Bộ oánh đám cưới nhà em

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by blacksoleilman, 24/4/10.

1. blacksoleilman

blacksoleilman Advanced Member

E viết chính tả tiếng Tây hay sai nên e cứ xin liệt kê bằng hình cho tiện. Âm iếc e ko biết nói thế nào cho đúng, cứ luyên luyên các bác lại mắng cho thì ngượng. Túm lại vẫn ồn ào mất trật tự của PP tầm tầm, vẫn thiếu thiếu cái ấm áp j j đấy khi SE của e có 845 - 211 (e đoán thế)

Đây là quang cảnh chung, non bộ cây cảnh chen chúc:
    Chi tiết ạ:

Tags:
  2. caithang

caithang Advanced Member

Bộ Rogue đẹp quá, cho review và setup cụ thể đi bác ?

3. WireWorld

WireWorld Advanced Member

Cặp TAD cụ oánh bằng gì đấy , hình như cụ dùng vWadia 16

4. boaudio

boaudio Advanced Member

Đẹp quá, bác kiếm thêm 1 chiếc đồng hồ nữa ạ cho có đôi

5. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp quá :lol:

Bác có cho thuê để em chơi đám cưới thằng em không ah

6. taolao

taolao Advanced Member

Cặp TAD 2301 thấy quen quá. :)
    Bác có bộ dàn đẹp và ngăn nắp.
    Chúc mừng Bác chủ.

7. blacksoleilman

@wire:Tad nhà e nghe cổ điển thì PP L34, hoặc PP Rogue KT88 đều được ạ, mềm mại thì Sun 300B chơi được rồi, e đã múc 300B tư bản xuất âm audio note nhưng ko hay, đc cái to rõ (e cũng chưa tìm ra nguyên nhân). 2A3 thì mềm oằn oặt nhưng hơi yếu, thiếu tí bass, độ nhạy 96 cũng ko quá khó, để hay hẳn thì....e chưa nghĩ ra cách, vì cũng mong nó...hay hẳn. Với e Tad luôn mang 1 không gian sâu, sân khấu như quán xá (ko như nhà hát đc ạ), dù e chơi bất kỳ thiết bị nào hiện có, e cầy 2 dạng PP và 3 chú SE, còn vẫn nhiều điểm rất nhức do việc ĐƯỢC - MẤT, chắc còn ú ớ nhiều. Vì sự mộc mạc và không gian nhạc nhẽo nên chú này e úp vào cửa cho đỡ gió, (tất nhiên xét về mức đầu tư để ra 1 âm thanh e thik, còn tai thì...nghìn kiểu ý, mỗi ng 1 đam mê :oops: ):
    Wadia của e thì thuộc dạng...thần hồn át thần tính, e chưa thấy j đặc biệt ngoài việc....giữ giá, sẽ lên 1 wadia khá hơn trong tương lai gần.
    @taolao: hay cố hương nhà bác nhỉ :lol: :lol: :lol:
    @caithang: Rogue e chơi JBL là chủ yếu, trung dày, bass dư (và dư quá mới đau) thik nhất là có thể chơi 2 kiểu khai thác 3 cực và 5 cực, nếu e khai thác 30w/ch làm class A giả cầy cũng mượt, full PP 50w/ch ultra thì khỏe như trâu, e mod lại khá nhiều, tụ lọc, nối tầng + trở thoát và 1 số mạch e cũng thay, bỏ hết hồi tiếp, giảm ồn trông thấy và thấy thiệt ít công suất, kén bóng hơn và cũng khôn tiếng hơn, nhưng ko sao, vẫn rất khỏe. E rất nghi con này giặc thiết kế cho 1 quán bar nhỏ, đánh loa 4 ôm 150w vẫn trâu, 8 ôm độ nhạy trên 90 thì tất nhiên ko ngại j, hay dở thì tùy hợp hay ko thôi. Nhưng đừng đánh vần 2 chữ...tinh tế, e nó làm tốt ở khía cạnh khác thôi.
    all các bác: e nghĩ để "tiếp cận với high end" thì...chưa được, hơi chán nhưng chưa...nản!

8. blacksoleilman

Đa tạ bác Boaudio và bác Wildbird động viên e, đồng hồ bạn e tặng, e sẽ tìm thêm 1 con có chuông :lol:

9. anhkhoa300c

anhkhoa300c Approved Member

bác có bộ dàn hay wa.bác có thể review một chút về em TAD kg?
    có lần em định rinh 1 em về, nhưng chậm chân mất tiêu :mrgreen:

10. blacksoleilman

Ớ, thế mà bác ko múc, từ trước tới nay e thấy 3 lần Tad exclusive này bán, cả trên shop vnav lẫn ngoài, hình như k con nào nằm đc 3 ngày thì phải :roll:. Những người chơi qua hay nghe qua hình như cũng review rất thiện cảm về cháu nó, với tầm tiền vừa vừa e nghĩ nó rất đáng mua, nâng cấp được, tiến tới e sẽ phấn đấu đánh mỗi giải 1 pow, nâng thêm tuýt tờ...Thông số zin hiện là 8ohm, 50~20,000hz, nhậy 97db, bác tra phần nâng cấp ở đây http://www.niji.or.jp/home/k-nisi/2301.html, lên đc khơ khớ.

Còn bác bảu e rì viu thì e thấy bộ môn này...khó phân tích, nghe mỗi phối ghép đã khác nhau, bê từ nhà ông này sang nhà ông khác cũng khác hẳn nhau rồi, tuy phòng e là phòng làm riêng để nghe nhưng cũng dưới mức chuẩn mực đến quá nửa, thôi e cứ nói bừa cái j e nghe được thôi nhé.
    Theo riêng e, nó ngược với Tannoy, ko mềm mại lung linh, khi múc với các amply khác nhau thấy rõ tiết tấu và không gian khác nhau của mỗi thiết bị, e thử nhiều kiêu rồi và chưa thấy cái j gọi là NGỌT NGÀO, còn nếu muốn GAI NGƯỜI thì vô tư bác ạ, đánh SE hay PP thì ca sỹ hay những nhạc cụ chính cũng lòi ra ngoài, vị trí dễ hình dung --> cho trí tưởng tượng bay xa :mrgreen: . Nếu bác nào thik trầm ấm du dương, âm thanh mượt mà thì e này lại ko phải thế mạnh, tuy nhiên e nghe All most blue (D Krall) hay kèn của Bennie Wallace vẫn ...nhã vãi ạ. Rất hy vọng những bác đã chơi qua vào thêm ri viu và chỉ dẫn cho ae đỡ tiền mất tật mang lại bê bê vác vác ạ.

11. tdcom_lg

tdcom_lg Advanced Member

Đẹp quá. niềm mơ ước của rất......rất nhiều người. :D

12. blacksoleilman

Bác quá khen, cảm ơn bác nhưng cái "trò" này rất oái oăm ở chỗ...trên này có rất rất nhiều bác...LÀ NIỀM MƠ ƯỚC CỦA EM ạ!Bác công nhận ko?

13. duccuong

duccuong Advanced Member

Chúc mừng bác chủ có bộ giàn đẹp, cặp loa kèn của bác là nguyên bản cả thùng hay thùng Diy đó bác? Rất mong có ngày được nghe hệ thống của bác. Mà bác ở HN hay SG đấy ạ?

14. blacksoleilman

Cám ơn bác và bác Red, nguyên đấy ạ, e cũng định...DIY nhưng...chưa đủ trình, sau này phấn đấu lên phân tần chủ động có khi sẽ DIY, nhưng chắc phải vác sách vở đi lê la nhiều ạ. E ở HN, bác ở HN thì mời bác qua tệ xá nhé bác:D
    E ko nhầm thì bác Cường chơi 3 pow oánh 3 dải, e thì 3 cái nhưng...rút ra <---> cắm vào ạ!
    E nó lúc xuất xưởng đây ạ:

15. duccuong

duccuong Advanced Member

Bác đoán đúng thế, vâng e đang đánh 3 power cho hệ thống, bác ở HN khi nào cuối tuần rảnh e sẽ tin cho bác để qua thưởng thức hệ thống của bác bác nhé.

Nhìn cặp thùng và Horn của bác e thấy thu hút và thèm được nghe quá, vì hiện nay e đang là Fan của Horn kèn mà bác, với lại e thấy kiểu thùng và Horn này cũng khá nổi tiếng.

16. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Bác Black review hay... vãi! :lol: Hệ thống của bác em nhìn đã thấy chóng mặt, cơ mà dòm cái phòng nghe của bác còn hãi nữa. Bác xử lý 100% tường & trần đấy ạ? Bằng chất liệu gì hả bác? Có tốn bằng bộ dàn không ạ? Hiệu quả đến đâu ạ? Thèm có được cái phòng nghiêm túc như của bác quá. Theo bác mô tả thì TAD của bác nghe jazz cổ chắc cũng phê kinh! Chúc mừng bác.

17. Elegant

Elegant Advanced Member

Khi nào cháu nhà em ra ở riêng em mượn bác bộ này về oánh cho nó hoành tá tràng bác nhé. Con Sunaudio 300B bác oánh nó thế nào có ấn tượng không ạ? :lol:

18. blacksoleilman

Bác trêu e hở? Ngày trước e làm theo công nghệ cũ, năm 2002 thì phải, hồi đấy e làm = tấm bột tổng hợp đúc sẵn 60x120cm, nó là bột giấy, sợi bông + mấy cái chất j j đấy lâu quá e ko nhớ, dầy 2cm, bên trong e lót mút xốp 5 cm, nó hơi hút âm nên mất volume 10%. Trước e trải thảm sàn dầy nên nghe rất mượt, bỏ thảm ra nghe thật hơn, bass rõ câu cú hơn nhưng lại kén đĩa hơn, đĩa nào dư bass là ồn dưới sàn, phải ngồi ghế nghe. E nghĩ vẫn phải xử lý lại các góc cho đỡ um, mà cái tấm này nó mềm và xốp, đek treo đc cái j nặng đâu, chỉ để làm phòng nghe đc, còn nếu là phòng ở thì k đc, trẻ con nó chọc mấy hôm thì be bét ạ. Để tối về e focus rồi post cái ảnh nhé!

19. blacksoleilman

Thoải mái bác ơi, sợ lúc đấy bác lại đàu tư bộ gấp 2 bộ e thì lại ..... :mrgreen: / Sun 300B được cái trung hay, ấm và du dương, mạch Sun có vẻ khỏe hơn 1 số mạch, xuất âm + nguồn là Tamaudio thì cũng 1-9/1-10 so với Tango rồi. Nếu bác chơi mỗi pow oánh 1 drive thì chắc phải thủ 1 e đi, kiểu j sau này cũng cần. Còn để Sun300 solo thì theo riêng e chỉ ... hay ... vừa trong tầm giá thôi ạ.

20. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Nom mấy tấm đó em cũng ngờ ngợ :lol: Cơ mà có tác dụng là được rồi. Bác vẫn bị dội bass lắm hả? Có phải do bass JBL & TAD của bác cũng thuộc loại lớn tiếng? Cái này trị bằng phối ghép không hết được hả bác? Nếu không quá bất tiện, lúc nào cao hứng bác cho em tham quan, sờ soạng 1 tí nhé. Em cũng khoái dàn nhà đám như vầy lắm :lol:

21. Cominup

Cominup Advanced Member

Hề hề, bác sô lây có rảnh thì kê cái bass kèn nó cao lên hoặc nó vểnh lên chút rồi mời bác lên ghế ngồi nghe cho nó đỡ mất trung trầm mà bass đỡ dội. Có tiền thì làm tiêu âm góc, có nhiều tiền thì mua tiêu âm hàng hãng. Cái tấm bọt xốp đấy để làm tường nó mất hết trung với tréble. Cái đấy làm trần thì được ợ.

Bộ oánh đám cưới nhà bác khủng quá! Ơ nhưng mà em chả thích bass horn tẹo nào.

22. blacksoleilman

Á dà, nhà Chích Bông có tí chủ quan đấy nhá, dội bass khi chơi PP thôi bác ạ, khi chơi những bài jazz nhiều bass thì dội ác, còn xử lý tốt bằng phối ghép đấy ạ, nếu chơi 2 e này thì mềm mượt ngọt ngào ngay, sâu ơi là lắng :lol: :

Còn vì tai e thik nghe tùm lum loại, ko thể chỉ nghe SE nên cứ loay hoay trăn trở để PP nó đỡ ùm ùm, những đĩa nào cần độ động, sân khấu nhốn nháo e vẫn thik ko gian + nhịp điệu của PP, độ tình cảm thiếu đi nhưng sân khấu tươi vui, chi tiết. Nhưng đúng là nghe jazz cổ PP nhà e chịu k nổi nhiệt, nghe Nat King Cole hay Tony Bennet ko còn man trá nữa. lại phải động tác...tháo ra...cắm vào. Hôm CN vừa đến chỗ 1 đại ka vừa DIY PP 300B mono block, tính vật liệu thấy gần 6k mỹ rồi, xuất âm tango choke - nguồn Lính thủy đánh bộ, hôm đấy k có loa ngon nên e k muốn nghe thử, bác ý khẳng định HAY HƠN CLASS A về MỌI MẶT (e cũng tin thế), PP nhiều xiền vẫn là 1 MƠ ƯỚC...
    Còn việc chỉnh âm hình cho vừa tai trong cùng 1 hệ thống thiết bị là sự đánh đổi bác ạ, kê kéo chỉnh chọt với dây nhợ thôi nhé, có thể trung rõ ràng lồng lộng thì bass ồm ồm, đỡ bass thì trung bay là là dưới đất, kê kiếc ngon lành các dải đều thì nhìn xấu, ngứa mắt, cứ tí 1 tí 1, hết quay loa bên này lại bên kia, thay 1 thiết bị nhỏ có khi cũng phải kê kéo lại tí vì dư thừa hoặc thiếu, bận rộn và vui, thỉnh thoảng lại ... bực mình nữa...
    Hôm nào bác qua e đê, cùng tìm tòi cho sướng.
    Còn đây là cái miếng ốp tường ạ:

@Bác Đức Cường: e pm số rồi nhá!

23. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Cái bác này em nghe đồn ngày xưa là bậc thâm niên bên xóm nhiếp ảnh mà chụp ảnh xấu tệ... white balance sai tùm lum...

24. Elegant

Elegant Advanced Member

Ái trà, nhìn con 300B bóng 300B Dragon Lion của shuguang và con 2A3 pure tango SA 590 này quen quen :lol: :lol:

25. blacksoleilman

Nghe đâu những người chơi Sun 300B mà lại thay bóng D Lion tai thường...rất thính bác ạ, thêm nữa những ông mà lại còn ghi chú luôn cả độ pair của bóng tiền trên thiết bị thì cẩn thận thôi rồi ý :lol: :lol: , bác sắp..."nghĩa lộ" rồi nhá! Chân thành cảm ơn bác đã lấy bông bịt tai vài hôm để ủng hộ cho đam mê ae ạ! :D

Share This Page

Loading...