Bộ dàn cỏ nhà em

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by nhacvang2009, 9/10/10.

1. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

Chào các bác
    Sau một hồi loay hoay cắm rút, mua bán đổi chác em cũng có 1 ít đồ còm còm xin đưa lên chia sẻ với các bác, mong được học hỏi thêm:
    CDP marantz 7300
    Ampli marantz 7200
    BPL Sony Sony S300
    Loa monitor audio BR2
    Dây tín hiệu DIY
    Dây loa monster

Tags:
  2. ngocdiennhan

ngocdiennhan Advanced Member

bộ dàn hay đấy chứ đồ đạc rất hợp lý ,chúc mừng bác cỏ thế này em còn theo dài

3. nhacvang2009

Trước đây em đã chơi qua mấy đôi loa monitor audio đời cũ như gold 7, gold 14 nhưng sau 1 hồi phối ghép em chuyển sang dòng loa đời mới này, tuy là dòng còi nhất của monitor audio nhưng được cái dễ phối ghép nên tiếng cũng tạm dược

4. nhacvang2009

Còn đây là bộ dàn mini ở phòng ngủ denon D-MS3

Attached Files:

5. nhacvang2009

Bộ này nhỏ nhưng hơi đặc biệt có màng loa bằng chất kevlar, để trong phòng ngủ nhà em khoảng 15m2 mà bass khá rõ. Bộ này có cả đường USB in nên em đang nghiên cứu đấu với máy tính chơi thử nhạc lossless luôn

6. Muzich

Muzich Advanced Member

Bộ này của bác được :roll:

7. Only Time

Only Time Advanced Member

Có phải loa Mission SC-M5K "Made in England" không bác? loa của em nhìn cũng giống giống thế, cạy mái cái e căng nó chẳng ra nên chẳng cạy nữa :lol:

8. nhacvang2009

Loa USC-MA3 bác ạ, chắc ko giống của bác rồi

9. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Bộ của bác đẹp đấy, kê thẳng lên mặt tủ thế có bị cộng hưởng không bác, bác thử làm mấy miếng đá hoa cương với mấy cái chân đinh xem sao.

10. nhacvang2009

Thank bác, để em thử xem. Em cứ tưởng là loa BS thì cứ đặt lên kệ là xong chứ

11. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chúc mừng bác có những 2 bộ để thư giãn :D
    Bộ phòng ngủ bác thử kê 2 loa cách xa nhau tí nữa nghe sẽ khác ạ.
    Không biết em có nhìn nhầm không chứ em thấy hình như loa kê hơi bị...chênh vênh .
    Phải không bác :D

12. daubap

daubap Advanced Member

Chúc mừng bác có 2 bộ dàn đẹp.

13. nhacvang2009

Em cũng đang nghiên cứu để kê lại bác ạ, bộ này em để bên trên cái bàn vi tính để vừa online vừa nghe nhạc. Có điều trong phòng ngủ đồ của bà xã và bọn trẻ nhiều quá nên bộ dàn của em đành ngậm ngùi nằm tạm ở đó

14. vanngoc_dn

vanngoc_dn Advanced Members

Chsuc mừng bạn chủ TOPIC
    Theo mình có lẽ bạn đã có đc 1 giàn nghe tầm TRUNG để nghe nhạc sau 1 ngày làm việc căng thẳng rồi đấy
    Chúc bạn có những giờ tận hưởng âm nhạc thoải mái.

15. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Cho lên tường đi bác, treo cao cao cũng không sao, chỉnh cho loa hướng xuống dưới dưới là được.
    Phòng ngủ em cũng làm cách này, vừa tiết kiệm không gian, vừa để nhóc con khỏi nghịch phá!! :lol:

16. hungvuvanhtx

hungvuvanhtx Advanced Member

phiền bác cho hỏi bác mua bộ dàn mini ms3 đó bao nhiêu vậy, hàng cũ hay mới ạ. e đang định mua em denon ma3, cũng gần giống như vậy. bác pm giá cho em gấp nhé. cám ơn bác nhiều

17. nhacvang2009

Theo em nếu hàng đẹp mà ưng ý thì bác cứ mua thôi chứ cùng 1 thứ đồ nhưng đẹp, xấu, cũ mới khác nhau thì giá chênh nhau khá nhiều. Theo em được biết thì trong lúc bác đắn đo đã có người khác mua mất rồi

18. vdung1972

Để đỡ lăn tăn về mắt mũi bác cứ cộng vào hàng ngìn và hàng trăm 1 đơn vị nữa thì ngon luôn, bác chuyển CDP 7300 và làm quả SACD 8400 là ngon lành luôn nhỉ

19. nhacvang2009

Em chưa thấy ai bán em Mar 8400 này cả nên không biết nó thế nào, bác cho em biết chất âm 2 em 7300 và 8400 này khác nhau nhiều không? Nếu chỉ khác nhau ở chỗ đọc được và không đọc được SACD thì em không quan tâm lắm vì em chả có cái đĩa SACD nào cả

20. tung0643711888

tung0643711888 Advanced Member

chúc mừng bác. bộ này nhỏ nhỏ xinh xinh và chắc cũng rất hay.

21. suri

suri Approved Member

Trước kia em cũng nghe đôi BR2 này, tuy là dòng còi còi của MA nhưng nghe cũng rất ổn, lúc em mang đôi Quad về do phối ghép chưa chuẩn nên nghe còn kém hơn cả BR2, lúc đó nản quá, hehe.
    Bác cho em hỏi amply Marantz ghép với đôi loa này nghe thế nào bác, bác hay nghe nhạc vàng ạ ?
    Với cả bộ denon trong phòng ngủ model gì thế bác, giá rổ như thế nào ạ, bác mua ở shop nào ?

Thanks bác.

suri

22. nhacvang2009

Báo cáo các bác em lấy nick là nhacvang2009 là vì hồi sinh viên em ở ký túc xá có cậu bạn cùng phòng suốt ngày nghe nhạc vàng: Tuấn vũ, Chế Linh, Hương Lan, Khánh Linh... em bị ép nghe theo lâu ngày thấy thích nên khi gia nhập VNAV em lấy nick nhạc vàng thôi chứ bây giờ em nghe thập cẩm nhạc vàng, nhạc trẻ, pop, không lời còn 2009 là năm em gia nhập diễn đàn VNAV. Em có dùng qua vài loại loa cua Nhật nhưng từ khi em thấy mấy đôi Monitor audio em bị cuốn hút bởi cai loa treble dùng màng C-CAM (Ceramic Coated Aluminum Magnesium) mạ vàng của nó nên em chuyển sang chơi toàn monitor audio: MA gold 7. gold 14 nhưng mấy đôi này hơi khó phối ghép vì tiếng Treble thì rất hay nhưng có vẻ thiếu bass, chắc là vì mấy cái ampli em dùng còi quá. Khi chuyển sang đôi MA BR2 này em khá bất ngờ vì lúc đầu chỉ tính dùng tạm trong khi kiếm đôi gấu hơn nhưng hiện tại em lại thấy khá hài lòng với đôi này. Đây là dòng loa còi của monitor audio nhưng cũng là 1 trong những model khá thành công của monitor audio và được khoai tây nó đánh giá cao. Theo audioreview thì 5 mẫu BS popular nhất là

http://www.audioreview.com/mfr/monitor- ... 90crx.aspx

http://www.monitoraudio.co.uk/support/p ... r2/reviews
    Popular Bookshelf Speakers
    1. B&W DM602 S3
    2. B&W DM601 S3
    3. Monitor Audio Bronze 2
    4. Bose 301
    5. Quad 11L

Theo cảm nhận cá nhân em thì Loa monitor audio loa treble dùng màng C-CAM độ nhạy cao cho tiếng thiên sáng nên hợp với những ampli có tiếng ấm 1 chút thì sẽ cân bằng, trong đó marantz cũng là 1 lựa chọn ngon, bổ rẻ mà hình thức lại đẹp nữa

23. mtv785

mtv785 Advanced Member

Niềm mơ ước của em là đây :mrgreen: , không còn phải lăn tăn gì nữa :D

24. vdung1972

Em cũng đang sở hữu bộ D-MA3, hình giáng giống như con D-MS3 này nhưng chỉ thay đổi đôi chút, chất âm rất đáng ngạc nhiên, em sẽ nói rõ hơn trong topic của em khi nào em đưa ảnh ọt cụ thể.

25. PERRY

PERRY Approved Member

Cá nhân em thì thấy BR2 mang chất âm loa vi tính nhiều. Đục đục, bí bí, bass thùm thụp

Share This Page

Loading...