Bộ oánh đám cưới nhà em

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by blacksoleilman, 24/4/10.

1. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Để em kể chuyện này bác nghe, hồi đầu bác chủ đầu tư bộ dàn để kinh doanh âm thanh đám cưới. Có một đôi đến thuê về, lúc cô dâu chú rể đứng lên phát biểu cảm ơn 2 họ ở ngoài sân mà tiếng nghe cứ như 2 anh chị đang nằm phòng ngủ phát biểu, mấy người dân trong phố đứng ngoài hàng rào chả biết mô tê gì cứ đồn ầm lên là cô dâu chú rể nằm trong phòng ngủ vừa "ấy" vừa phát biểu. Cô dâu chú rể tức quá không trả tiền thuê lại còn định đòi kiện bác chủ. Sau từ hôm ấy, không kinh doanh được nữa bác ý mới vác về nhà chơi đấy chứ... :D

2. lotritham

lotritham Advanced Member

Bác này hóm thật! Chuyện bác kể rất hay (đúng hay không chưa biết) nhưng em e gia chủ cười không nổi!!!!!!!!

3. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Thế em lại kể thêm bác Thâm nghe, sau cái vụ đó mấy tháng, bác chủ chán giải nghệ rồi, nhưng có một đôi cũng lại tìm đến xin thuê. Bác chủ cũng kể lại câu chuyện lúc trước, bảo đôi ấy đi kiếm chỗ khác để thuê. Nghe xong, đôi này lại càng vật nài giá nào cũng thuê. Nói đến đoạn cảm ơn 2 họ, 2 anh chị này cứ nằng nặc bắt thằng em họ phải ròng cái dây mic vào phòng ngủ, 2 anh chị lại vừa "ấy" vừa phát biểu, các cụ ngồi ngoài sân nghe tiếng cô dâu chú rể vừa thở vừa phát biểu. ra về mấy cụ cứ rỉ tai nhau cái nhà này cưới được đứa con dâu đảm thế, vừa mới về đến nhà chồng xong đã nhao xuống dưới bếp rửa bát rồi, nghe thấy giọng nó hổn hển thế chắc bê chậu bát nặng lắm...

4. lotritham

lotritham Advanced Member

Thế em lại kể thêm bác Thâm nghe, sau cái vụ đó mấy tháng, bác chủ chán giải nghệ rồi, nhưng có một đôi cũng lại tìm đến xin thuê. Bác chủ cũng kể lại câu chuyện lúc trước, bảo đôi ấy đi kiếm chỗ khác để thuê. Nghe xong, đôi này lại càng vật nài giá nào cũng thuê. Nói đến đoạn cảm ơn 2 họ, 2 anh chị này cứ nằng nặc bắt thằng em họ phải ròng cái dây mic vào phòng ngủ, 2 anh chị lại vừa "ấy" vừa phát biểu, các cụ ngồi ngoài sân nghe tiếng cô dâu chú rể vừa thở vừa phát biểu. ra về mấy cụ cứ rỉ tai nhau cái nhà này cưới được đứa con dâu đảm thế, vừa mới về đến nhà chồng xong đã nhao xuống dưới bếp rửa bát rồi, nghe thấy giọng nó hổn hển thế chắc bê chậu bát nặng lắm...[/quote]

Hô hô... Chuyện bác kể nghe ly kỳ vãi... Em đoán, chắc bác là diễn viên kịch hay diễn ở "Đời cười". Ơ, mà bác chủ đi đâu rồi? Nhà cửa bỏ không thế này?

5. blacksoleilman

blacksoleilman Advanced Member

Hô hô... Chuyện bác kể nghe ly kỳ vãi... Em đoán, chắc bác là diễn viên kịch hay diễn ở "Đời cười". Ơ, mà bác chủ đi đâu rồi? Nhà cửa bỏ không thế này?[/quote]

Mặt mũi nào mà thò mẹt ra hả bác, mà nhà e bán mất cái mixer rồi, chỗ léo đâu nữa để cắm mi cờ rô mà thuê với chả mướn, nếu bác Thâm và bác Gaut nếu thấy mối nào thuê mà ko cần phát biểu thì cứ ới e câu. :mrgreen:

6. foru

foru Advanced Member

@blacksoleilman: Bác cho em hỏi. Cặp TAD 2301. Cái viền bass của nó là viền xếp. Em thấy cặp của em viền bass nó khô đét. Như vậy là zin nó thế hay nó ướt ướt dầu. Vì em thấy tiếng bass nó quá nông và phần mid low bị hụt.

7. blacksoleilman

blacksoleilman Advanced Member

Chào bác, viền bass của e cũng khô, tiếng bass hơi cộc khi e chơi với PP, tiếng bass "oai" phết nhưng thấy nhiều đoạn hơi ồn, ko nghe lâu được, còn với SE thì mượt hơn nhiều. Tiếng trung thì e tai riêng e chưa thấy j để phàn nàn. E kê cao lên 18cm bằng kệ gỗ (rỗng giữa) tiếng bass khác nhiều đấy bác ạ, kèn e kê lùi so với bề mặt loa 5cm. Bác thử xem sao!

8. foru

foru Advanced Member

Cám ơn bác nhiều. Em đang chơi với 6L6 PP. Để em thử với 211 SE xem sao và em cũng thử với cách kê của bác chỉ.

9. foru

foru Advanced Member

@Bác Phương: Em mua mấy cục cao su kiểu chống rung cho amply, cd (loại cao khoảng 2cm) em kê cao cái Horn ED-911 thấy cải thiện đáng kể phần mid low và bass high bác ạ. Đỡ ồn hơn nhiều và sau đó em dịch loa cách tường khoảng 70cm và sử dụng tiêu âm để đẳng sau + 2 trụ trân voi 2 góc. Tạm thời thấy ổn ổn rồi. Chứ phương án dời loa đi phòng khác hoặc cơi nới thêm thì em chỉ có cách thêm 1 tầng lầu nữa mà như thế thì không khả thi lắm.

10. kysaigongas

kysaigongas New Member

Chào bác, em cũng vừa chơi 1 đôi, đánh với PP 6550 thấy tieng bass ko dc căng lắm,định chuyển qua oánh EL84 bác thấy có ổn ko ạ?
    Mong bác tư vấn giúp em
    Cám ơn bác

Share This Page

Loading...