bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono tr4)

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Seamen, 7/12/11.

1. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác đã có lời mời, em sẽ cố gắng thu xếp để có mặt vì hôm đó lại trùng với buổi học. Nhưng nếu em không có mặt thì có được mượn đĩa chương trình về test không Bác :lol:

2. Seamen

Seamen Advanced Member

Em lại chưa sài qua LE-15A mà em sài LE-15B gân vải,
    Việc bác nhét chúng lung tung vào bất kỳ chỗ nào không hề đảm bảo việc bác sẽ nghe chúng sẽ hót hay,vì mỗi đứa chúng nó cần nhưng điều kiện thích hợp để làm việc,
    Với em thì LE-15B cũng rất khá dù thời gian qua em chưa làm được nhiều cho nó hy vọng khi xong hoàn thiện Onken 360l em sẽ quay trở lại nấu nhừ cặp LE-15B này xem nó ra răng ?
    Cái thùng trong hình em nghĩ không có gì đáng kể, Cặp woodhorn trên đó bác làm bằng nguyên liệu gì ? Hy vọng chúng không phải là MDF
    Quên nói với bác là Altec với Onken-360l nó không hề lửng lơ,phụ thuộc hoàn toàn vào khả năng khai thác hệ thống mà thôi[/quote]

Hiện tại LE15a em đang cho vào thùng altec nhưng bịt kín hết lỗ hơi lại rồi, crossover em dùng của hãng jbl (LX5 + N7000 là cross trong thùng jbl olympus) tiếng cũng tạm tạm, tuy nhiên trên đó em ít khi nghe lắm nên cũng không quan tâm nhiều. woodhorn dùng MDF Bác ạ.
    Hôm nay em vừa gắn thêm cái sub sân khấu để đệm thêm cho bộ Altec, tiếng nghe cũng đỡ nhiều Bác ạ. Sub em giấu kỹ Bác nghe sẽ không phát hiện ra đâu :lol: .
    Thân.

3. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Tới đoạn này thì em tắc đường rồi bác :D

4. overturecafe

overturecafe Advanced Members

Tắc là tắc thế nào... Phải có cách tư vấn cho bác ấy tiếp chứ, bác Thinhgia ơi, em đã bẩu bác seamen "bệnh tình" đã nặng roài, kiểu này chắc phải nhờ đến công lực "giải phóng mặt bằng" wé :mrgreen:

5. Seamen

Seamen Advanced Member

Đúng là bệnh tình nặng quá rồi, các Bác mà không cứu em ngay là một thời gian nữa khỏi cứu đó.
    Em lại đang tìm hiểu về loa bass klangfilm đây (4 tấc loại chuyên dùng thùng hở), không biết có cải thiện được không mà nghe tin về lúa gạo thì ngất luôn. Cú này mà thất bại coi như chết hẳn :lol: .
    Thân.

6. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Chơi kiểu Cờ bí gí Chốt này em chịu roài :lol:
    Bác bồi bổ cho bác ấy mấy chiêu đi :D

7. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Thế bác đã nghe kỹ thùng hở tại Overture chưa ?
    Không nên nghe đĩa thuốc nhiều vì sẽ làm bệnh tình càng trầm trọng hơn :D

8. Seamen

Seamen Advanced Member

Hiện tại em đang bổ sung thêm sub sân khấu của canada loại 30cm loa ngửa lên trời. Hôm nay có mấy người bạn đến nghe nhạc giật mình khen bass altec hôm nay phối sao mà nghe hay thế, em giấu kỹ nên không ai biết là em chơi mánh :lol: .
    Giờ bass altec tạm thời nghe hay hơn bass overture rồi (1-0), vui ghê cơ. Bác Sinh chắc phải học tập em rồi :lol: .

9. overturecafe

Bình thường thoai :( , nhưng mà loa đặt ngửa lên trời chắc tiếng trầm... "cao" lắm bác nhểy :lol:. Hey you, bác nhớ ghé topic Audiophile và triết gia để định nghĩa khái niệm "hay hơn" cho anh em tham khảo nhé :evil:, cái link nè viewtopic.php?f=25&t=80328

10. Seamen

Seamen Advanced Member

Em đã định nghĩa hay hơn là thế nào rồi đó Bác, như vậy Bass có ngửa lên trời thì vẫn chấp nhận được Bác nhỉ. Quan trọng là vấn đề cộng hưởng, sub em canh volume vừa phải để cộng hưởng tốt nhất với hai loa bass. Hiện tại tiếng bass chủ yếu cảm nhận được từ 2 loa bass phát ra nên nên cũng không bị dội tiếng đâu ạ.
    Thân.

11. WireWorld

WireWorld Advanced Member

Ngày xửa ngày xưa em cũng có cái kèn gỗ 329A clone , em tháo 311-90 gang thay kèn này vào nhưng chả nghe nổi , lại phải tháo ra và lắp lại như cũ , ko biết cái 311-90 gỗ này nghe thế nào hả cụ Si

12. Seamen

Seamen Advanced Member

Ngày xửa ngày xưa em cũng có cái kèn gỗ 329A clone , em tháo 311-90 gang thay kèn này vào nhưng chả nghe nổi , lại phải tháo ra và lắp lại như cũ , ko biết cái 311-90 gỗ này nghe thế nào hả cụ Si[/quote]

Ôi em chẳng nói đâu Bác ơi, Bộ này em ít nghe lắm, chủ yếu phục vụ vợ nghe nhạc trẻ và bật nhạc không lời ru ngủ cho lũ trẻ thôi ạ. Nhưng em thấy tiếng nhẹ nhàng hơn dùng kèn gang, hiện tại em vẫn còn sơ cua 1 bộ horn JBL 2350 và driver jbl 375. Cứ để các thính giả trẻ tuổi đánh giá cho khách quan có gì thay đổi sau Bác nhỉ. :lol: .
    Còn em không dám nghe trên đó đâu :lol: .

13. Maddog_2011

Maddog_2011 Advanced Member

Nhìn đồ chơi của Bác em bị tẩu luôn . Bác nói bác mới chơi mà ....hết hồn . Còn mỗi cái để chém ....đề nghị bác đổi nhà to làm phòng nghe cho nó sướng ợ !!! :lol: . Em trốn đêy !

14. fatman

fatman Advanced Member

Bệnh nặng lắm rồi ! Bác chuẩn bị chơi liều cao như này mà vẫn không xong thì khỏi cứu :D mà đồ đánh rồi củ kèn cũng klangfilm nữa chứ bác ?

15. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn các Bác đã động viên tình hình là giờ em vẫn chưa có thay đổi gì các Bác ạ, độ này sài gòn nắng quá, hạn hán triền miên :lol: . Em đang giành thời gian để ăn cắp bí kíp của lão overture sao cho vừa rẻ vừa hay.

16. overturecafe

Bác Seaman rỗi ghé qua em chơi nhé (cigar mốc hết roài :D ), em mới thay củ Westrex và đóng cái midlow Onken thay cho cho miếng ván open... Nói chung là sau khi nâng cấp, bật máy lên thấy bà con khen... đẹp hơn tý.

Attached Files:

17. Seamen

Seamen Advanced Member

Em cùng 10 người bạn mới ghé bác cách khoảng 10 ngày mà chưa thấy thay đổi. Về phần nhìn là quá đẹp rồi. Em sẽ thu sếp đến thẩm âm Bác nhé. Chúc mừng Bác. Thân

18. overturecafe

Tạm cho em 604K đi nghỉ mát, để em jbl 1500al làm nhiệm vụ, ... Thêm tí lúa nen thấy bộ dàn cũng đẹp hơn.

19. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Bác chụp cái hình đẹp tí chứ nhìn vầy thì sao biết Café đen hay trà Sữa :cry:

Bác thử sài 414 khi nào chưa vậy?
    Chứ cặp 604K Ferrite Ceramic tiếng sẽ dễ chói, sang tiếng lúc này so với 414 ( chọn Alnico ) em nghĩ là rất khó so mà giá lại mắc hơn 414 nhiều

20. overturecafe

Chào bác Thinhgia! Cái hình em chụp từ iphone3 nên nó cứ nhoe nhoét thế, bác thông cảm nhé! Vâng, anh chàng Altec 604K không theo kịp bà chị Westrex nằm trên nên em mới cho anh JBL 1500AL thế vai đấy ạ. Lúa chảy ra hơi nhiều vì 1500al giờ cũng hiếm bác nhểy? :lol:. Kế hoạch tiếp theo của em trong năm nay là làm thêm ít việc nữa là ổn thôi, như: làm lại cái x'over và ampli và dây và pre và CD và DA và tweeter...!!!!!

Attached Files:

21. Seamen

Seamen Advanced Member

Bác thay đổi nhiều quá mà lại đẹp hơn nữa. Em độ này đang buồn, đồ nghe chùm mền hết rồi, cả tháng nay không được nghe nhạc. Em đang trong giai đoạn mở rộng cái phòng nghe thêm chút vì các Bác phê bình nhiều quá. Hơn tháng nữa em sẽ báo cáo các Bác và lại tiếp tục chiến đấu.
    Em rất vui khi các Bác lại vào đây tranh luận và lại thêm nhiều hình ảnh nữa. Thân.

22. nam anh 1802

nam anh 1802 Advanced Member

Bác chủ nhiều đồ và bừa bộn quá. có vẻ bận rộn nên dạo này không nghe ngóng gì

23. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác đã nhắc nhở. Đúng là đợt này em mải mê công việc khác quá nên cũng ít vào VNAV. Thời gian vừa rồi em sưu tầm được một vài cái đầu băng cối, em gửi hình nhờ các Bác ném đá bà bình loạn dùm em.
    Thân.

Attached Files:

24. nam anh 1802

nam anh 1802 Advanced Member

Bái phuc bác, nhìn đống đồ của bác mà áo e ướt hết rùi :lol: , e nghi chác bac xep só # 3-5 tháng rùi nhỉ.
    Bác có băng cối gốc k vậy.

Attached Files:

25. cuongkbc

cuongkbc Advanced Member

Hiện tại LE15a em đang cho vào thùng altec nhưng bịt kín hết lỗ hơi lại rồi, crossover em dùng của hãng jbl (LX5 + N7000 là cross trong thùng jbl olympus) tiếng cũng tạm tạm, tuy nhiên trên đó em ít khi nghe lắm nên cũng không quan tâm nhiều. woodhorn dùng MDF Bác ạ.
    Hôm nay em vừa gắn thêm cái sub sân khấu để đệm thêm cho bộ Altec, tiếng nghe cũng đỡ nhiều Bác ạ. Sub em giấu kỹ Bác nghe sẽ không phát hiện ra đâu :lol: .
    Thân.[/quote]
    Chào bác seamam
    Bác seamam cho mình hỏi thăm, mình đang sài lx5+ n8000 cái này hình như lâu không biết tụ trong đó còn ổn không, mình đang có dự định mở ra thay tụ , mình cũng đang lọ mọ mấy em kèn sáo này, nên muốn tham khảo học hỏi thêm chào bác

Share This Page

Loading...