghê hơn vụ kia nhiều.
    See you again

7. will

will Advanced Member

Hệ thống của tui đây

Các anh em đưa lên cho vui: tui làm trước nhe

8. will

will Advanced Member

SET300B monoblock

300B monoblock

9. will

will Advanced Member

project

Dự án trong năm nay: chưa biết ráp TUBE gì nữa, anh em góp ý

10. Bradpitt2

Đẹp quá bác Will ơi, miêu tả chất âm cho anh em biết với. :D

11. will

will Advanced Member

*Cám ơn Bradpitt
    - Về chất âm: về việc này mô tả rất là khó, vì mỗi người nghe mỗi cách khác nhau, nhưng mình cũng mới đổi lại mạch chút xíu khác với lúc trước khi cho quán Cafe DIY của Anh Dũng mượn. Lúc trước chạy ngã vào = 02 tube 6J5 thì nghe rất có lực, dầy tiếng mhưng dãy trên chưa được sạch sẽ cho lắm, lần này mua được 02 tube 5693/RED METAL(của bác L-T-Công) thì cải thiện được các nhược điểm trên, âm thanh đều các dãy rất dễ nghe & rất có nhạc tính(theo ý tôi). Nói chung tất cả đều phụ thuộc vào cách nghe của mỗi người, quan trọng nhất vẫn là vấn đề phối ghép. Bởi vậy khi mình đến nhà các bạn nghe nhạc thì mình tôn trọng chất âm mà họ chọn & điều còn lại là học hỏi cách các bạn ấy phối ghép.
    Hôm nào rảnh Nam ghé qua chơi nhe :)

12. Bradpitt2

bóng 5693 có tương đương 6sn7 không bác Will?? Em thích chất ấm áp của 300B khi thể hiện giọng ca, violin, cello, lần trước bác đem qua quán anh Dũng em chỉ mới được nhìn chứ chưa được nghe, hôm đó đánh với EL34. Em cũng như bác, tôn trọng gu nghe của người khác. Theo em đó cũng là 1 cách thể hiện văn hóa trong giao tiếp, tuy nhiên góp ý khách quan cũng tốt :D .

13. will

will Advanced Member

Bóng 5693 không tương đương với 6SN7 vì nó là đèn 5 cực(6SN7 là 3 cực đôi), nó chỉ tương đương với 6SJ7 thôi nhưng nó thuộc dòng đèn rất đặt biệt: (super RED) 5691/6SL7, 5692/6SN7, 5693/6SJ7, độ bền & chất âm hơn hẳn các loại tương đương. Vì không muốn mất đi chất âm nguyên thủy của nó nên Anh chỉ xài 1 mình nó cho ngã vào thôi mặc dù có hơi ăn Volum chút xíu(có nhiều schematic dùng nó để kích vào 1 tầng nữa trước khi vào 300B).
    Còn vấn đề "nghe" Nam đừng hiểu lầm là mình áp đặt vì đó là ý riêng của mình thôi, thật ra mình rất mong có được những ý kiến rất quý báu của các bạn, hơn nữa đồ của mình thì mình khó mà đánh giá cho khách quan được :D

14. will

will Advanced Member

Báo cáo với các Bác mình mới hoàn thành preamp SMALL MAN(thằng lùn) chạy tube 12B4A, theo mình thấy thì tiếng rất khá nhưng THẰNG LÙN này rất xấu tính(chạy rất nóng vì dòng cao) đang để tại DIY cafe để nghe thử. Các bác cho ý kiến dùm nhe

15. will

will Advanced Member

Chào các Audiophile DN. Năm nay định tổ chức ở đâu đây các DC cho biết ý kiến đi để tổ chức chứ, năm ngoái tổ chức còn lượm thượm quá không đâu vào đâu cả(thiếu tổ chức). Theo ý mình thì kỳ này nếu có làm thì phải có chương trình đàng hoàng, các bạn nên góp vào mỗi người 1 ý để năm nay không bị tẻ nhạt như năm ngoái nhe. Khẩn trương lên các bác gần hết năm rồi.

16. Bradpitt2

Chà, lâu wa' mới thấy topic Biên Hòa hoạt động trở lại. phong trào ở Biên hòa chỉ cậy nhờ bác Will đứng mũi chịu sào thôi, em thì kém cỏi, chẳng biết ý kiến ý cò gì, thôi thì các bác sai gì cũng được, em xin hầu điếu đóm, làm chân sai vặt ạ! :lol:

17. will

will Advanced Member

Vậy thì bây giờ sai đây.
    1, Thu gom các anh em vùng Hố Nai lại nhe
    2, Truyền đạt tinh thần Audiophile cho anh em(DIY càng tốt)
    3, Nam đưa lên 1 vài cách thức tổ chức xem sao
    đã sai rồi đó, ráng hoàn thành nhiệm vụ BẤT KHẢ THI.
    Dự định 1/1/2007 sẽ tổ chức

18. Phan Thanh Thuy

Phan Thanh Thuy Advanced Member

Kính Chào các bác DIY BH, em là newbie-nhà ở Long Bình, chưa bao giờ tự làm cái gì, đặc biệt là đèn. chỉ mới mấy ngày nay được gặp và nghe nhạc nhà bác Will (lúc đó bác đâu giới thiệu Nick), tối nay lại được gặp bác Mạnh Tường (mới biết BH có cafe DIY). Lâu nay cứ đọc thấy bác Rùm hướng dẫn bác Audio To, em cũng nổi hứng, liều mạng làm một cái EL34 (theo sơ đồ bác Rùm) nhưng đang lo. Vậy là có mấy bác cho em nhờ vả rồi (cảm ơn mấy bác trước nhé ...). Hiện em chỉ mới có OTP và BA nguồn đèn đang nhờ Bác Thái mua, lúc nào bắt đầu em sẽ b/c để các bác giúp đỡ nhé - CHÚC NHÓM DIY BIÊN HÒA NGÀY CÀNG LỚN MẠNH

19. StereoPhe

StereoPhe Advanced Members

:lol:

20. DũngAudio

DũngAudio Advanced Members

:p he he . nghe các bác bàn chuyện audio mà loáng thoáng có tên a dũng, a dũng . em tưởng nói về ....em :lol:
    các bác cho em xin địa chỉ quán diy cũa anh dũng với các tụ điểm khác
    để em lên ..quậy phá giao lưu với , sau đó nhân tiện ...kiếm chát tí đỉnh :lol:
    chúc đồng nai club ngày càng lớn mạnh
    - các audiophile đồng nai ,biên hòa mà có tổ chức hội hè,thi đấu gì đó các bác có cần gì trong khả năng em cứ ới em 1 tiếng nhé :p
    thân mến

21. Bradpitt2

à, hay anh em bien hòa mượn bác Dũng audio cặp Altec khủng long làm loa tham chiếu nhẩy! À bác Dũng chưa đọc pm của em à?

22. DũngAudio

DũngAudio Advanced Members

:p ủa em trả lời rồi mà

cái vụ tham chiếu gì đó , chuyện nhỏ ! miển có xe vận chuyển ngon lành là ok liền .
    ngày G đã đến mà không còn đồ thì ...thông cảm cho em nhe :p

23. tuanphan75

tuanphan75 Approved Member

Xin chào các pác Biên hòa.
    Thật xấu hổ em gia nhập VNAV cũng đã được gần một tháng mà bây giờ mới tìm đươc anh em đồng hương Biên hòa trong diển đàn này. Thật ra trước đây em chả bao giờ quan tâm đến chuyện người ta làm ra cái âm ly nó như thế nào chỉ biết nghe thôi (vì em chã phải là dân trong nghề điện tử). Nhưng một lần tình cờ thấy ông Sếp trong công ty vào trang web này thế là tò mò một số anh em đã rũ nhau gia nhập hội VNAV, và cái âm ly TDA7294 đầu tiên đã chào đời 1 tuần sau đó.
    Em thấy hội Biên hòa mình trên diển đàn cũng xôm tụ lắm cho nên em xin được tham gia hoạt động với hội. Mong các pác chiếu cố. Em xin cám ơn nhiều nhiều.
    Nếu có hoạt động gì (off-line) các pác cứ ới em một tiếng để em có dịp mắt thấy, tai nghe, tay sờ các tác phẩm mà hội Biên Hòa DIY.

đt: 0909789089 Tuấn.

Đính chính: Em chỉ có thể chạy vòng ngoài thôi còn chuyên môn thì mù tịt

24. Aries

Aries Advanced Member

Anh em VNAV-SG đã nhận được giấy mời họp mặt Audio Club Biên Hoà.

Xin cảm ơn các bác ! Chúc buổi họp mặt thành công !

Rgds,

Attached Files:

25. HBTrung

HBTrung Advanced Member

Trời ơi, các Bác Biên Hoà âm thầm tổ chức mà coi bộ hoành tráng nhỉ, có cả logo lẫn con dấu riêng... Chúc các Bác vui và thành công. Nhưng xong rồi nhớ thông tin (bài + ảnh) cho anh em biết chứ đừng âm thầm như khi tổ chức nhé :)

Share This Page

Loading...