Bình chọn những đôi loa cổ ngọt ngào nhất

Discussion in 'Loa' started by hanoipho8x, 29/9/11.

1. dung123456

dung123456 Approved Member

bác cho hỏi đánh bằng amli nảo thi hay vậy?tks

2. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Bác có cảm nhận như vậy thì quá ok rồi.Chúc mừng bác!

3. hhhiii

hhhiii Advanced Member

Các bác cho em "chém" chút nhé, "đừng ném đá em", em chỉ nói theo "cảm nghĩ" của mình thôi.
    Nói về trio CỔ em được nghe vài lần, phải nói là dùng ampli cổ + băng cối nghe nhạc trước năm 75 thì em phê như con ... tê tê.
    Nói về pioneer, JBL thực ra em thấy "dễ nghe" nhưng tiếng so với giá tiền thì chẳng con hay chút nào.
    Nói về aiwa, victor thì ... ồn ào quá.
    Theo em là vậy nếu có gì ko phải xin các bác chỉ giáo.

4. phongtran

phongtran New Member

Re: Xin các Anh Chị tư vấn giúp !

Dạ.Em xin cảm ơn sự quan tâm của các Bác,các Anh chị.
    Loa ghi chu Sato, màu trắng. Vỏ kín,Hai loa Bas màu trắng, 1 loa tep ạ .
    Cậu bạn nói Amlpy đã dùng là loại cổ, bị cháy lâu rồi nên không nhớ rõ ạ .

5. dinhviethunghp

dinhviethunghp Approved Member

Em cũng đang máu một cặp SS 5500X hoặc CS 99A nhưng đang không biết ghép với denon 880D có ra gì không? mong các bác chỉ giáo giúp

6. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Bác ghép Sansui 9090db hoặc 5000x hợp hơn bác ạ!

7. Z600

Z600 Advanced Member

các bác cho em hỏi đôi Diatone ds251 có dc coi là cổ ko nhỉ nghe nhạc vàng có ok ko nhỉ

8. fanofeminem

fanofeminem Advanced Member

Mình đang chơi 1 cặp Trio cổ, cổ đến nỗi ko biết cả model gì.

Loa thùng kín, rất nặng, chỉnh đc 1 số tone trên loa như Soft, Clear, Standard. Trên amply mình đặt chế độ Direct để ko bị tạp âm. Có điều hơi khó chịu là trên loa chỉnh Soft thì trép yếu quá, chỉnh Clear thì trép lại chói quá và bass lại yếu quá. Chưa biết khắc phục kiểu gì.

9. taigl

taigl Advanced Member

Em từng dùng cặp Videoton này do Hungaria sản xuất và rất ấn tượng về nó,chưa chắc AR-4 đã đánh qua nó:http://www.ebay.com/itm/Videoton-10-3-way-speakers-Hungarian-made-New-surrounds-/200941648989?ViewItem=&item=200941648989&nma=true&si=rPY262mFpelCTp7cL8qnNmLnpOY%253D&orig_cvip=true&rt=nc&_trksid=p2047675.l2557.
    Các bác AR đừng chém em nhé :) :)

10. tueletan

tueletan Advanced Member

em cũng đồng ý với 02 bác này luôn nhé. Loa nghe chi tiết sạch sẽ thì có bác cho là khô, nghe dính nhựa nhựa là cho ngọt. Em lại khoái cái chi tiết và sạch sẽ hơn.

11. Nghengngang

Nghengngang Advanced Member

Em đang đánh bộ Rotel với cặp Quad 22. Giờ muốn nghe nhạc trữ tình/ nhạc vàng..giai điệu chậm rãi ngọt ngào thì đổi loa gì? Bộ của em tiếng sáng nên muốn loa trội về bass, có nên rước về một em Pi cổ, bass 30-40?
    Nhờ các cụ nhả vài lời vàng ngọc!

12. vubaduy

vubaduy Advanced Member

Ngọt ngào thì em thấy mấy dòng JBL dòng "L" cổ ghép với luxman đời cổ như 540, 570... nghe ngọt ngào lắm, nhất là giọng vocal nữ với lux 570 nghe như rót mật vào tai :)

13. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Hãy tìm cặp loa mỹ cổ như: Rectilinear, ar10, ar11 thì sẽ hợp với ampli hiện có, đừng tìm loa nhật sẽ không hợp ampli đâu.
    Mà dù có tìm được ampli để ghép thì loa nhật cũng chỉ ở đẳng cấp dưới thôi.

14. Only Time

Only Time Advanced Member

:lol:

Loa nào đăng cấp nhất bác cho em biết để em gom thóc cái :roll:

15. audioz

audioz Advanced Member

Em xin đề xuất hình thức xấu bẩn - Spendor BC1, giá tiền hợp lý, âm thanh dễ nghe, mượt mà, chi tiết

16. TDHien59

TDHien59 Advanced Member

Bác hỏi khó, hội chứng ÂU MỸ mà bác! Đi SH nhập mới đẳng cấp chứ SH Việt vẫn là Việt Nam.

17. Only Time

Bác này chắc cao thủ đại nội, tai le vờ cao khó gì đâu ạ.

Attached Files:

18. tuanpham79

tuanpham79 Advanced Member

em đã dùng nhiều đời loa Tannoy 607,TDL,JBL4312......theo cảm nhận đôi tai Trâu của em thấy đôi Living audio 1AII tiếng rất ngọt mà số tiền đầu tư rất hợp lý.

19. trungnt-hn

Hãy tìm cặp loa mỹ cổ như: Rectilinear, ar10, ar11 thì sẽ hợp với ampli hiện có, đừng tìm loa nhật sẽ không hợp ampli đâu.
    Mà dù có tìm được ampli để ghép thì loa nhật cũng chỉ ở đẳng cấp dưới thôi.[/quote]
    :lol:
    Loa nào đăng cấp nhất bác cho em biết để em gom thóc cái :roll:[/quote]

Bác hỏi khó, hội chứng ÂU MỸ mà bác! Đi SH nhập mới đẳng cấp chứ SH Việt vẫn là Việt Nam.[/quote]

Nếu bác chưa hiểu người ta mà nói " hội chứng ÂU MỸ mà bác " thì có vội vàng quá không nhỉ ?
    ở đây có bác hỏi nhờ giúp đỡ thì ai biết gì giúp lấy thôi chứ có tranh cao thấp gì đâu mà các bác có vẻ bon chen quá.
    Tôi có thể chưa trải nghiệm nhiều bằng hai bác, nhưng cũng đã từng sở hữu và chơi qua khoảng hơn trăm cặp loa rồi, và loa nhật cũng chiếm một nửa trong số đó, từ kinh nghiệm thực tế mà tôi nói ra ý kiến của mình thôi.

20. Pery

Pery Advanced Member

Bác đã từng chơi qua hơn trăm cặp loa là đã trải nghiệm hơn bất cứ ai trên đây rùi

21. AZ09

AZ09 Approved Member

Các bác có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi loa Sansui SP 2000 đi với Ampli Sansui 9090 có ổn không ạ, em xin cảm ơn!

22. danmiennui

danmiennui Advanced Member

Bác hỏi khó, hội chứng ÂU MỸ mà bác! Đi SH nhập mới đẳng cấp chứ SH Việt vẫn là Việt Nam.[/quote]

Nếu bác chưa hiểu người ta mà nói " hội chứng ÂU MỸ mà bác " thì có vội vàng quá không nhỉ ?
    ở đây có bác hỏi nhờ giúp đỡ thì ai biết gì giúp lấy thôi chứ có tranh cao thấp gì đâu mà các bác có vẻ bon chen quá.
    Tôi có thể chưa trải nghiệm nhiều bằng hai bác, nhưng cũng đã từng sở hữu và chơi qua khoảng hơn trăm cặp loa rồi, và loa nhật cũng chiếm một nửa trong số đó, từ kinh nghiệm thực tế mà tôi nói ra ý kiến của mình thôi.[/quote]
    bác đích thị là lái buôn rồi :mrgreen:

23. trungnt-hn

Tôi có thể chưa trải nghiệm nhiều bằng hai bác, nhưng cũng đã từng sở hữu và chơi qua khoảng hơn trăm cặp loa rồi, và loa nhật cũng chiếm một nửa trong số đó, từ kinh nghiệm thực tế mà tôi nói ra ý kiến của mình thôi.[/quote]
    bác đích thị là lái buôn rồi :mrgreen:[/quote]

Cảm ơn bác, nhưng tôi không phải lái buôn bác àh, vì lái buôn thì loa nào mà chẳng hay. trong khoảng 20 năm chơi loa đài của mình tôi cũng có một chút kinh nghiệm thôi.

:!:

24. November_Rain

November_Rain Advanced Member

20 năm chơi loa đài, từng qua tay hơn trăm cặp loa, trong số đó loa Nhật chiếm một nửa, không biết bác có thể chia sẻ thêm về mấy cặp loa Nhật bác đã từng kinh qua không?

25. Only Time

bác đích thị là lái buôn rồi :mrgreen:[/quote]

Cảm ơn bác, nhưng tôi không phải lái buôn bác àh, vì lái buôn thì loa nào mà chẳng hay. trong khoảng 20 năm chơi loa đài của mình tôi cũng có một chút kinh nghiệm thôi.

:!:[/quote]

Kinh nghiệm của bác thật là quý báu, trên này số người chơi thâm niên như bác chắc cũng không nhiều :)

Share This Page

Loading...