BỘ DÀN NHÀ EM (thành viên mới)

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Hieu_McIntosh, 5/8/13.

1. Hieu_McIntosh

Hieu_McIntosh Approved Member

Tình hình sau một thời gian loay hoay, tìm hiểu, đổi chác, các bù... cuối cùng tôi cũng đã sắm được bộ dàn ưng ý cả về hình thức và nội dung, đến thời điểm này và có lẽ là lâu lâu hơn nữa, mặc dù cũng bị hao tổn tương đối trong một số thương vụ. Qua diễn đàn này, tôi xin trân thành cảm ơn các bác trong diễn đàn đã tận tình hướng dẫn, truyền đạt kinh nghiệm... để tôi có thêm thông tin, kiến thức bổ ích trong lịch vực này, đặc biệt xin cảm ơn các bác Sơn kệ, chân loa (VansanAudio Racks), bác Hoàng HDMedia Võng Thị, bác Khôi KONCEP Audio, Thắng dayloa.com.vn và các bác trong Bang hội McIntosh đã tận tình giúp đỡ, hỗ trợ... trong thời gian qua. Xin giới thiệu bộ dàn nhà em và mong các bác tiếp tục cho ý kiến cũng như truyền đạt những kinh nghiệm, giao lưu học hỏi thêm.

Loa DynAudio X36 kèm chân đế chống rung của Vansan
    Amply MA McIntosh 6900
    CDP Esoteric X-50W
    Dây loa, nguồn, tín hiệu RCA, lọc nguồn... nói chung tạm ổn mức trung bình thấp
    Đế chống rung 3 cục của KONCEP Oyaide INS-CF

Attached Files:

Tags:
  2. Hieu_McIntosh

Attached Files:

3. longlanh1510

longlanh1510 Advanced Member

Chúc mừng bác chủ.
    Em cảm giác Mc6900 không đủ khuất phục đôi DynX36.

4. dnnv

dnnv Advanced Member

Bác kê nốt cho anh em phụ kiện như dây loa, tín hiệu và nguồn đi bác. Bộ này của bác còn điểm nào bác thấy chưa đạt không ạ? Nhất là Mc6900 với 200wpc có đủ sức kéo đôi loa ko, em chưa được nghe đôi loa như của bác bao giờ, chỉ biết cái thương hiệu khủng của nó thôi.

5. Hieu_McIntosh

Dây dưa... của em sẽ khất bác sau, để hôm nào rảnh em lôi ra ghi lại tên tuổi rồi thông báo. Còn đối với vấn đề công suất của Mc và Dynx36, lúc đầu em cũng lăn tăng về việc sức kéo của em Mc sợ đuối, tuy nhiên qua phối ghép, anh thấy Mc dư sức gánh được em DynX36 này ạ. Cũng có thể phòng nghe nhà em là nhỏ, không có phòng riêng, liên hợp giữa bếp, khách, để xe rộng khoảng 60 m2, thông nhau mà em chỉ dám sử dụng volum3 đến level 3-4 là hết cỡ mà đã cảm thấy rung cả nhà luôn. Đấy là cảm nhận của em, mong các bác cho ý kiến tiếp, đặc biệt là vấn đề công suất của Dynx36, 4Ôm 250W/P với Mc6900 (200W/vế).
    Cảm ơn nhiều

6. Hieu_McIntosh

Cho đến giờ, tôi nghĩ rằng hệ thống này đã đạt với mong muốn của tôi cả về nội dung và hình thức. Tuy nhiên, nếu có chút gợn vẫn là chưa thử nốt kết nối tín hiệu qua cổng Balance, đợt trước cũng định làm tới, nhưng qua tìm hiểu thấy chuẩn CDP và con Mc chân không khớp nhau nên lại dừng lại, đồng thời hiện tôi cũng đang dùng dây RCA tương đối tốt. Các bạn tư vấn giúp về vấn đề dây balance và chuẩn đầu ra - vào của cổng này nhé (chân 2 và chân 3 lệch nhau).
    Ths,

7. Củ Mì

Củ Mì Advanced Member

Chúc mừng bác chủ có một không gian thư giãn rất đẹp.
    Trân trọng!

Attached Files:

8. Hieu_McIntosh

cảm ơn các bác đã có ý kiến, mong nhận được thêm các ý kiến từ các bác

9. dnnv

dnnv Advanced Member

Bác nói lệch em chưa hiểu, 1 cặp balance bác cắm được vào amp hay cắm được vào cdp? Chân của giắc balance thì làm theo chuẩn thống nhất sao lệch được.

10. Hieu_McIntosh

Lúc đầu tôi cũng nghĩ như bác, tuy nhiên qua tìm hiểu và kiểm tra thực tế CDP va amly Mc thì đúng như vậy, chuẩn Mỹ và Nhật khác nhau. Chân balance có 3 chân, chân 1 thì OK, riêng chân 2 của CDP là cực nóng + còn chân của Mc6900 chân 2 thì là cực - như vậy là bị lệch nhau đó.

11. ducluan74

ducluan74 Advanced Member

Bộ dàn nhìn đẹp và hoành tráng qúa bác ơi! Chúc mừng bác nhé!

12. dungptvietthanh

dungptvietthanh Advanced Member

E cũng là new, nhin phòng nghe và bộ dàn của bác thấy đẹp qua. Chúc mừng bác

13. Hieu_McIntosh

Cảm ơn các Bác đã quá khen. Bác nào có kinh nghiệm hay đã xử lý giúp em cái vụ lệch chân cắm cổng Balance với ạ

14. cutin

cutin Advanced Member

Cái đèn màu xanh của amp là mê liền :)

15. Nguyễn Việt Dũng

Nguyễn Việt Dũng Advanced Member

Sao bác lại để gấu nhà bác viết lên thế kia! :mrgreen:

Chúc mừng bác chủ có bộ dàn máy đẹp!

Attached Files:

16. 449truongdinh

449truongdinh Advanced Member

chúc mừng bác có bộ dàn đẹp...ngồi nghe mà ngắm cái đèn cua MC cũng phê

17. Hieu_McIntosh

Cảm ơn Bác. Đúng thật cũng vì cái đèn, cái kim nhảy theo nhạc... Ngay từ lúc em nhìn thấy nó là kết liền, mặc dù lúc đó ngân khố chỉ có 1/4 giá của em nó thôi, thế mà bị em nó ám ảnh mất ăn mất ngủ, lúc nào cũng nghĩ đến nó... Thế là sau 1 tuần, không kìm hãm đc cái sự "sung sướng" nên xoay bằng đc để cưới em nó về đấy

18. duinox

duinox Advanced Member

Hi, bác chủ có bộ giàn và chất âm gần giống em , em thì dùng 9200 để đánh dyn còn bác chủ thì dùng 6900 , nhưng quả thật là nhìn 2 cái kim vu vẩy đẹp thật. Chúc mừng bác chủ nhé, chúc mừng cho sự bạo tay , :lol:

19. Hieu_McIntosh

Vâng, bạo tay nhưng thực sự mãn nguyện và xứng đáng. Bác cũng dùng DYN à, dòng gì thế show bộ dàn của bác để chia sẻ cùng anh em học hỏi nhé

20. DominoHiEnd

DominoHiEnd Advanced Member

Hi chúc mừng Bác với bộ dàn là niềm mơ ước của không chỉ em và cả nhiều người khác, nhưng em cảm thấy sắp tới Bác chắc nhiều sự thay đổi ví dụ nâng cấp dây nà (Theo em biết bộ này của Bác phải dùng dây to như con rắn mới không bị tắc đường), nguồn phát như LP nà, chưa kể tới Bác muốn thử xem loa kèn nó kêu như thế nào nữa... hi

21. thanhgia

thanhgia Advanced Member

Chúc mừng bác Hiếu có bộ dàn mà cách phối đồ giống hệt nhà em (chỉ khác đời amply và loa). Nhìn nick đủ thấy bác kết McIntosh rồi.
    Không biết bác ở HN hay TP.HCM?

22. Hieu_McIntosh

Cảm ơn bác, vừa rồi là đang cố sức rồi, vẫn còn nhiều "mơ ước" nữa như ý kiến của bác, tuy nhiên trong khoảng thời gian này có lẽ 2 năm nữa em mới dám tiếp tục "thử..." được.

23. Hieu_McIntosh

Tôi ở Hà Nội (Tây Hồ), nếu bác cũng ở Hà Nội thì hôm nào anh em giao lưu, nhất là hệ thống của bác cũng same như của em nhỉ

24. caibang244

caibang244 Advanced Member

Bộ của bác nhìn đẹp quá, em chỉ dám có ý kiến nhỏ 1 chút: Bộ loa của bác có vẻ hơi còi so với bộ đồ đánh v à đầu đọc hoành tráng của bác :D . bác có thấy thế không? thân

25. hoangpaint

hoangpaint Advanced Member

Theo mình bộ dàn của bác thay bằng đôi B&W 804 thì ổn hơn nhiều

Share This Page

Loading...