Bộ nghe nhạc của 5*.

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by 5sao, 21/8/14.

1. 5sao

5sao Advanced Member

Kính chào hai bác, chúc các bác một ngày mới tràn đầy năng lượng.

Về kê kích loa thì em làm đủ kiểu rồi, kéo lên kéo xuống, kéo ra kéo vào, thẳng có, chéo có, lấy phấn, băng dính dán đầy nền nhà nhưng cuối cùng nó nằm ở chỗ bây giờ và hơi chéo về ghế ngồi chút (nếu tính từ củ loa treble thì vào tường sau tầm 1m, sang tường hông tầm 70cm)

Về cái TV thì em cũng nghĩ nó ảnh hưởng nhưng chính nhờ cái phòng của em nó hở phía sau + với không gian phía sau TV cũng tầm gần một mét nên vấn đề cũng ko nặng nề lắm. Từ loa đến loa, ra đến chỗ em ngồi = đúng ba điển của tam giác đều. Sau lưng em ko phải là tường mà là bàn bar rồi đến bếp nấu. Tính từ chỗ ngồi đến tường sau còn thêm được khoảng không gian tầm 3m sâu nữa + đồ nhà bếp của bà xã treo lủng củng ở tường sau :mrgreen: nên nó là mấy cái tán âm luôn :lol: .

Về chân kê thì em thấy ở Việt Nam mình bán rẻ hơn bên em, giá bên em Stillpoint Ultra ~ 300$/p , Ultra 5 ~ 900$/p. Kê hai loa hết 8 chân là cũng to chuyện lại thêm cái dở nữa là chân của thằng Kharma nó lại là đinh nhọn nên ko biết làm thế nào để kê cho hiệu quả nữa.

Về thằng HRX thì ông anh hàng xóm ngay cạnh nhà em đang chơi dàn SRX 3 tầng đôi, chân trắng kệ đen, ổng kê bộ Wadia S7i, Linn Klimax DS + Audio Ressearch Ref 10 + Ref 250. Ổng nói chơi đèn đóm nên cần rack tốt chứ ổng lấy bộ rack đó cũng ngang ngửa bộ amp rồi. Em thấy ở bên em cũng như ở nước ngoài nhiều người đầu tư những bộ rack khủng lắm mà em chưa có điều kiện thử tại nhà nên cũng ko dám nói là nó tốt lên được bao nhiêu nhưng chắc chắn là sẽ tốt hơn so với khi chưa có nó rồi :mrgreen: Em chờ ổng đẩy đi thì sang nhấc về kê chứ giờ phòng ốc chưa ổn nên em nghĩ có nó vào chắc cũng ko hiệu quả.

Em đang nhòm ngó mấy cọng dây loa Transparent Opus, Ordin, hoặc Entreq hay có cọng nào hay để nâng dây loa mà chưa biết thế nào. Muốn thì nhiều quá, lực có hạn nên nó cứ luẩn quẩn mãi. Hôm em đi AV show thấy có shop họ bán cọng Mit hàng demo tại show cũng thuộc dòng Top, em ko nhớ tên mà họ ra giá 15.000 nhưng ko cho mang về thử nên em cũng ko dám liều, nay nghe bác Hete ca ngợi Mit lại thấy tiếc tiếc.

Kính !

2. 5sao

5sao Advanced Member

Nay em lấy hết sức, gồng hết mình để vác về em Goldmund Mimesis 22S cho đồng bộ Goldmund luôn.

Đấu nối xong em nó cất tiếng. Ko hổ danh 22S, chất âm mộc mạc đậm đà gần tới Vinyl :mrgreen: chắc ko còn lăn tăn j nữa, kiếm cọng RCA ngon ngon nữa là em gác kiếm được rồi.

Kính !

Attached Files:

3. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Chúc mừng bác, pre Goldmund Mimesis 22S này là hàng đỉnh cao thế giới rồi, bác hết thuốc rồi :D

Nhìn hàng mới khui thùng bên Tây có khác - Pristine outlook in picture!
    Hete

4. 5sao

5sao Advanced Member

Dạ, em cũng chưa có ý định đổi Pre vì chờ kiếm được hàng used thì lấy nhưng ông anh trong Goldmund Korea nói hãng dọn dẹp các sp trong lô cũ trong đó có 2 thùng 22S giá mềm nên em quyết luôn ko chần chừ, có em này rồi lại chuyển qua phần dây dợ & phụ kiện :mrgreen: . Phần nguồn & dây nguồn thì ok rồi còn dây IC & dây loa nữa. Nói là gác mà có gác được đâu. Hết cái này đến cái khác cứ nâng rồi lại muốn nâng nữa.

Kính !

5. thaiduong

thaiduong Advanced Member

Goldmund đẹp quá, chúc mừng bác. Goldmund ghép với Kharma chắc là hợp hơn Gryphon rồi ạ vì 2 hãng này có triết lý âm thanh gần giống nhau :)

6. 5sao

5sao Advanced Member

Dạ, em chưa được so sánh trọn bộ Gryphon đánh với Kharma mên cũng ko rõ lắm nhưng khi thay 22S vào thì thấy hay quá :mrgreen: , giá mà mua được sớm hơn thì đỡ phí thời gian lọ mọ kiếm tìm. Nghĩ lại thấy tiếc nhưng cũng thấy hay, từng bước từng bước một chinh phục đỉnh cao, toát mồ hôi mới lên đến đỉnh :mrgreen: . Nghỉ tý rồi lại chuẩn bị chinh phục đỉnh cao khác :lol:

Kính !

hung65 likes this.
  7. 5sao

5sao Advanced Member

Ba cọng nguồn Argento FMR vừa chạy xe ôm về nhà em xong, vẫn còn thơm mùi khói xe Simson :mrgreen: . Em đang đi công tác nên ở nhà nhận được là mẹ con nhà Gấu bóc tung tóe chụp ảnh gửi cho em ngay. Trốn họp ra ngoài up hình bá cáo bác Hete :mrgreen:

Kính !

Attached Files:

8. hiend-to-end

Vừa chúc mừng 5* vừa phải lấy khăn lau bàn phím. Đàn bạch xà đẹp quá! Nhưng đầu cắm này là đầu thường 15A chứ có phải đầu Schuko đâu nhỉ?

Mình đoán là tối nay đi làm về chạy thẳng một mạch lên phòng nghe để cắm rút. Chúc 5* sẽ xúc động từ những nốt nhạc đầu tiên.

Hete

9. 5sao

5sao Advanced Member

Cám ơn anh Hete. Mãi tối mai em mới được về nhà :( . Cái đầu cắm vào amp là đầu 15A bình thường còn đầu cắm vào nguồn là đầu Schuko hai chân anh ạ, mass của nó là hai bên chứ ko phải thêm một chân như chuẩn US. Em cảm thấy chuẩn này cắm vào ổ thấy nó chắc hơn vì nó chìm vào trong rồi hai cọng mass hai bên ép vào plug rất chặt.

Kính !

10. khai_dvport

khai_dvport Advanced Member

Món này với Kharma là Đỉnh đấy Bác. Em thấy Bác 5sao và Bác Hete chạy tốc độ nhanh quá, hu hu em chóng mặt quá!!! :D

11. 5sao

5sao Advanced Member

Chào anh Khai_dvport .

Theo anh Hete với các anh khác thì em muốn theo từ lâu rồi nhưng do ít tập chạy nên thấy đuối quá :mrgreen: . Thấy anh nói anh em HP đang dùng con lọc Audience j đó hay lắm, chỉ có cắm mà ko có rút :mrgreen: nên cũng tò mò quá. Nếu có thể cho em xin cái giá vào inbox để em ngâm cứu, về ăn Tết xem có xổng bà xã được ngày nào em lượn lờ ôm một con qua dùng. Cám ơn anh nhiều.

Kính !

12. 5sao

5sao Advanced Member

Chiều nay em đi công tác về đến nhà vừa ngồi nghỉ tý thì có ông bạn gọi điện, tưởng hỏi thăm qua loa j thôi ai ngờ hỏi mượn Pre :mrgreen: . Lấy về vừa nghe được mấy tiếng, bỏ đó đi công tác, nay về lại bị cuỗm mất đến sang tuần mới trả. Tối ổng mang bộ của ổng đến đổi nghe tạm. Thay dây nguồn cho Pow rồi đấu nối với bốn cục Viola Solo xong, cắm đĩa vào & Play. Hay đáo để :mrgreen: nhưng Viola Solo cho chất âm nhẹ nhàng quá, ko hợp với em. VNAV hình như chưa ai chơi Viola Audio Laboratories thì phải. Em ngại kê vào kệ nên để tạm trên sàn cho tiện cắm rút.

Kính !

Attached Files:

13. Giaphuc_audio

Giaphuc_audio Advanced Member

Em là em thèm thằng này lắm. Hic hic, bác bạn bác chán thì chuyển nó về vn giúp em nhá :mrgreen:

14. 5sao

5sao Advanced Member

G.morning anh Giaphuc_audio.

Nghe con này chán lắm anh ơi :mrgreen: . Em ghép với hai cục nhà em mà tiếng nó cứ bay bay mỏng mỏng đặc chất Digital chẳng Analog tý nào :mrgreen: dây dợ dườm dà. Ông bạn em đang chơi với Legacy đánh đôi 800 Dia. Với bộ đó em nghe còn thấy được chứ về nhà em nghe chán lắm (chắc loa nhà em bé hơn :D )

P/s : Em nhớ ko rõ lắm, hôm rồi bên shop anh có thi đấu usb DAC đúng ko ạ ? Kết quả sao anh cho em xin với, nhiều lúc nghe lót lét cũng thấy hay hay mà lại tiện nên đang kiếm con USB DAC, hôm rồi em mượn con Debussy về chơi thẳng usb từ máy tính, tiếng thì có hơn combo em đang dùng nhưng so với đầu tư thì nó chưa xứng tầm lắm nên vẫn chơi combo - HTPC ~ Usb board ~ DDC ~ Eso D - 03.

Chúc anh đắt hàng trong.kỳ nghỉ cuối tuần.

Kính !

15. Giaphuc_audio

Hôm giao lưu USB DAC phần lớn hướng đến tầm trung trung 3-4k đổ lại. Chứ debussy là cao cấp rồi. Tuy nhiên bác quan tâm USB DAC thì tìm hiểu một số hãng mới như playback design, meitne, berkeley, antelope... . Do cách thức xử lý dữ liệu từ máy tính khác với đọc từ cơ CD nên một số hãng mới có phần lấn áp các hãng có truyền thống chuyên làm cdp trước đây trong mảng lossless vì thế hiệu năng trong mức giá cũng tốt hơn :D

16. 5sao

5sao Advanced Member

Cám ơn anh, có thời gian em sẽ ngâm cứu mấy em đó. Trong số thương hiệu anh đưa em đang thích Antelope Platinum + Nguồn :mrgreen:

Kính !

17. Giaphuc_audio

Cũng chưa đủ bác ơi phải là Antelope Platinum + nguồn Voltikus + Atomic Clock. Tinh túy nhất của antelope là bộ atomic clock, đây được xem là thiết kế chính của hãng, được nhiều phòng thu cũng như người sử dụng đánh giá cao. Đặc biệt các bạn kenrick sound bên Nhật rất thích dùng clock của Antelope :D

18. 5sao

5sao Advanced Member

Em ko khoái clock của thằng này, nó làm theo kiểu "Pro" nên ko đẹp. Hay chưa đủ, phải đẹp nữa :lol:

Kính !

19. 5sao

5sao Advanced Member

Sau khi nghe Goldmund & Kharma được gần tháng thì em quyết định chia tay em Mimesis 22s, giữ lại Telos 600. Chiều thứ 6 & chiều thứ 7 đi nghe thử và em quyết định ôm Constellation Virgo II về ghép cùng Telos 600. Sau khi đấu nối cũng đến lúc em nó hót, hài lòng thì rất hài lòng nhưng tuyệt vời nhất là hơn khi ghép với 22S rất nhiều, đặc biệt là phần âm trầm, trầm sâu & mềm mại hơn 22s.

Kính !

Attached Files:

20. hiend-to-end

Haha, Mimesis còn phải ra đi thì biết là Constellation khủng khiếp thế nào rồi. Mấy thương hiệu ultra mới chiếm lĩnh thị trường thế giới này ở VN cũng chưa có cơ hội thưởng thức nhiều.

Congratulations!
    HT

21. 5sao

5sao Advanced Member

Em bị mấy ổng thuốc cả bộ nhưng may vẫn tỉnh nên chỉ lấy có Pre thôi, Pow thì sau này tính tiếp. Cơ bản là nghe thấy ổn ổn rồi nên chương trình là đến trước Tết dương lịch là ko có thay đổi j ạ :mrgreen:

Kính !

22. 5sao

5sao Advanced Member

Trong thời gian chờ gom đủ lúa để đổi em FMR, em ôm tạm em này về nghe để khi lên FMR đỡ bị sock. Dài 2m nên kê kích kiểu j em cũng chiều tuốt :mrgreen: .

Attached Files:

23. driver1009

driver1009 Approved Member

Bác cho Em hỏi dây loa synergistic research resolution reference x2 nghe có tốt không ah?

Share This Page

Loading...